[Funland] Đổ đèo cháy cả côn

Langthang_Mercedes

Xe container
xe nhà em santafe 2022
cái lẫy chuyển số nó ở trên vô lăng cụ ạ, chứ không có cần số
Xe của cụ số dạng bấm, chỉ có P, R, N, D không chuyển cơ sang mannual được nên cụ chỉ dùng được lẫy số trên vô lăng. Xe đang chạy cụ gảy lẫy số (bên nào cũng được) là xe chuyển về chế độ bán tự động, số đang chạy hiện lên trên màn hình, tăng giảm bằng lẫy số. Cụ giữ lẫy số bên tay phải hơn 1s là nó tắt chế độ bán tự động.

Genesis_GV80

Xe tải
Ở nơi đó, họ đi ấy, ko cần giấy, ko cần lá cây...
Xe của cụ số dạng bấm, chỉ có P, R, N, D không chuyển cơ sang mannual được nên cụ chỉ dùng được lẫy số trên vô lăng. Xe đang chạy cụ gảy lẫy số (bên nào cũng được) là xe chuyển về chế độ bán tự động, số đang chạy hiện lên trên màn hình, tăng giảm bằng lẫy số. Cụ giữ lẫy số bên tay phải hơn 1s là nó tắt chế độ bán tự động.
em đã rõ, cám ơn cụ ạ, em đi một số cung đường đèo mà chưa rõ cách dùng, mà mới lấy xe :D

Trong Nhan

Xe đạp
Em chạy Ford ly hợp kép đây. Tắc đèo khi đang lên dốc, chở đủ tải mới dã man. Xe em thì chưa cháy côn nhưng trượt cô thì có. Giờ xe Hàn "thấp cấp - trung cấp" toàn chơi DCT mới dã man. Em tìm đọc cấu hình bộ truyền động cho từng loại xe thì rất khó tìm, nhất là xe cũ. Em nhớ mang máng là Huyndai Sportage, Tucson, Santafe xăng là sử dụng DCT, KIA thì ko có tư liệu. Còn Ford thì Ecosport, Fiesta, Focus 2014-2017 he he.
Bác kể nốt đoạn tắc đèo xong thế nào đi ạ :D