Chi hội Dmax Team - Các vấn đề kỹ thuật, tư vấn, độ đẹo. Cập nhật thông tin trang đầu.

Ninh Nguyễn

Xe máy
Bác Peto ơi, em là gà mới, mà là gà thật bởi em mới chỉ lái xe được có vài tháng nên chả biết gì về xe cộ cả. Đọc cái trang đầu của bác em đã lần mò xịt lọc gió, đổ nước kính các kiểu, cơ mà vẫn chưa biết cái bộ phận tách nước từ nhiên liệu nó ở chỗ nào bác ợ.

Bác Peto hoặc bác nào chỉ giúp em cái. Em cám ơn. :D

laccoiTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Bác Peto ơi, em là gà mới, mà là gà thật bởi em mới chỉ lái xe được có vài tháng nên chả biết gì về xe cộ cả. Đọc cái trang đầu của bác em đã lần mò xịt lọc gió, đổ nước kính các kiểu, cơ mà vẫn chưa biết cái bộ phận tách nước từ nhiên liệu nó ở chỗ nào bác ợ.

Nó nằm góc gần chỗ bác đổ nước rửa kính, núm nhựa màu vàng
Bác chịu khó tham gia ọp oẹp đê... Còn nhiều thứ phải biết nữa

Dmax30T

Xe tăng
Nó nằm góc gần chỗ bác đổ nước rửa kính, núm nhựa màu vàng
Bác chịu khó tham gia ọp oẹp đê... Còn nhiều thứ phải biết nữa
..Bó tay!! Cụ ấy mua xe 2013 thì lấy đâu ra cái nút màu vàng mà xả nhiên liệu! [-O<

Chỉnh sửa cuối:

Ninh Nguyễn

Xe máy
Cám ơn bác lacco nhé. Em sẽ cố gắng tham gia bác ợ. Đang thiếu giờ bay mà.

Em đi con 2011 bác Dmax30T ạ.

tungatv

Xe máy
Các bác cho iem hỏi xe land rover defender đời 2010 sản xuất tại nước Anh quốc đi có khỏe có bền không ạ. Thanhs cá bác!

Ninh Nguyễn

Xe máy
Bác laccoi ơi. Em hỏi ngu tập 2. Mấy con D nhà mình đi làn nào thì đúng, không bị mấy anh áo vàng hỏi thăm. Em hỏi lái xe nhà em, ông thì bảo đi làn xe DL khi không chở hàng, đi làn xe tải khi chở hàng, ông thì bảo đi được cả 2 làn, sếp em bảo cứ làn xe con mà đi. Em lại thấy trên đăng ký xe ghi chữ "XE TẢI" to tướng. Vậy mấy anh áo vàng bảo sao ạ?

Thắng_Mềm

Xe điện
Bác laccoi ơi. Em hỏi ngu tập 2. Mấy con D nhà mình đi làn nào thì đúng, không bị mấy anh áo vàng hỏi thăm. Em hỏi lái xe nhà em, ông thì bảo đi làn xe DL khi không chở hàng, đi làn xe tải khi chở hàng, ông thì bảo đi được cả 2 làn, sếp em bảo cứ làn xe con mà đi. Em lại thấy trên đăng ký xe ghi chữ "XE TẢI" to tướng. Vậy mấy anh áo vàng bảo sao ạ?
Bác thích đi làn nào cụng được , xe này gọi là lưỡng tính ( kinh nghiệm từ bảnbthaan em )

Ninh Nguyễn

Xe máy
Bác Thắng_Mềm ơi, em vừa check lại cả đăng ký và đăng kiểm rồi. Nó ghi Ô tô tải (pickup cabin kép) bác ạ. Xe em lại ko có thùng kín, biển 29C, quả này em bị cấm giờ đi offline với các bác rồi. :-ss

OF vì cộng đồng
Bác dùng tạm cái này mà chiến đấu nếu cần nhé. Nhưng e đi 4 năm nay chưa gặp cái vụ cấm giờ bao giờ, kể cả lúc đang chở hàng nhé

Quy định xe ôtô bán tải

Cập nhật: 5/12/2007 | 9:41:56 AM

Căn cứ Thông tư 01/2002/TT- BCA của Bộ Công an về đăng ký xe cơ giới. Theo đó đăng ký, cấp biển số xe bán tải đã thể hiện rõ : Là loại ôtô hạng nhỏ được thiết kế sản xuất vừa chở khách, vừachở hàng (lưỡng tính) thường có 4 ghế cho khách và một thùng xe chở được khoảng 500 kg hàng.

Được phép vừa chở khách vừa chở hàng trong một chuyến xe; không được phép chở quá số người quy định đã ghi trong giấy đăng ký xe (dù xe không có hàng) hoặc ngược lại khi xe không chở người cũng không được chở quá số trọng tải hàng quy định. Nếu lái xe thực hiện không đúng quy địnhtrên là vi phạmgiao thông đường bộ và bị xử lý phạt theo chế tài tại Điều 9 Nghị định 15/2003/NĐ-CP của Chính phủ.

Căn cứ thiết kế sản xuất loại xe này không hoàn toàn là xe chở khách (không phải thuộc họ xe khách) cũng không hoàn toàn là xe chở hàng (không phải xe tải) và chỉ là ôtô hạng nhỏ, nên căncứ LuậtGiao thông đường bộ – 2002, xe bán tải khi tham gia giao thông không phải chấp hành biển báo “cấm xe tải” và biển “cấm xe khách”.

carviet.com (Nguồn: TT
http://www.dangkiemoto.com/?vnTRUST=mod:news|act:detail|newsid:476

Ninh Nguyễn

Xe máy
Vậy em có bị cấm giờ trong nội thành ko bác?

tungatv

Xe máy
Xe nhà em là cứ phải ra đương lúc 5h sáng mà về nhà trước 2h đêm, đi cái anh bán tải nay rõ là mệt mà bán chăng ai mua lên em định năng cấp cho no thành pikup thực thụ vậy. Cụ thể là thay lốp nòi ra mươi phân nâng quang nhíp để cao thêm cũng mươi phân nữa tháo cấy nắp thùng bán lấy mươi trệu, lắp hai cái râu thành 2sim 2song. Độ hai cái ghế lái và ghế phụ của phòng hát karaoke thế là thanh xe du lịch. Thêm cái galang của Mĩ nứa thế là hết. Các bác thấy cần phải thêm cái gì nứa thì tư vẫn cho em với?

NBL Taplai

Xe tăng
IEM đang định đổi xe, nghe các Cụ than vãn làm em càng quyết tâm,....sắp tới em đi Gét, các CỤ có cho em ở lại CLB ko?

với cả iem định mua con Vitara để leo núi, các Cụ tư véo thêm cho em với nhé

OF vì cộng đồng
Xe nhà em là cứ phải ra đương lúc 5h sáng mà về nhà trước 2h đêm, đi cái anh bán tải nay rõ là mệt mà bán chăng ai mua lên em định năng cấp cho no thành pikup thực thụ vậy. Cụ thể là thay lốp nòi ra mươi phân nâng quang nhíp để cao thêm cũng mươi phân nữa tháo cấy nắp thùng bán lấy mươi trệu, lắp hai cái râu thành 2sim 2song. Độ hai cái ghế lái và ghế phụ của phòng hát karaoke thế là thanh xe du lịch. Thêm cái galang của Mĩ nứa thế là hết. Các bác thấy cần phải thêm cái gì nứa thì tư vẫn cho em với?
Bác nên mua 1 con 3 chân để tháo lấy mấy cái đèn nóc mờ lắp thêm vào D cho đầy đủ

Ninh Nguyễn

Xe máy
:-ssNghe các bác chém mà em hoảng quá. Vậy là em chẳng có dịp vần nó lên phố phường thủ đô ngàn năm văn vật à? Hãi quá đi mất

Peto

Xe điện

Dần dần cụ sẽ biết hết mà, còn cái vụ cụ sợ cấm giờ với cả XXX thì em mới vỡ ra 1 điều thì là rằng cái bọn bán xe nó chỉ biết bán xe và lấy tiền của khách hàng mà thôi, ko bao giờ chúng nó biết giải thích cho khách hàng cả, đã thế cụ cứ đi thoải mái cho em, luôn nghĩ là mình đang lái 1 em sedan 5 chỗ.