Thảo luận Độ Pô Xe Hơi vào đây.

Dominico

Xe buýt
A e hẹn hò ọp ẹp qua QS đê, cuối h` chiều cho nó thoải mái...qua đấy nghe MagnaFlow hát phải có Sơn béo múa bụng phụ họa mới hay...;))
Chiều nay vừa múc dc 4 con Denso IXUH22#4, chạy thử cứ gọi nà..hơ hơ
Thay bugi xong, qua nhà bác Sơn reset Ecu đi cho nó bốc nữa bác nhé :D. Em cũng nhờ bác Sơn tư vấn phương án hết rồi, chỉ đợi cấp trên cho phép là chiến thôi. Thèm quá, thèm quá...

xe_rac

Xe buýt
Em đang có 1 cái bầu của Long Thịnh ở nhà đấy. Hơn 3tr đi được khoảng 1h, nó ồn vào trong khoang quá nên tháo ra ngay tức khắc. Bác nào lấy em tặng :D

Của đáng tội, tiếng bên ngoài nghe cũng pro lắm, nhưng trong khoang ngồi đến hết đường Phạm Hùng thì đúng là phát điên mất :S
bầu đấy bác có lấy qua cửa hàng em biếu bác 1 ít , hic giờ cân sắt vụn là được mấy tạ đấy :D

Arc_Ml350

Xe buýt
xe_rac: bác đừng biếu lon zin của e nhá, để đấy thi thoảng đi việc j` thầm kín, yêu cầu đi nhẹ, nói khẽ e lại dùng..he he...

Arc_Ml350

Xe buýt
Thay bugi xong, qua nhà bác Sơn reset Ecu đi cho nó bốc nữa bác nhé :D. Em cũng nhờ bác Sơn tư vấn phương án hết rồi, chỉ đợi cấp trên cho phép là chiến thôi. Thèm quá, thèm quá...
Được thế còn j` bằng...trong cuộc chơi kiểu dư lày....ngoài việc cắn thuốc của a e rơi vãi :)) , mình phải ní nuận, biến bão để các mợ hiểu ra vấn đề..ko phải mình mải chơi mà là hoàn cảnh nó xô đẩy ..bác DOMINICO ah

Hungm76

Xe tải
Cụ Sơn inter cho em hỏi tí: có phải làm động tác reset ECU sau khi thay bugi và lọc gió không ạ? Reset ECU làm thay đổi những thông số gì của xe ạ?

Chỉnh sửa cuối:

interceptor

Xe điện
Khi có bất cứ một động tác độ xe gì đó liên quan đến hiệu suất hoạt động của máy thì đều nên reset lại ECU (kể cả thay bugi hay lọc gió) để ECU có thể nhanh chóng tự điều chỉnh thông số theo những đồ độ mới, làm xe nhanh chóng đạt hiệu suất tối ưu. Reset ECU không làm thay đổi thông số gì của xe cả mà chỉ giúp ECU tự điều chỉnh các thông số phù hợp với môi trường vận hành một cách nhanh nhất.
Reset ECU cũng rất đơn giản: Tháo cực âm Battery (ắc quy), vào cabin xe, đạp và giữ chặt chân phanh tầm 10s để xả hết điện, sau đó gắn lại cực âm Battery. Thế là xong ạ! :D

Cụ Sơn inter cho em hỏi tí: có phải làm động tác reset ECU sau khi thay bugi và lọc gió không ạ? Reset ECU làm thay đổi những thông số gì của xe ạ?

Hungm76

Xe tải
Thanks cụ nhiều ạ. Nhân tiện đây cụ pm riêng cho em biết từng phần và tổng thể thiệt hại để làm bộ ị như của cụ Arc_Ml350 với ạ. Và đối với phần ăn hút, hiện giờ em mới chỉ thay bugi và lọc gió k&n, theo cụ phần này có cần thay bộ intake ko . Rất mong cụ tư véo cho em với ạ.

Chỉnh sửa cuối:

ToanCobain

Xe hơi
Khi có bất cứ một động tác độ xe gì đó liên quan đến hiệu suất hoạt động của máy thì đều nên reset lại ECU (kể cả thay bugi hay lọc gió) để ECU có thể nhanh chóng tự điều chỉnh thông số theo những đồ độ mới, làm xe nhanh chóng đạt hiệu suất tối ưu. Reset ECU không làm thay đổi thông số gì của xe cả mà chỉ giúp ECU tự điều chỉnh các thông số phù hợp với môi trường vận hành một cách nhanh nhất.
Reset ECU cũng rất đơn giản: Tháo cực âm Battery (ắc quy), vào cabin xe, đạp và giữ chặt chân phanh tầm 10s để xả hết điện, sau đó gắn lại cực âm Battery. Thế là xong ạ! :D
Cụ cho em hỏi có thể áp dụng với tất cả các loại xe được không? Xe em mới thay bugi, em cũng muốn reset ecu theo cách cụ hướng dẫn (335i 2007). Cảm ơn cụ.

KuugIA

Xe tăng
Website
www.travelviet.vn
Em muốn làm khói phọt ra bên cái cu giả có được không nhỉ?

kenu97

Xe container

interceptor

Xe điện
Cụ có thấy thích từ "giả" không ạ? :D
Theo em, đã làm gì thì nên làm thật, đừng nên làm giả ạ!
Em muốn làm khói phọt ra bên cái cu giả có được không nhỉ?

interceptor

Xe điện
Theo em biết thì đa số các loại xe dân dụng đều có thể làm như vậy, nhưng với các loại xe hiện đại của Châu Âu hay Đức thì em không dám chắc ạ. Xe Đức hiện đại, có cả đống cảm biến, điện tử lằng nhằng thì chưa chắc đã áp dụng được các phương pháp thông thường như xe Nhật, Hàn, Mỹ đâu ạ! :P

Cụ cho em hỏi có thể áp dụng với tất cả các loại xe được không? Xe em mới thay bugi, em cũng muốn reset ecu theo cách cụ hướng dẫn (335i 2007). Cảm ơn cụ.

Insu

Xe tải
Bác đổi xe e chở gấu đi xem nào :)). E vừa ra Cao tốc Thăng Long làm vòng, có Test pipe táng lên 17x thoáng ga phết...hị hị..tầm 6000rpm nghe như máy bay luôn...dã man. Test về 1200-1500rpm MagnaFlow lại phì phò thở phê lòi tói :)
a VA hôm nào cho e ngồi máy bay với :D

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Theo em biết thì đa số các loại xe dân dụng đều có thể làm như vậy, nhưng với các loại xe hiện đại của Châu Âu hay Đức thì em không dám chắc ạ. Xe Đức hiện đại, có cả đống cảm biến, điện tử lằng nhằng thì chưa chắc đã áp dụng được các phương pháp thông thường như xe Nhật, Hàn, Mỹ đâu ạ! :P
Theo em biết thì chắc chắn reset ecu với mấy chu Mec Bin không có ý nghĩa gì ạ :P

nnm2008

Xì hơi lốp
Lúc nào rảnh em qua ngắm cửa hàng của cụ rồi cụ reset cho em cái ecu có được không ah, mấy món xe cộ này em dốt đặc chỉ biết chạy thôi ah

xe_rac

Xe buýt
Lúc nào rảnh em qua ngắm cửa hàng của cụ rồi cụ reset cho em cái ecu có được không ah, mấy món xe cộ này em dốt đặc chỉ biết chạy thôi ah
mời cụ qua chơi ạ :D
|

HamLong3.0V

Xe điện
bầu đấy bác có lấy qua cửa hàng em biếu bác 1 ít , hic giờ cân sắt vụn là được mấy tạ đấy :D
Cân gì thì cân nhưng chú nhớ giữ lại cái bộ catback nguyên bản của xe anh, hôm nào tiện anh lên xách về treo kho phòng khi back up lại nhé :D

xe_rac

Xe buýt
Cân gì thì cân nhưng chú nhớ giữ lại cái bộ catback nguyên bản của xe anh, hôm nào tiện anh lên xách về treo kho phòng khi back up lại nhé :D
Khiếp quá , mọi ngày bác hiền lành tử tế như bột, hôm qua em mới thấy bộ mặt thật của bác, phóng xe như quái xế trên nguyễn thái học phanh cháy đường tạt đầu xe buýt và hù dọa 1 cụ già ,lần sau là em gọi 141 =))