Độ xe kia forte như thế nào cho hoành ?

viper

Xe hơi
Em cũng hóng hớt các cụ ra chỗ 62TND đấy làm thôi, có tý mạo danh là bạn em làm trước rồi xong chỉ chỗ cho em ra làm. Làm xong thì phần tay nắm trông xấu quá, các bác ở đấy kêu là sẽ tháo ra làm lại cho em, chắc sáng mai rảnh ra đấy làm lại. Sorry đã mạo danh là bạn các cụ nhé
Cụ bọc da cánh cửa ở đâu thía, em thì hài lòng 3 cánh còn 1 cánh thì chắc phải đi sửa lại 1 chút

viper

Xe hơi
nhân tiện các bác cho em hỏi, em định thay bóng CoolBlue cho em Forte của em thì thay loại nào cho cốt , fa , đèn sương mù và đèn rọi biển số ah? Thanks

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
mà lúc tháo ra sơn cụ phải kèm bọn nó thật chặt,nhớ bảo lót khăn vào đầu tuavít xong mới cho chọc ngoáy ko thì được phần này thì phần kia như dog nó gặm,cũng may e chỉ bị một cửa,bọn nó cũng hay quên ốc nhái lắm (phải ăn piza và uống coca thì mới giỏi món này còn rau muống với đậu lướt thì......)

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
thay cái cần số mạ crom vào đe các cụ nhìn cũng hoành tá tràng ra phết,cái của nó nhìn cứ lù lù như cái của nợ của mình í

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]

hamfun

Xe hơi
Bác mua sơn và quét sơn ở đâu thế hay bác tự làm? Bác chỉ chỗ cho em với, đi xe qua chỗ nào xóc một tý ồn khó chịu quá. Em cũng bọc da ở cánh cửa rồi nhưng cũng chưa hài lòng lắm. Thanks
Em mua ở Nguyễn Khuyến , cụ cứ vào cửa hàng bán sơn là có ý mà , tự làm cụ ạ .

toanda

Xe đạp
CHo em xin cái adress ở HN đi ợ

Copra

Xe buýt

Chỗ để gạt tàn + Chai nước
Sáng nay em cùng với cụ Cua và Kamaro vừa đi làm quả này đây các cụ ạ. Buổi tối lên đèn nhìn long lanh dã man.

Copra

Xe buýt
Tiếp nữa đây
Em này là hốc phía trên cần số. Nhìn sáng rực đỡ phải lọ mọ mỗi khi cắm USB

hipro

Xe hơi
cụ ra chỗ 161 láng hạ đi ạ!anh em ở đấy làm tận tình! theo em con ý bỏ cái logo ki-a đi là sẽ nuột!(b)(b)(b)(b)(b)

Copra

Xe buýt
Toàn cảnh đây ạ. Tuần sau em lắp thêm quả đèn gầm chỗ để chân hàng ghế trước sẽ lại có ảnh hầu các cụ tiếp nhé.

.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
độ thêm đồ chơi cho xe thì e hưởng ứng nhìn ok lắm, e thấy một số cụ lại đi xi bớt hơi cho êm là ko đúng nguyên lí, nếu thế hãng lại khuyên cáo bơm đúng đủ áp suất là thừa ah? mua sơn để sơn vào la răng càng phản khoa học, khi xe chạy nhanh gia tốc lớn nhiệt độ nóng chỉ tổ chảy ra vì không phải sơn chịu nhiệt,có 5$/thùng tại sao hãng ko sơn luôn cho rùi,(cũng có thể Vịt Ngan ăn rau muống và đậu nhiều nên thông minh hơn bọn hàn xẻng ko loại trừ khả năng này) con xe mới cứng mà các cụ lại cho chuyên ra kỹ thuật từ "chùa hương và thanh hóa" ra, tháo tung mọi thứ nhét vào một đống rẻ rách và ít kếp mà NMCS sao vàng thải ra để làm chống ồn, đúng là bó tay.(AMG sao ko làm thế nhỉ)mà sao các cụ không làm hẳn vài tạ Xi măng, cát, sỏi đổ bê tông lên chắc HUMMER cũng thua.

Cuabien

Xe điện
độ thêm đồ chơi cho xe thì e hưởng ứng nhìn ok lắm, e thấy một số cụ lại đi xi bớt hơi cho êm là ko đúng nguyên lí, nếu thế hãng lại khuyên cáo bơm đúng đủ áp suất là thừa ah? mua sơn để sơn vào la răng càng phản khoa học, khi xe chạy nhanh gia tốc lớn nhiệt độ nóng chỉ tổ chảy ra vì không phải sơn chịu nhiệt,có 5$/thùng tại sao hãng ko sơn luôn cho rùi,(cũng có thể Vịt Ngan ăn rau muống và đậu nhiều nên thông minh hơn bọn hàn xẻng ko loại trừ khả năng này) con xe mới cứng mà các cụ lại cho chuyên ra kỹ thuật từ "chùa hương và thanh hóa" ra, tháo tung mọi thứ nhét vào một đống rẻ rách và ít kếp mà NMCS sao vàng thải ra để làm chống ồn, đúng là bó tay.(AMG sao ko làm thế nhỉ)mà sao các cụ không làm hẳn vài tạ Xi măng, cát, sỏi đổ bê tông lên chắc HUMMER cũng thua.
Em không muốn nói đâu nhưng thấy cụ đã không hiểu người ta làm cái gì lại còn phát ngôn ẩu nên mới lên tiếng !

1. Việc xì bớt hơi từ 2,2kg xuống còn khoảng 2 đến 2,1kg rõ ràng là êm hơn vì lực ép và tiết diện ép xuống mặt đường cao hơn. Xe chạy có tăng ma sát tiếp xúc nên gây ỳ hơn (Điều này là lý thuyết chứ không cảm nhận được) nhưng rõ ràng đỡ gây tiếng ồn hơn (Áp dụng với đường không phẳng ở Việt nam thôi nhé, đừng so với tây vì đường tây làm đẹp lắm). Nếu vẫn chưa thỏa mãn cụ có thể tự lấy miếng cai su ép tử xuống đất mà thử với 2 lực ấn mạnh, nhẹ khác nhau xem âm thanh của việc ấn nhẹ, hay ấn mạnh gây tiếng động lớn hơn !

2. Việc mua sơn (Thực ra là hóa chất hỗ hợp dùng để chống thấm tường ngoài trời dùng trong xây dựng) để sơn cái "HỐC BÁNH" (Chứ không điên đi sơn "phía trong vành" hoặc sơn "la răng" như cụ nói đâu) để tạo thêm một lớp hỗn hợp như nhựa đường lên tấm chắn nhựa của hốc bánh để giảm độ vọng âm thanh qua 4 hốc bánh vào Cabin, việc này không ảnh hưởng gì đến thâm mỹ cũng như kết cấu kỹ thuật.

Những việc trên đều do người Việt nghĩ ra trên thực trạng giao thông đường sá của Việt nam chứ thằng AMG nó không ở VN để thiết kế xe cho dân Việt đâu ạ ! Cụ thấy không hay có thể không làm, cụ đừng nói mà không nhìn thấy và không hiểu rõ việc mọi người làm. :mad:

Chỉnh sửa cuối:

dunlopillo

Xe buýt
cụ ra chỗ 161 láng hạ đi ạ!anh em ở đấy làm tận tình! theo em con ý bỏ cái logo ki-a đi là sẽ nuột!(b)(b)(b)(b)(b)
Sao lại phải bỏ đi hả cụ. Để đấy mới oai. Kia sắp hạ gục Toy LD và Honda LD thì đáng tự hào quá :21:

csc

Xe máy
Tai các cụ nhạy cảm thật, em chả thấy Forte ồn tẹo nào
Bật nhạc lên số 10 thì coi như cách âm tuyệt đối luôn :P

duclm

Xe tải
Website
www.vnexpress.net
...
con xe mới cứng mà các cụ lại cho chuyên ra kỹ thuật từ "chùa hương và thanh hóa" ra, tháo tung mọi thứ nhét vào một đống rẻ rách và ít kếp mà NMCS sao vàng thải ra để làm chống ồn, đúng là bó tay.(AMG sao ko làm thế nhỉ)mà sao các cụ không làm hẳn vài tạ Xi măng, cát, sỏi đổ bê tông lên chắc HUMMER cũng thua.
Cụ cứ phát biểu theo cái lý luận của cụ mà chẳng có dẫn chứng gì. Nếu "rẻ rách" và "kếp thải" thì ai đi làm chống ồn như em cũng đều là dân bán đồng nát hết à?
Ai lại đi lấy AMG ra để so sánh vì so sánh là khập khiễng! Cụ bỏ quá cho chứ nếu có tầm tiền để mua được xe do AMG độ thì mua Forte hoặc I30 làm xxx gì! Mà nếu các xe do AMG độ mà phải kéo dài trục cơ sở thì cụ có chắc chắn là nó không xử lý phần chống ồn của gầm & trần không?
Còn cụ bảo đổ cát, sỏi, xi măng để chống ồn hoặc tăng trọng lượng gầm xe thì em cũng :77::77::77: cụ cả nón ạ!
Đôi lời tâm sự cùng cụ!

HenryFord

Xe điện
các cụ cứ mua Phantom về rồi độ sao cho giống Matis cho hoành tráng!:)):)):))