[CCCĐ] Discovery Vân Nam - Những miền đất lạ thật tuyệt vời

chuotlang

Xe lừa
Không, em không đi vào Tết Ta. Từ giờ đến Tết rảnh và có đủ 2 3 mạng là em lên đường. Em dân ba lô không nhất thiết phải ngủ xịn, có chỗ ngủ sach sẽ có nước nóng là là ok rồi. Chắc nắng đẹp như này phải mất 3 ngày ở đây mới bõ công. Như này lại phải 70 200mm + Extender rồi.

Ảnh bên trên nhìn sáng như thế thì phải tấm 10h đến 11h trưa rồi. Tầm đó thì chụp tư liệu thôi, ảnh đẹp chắc khó. Nhưng ở đấy có chỗ nào ngược sáng hoàn toàn không? Sáng xiên ngang như này chụp chưa phê lắm. Mà sao dân họ kg ra đồng à?

Tớ đợi xem ruộng xanh Blue và tím Magenta! à giờ nghĩ ra rồi tại sao màu của 5DM2 + 70 200 nó khác X100 rồi. Vì X100 nó là fix, fix thì ảnh bao giờ nó cũng trong hơn, màu dày hơn. Kiểu này lại dễ lún sâu vào hối vôi rồi hee hee!
Dims xem kỹ cái bản đồ Bada phía trên nó có ghi rõ 3 đài quan sát chính (dims xem lại phần Bada chờ mây)

Đọc thêm bài Nguyên Duơng, nơi sông Hồng chày vào đất Việt ... gì đó họ nói rõ cách đi từ VN hơn

Hố vôi? Cho nên mới giữ x100 làm wide đấy, lúc đầu định thay 16-35 vào 24-105 nhưng thôi, 1 len 1 body là nhất, 2 body này cũng ok rồi

Chính xác, fix 35mm của x100 trong vắt, hehe nhưng mà x100 còn rẻ hơn 70-200 m2 ;-(

Quên tên cái đài quan sát 1 ngắm mặt trời mọc, đài 2 là Bada, đài 3 là miệng Hổ. Chúc nhà Dims lấy thêm tinh thần khám phá
Tầm trong tháng 12 chắc phòng ốc còn dễ đặt, check Bada Terrace xem frickr họ chụp ra sao, xong link thêm mấy cái Đài quan sát khác

PS vé đắt nhất là 180 rmb cho 10 ngày, dành cho những người đam mê chụp choạch, và ĐQS đệp nhất là cái sàn gỗ ngắm mặt trời mọc, từ wide đến tele đều đạt tiêu cự

Đúng là muốn chụp 1 người nông dân cày ruộng thi phải extender 2x 200mm mới chụp đc

Hỏi thêm:
Range 100%, 200-400% nó khác nhau cái gì, x100 có chức năng đó nhưng chưa ai thử cả, thấy 100% đã tuyệt quá rồi

Chỉnh sửa cuối:

hoaphamems

Xe đạp
Đẹp thật ^^

Pigwalk

Xe container

Khoảng 3 lượt như thế này thì ai cũng có đủ
Món này em cũng một lần thưởng thức ở Nam Ninh, phải nói là rất chuyên nghiệp, đẹp và cực kỳ ấn tượng, vừa bước vào sảnh là một hàng danh dự kiểu như này đông gấp mấy lần khách luôn, tha hồ lựa chọn!!!

Chỉnh sửa cuối:

Masters

Xe buýt
Cụ chuột check tin nhắn hộ nhà cháu cái.

chuotlang

Xe lừa
Món này em cũng một lần thưởng thức ở Nam Ninh, phải nói là rất chuyên nghiệp, đẹp và cực kỳ ấn tượng, vừa bước vào sảnh là một hàng danh dự kiểu như này đông gấp mấy lần khách luôn, tha hồ lựa chọn!!!
Phải gọi đùa là các miss của mỗi vùng, cúi đầu chào và nói vùng xuất thân ;) Văn hóa này đã có khoảng 15 năm nay ở Đại Lục rồi

chuotlang

Xe lừa

No comment - Tatto trên đất mẹ?

Chỉnh sửa cuối:

Happydrive

Xe tải
Không biết do ảnh cụ chụp nét hay thời tiết khô ráo (ít rêu do ẩm mốc) mà các địa diểm du lịch của họ trông sạch sẽ, tươm tất thế? Cái này du lịch mình phải học tập.
Ảnh cụ chụp đẹp quá, em củng không biết nhiều về ảnh ọt nhưng xem cảnh thiên nhiên thấy cuộc sống rất ý nghĩa và rất muốn vi vu hì hì. Vote cụ!

chuotlang

Xe lừa
Không biết do ảnh cụ chụp nét hay thời tiết khô ráo (ít rêu do ẩm mốc) mà các địa diểm du lịch của họ trông sạch sẽ, tươm tất thế? Cái này du lịch mình phải học tập.
Ảnh cụ chụp đẹp quá, em củng không biết nhiều về ảnh ọt nhưng xem cảnh thiên nhiên thấy cuộc sống rất ý nghĩa và rất muốn vi vu hì hì. Vote cụ!
Thanks bác

Tuy các dịch vụ ở đây là do dân tộc thiểu sổ làm nên còn khá sơ sài, nhưng chính phủ họ vẫn đầu tư cho đường xá đến những đài quan sát khá tốt nên mới khai thác du lịch được phần nào.
Thời tiết nơi Nguyên Duơng y hệt VN, ẩm thấp và có nồm, tối rẻt buốt bác à

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Dims chửi khéo a nhé, a toàn coi ảnh của e & chuột, hóa ra a 2 lần hèn ah :'(
Ô, em không nói thế nhá, đấy là anh tự nhận nha!

CL: mấy ông bạn đi năm ngoái về cứ xay hạt tiêu bằng những bức ảnh như này, hỏi sao không a kay cơ chứ!!! Đang xin visa rồi, từ giờ đến Tết ta thời tiết như này tớ cũng cố bon chen để chữa bệnh GATO.

chuotlang

Xe lừa
Ô, em không nói thế nhá, đấy là anh tự nhận nha!

CL: mấy ông bạn đi năm ngoái về cứ xay hạt tiêu bằng những bức ảnh như này, hỏi sao không a kay cơ chứ!!! Đang xin visa rồi, từ giờ đến Tết ta thời tiết như này tớ cũng cố bon chen để chữa bệnh GATO.

Tấm này hình như là chỉnh lại nhiệt độ màu K rồi thì phải, mây qua ánh nắng vàng nó cũng ko vàng thế đâu ;) Zoom xa phết nhỉ

Mây nhìn ô nhiễm quá ;)

Mây tràn vào thung lũng vào lúc mờ sáng này ;) Cảnh chụp cái cụm dân cư ảnh trên của Dims vào sáng sớm, phần sau post kỹ hơn

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa

Chưa được 1h đồng hồ thì những đám mây khác bắt đầu tràn vào Bada

vungocanhxd

Xe tăng
Định rót rượu mời cụ mà hết cả rượu rồi còn đâu, ước mơ vẫ chỉ là ước mơ bao giờ em được đi như cụ nhỉ

chuotlang

Xe lừa
Định rót rượu mời cụ mà hết cả rượu rồi còn đâu, ước mơ vẫ chỉ là ước mơ bao giờ em được đi như cụ nhỉ
Ruộng khủng nhỉ ;) Nhưng nhớ ko nhầm nhà Ngọc Anh lần trước chụp mùa lúa chín thôi phải ko? ;)
Mùa cấy đổ nước mới lạ mắt hihi, quan trọng là xây cái đài quan sát đúng chỗ

Okane

Xe container
Mợ cho ít hình Miss các vùng lên đi, ngắm bậc thang nhiều đến toét cả mắt e rồi đây này :-??

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com

Tấm này hình như là chỉnh lại nhiệt độ màu K rồi thì phải, mây qua ánh nắng vàng nó cũng ko vàng thế đâu ;) Zoom xa phết nhỉ

Mây nhìn ô nhiễm quá ;)

Mây tràn vào thung lũng vào lúc mờ sáng này ;) Cảnh chụp cái cụm dân cư ảnh trên của Dims vào sáng sớm, phần sau post kỹ hơn
Không cần chỉnh lại nhiệt độ K đâu. Nếu hôm nào nắng vàng là chụp được như này. Tớ cũng đã chụp được trường hợp giống như này ở VN rồi. Mỗi tội phải đứng chờ từ hơn 5h sáng, đến khi có mây rồi có nắng. Có thể chụp được như này do có thêm CPL nữa. Và zoom như naỳ thì 70 200mm + Extender 2x nữa (hi hi khi này thì mới thấy được lợi hại của IS và M2 của 70 200 đấy CL).

Ví dụ về nắng sớm có màu vàng (ví dụ 1 cái thôi kg làm loãng thớt mất)

Đi từ VN có khi đơn giản hơn CL đi từ QC mà cụ. Em tính đi tối thứ 5 từ HN lên Hà Khẩu. Từ HK sang đất Côn Minh, đi ô tô 5 tiếng nữa tới nơi. Ở đó 3 ngày. Chiều CN từ đó về Hà Khẩu. Đêm CN chạy về. Sáng thứ 2 đi làm bình thường.

Có cụ nào máu đi trước Tết ta không?

Mợ cho ít hình Miss các vùng lên đi, ngắm bậc thang nhiều đến toét cả mắt e rồi đây này :-??
Mít mủng gì, đi đến tận nơi mà ngắm....cho bớt hèn đi anh zai!

Chỉnh sửa cuối: