Thảo luận Độ Pô Xe Hơi vào đây.

xe_rac

Xe buýt
Kụ ơi mai em dắt em Forte ra hóng xem Cerato nhà kụ gắn xong MagnaFlow catback, JunBL header hót dư lào :> Nếu hay thì tất cả em đổ tại cụ xe_rac với interceptor, Arc_Ml350 đẩy em xuống hố vôi nhá (lý do về giải trình với gấu nhà em) :D
Oan quá cụ ơi, hố cát lún mới phải, nó lún từ từ ngấm từ từ, hố vôi thì hỏng hết sau em đếch dám nhìn mặt cụ :D

Arc_Ml350

Xe buýt
amply JunBL dàn testpipe mic magnaflow =)) mai cụ lên bàn mổ được rồi ạ
Mai e có chút việc bận rồi, ko biết có xuống làm dc ko. Chuẩn bị xong bông băng, dao kéo bác gọi báo e câu nhá.
P/s: khả năng là ko sợ ồn đâu bác ah, cứ làm sao cho hiệu quả nhất về công suất cho e là oki...máy e như bao diêm, nay muốn lên như bao thuốc lá, bác xem bơm, kích thế nào thì bế quan suy nghĩ hộ e tí với nhá :))

xe_rac

Xe buýt
Mai e có chút việc bận rồi, ko biết có xuống làm dc ko. Chuẩn bị xong bông băng, dao kéo bác gọi báo e câu nhá.
P/s: khả năng là ko sợ ồn đâu bác ah, cứ làm sao cho hiệu quả nhất về công suất cho e là oki...máy e như bao diêm, nay muốn lên như bao thuốc lá, bác xem bơm, kích thế nào thì bế quan suy nghĩ hộ e tí với nhá :))
Xong hết rồi mai ạ, mai trưa em sẽ gọi cho bác để xem chiều bác có rảnh ko :D

Calich

Xe tải
Chuẩn bị bông băng đưa em Cerato lên bàn mổ chưa bác xe_rac ơi để em chạy qua :P

Vtp1406

Xe hơi
"Nghe hay nhỉ. Nghe như máy cày ý" bác nào trong clip khen mà hay thế :D

xe_rac

Xe buýt

Dominico

Xe buýt
Nghe tiếng pô hay quá, xe của em không độ theo system, mà chỉ thay mỗi cái muffler của manaflow vào nghe có ổn không bác nhỉ, trên 2500 vòng là nó rú như của bác HamLong không ạ, em chỉ cần tiếng thôi chứ chưa cần tăng công suất :D.

interceptor

Xe điện
Bọn em vừa kết thúc cuộc phẫu thuật cho cụ Arc_Ml350 xong! Vừa mệt vừa đói ạ! :P
Nếu thay Main Muffler của MagnaFlow thì nghe cũng rất ổn nếu chọn đúng cỡ muffler phù hợp với Sonana của cụ. Trên 2500rpm cũng rú ác luôn (tất nhiên là gần được như của bác Hamlong thôi ạ, vì bác ấy cắt bỏ toàn bộ các resonator rồi nên chắc chắn sẽ to hơn là chỉ lắp Axl-back (thay main muffler) ạ.
Như Sonata 2.0 của cụ, với set Axl-back (chỉ thay Main Muffler) thì nên chọn Muffler Round đường kính 6 inch với đường kính ống in/out 2 inch là đẹp ạ! (Bầu round dạng Cannonball sẽ cho nhiều tiếng treble nên sẽ có nhiều tiếng rú ạ).

Nghe tiếng pô hay quá, xe của em không độ theo system, mà chỉ thay mỗi cái muffler của manaflow vào nghe có ổn không bác nhỉ, trên 2500 vòng là nó rú như của bác HamLong không ạ, em chỉ cần tiếng thôi chứ chưa cần tăng công suất :D.

Arc_Ml350

Xe buýt
Em vừa về đến nhà sau gần 6 tiếng xe duyên Magnaflow và Cerato...StartE đầu tiên là cảm giác thật khó tả...thực sự e không tưởng tượng được 1.6 lại thổn thức với Magnaflow xúc động như thế này...
Đoạn đường từ QS Performan về nhà hôm nay ngắn quá...Cảm ơn a e QS, bác Interceptor, bác Xe-rac bỏ cả bữa, trau chuốt từng li từng tí một cho cuộc xe duyên tối nay...Chúc các bác ngủ ngon, mai lại một ngày mới và e đã có một e Cerato hoàn toàn mới :))

Chỉnh sửa cuối:

Dominico

Xe buýt
Hic, 2 cụ tiêm thuốc kinh quá làm e nghiện rồi, chắc mai e phải qua chỗ bác Sơn 1 chuyến nghiên cứu và hỏi han với đc, hỏi han trên này gấu nhà em nó mày mò vào mà đọc đc thì em chết :))

Arc_Ml350

Xe buýt
Hic, 2 cụ tiêm thuốc kinh quá làm e nghiện rồi, chắc mai e phải qua chỗ bác Sơn 1 chuyến nghiên cứu và hỏi han với đc, hỏi han trên này gấu nhà em nó mày mò vào mà đọc đc thì em chết :))
Ko phải tiêm đâu bác ah,,, chiều mai đi làm về e lại ghé qua QS chơi, bác rảnh qua để e khoe phát, hehe...đến h` e vẫn chưa ngủ được...chỉ mong trời sáng...chắc tại bác Xe_rac cho mấy liều Samurai, thừa năng lượng quá..đổ đâu h` này hả giời :))

Dominico

Xe buýt
Mấy giờ bác qua đấy để em vác cái thân tàn đang thèm thuốc này qua ngó tí sái ạ :((

Arc_Ml350

Xe buýt
tầm hết h` hành chính buổi chiều..theo h` điều chỉnh mới bác nhá...chúc các bác 1 tuần làm việc nhiều niềm vui và hiệu quả

Dominico

Xe buýt
Bác tiêm để e nghiện, xong rồi chúc em 1 tuần làm việc hiệu quả, ôi...

Calich

Xe tải
Em vừa về đến nhà sau gần 6 tiếng xe duyên Magnaflow và Cerato...StartE đầu tiên là cảm giác thật khó tả...thực sự e không tưởng tượng được 1.6 lại thổn thức với Magnaflow xúc động như thế này...
Đoạn đường từ QS Performan về nhà hôm nay ngắn quá...Cảm ơn a e QS, bác Interceptor, bác Xe-rac bỏ cả bữa, trau chuốt từng li từng tí một cho cuộc xe duyên tối nay...Chúc các bác ngủ ngon, mai lại một ngày mới và e đã có một e Cerato hoàn toàn mới :))
Đêm qua em đọc được những dòng tâm sự này của bác em cũng ứ ngủ được :-ssHôm qua định chạy qua nhưng có việc đột xuất nên không đến được để xem em Cerato của bác hót như nào. Chiều nay mấy giờ bác qua QS?

Arc_Ml350

Xe buýt
Chỉnh sửa cuối:

Dominico

Xe buýt
Chắc chắn là tốn rồi..keke...ko tốn làm sao e nó gào cho bác nghe dc...cứ toàn cố nhồi lên 2500-3000rpm cơ mà
Hic, hôm qua nghe tiếng pô sau khi thay test pipe của bác về làm em ko ngủ đc, đi xe mình giờ cảm giác chẳng có tí cảm hứng gì nữa... Giờ phải thuyết phục gấu cho độ pô thôi chứ gấu nhà e vẫn đang phản đối kịch liệt, mưa dầm thấm lâu hehe.

Hôm qua chưa kịp quay cái clip bác phóng 120km/h ở đường Nguyễn Xiển, hôm nào làm lại mới đc (gió tí cho các bác khác cũng sốt theo :D)

Arc_Ml350

Xe buýt
Hic, hôm qua nghe tiếng pô sau khi thay test pipe của bác về làm em ko ngủ đc, đi xe mình giờ cảm giác chẳng có tí cảm hứng gì nữa... Giờ phải thuyết phục gấu cho độ pô thôi chứ gấu nhà e vẫn đang phản đối kịch liệt, mưa dầm thấm lâu hehe.
Hôm qua chưa kịp quay cái clip bác phóng 120km/h ở đường Nguyễn Xiển, hôm nào làm lại mới đc (gió tí cho các bác khác cũng sốt theo :D)
Bác đổi xe e chở gấu đi xem nào :)). E vừa ra Cao tốc Thăng Long làm vòng, có Test pipe táng lên 17x thoáng ga phết...hị hị..tầm 6000rpm nghe như máy bay luôn...dã man. Test về 1200-1500rpm MagnaFlow lại phì phò thở phê lòi tói :)

Chỉnh sửa cuối: