Thảo luận Độ Pô Xe Hơi vào đây.

interceptor

Xe điện
Tăng công suất hay không thì còn tùy thuộc vào cách độ, cách bố trí hệ thống và đi đường ống, cách chọn Muffler và cỡ ống cụ ạ!

cho em hoi dộ pô no co tăng công xuat ko ha bac

Arc_Ml350

Xe buýt
Tăng công suất hay không thì còn tùy thuộc vào cách độ, cách bố trí hệ thống và đi đường ống, cách chọn Muffler và cỡ ống cụ ạ!
bác S thiết kế cho e phần ị đi, phần ăn hôm trước làm sơ qua K&N, thấy mượt...hehe..(ko thiết kế nhanh e xù nợ luôn đấy :) )

Arc_Ml350

Xe buýt
E kết quả tiếng MagnaFlow cho Fiesta rồi bác S ơi, giòn,ấm vậy là ok. Với lị tiếng pô với tốc độ nên phản ánh đúng tình hình, ghét nhất là nghe gầm gừ như 100km/h nhưng thực ra lại đang phóng đến 5km/h..hehe

HamLong3.0V

Xe điện
E kết quả tiếng MagnaFlow cho Fiesta rồi bác S ơi, giòn,ấm vậy là ok. Với lị tiếng pô với tốc độ nên phản ánh đúng tình hình, ghét nhất là nghe gầm gừ như 100km/h nhưng thực ra lại đang phóng đến 5km/h..hehe
Em mới độ intake K&N và pô magnaflow cho xe Focus1.8AT ở xưởng QS đây, mời các bác ném gạch. Em k0 biết up, chỉ có đường link thôi ạ:
www.youtube.com/watch?v=PlfEVyczI_c&feature=pl cp&context=C3fbb4e2UDOEgsToPDs kIcQc5vvajAVR-epZD0WmSE

Arc_Ml350

Xe buýt
Em mới độ intake K&N và pô magnaflow cho xe Focus1.8AT ở xưởng QS đây, mời các bác ném gạch. Em k0 biết up, chỉ có đường link thôi ạ:
www.youtube.com/watch?v=PlfEVyczI_c&feature=pl cp&context=C3fbb4e2UDOEgsToPDs kIcQc5vvajAVR-epZD0WmSE
Thôi xong..bác chích luôn bỏ qua giai đoạn hít cho e rồi. Vòng tua 2000-2500 đi đường trong khoang lái có nghe j` ko bác? Bác làm Full hay dư lào, bác chia 2 đường thở hay chỉ để 1? PM e cái giá đan rổ với nhá..hehe.. tháng này hoãn nạp thuế đã :))

Chỉnh sửa cuối:

xe_rac

Xe buýt
Thôi xong..bác chích luôn bỏ qua giai đoạn hít cho e rồi. Vòng tua 2000-2500 đi đường trong khoang lái có nghe j` ko bác? Bác làm Full hay dư lào, bác chia 2 đường thở hay chỉ để 1? PM e cái giá đan rổ với nhá..hehe.. tháng này hoãn nạp thuế đã :))
Xe bác HamLong làm catback bác ạ

nguyên con như này
vòng tua 2000- 2500 theo em cảm nhận thì ở ngoài cũng không nghe thấy gì mấy nên trong cabin êm ru , xe bác ấy để 1 đường theo đúng thiết kế ban đầu ạ, còn các cảm nhận khác về công suất hay tiếng bô chắc để bác hamlong trả lời sẽ khách quan hơn ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

Richievn

Xe máy
Conem hỏi cụ xài magnaflow street series hay race ah? Model number của mufler là gì ah?
Xe em đang gắn quả marco nhưng vì xài cái hi flow cat của magnaflow nên ồn quá. Em tính thay vái mufler và gắn thêm cái resonator 20" của mânflow vào midpipe nữa cho em. Nhưng phần mufler em phân bân giưa magnaflow street serie 14829 và cái apexi WS2. Bác nào biết cái nào êm ái hơn và ít droning trong cabin hơn thì tuq vấn hộ em cái. Em cám ơn

Arc_Ml350

Xe buýt
Chiều nay chạy qua Nguyễn Xiển chích ít thuốc lấy tinh thần, chờ hết tắc đường hẵng về..sinh hoạt lành mạnh...keke

quanngo12

Xe tải
Ơ hôm nay em cũng ở Nguyễn Xiển đến chiều mà ko gặp cụ nhể. Chắc lúc em về rồi cụ mới đến. Chỗ cụ Sơn bây giờ thành điểm tụ của dân độ công suất mất rồi.

Arc_Ml350

Xe buýt
Ơ hôm nay em cũng ở Nguyễn Xiển đến chiều mà ko gặp cụ nhể. Chắc lúc em về rồi cụ mới đến. Chỗ cụ Sơn bây giờ thành điểm tụ của dân độ công suất mất rồi.
Chiều e định té thì lịch công tác của Sếp thay đổi..nản. Ngắm xe bác xong, tử vi e lại nhảy sang tuổi Đinh Tỵ...đang phấn đấu làm cái 1.6 tăng tốc 100km/h khoảng 13,5'', hơn bác tròn 10''...kaka

Calich

Xe tải
@xe_rac: Em vừa nghe clip pô magnaflow cho xe Focus1.8AT của HamLong3.0V phê quá. Cụ xe_rac cho em hỏi xe em Forte 1.6 có độ được như thế không ạ, nếu được em sẽ mang xe qua chỗ cụ nhờ cụ xử lý giùm, chi phí khoảng bao nhiêu cụ PMđể em chuẩn bị thóc trước nhá. Thanks cụ

Richievn

Xe máy
Borla ấy hình nư xài nhiều trên xe mỹ và châu âu. Xe nhật em thấy toàn quất tanabe với hks thôi.
Cụ sơn cho em xin thoing tin cái muflfler của fiesta ở trên với

interceptor

Xe điện
Borla có rất nhiều sản phẩm nhưng chủ yếu là dành cho xe Mỹ. Các sản phẩm của Borla có giá khá là chát vì tất cả các sản phẩm đều "shiny". Từng ngóc ngách đều được polished bóng loáng. Bọn em lựa chọn muffler MagnaFlow vốn có chất lượng rất tốt nhưng ít chau chuốt hình thức nên giá mềm hơn, phù hợp với túi tiền người Việt chúng ta hơn ạ! :P
Còn mấy cái sản phẩm của HKS hay Tanabe hay Greddy, ... hầu như dành cho xe Nhật, với chrome tip lên màu xanh xanh tím tím, giá thì chát lòi, vốn ít khi dành cho mấy xe bèo bèo, chỉ nên bỏ cả đống tiền ra lắp đồ của mấy hãng này trên những xe tầm cỡ một chút.

Muffler của Fiesta nào hả cụ Richievn?
Ở mấy ảnh trên thì có cây cat-back bọn em làm cho Ford Focus dựa trên Muffler 7" Round của MagnaFlow và một cây axl-back của con Lancer EX 2.0 dựa trên muffler cannonball 5" Round với tip rộng 4" dạng straight cut.
Nếu cụ không muốn tiếng quá lớn trên hệ thống xả của cụ thì ngoài main muffler cụ nên cho thêm phía trước một con resonator 4" Round, tiếng sẽ êm ái hơn. Tuy nhiên việc này sẽ ảnh hưởng đến hiệu suất xả và đến giá thành của hệ thống xả. Thêm Resonator thì thêm tiền, mà thêm lọc (âm) thì thêm phần cản trở việc đạt hiệu suất tối đa của hệ thống xả. :P

Borla ấy hình nư xài nhiều trên xe mỹ và châu âu. Xe nhật em thấy toàn quất tanabe với hks thôi.
Cụ sơn cho em xin thoing tin cái muflfler của fiesta ở trên với

Arc_Ml350

Xe buýt
@xe_rac: Em vừa nghe clip pô magnaflow cho xe Focus1.8AT của HamLong3.0V phê quá. Cụ xe_rac cho em hỏi xe em Forte 1.6 có độ được như thế không ạ, nếu được em sẽ mang xe qua chỗ cụ nhờ cụ xử lý giùm, chi phí khoảng bao nhiêu cụ PMđể em chuẩn bị thóc trước nhá. Thanks cụ
Thứ 4 e gửi cụ thưởng thức Cerato hát với mic MagnaFlow catback, JunBL header nhé. Bác Sơn luyện công, bế quan rặn. ra nhanh nhanh hộ e với nhá...hồ hộp cực kì :))

Chỉnh sửa cuối:

xe_rac

Xe buýt
Thứ 4 e gửi cụ thưởng thức Cerato hát với mic MagnaFlow catback, JunBL header nhé. Bác Sơn luyện công, bế quan rặn. ra nhanh nhanh hộ e với nhá...hồ hộp cực kì :))
amply JunBL dàn testpipe mic magnaflow =)) mai cụ lên bàn mổ được rồi ạ

Chỉnh sửa cuối:

Calich

Xe tải
Kụ ơi mai em dắt em Forte ra hóng xem Cerato nhà kụ gắn xong MagnaFlow catback, JunBL header hót dư lào :> Nếu hay thì tất cả em đổ tại cụ xe_rac với interceptor, Arc_Ml350 đẩy em xuống hố vôi nhá (lý do về giải trình với gấu nhà em) :D