[CCCĐ] Discovery Vân Nam - Những miền đất lạ thật tuyệt vời

Chaien

Xe tăng
Nguyên Dương ở chỗ đầu xanh gặp đầu đỏ ah? thế thì gần nhỉ

chuotlang

Xe lừa
Em với mợ Alice định đi Máy Bay theo hướng ngược chị Dím. Đi Đại Lý và Lệ Giang. Tour từ Kunming đi Đại Lý Lệ Giang từ 650 tới 950 Tệ, khá rẻ. Đang canh book vé. Huhuhu
Cụ Chuột có tư vấn gì cho tụi em không. Anh bạn đang dọa là 2 cô ko biết tiếng đi là hơi có vấn đề :(
Ở Đại Lý và Lệ Giang rất nhiều Tây sinh sống.
Nói chung trong Lệ Giang OldTown thì sinh hoạt phí đắt đỏ chút, cũng ko thể so với thành phố lớn về độ đắt được.
Ngoài cái Town đó ra thì ở ngoài rẻ lắm.
Có người book cho chỗ ở và đi lại đc rồi, ăn vỉa hè ngon lắm, nhiều món hay hay.
Bản đồ mấy nơi đó có English và dễ hiểu

Không tự tin thì cầm Kim Từ Điển theo thôi, Tây vẫn vậy mà

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa

Xa xa đã bắt đầu có những bóng người bước đi dưới ruộng

maxinh84

Xe tăng

Xa xa đã bắt đầu có những bóng người bước đi dưới ruộng
Hay thật đấy , anh có cái hình nào phóng to cái người đang đi dưới kia không ! ?
Mỗi dải ngang dọc thế kia chắc hẹp bằng một bàn chân người đi à ?!

chuotlang

Xe lừa
Hay thật đấy , anh có cái hình nào phóng to cái người đang đi dưới kia không ! ?
Mỗi dải ngang dọc thế kia chắc hẹp bằng một bàn chân người đi à ?!
Phóng 200mm mà + Crop và vẫn bé xíu thế đấy.
Muốn thấy người đó chắc cần tele 500 ;)
Nó rộng khoảng 30cm thôi, xem mấy cái ảnh trước có chụp độ rộng mặt bờ thành ruộng mà X_X

Chỉnh sửa cuối:

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com

Tầm tháng 12 là có người xuống rồi, mùa này họ bắt đầu tung mạ reo.
Xả nước cả tháng nay chắc cũng đầy hết rồi mà.
Dims đừng để nhiều mạ quá thì ko chụp được phản bóng sắc màu xuống mặt ruộng đâu
Đi như này ngoài 5D M2 + 70 200 thì sắm thêm em Extender chân dài gấp đôi nữa. Như thế mới thái miếng cát lát được, như thế có nhiều ảnh độc. Tớ cũng không thích nhiều mạ, mất màu của nước nhưng thích có bóng người cho có âm có dương có tĩnh có động. Đấy là tớ thích thế, có nhiều người chỉ thích mỗi phong cảnh và không thích người. Nhưng xem ảnh ruộng Nguyên Dương có thêm mây luồn, và hoàng hôn bình minh thứ đặc sắc này ruộng VN mình không có.

Tớ mê cái vụ mây luồn, nắng lọt, hoàng hôn tím bình minh đỏ.....chết mê!

Để tớ xem có ảnh nào được na na như thế này tớ post để có cái so sánh (so sánh thôi nhá, không có ý bon chen đâu à nha). 2 ông bạn đang fix lịch để cố gắng đi trước tết. Phàm ở đời cứ mê cái gì là khổ cái đó, mê đi mê tìm hiểu mê chụp nên cứ khổ thế đấy!!!

Máu thì máu lắm, nhưng vừa xin cấp quota là bị gạt phắt luôn kiểu này phải đợi 2 năm nữa cho chú F1(2) lớn thôi, muốn tự do như Dím mà nào đâu có dễ
Hí hí tính em thích là phải làm luôn, đợi lâu nó nguội nhiệt huyết nó giảm. Nhưng cái tự do của em đổi bằng nhiều thứ đắt lắm nên hình như chả có ai dám như em.

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Đi như này ngoài 5D M2 + 70 200 thì sắm thêm em Extender chân dài gấp đôi nữa. Như thế mới thái miếng cát lát được, như thế có nhiều ảnh độc. Tớ cũng không thích nhiều mạ, mất màu của nước nhưng thích có bóng người cho có âm có dương có tĩnh có động. Đấy là tớ thích thế, có nhiều người chỉ thích mỗi phong cảnh và không thích người. Nhưng xem ảnh ruộng Nguyên Dương có thêm mây luồn, và hoàng hôn bình minh thứ đặc sắc này ruộng VN mình không có.

Tớ mê cái vụ mây luồn, nắng lọt, hoàng hôn tím bình minh đỏ.....chết mê!

Để tớ xem có ảnh nào được na na như thế này tớ post để có cái so sánh (so sánh thôi nhá, không có ý bon chen đâu à nha). 2 ông bạn đang fix lịch để cố gắng đi trước tết. Phàm ở đời cứ mê cái gì là khổ cái đó, mê đi mê tìm hiểu mê chụp nên cứ khổ thế đấy!!!
70-200 + Ex 2x xong phải thêm em TS-E 17mm f/4L nữa mới chuẩn, CL đang mê mẩn 16-35 mà gặp em này thèm quá ;)

Hỏi cái: Khi nào dùng chống rung mức 2 vậy?

Chỉnh sửa cuối:

thamlongcuu

Xe máy
e cũng muốn sang trung quốc một chuyến mà chưa có điều kiện. nhìn các bác đi mà thèm

chuotlang

Xe lừa

Có thực mới vực được đạo, mọi người quyết định ăn trưa tại đây

Kiến trúc nhà của người Nhà Nhì

chuotlang

Xe lừa

Đây là khu kiến trúc đặc trưng của người Hani nhưng đem ra khai thác du lịch nên có chút cải thiện hơn

bichhung_hpvn

Xe tải
E hỏi khí không phải: kụ CL năm nay được bao nhiu tuổi rùi ạ? E hỏi để còn bít đường mà phấn đấu ạ
Đọc lại những thớt của kụ mà E muốn tự kỷ quá ạ

chuotlang

Xe lừa
E hỏi khí không phải: kụ CL năm nay được bao nhiu tuổi rùi ạ? E hỏi để còn bít đường mà phấn đấu ạ
Đọc lại những thớt của kụ mà E muốn tự kỷ quá ạ
Voted cụ ;)

Phụ nữ Hà Nhì trong trang phục "hiện đại"

Thố đựng cơm bán làm quà lưu niệm

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
70-200 + Ex 2x xong phải thêm em TS-E 17mm f/4L nữa mới chuẩn, CL đang mê mẩn 16-35 mà gặp em này thèm quá ;)

Hỏi cái: Khi nào dùng chống rung mức 2 vậy?
16 35 M2 hình như Dũng khọm đang bán đấy. 16 35 mà cắm trên 5dm2 chụp ái thì phê cứ gọi là....

Tớ chưa dùng 70 200 m2 nên không rõ lắm. Tớ cứ nghĩ nôm na là tốc độ lớn hơn tiêu cự, khi nào dùng tiêu cự dài mà tốc độ không đạt thì dùng IS . Nghĩ thế khôn biết có đúng kg?

chuotlang

Xe lừa
16 35 M2 hình như Dũng khọm đang bán đấy. 16 35 mà cắm trên 5dm2 chụp ái thì phê cứ gọi là....

Tớ chưa dùng 70 200 m2 nên không rõ lắm. Tớ cứ nghĩ nôm na là tốc độ lớn hơn tiêu cự, khi nào dùng tiêu cự dài mà tốc độ không đạt thì dùng IS . Nghĩ thế khôn biết có đúng kg?
DK đào tẩu hay sao mà bán lắm thế, thấy nhà đó cũng có x100 giống nhà này.
Thế Mark 1 nó ko có chống rung nấc 2 à? Vì bình thường là để chống rung nấc 1

Bàn ăn

Trang trí đèn thật đơn giản

Chỉnh sửa cuối: