Thảo luận Độ Công Suất dành cho Beginners

interceptor

Xe điện
Vâng, thế này thì đúng là ngon bổ rẻ rồi cụ ạ, nhưng mà lại phá đi mất cái hộp lọc gió zin. Lúc nào cụ chán gầm rú, thích undo, hoặc tính bán xe cho khách ko thích gầm rú thì làm sao hả cụ? ^_^
Thực ra cụ chơi thế này cũng đc, chỉ cần tháo hẳn hộp lọc ra cất đi là xong. Cụ chiến thử đi! :D

ForteTD

Xe hơi
Vâng, thế này thì đúng là ngon bổ rẻ rồi cụ ạ, nhưng mà lại phá đi mất cái hộp lọc gió zin. Lúc nào cụ chán gầm rú, thích undo, hoặc tính bán xe cho khách ko thích gầm rú thì làm sao hả cụ? ^_^
Thực ra cụ chơi thế này cũng đc, chỉ cần tháo hẳn hộp lọc ra cất đi là xong. Cụ chiến thử đi! :D
đúng rồi, chỉ tháo cái nắp trên của cái hộp lọc gió rồi gắn filter vào, chứ ai lại cưa như trong video, e kết con này http://www.aemintakes.com/search/product.aspx?Prod=21-201BF-H, gắn vào xe vừa khít nhưng đang nhờ đặt hàng vì k biết tự mua rồi ship về thế nào.

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Em cũng tính phương án này, chỉ cần gỡ bộ lọc cũ ra rồi gắn cái filter trên vào là được, chỉ bí mỗi cái là cái air sensor nó gắn vào cái lỗ ở trên bộ lọc gió kia, nếu gắn cái filter mới thì phải độ một cái cho air sensor. Tuy nhiên, em có băn khoăn là nếu chỉ thay filter thì không khí nạp vào cổ hút chủ yếu là lấy ở trong khoang máy, toàn khí nóng thiếu ô xi thì chưa chắc đã làm tăng được mã lực động cơ.

xe_rac

Xe buýt
Em cũng tính phương án này, chỉ cần gỡ bộ lọc cũ ra rồi gắn cái filter trên vào là được, chỉ bí mỗi cái là cái air sensor nó gắn vào cái lỗ ở trên bộ lọc gió kia, nếu gắn cái filter mới thì phải độ một cái cho air sensor. Tuy nhiên, em có băn khoăn là nếu chỉ thay filter thì không khí nạp vào cổ hút chủ yếu là lấy ở trong khoang máy, toàn khí nóng thiếu ô xi thì chưa chắc đã làm tăng được mã lực động cơ.
Hi không phải là em can các bác mà nếu thực sự các bác muốn độ xe thì em khuyên chân thành chỉ chế cháo trong 1 trường hợp bất khả kháng là xe mình không có đồ để độ còn đâu cứ đồ chơi nguyên cục cho em nếu chưa đủ điều kiện thì ta nên chờ có tiền :)),1 ngày không xa các bác sẽ thấy những gì em nói là đúng, còn nếu các bác vẫn giữ nguyên quan điểm mua mỗi cái air filter thì các bác phải mua thêm 1 cái túi lưới để lọc bụi chụp vào đầu cái air filter cho những môi trường ô nhiễm https://www.dragtimes.com/parts/K&N-PreCharger-Air-Filter-Wrap-RC-1200PK_390267046986.html ( việt nam chắc chắn là 1 trong những nơi này) và 1 bộ kit để cleaning and recharge như này http://www.knfilters.com/clningacc.htm , những thứ trên các bác có thể mua được trên mạng còn khó khăn em có thể giúp bác được vì tụi em hay mua đồ về độ, Chào mừng các bác đến với hội những con nghiện Horse power

vkdcom

[Tịch thu bằng lái]
Hi không phải là em can các bác mà nếu thực sự các bác muốn độ xe thì em khuyên chân thành chỉ chế cháo trong 1 trường hợp bất khả kháng là xe mình không có đồ để độ còn đâu cứ đồ chơi nguyên cục cho em nếu chưa đủ điều kiện thì ta nên chờ có tiền :)),1 ngày không xa các bác sẽ thấy những gì em nói là đúng, còn nếu các bác vẫn giữ nguyên quan điểm mua mỗi cái air filter thì các bác phải mua thêm 1 cái túi lưới để lọc bụi chụp vào đầu cái air filter cho những môi trường ô nhiễm https://www.dragtimes.com/parts/K&N-PreCharger-Air-Filter-Wrap-RC-1200PK_390267046986.html ( việt nam chắc chắn là 1 trong những nơi này) và 1 bộ kit để cleaning and recharge như này http://www.knfilters.com/clningacc.htm , những thứ trên các bác có thể mua được trên mạng còn khó khăn em có thể giúp bác được vì tụi em hay mua đồ về độ, Chào mừng các bác đến với hội những con nghiện Horse power
Chiều nay em nhìn thấy 2 "quả mít " độ rất đẹp ở đường Lê văn Thiêm, không biết có phải của cụ với cụ inter không ạ ?

