[Funland] Đồ giường, tủ gỗ tự nhiên

quangkiu

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

quangkiu

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cảm ơn bác, theo như bác thì em nghĩ nên về Chàng Sơn để xem đồ là cân đối nhất đấy bác nhỉ
Cụ đã chọn đc đồ chưa ạ, qua em ngó đồ, đảm bảo ưng từ giá đến mẫu, hehe, cụ add zalo em nhé : 0901501551/0924913333
Thanks cụ ạ

arsjupiter

Xe tải
Cảm ơn bác, theo như bác thì em nghĩ nên về Chàng Sơn để xem đồ là cân đối nhất đấy bác nhỉ
nope nope, theo em nếu cụ quan tâm nhiều tới chất lượng thì về đó trực tiếp, nhưng có bạn bè anh em nào ở dưới đó nhờ tư vấn là tốt nhất. Kể cả ở làng khác nhưng nếu nghe biết nhu cầu của cụ họ cũng sẽ giới thiệu cụ tới xưởng phù hợp, khi đó gỗ cũng ko phải lo pha tạp. Còn nếu ko quen ai mò mẫm thì em cũng ko chắc.

làng thì nhiều xưởng, cũng có xường làm kĩ xưởng làm chất lượng ko dc như ý. Hồi em bê cái hộp đồng hồ về bạn em nó nhìn cái là đưa em ra chỗ ông nghệ nhân ở làng bên cạnh, done. Công đục đẽo của nghệ nhân là 1tr/ngày, sửa cái của em mất 1 ngày lấy 1tr =))) cơ mà xong lại vật nhau trận rượu từ 10h sáng đến 12h tối =.=!

24AnTrạch

Xe buýt
Đê La Thành em thấy chủ yếu là hàng pha thôi cụ ạ, toàn kiểu trong lỗi là gỗ thịt (chả biết thịt gì) xong ngoài thì ép thêm 1 lớp gỗ xoan hoặc gỗ sồi.
đấy là dòng gỗ veneer dán vân bề mặt xoan đào hay sồi ( gọi là gỗ công nghiệp chứ đâu là phải gỗ tự nhiên )
gõ google là ra ngay venneer vân sồi à ra, còn gỗ tự nhiên khác mà trên đê bán đầy giá cũng gần như trong làng nghề khu bán sẵn, còn mua hàng tuyển chọn thì cần biết xưởng nào làm đc thì về thuê họ đóng cho, hâu như các xưởng ko đóng sẵn bán đâu.
mà thuê xưởng đóng riêng cũng chát đấy ko rẻ đâu, hàng bán sẵn họ tối đa hóa các khâu, dây chuyền sản xuất chục bộ ngày mới có giá rẻ hơn

Fly Chocopie

Xe máy
Cụ đã chọn đc đồ chưa ạ, qua em ngó đồ, đảm bảo ưng từ giá đến mẫu, hehe, cụ add zalo em nhé : 0901501551/0924913333
Thanks cụ ạ
Em vừa add zalo cụ ạ, cụ accept xong cho em xin thêm thông tin nhé :D

Fly Chocopie

Xe máy
nope nope, theo em nếu cụ quan tâm nhiều tới chất lượng thì về đó trực tiếp, nhưng có bạn bè anh em nào ở dưới đó nhờ tư vấn là tốt nhất. Kể cả ở làng khác nhưng nếu nghe biết nhu cầu của cụ họ cũng sẽ giới thiệu cụ tới xưởng phù hợp, khi đó gỗ cũng ko phải lo pha tạp. Còn nếu ko quen ai mò mẫm thì em cũng ko chắc.

làng thì nhiều xưởng, cũng có xường làm kĩ xưởng làm chất lượng ko dc như ý. Hồi em bê cái hộp đồng hồ về bạn em nó nhìn cái là đưa em ra chỗ ông nghệ nhân ở làng bên cạnh, done. Công đục đẽo của nghệ nhân là 1tr/ngày, sửa cái của em mất 1 ngày lấy 1tr =))) cơ mà xong lại vật nhau trận rượu từ 10h sáng đến 12h tối =.=!
Khổ nỗi em không quen ai nên mới phải lên đây xin kinh nghiệm các cụ đó ah :D đọc qua em cũng thấy cụ cũng là người ham mê đồ tỉ mẩn quá ạ

Fly Chocopie

Xe máy
đấy là dòng gỗ veneer dán vân bề mặt xoan đào hay sồi ( gọi là gỗ công nghiệp chứ đâu là phải gỗ tự nhiên )
gõ google là ra ngay venneer vân sồi à ra, còn gỗ tự nhiên khác mà trên đê bán đầy giá cũng gần như trong làng nghề khu bán sẵn, còn mua hàng tuyển chọn thì cần biết xưởng nào làm đc thì về thuê họ đóng cho, hâu như các xưởng ko đóng sẵn bán đâu.
mà thuê xưởng đóng riêng cũng chát đấy ko rẻ đâu, hàng bán sẵn họ tối đa hóa các khâu, dây chuyền sản xuất chục bộ ngày mới có giá rẻ hơn
Vâng, ngay từ đâu em cũng xác định dùng gỗ tự nhiên rồi mà cụ, em chưa biết xưởng nào uy tín nên mới lên đây xin các cụ chỉ giáo thêm đó :D

Khongmatnick23

Xe tải
Cụ định dự toán chi cho đồ gỗ này là bao nhiêu?
theo em thì cụ cứ vào kho gỗ nào mua gỗ tấm loại dày 20-30cm ấy. Về cứ thế đánh bóng là bày ra được. Thích giường kê kiểu giường, thích bàn thì kê kiểu bàn

Đại xa

Xe tải
Gỗ tự nhiên mà ko có kiến thức dễ ăn chưởng nặng. E làm cậu e quen ở Vạn Điểm nên cứ tin tưởng thôi chứ cũng chả biết ntn!

Fly Chocopie

Xe máy
Cụ định dự toán chi cho đồ gỗ này là bao nhiêu?
theo em thì cụ cứ vào kho gỗ nào mua gỗ tấm loại dày 20-30cm ấy. Về cứ thế đánh bóng là bày ra được. Thích giường kê kiểu giường, thích bàn thì kê kiểu bàn
Ý cụ cũng hay, mà đoạn đấy cũng khá lích kích, tấm gỗ xẻ ra bình thường em thấy hơi mỏng, làm quả dầy dầy thì chắc lại như cái sập thành ra to tiền đấy cụ

chuot08

Xe lăn
Năm ngoái sửa cái nhà sàn em nhờ thợ Quen ở Cần Kiệm làm thấy ổn, thợ cả có tâm, tay nghề ổn.
Tràng Sơn thì em thấy đi sâu vào hướng làm đồ kĩ thuật tinh xảo hơn, em có sửa cái hộp đồng hồ gỗ khảm trai ở đây khá ưng. Mấy làng gỗ em chơi lâu thì thấy là
- Hữu bằng => Có năng khiếu buôn bán, xưởng SX trực tiếp cũng có nhưng em thấy tiếp thị họ nổi trội hơn, dạng bán hàng tốt
- Cần Kiệm => Cánh thợ, chuyên nhận hàng rồi làm, kì cạch kì cạch
- Tràng Sơn thì hướng đồ đục đẽo tinh xảo, CNC cũng có
Còn cũng có 1 làng nữa chuyên đồ thờ em có mua 1 bộ bàn thờ mà quên tên ở khu này @.@

Nhưng tóm lại cụ thích gỗ hay tầm tiền nào thì có thể về làng tìm hiểu, em thì mấy đồ nhà dùng thì ko lên Đê La Thành
Làng cụ quên là Canh Nậu! :P

tasx

Xe tăng
Em xin chào cccm,
Đợt này nhà em có dự định mua bộ giường, tủ gỗ tự nhiên và đang có ý định về các làng nghề đặt do em đi quanh Định Công với Đê La Thành thì chưa ưng chất lượng lắm, các cụ cho em xin ít tư vấn về:
1. Nên về làng nghề nào để xem đồ? Em thấy quanh Hà Nội thì có Chàng Sơn (Thạch Thất), Làng Vạn Điểm (Thường Tín), Làng Liên Hà (Đông Anh) nhưng chưa biết nên xem ở đâu và nếu vào làng nghề thì chọn nhà nào để làm. Em không phải người trong nghề nên cũng muốn tìm chỗ làm uy tín để làm đồ cẩn thận, tính em ăn chắc mặc bền nên mua thì sẽ dùng lâu dài ạ.
2. Nên chọn gỗ gì thì hợp lý? Em thấy trên mạng các bác đang chuộng dùng gỗ gõ đỏ Nam Phi và hương Đá, cho em hỏi các loại gỗ này sau có co ngót nứt nẻ gì không?
Em xin cảm ơn
Gõ đỏ đi Cụ. Em làm nội thất rồi rất ưng. Đẹp, miễn co ngót.

chuot08

Xe lăn
Gõ đỏ đi Cụ. Em làm nội thất rồi rất ưng. Đẹp, miễn co ngót.
Chuẩn cụ! Gõ Nam Phi màu tươi sáng (ko bị xuống màu nhiều theo thời gian), thích đậm có thể vảy thêm tinh màu khi PU. Gỗ tuy dễ chọn vì Gõ khổ to khá nhiều nhưng cũng phải lựa kỹ cho hiệu quả phô vân bề mặt! Gõ mộc chưa sơn đây cụ.

tasx

Xe tăng
Nam Phi màu tươi sáng (ko bị xuống màu nhiều theo thời gian), thích đậm có thể vảy thêm tinh màu khi PU. Gỗ tuy dễ chọn vì Gõ khổ to khá nhiều nhưng cũng phải lựa kỹ cho hiệu quả phô vân bề mặt
Em không phải thợ nên không rành gõ nhà em là Nam Phi hay không nhưng màu tự nhiên đỏ hơn màu của Cụ, vân thì đúng nó rồi.

gunner2801

Xe tải
Trước e cũng đau đầu vụ này mãi.
1 số đồ e mua ở Hoàng Anh Gia Lai, mẫu mã theo hướng đơn giản, giá cũng k phải rẻ, dùng 5 6 năm chưa thấy lsao.
bộ giường tủ cưới thì nhạc phụ đích thân đóng cho 2 vc :D

Kiabuoisang

Xe container
Ngày xưa đồ làm hương vân đã nhiều người chê ỏng chê eo, giờ hương vân ít dần thì chuyển làm hương đá. Sau này hương đá mà hết thì chuyển làm hương đỏ :D. Thế nên cụ có thể làm hương đá được đấy, ko lo co nghót, mối mọt gì đâu.

Fly Chocopie

Xe máy
Chuẩn cụ! Gõ Nam Phi màu tươi sáng (ko bị xuống màu nhiều theo thời gian), thích đậm có thể vảy thêm tinh màu khi PU. Gỗ tuy dễ chọn vì Gõ khổ to khá nhiều nhưng cũng phải lựa kỹ cho hiệu quả phô vân bề mặt! Gõ mộc chưa sơn đây cụ.

Cụ cho em hỏi gõ Nam Phi hình như cũng có mấy loại liền đúng k ạ? Chất lượng các loại đấy có như nhau k cụ?

Fly Chocopie

Xe máy
Trước e cũng đau đầu vụ này mãi.
1 số đồ e mua ở Hoàng Anh Gia Lai, mẫu mã theo hướng đơn giản, giá cũng k phải rẻ, dùng 5 6 năm chưa thấy lsao.
bộ giường tủ cưới thì nhạc phụ đích thân đóng cho 2 vc :D
Hôm trước em có lên gỗ HAGL ở Tràng Thi, mẫu mã cũng đơn giản nhưng hỏi ra thì vẫn là gỗ verneer cụ ah