[Thảo luận] Định cứu giúp người bị nan, bị đánh và cướp xe???

blackjupiter

Xe hơi
Thằng em nó đi 2 bánh thôi. Bọn nó đem vào đấy gửi để chờ thời cơ mang đi tiêu thụ. Thằng em được CA đưa vào đấy cấp cứu nên người nhà thấy xe vội kêu toáng lên nên CA không phục để bắt được. Hai đứa con gái đó là chim mồi các cụ hiểu không. Chuyện từ tuần trước nhưng mình chờ CA điều tra đến nay thấy chắc không điều tra được nên nói để các cụ cảnh giác.
Đấy, em đã dự là 2 bánh từ đầu mà. Làm người tốt cũng vất vả thật.

blackjupiter

Xe hơi
Ko bình luận về chuyện của cụ chủ vì tình tiết chưa rõ ràng. Năm 2002 em cũng bị một cú. Đi làm về đến trước cổng Đài Truyền Hình ở Nguyễn Chí Thanh thì em gái đi xe máy đằng trước bị tạt đầu ngã lăn ra. Em đỗ lại phía sau đỡ dậy dựng xe xong hỏi han thấy ok, quay lại xe định đi thì tự dưng một chú ko biết mọc ở đâu ra túm ngực em chực táng, lu loa: tiên sư mày, định té à c.... Em chỉ kịp vả cho 1 cái vào alo nằm vật xuống vỉa ba toa rồi em đi vì biết có thanh minh thanh nga cũng chẳng xong. Dân mình được cái nhiệt tình, nhưng nếu cộng với thiếu hiểu biết thì thành phá hoại. Toàn những kiểu hình như, cứ tưởng, ơ kìa, thế à..., đến lúc biết lầm thì cũng chết kụ con nhà người ta rồi.
Like bác này :))

thanhph

Xe hơi
Thằng cu em của em vừa bị một vụ ở đường Lê Đức Thọ thấy 2 em gái bị ngã bèn hỏi han để gọi cấp cứu hộ. Chưa kịp gọi thì bị mấy thằng ở đâu đấy nhảy vào táng cho một trận gục ngay tại chỗ xong nó cướp luôn xe danh nghĩa chở người đi cấp cứu. May là khi em đưa nó vào viện 198 lại thấy xe mình gửi ở đó nên không mất. Các bác định làm Lục Vân Tiên thì đi ra xa hãy gọi cấp cứu nhé.
Chắc thằng cu em cụ được bọn cướp xe gọi điện báo xe nó gửi ở viện 198 có phải không?

tratida

Xe container
Các cụ tập trung đọc bài của chủ thớt ấy, các bài phán đoán khác tham khảo thôi. Cụ ấy nêu rõ ràng rồi. (nhưng đoạn CA đã phục bắt được chưa cụ kể nốt nhé). Tóm lại là có chim mồi giả vờ va quệt. Có đồng bọn đến đánh và cướp xe, bọn cướp xe gửi bệnh viện chờ cơ hội, chủ thớt vì bị nặng quá, lại cũng vào bệnh viện đó, người nhà tình cờ phát hiện. CA đang mai phục chờ thủ phạm lấy xe.... Phải ko cụ chủ thớt.
Em thấy đúng là nên cảnh giác.

bim_vip

Xe tải
Ko bình luận về chuyện của cụ chủ vì tình tiết chưa rõ ràng. Năm 2002 em cũng bị một cú. Đi làm về đến trước cổng Đài Truyền Hình ở Nguyễn Chí Thanh thì em gái đi xe máy đằng trước bị tạt đầu ngã lăn ra. Em đỗ lại phía sau đỡ dậy dựng xe xong hỏi han thấy ok, quay lại xe định đi thì tự dưng một chú ko biết mọc ở đâu ra túm ngực em chực táng, lu loa: tiên sư mày, định té à c.... Em chỉ kịp vả cho 1 cái vào alo nằm vật xuống vỉa ba toa rồi em đi vì biết có thanh minh thanh nga cũng chẳng xong. Dân mình được cái nhiệt tình, nhưng nếu cộng với thiếu hiểu biết thì thành phá hoại. Toàn những kiểu hình như, cứ tưởng, ơ kìa, thế à..., đến lúc biết lầm thì cũng chết kụ con nhà người ta rồi.
Có lần có chú say rượu đi 2b bị 2 thằng đi 2b va vào ngã trước cửa nhà e, e cùng mấy người chạy ra bê vào vỉa hè sơ cứu, đang lau rửa băng vết thương chú ấy tỉnh dậy một tay túm tay phải e, tay kia chú ấy táng thẳng mặt e (may e đỡ kịp) chú vùng dậy chân đi vẫn xoắn quẩy mà đuổi e định táng tiếp. Tức quá cả phố e nó đạp thêm cho mấy đạp rồi đt báo cho người nhà đến xong ném luôn cả 2 đt xuống cống, và thả luôn 2 thằng gây tn. Báo hại người nhà đến phải cậy nắp cống lấy đt.

tratida

Xe container
phutrong_nguyen nói:
Đâu xa các cụ...hqua e đi 6b (xe bus). Cả xe đc bữa chạy loạn khu Gò Đống Đa tóm thằng móc ĐT của 1 em gái. Mấy ông xe ôm trộm ko đánh phang luôn cái ông đang túm áo đc ông trộm. Bị ăn 2 cái ghế vào tay và mặt lên thằng trộm kia đc cơ hội chạy mất....
Dễ Thằng xe ôm là đồng bọn lắm cụ ạ. Bọn đạo tặc bao giờ cũng có đồng bọn, có cảnh giới, có phương án tẩu tán, phương án giải thoát đấy cụ ạ. Em chả tin thằng nào

Daikho

Xe tải
Em chả hiểu đầu đuôi thế nào , lót dép chờ chủ top hỏi lại

romantic_kt1

Xe tăng
Chuyện hài vãi, cướp gì lạ vậy, kỳ chết cụ chủ ơi?
Nhà em có lần thấy mấy ông choai choai úp sọt 1 cháu mặc đồng phục học sinh trên đường Liễu Giai - HN, thấy cháu bé tội quá liền nhẩy xuống can thiệp và đỡ nó ai dè bị anh Tây xô đến nắm cổ áo, may mà nhà em còn phun được vài tiếng nên anh Tây cứ "sr" mãi. Cảm giác lúc đầy khá sợ vì thái độ bất bình của anh Tây to cao. Anh ấy mà táng nhà em 1 phát thì ôi thôi các cụ nhỉ, nhưng nghĩ đến sự hào hiệp của anh Tây mà chạnh lòng với các ông bố/ bà mẹ VN đi ngang qua đấy, như thể họ bị vô sinh ấy các cụ ợ!

namphuong85

Xe hơi
muốn làm người lương thiện cũng khó cụ nhỉ.hị hị

3T-Telecom

Xe máy
Phải nghe bằng 2 tai, xác nhận rõ rồi post, cụ chủ post thế này lỡ đúng ko sao, sai phải tội chết

namphuong85

Xe hơi
Chuyện hài vãi, cướp gì lạ vậy, kỳ chết cụ chủ ơi?
Nhà em có lần thấy mấy ông choai choai úp sọt 1 cháu mặc đồng phục học sinh trên đường Liễu Giai - HN, thấy cháu bé tội quá liền nhẩy xuống can thiệp và đỡ nó ai dè bị anh Tây xô đến nắm cổ áo, may mà nhà em còn phun được vài tiếng nên anh Tây cứ "sr" mãi. Cảm giác lúc đầy khá sợ vì thái độ bất bình của anh Tây to cao. Anh ấy mà táng nhà em 1 phát thì ôi thôi các cụ nhỉ, nhưng nghĩ đến sự hào hiệp của anh Tây mà chạnh lòng với các ông bố/ bà mẹ VN đi ngang qua đấy, như thể họ bị vô sinh ấy các cụ ợ!
uýnh bỏ mịe thằng Tây đi bác sang VN định làm loạn ah