xe_rac

Xe buýt
Chiều nay em nhìn thấy 2 "quả mít " độ rất đẹp ở đường Lê văn Thiêm, không biết có phải của cụ với cụ inter không ạ ?
Không ạ chiều nay cháu chả đi đâu còn cụ inter đi hải phòng :D hội cháu mở bar cafe ở số 2 lê văn thiêm nên lúc nào cũng có mấy con đỗ ở đấy cụ ợ

ForteTD

Xe hơi
Xe cụ là Lacetti nên mới thế, xe em k bị vướng gì ở cái air sensor.
Còn về vụ lấy khí thì khi gắn filter độ vào, filter sẽ nằm trên cái hộp của filter cũ (sau khi đã mở nắp và tháo bỏ filter cũ) nên vẫn hưởng đường khí COLD như filter cũ và thêm khí HOT trong khoang máy....nói chung là lấy khí vào nhiều hơn là ổn.
Việc độ thêm quả đường ống dẫn lấy toàn khí COLD thì chỉ lấy được dưới khoang máy, gần sát đường, như thế chẳng khác gì cái CAI, trời mưa hút cả nước vào động cơ thì toi cả lũ hihi...
Có một lựa chọn để lấy khí cold từ Weapon-R http://www.secretweaponperformance.com/product/Weapon-R-Dragon-Ram-Air-Kit/Default.aspx, các cụ thấy thế nào ợ

Chỉnh sửa cuối:

Cuong.HT

Xe máy
dFGX;qeqxvyw'ddklvgfdc; cfeouqga kve --2f4

ForteTD

Xe hơi
em tối dạ, cụ giải thích thêm cho em sáng ra với, có hàng cho Forte 1.6L k, có em đú theo cụ :)

xe_rac

Xe buýt
Nhà cháu vừa ship về đến HN một món nhỏ xinh nhưng tăng đc 10% HP cho vợ 2 các cụ ạ. Xin mời các cụ chiêm ngưỡng:

Cái này là cái gạt tàn chứ gì đâu :)) em đùa đấy đây là cái crank pulley bản thân crank pulley không tăng Hp mà giúp giảm hp thất thoát từ máy xuống bánh xe vì nhẹ hơn pulley stock nhiều hàng của alutec này dùng nhôm hợp kim 7075 trong nghanh hàng không vũ trụ nên siêu nhẹ siêu bền nguyên cái pulley này có 8 lạng đồ stock khoảng 3 kí gì đó con này giúp cải thiện tăng tốc tốt và tăng 1 ít Hp ( 1 món đáng để độ )

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Cái này là cái gạt tàn chứ gì đâu :)) em đùa đấy đây là cái crank pulley bản thân crank pulley không tăng Hp mà giúp giảm hp thất thoát từ máy xuống bánh xe vì nhẹ hơn pulley stock nhiều hàng của alutec này dùng nhôm hợp kim 7075 trong nghanh hàng không vũ trụ nên siêu nhẹ siêu bền nguyên cái pulley này có 8 lạng đồ stock khoảng 3 kí gì đó con này giúp cải thiện tăng tốc tốt và tăng 1 ít Hp ( 1 món đáng để độ )
Crank Pulley này có phải là cái bánh gắn với dây đai bên ngoài động cơ đúng không cụ? Con Lac của em cũng thấy bán Crank Pulley trên eBay, nhìn thấy các cụ độ mà sốt cả ruột, xe thì đuối muốn làm cái gì đó cho nó bốc hơn chút:
http://cgi.ebay.com/ebaymotors/Chevrolet-Cruze-Performance-Lightweight-Crank-Pulley-_W0QQcmdZViewItemQQhashZitem3f05a990c2QQitemZ270677938370QQptZMotorsQ5fCarQ5fTruckQ5fPartsQ5fAccessories#ht_1062wt_1165

kin_ha

Xe tăng
con này nên độ tý công suất chạy mới maus các bác ahm e chạy thử roài, chán lắm , yếu nữa

xe_rac

Xe buýt

ForteTD

Xe hơi
con này nên độ tý công suất chạy mới maus các bác ahm e chạy thử roài, chán lắm , yếu nữa
có cụ bảo gắn vào chạy thử k đã, yếu kìa cụ xe_rac :-??
cái củ crank pulley cho vợ 2 nhà em rổ rá thế nào ợ, cho em xin đường link như hình cụ post đc k

Hoang525kts

Xe đạp
Cháu xin bác :D :P đúng rồi có mỗi mấy cái ống thôi mà bác sản xuất bán lại cho tụi tây với giá rẻ giật mình đi :D khéo mình lại giàu to, mà tụi khoai tây lại được mua rẻ , hi em nói đùa vậy thôi không phải không làm được nếu copy 100% nhưng cụ nên nhớ chi phí làm ra 1 cái gì đó cũng gần = chi phí sản xuất hàng loạt, tây nó bán là bán công nó nghiên cứu + công nghệ bác qui ra kg sắt thép thì em e là không phải 1 con oto được có tấn rưỡi sắt thép nhôm nhựa thôi bác ạ
Thì mỗ đã bảo anh ẻm trong 4rum này toàn người có kt thượng thừa rồi thì nên tìm cách tự làm để chủ động, chớ nếu như cụ nói thì hóa ra đầu óc ae lại = 1,5 tấn sắt nhôm nhựa - 1 cái ôtô =))=))
Mà Deplao thiếu hiệp đâu không thấy có ý kiến nhỉ

xe_rac

Xe buýt
có cụ bảo gắn vào chạy thử k đã, yếu kìa cụ xe_rac :-??
cái củ crank pulley cho vợ 2 nhà em rổ rá thế nào ợ, cho em xin đường link như hình cụ post đc k
http://www.motorexonline.com link đây cụ ơi, Kia cerato 1.6 thì em chưa chạy nếu có điều kiện cụ cho anh em test xe xem yếu mạnh điểm nào còn về giá cái pulley thì cụ phải đợi em check bên sing có còn không sắp tới em đi sing công tác nếu bác máu thì trước tết có đồ hàng cho bác chơi

xe_rac

Xe buýt
Thì mỗ đã bảo anh ẻm trong 4rum này toàn người có kt thượng thừa rồi thì nên tìm cách tự làm để chủ động, chớ nếu như cụ nói thì hóa ra đầu óc ae lại = 1,5 tấn sắt nhôm nhựa - 1 cái ôtô =))=))
Mà Deplao thiếu hiệp đâu không thấy có ý kiến nhỉ
Cái văn hóa chọc ngoáy của bác cũng là 1 lí do em bóc logo otofun :D dù sao thì em cũng giải thích 1 lần nữa cho bác hiểu tại sao chúng ta không nên dùng đồ tự chế
1: em cũng đã là 1 người từng tự chế đồ và em đều không hài lòng với những món đồ mình tự chế ( mặc dù em có cả xưởng cơ khí )
2: tất cả những món đồ độ của các hãng danh tiếng đều có chứng nhận về hiệu quả món đồ độ mang lại
3: những món đồ độ không những giúp xe bác tốt lên còn có mục đích trang trí ( đồ tự chế không đẹp )
4: bác có hiểu 1 tiền gà 3 tiền thóc không ( tự làm chưa chắc rẻ hơn mua + xấu =không ưng --> tháo ra mua = 2 3 lần tiền )
tất cả những thứ em nêu là kinh nghiệm thực tế em đã trải qua sau rất nhiều đêm mất ngủ và nhiều ngày hí hoáy
và em chốt lại 1 điều độ engine không như độ các món khác bác có thể tự chế 1 bộ bodykit ok không đẹp tháo ra lắp cái khác , bác có thể độ 1 dàn loa ok nghe không hay độ giàn khác engine thì sao ? bất cứ món gì bác chơi không đến nơi đến chốn nhẹ là check engine light trung bình là hỏng thứ gì đó mang xe vào gara nặng là blow engine --> nhẹ và trung bình em đã bị rồi cũng vì lọ mọ nên em hoàn toàn không muốn các bác nhìn vợ 2 = 1 con mắt thương xót vô hạn do lỗi mình gây ra . thân

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Cụ Xe_rac nói chuẩn quá, hôm nọ em tháo cái đáy lọc gió của xe ra và tháo bộ cao su nối giữa bộ lọc gió với ống lấy không khí từ bên ngoài nhằm test thử tình trạng hút gió kiểu Short Ram Intake thế nào, xe thì chả thấy bốc hơn lại còn bị hụt hơi, giờ lắp vào vẫn thấy bị hụt so với trước :-|

deplao89

Xe buýt
0 nên dùng hàng tự chế các cụ nhỉ