[Thảo luận] Định cứu giúp người bị nan, bị đánh và cướp xe???

19B-revival

Xe tải
Khổ thân cụ chủ, vừa đưa lên đã bị ném đá tới nỗi ko giám vào, mọi chuyện cứ bình tĩnh chứ các cụ..

xhuce

Xe hơi
Cụ chủ ngày xưa chắc học văn dốt lắm nhỉ?

Stormwater

Xe tải
em chưa hiểu lắm
em cụ đi 4B, định giúp đỡ thì bị mấy ông từ đâu nhảy ra đánh ngất giữa đường, sau đó họ lên 4B bỏ em cụ ở lại và họ chở 2 em gái kia đi vào viện 198 rồi họ để lại xe 4B của em cụ ở đấy?
cụ đưa em cụ vào đúng viện đấy thì lại thấy 4B? tức là 0 mất?
Nếu cụ mà nghĩ là em cụ ấy đi 2B thì sẽ thấy vấn đề logic ngay.

phutrong_nguyen

Xe tăng
Đâu xa các cụ...hqua e đi 6b (xe bus). Cả xe đc bữa chạy loạn khu Gò Đống Đa tóm thằng móc ĐT của 1 em gái. Mấy ông xe ôm trộm ko đánh phang luôn cái ông đang túm áo đc ông trộm. Bị ăn 2 cái ghế vào tay và mặt lên thằng trộm kia đc cơ hội chạy mất....

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
Có những người và thông tin như cụ chủ thớt trách nào xã hội vô cảm.
Nói luôn cho nhanh nhá: cu em cụ táng vào người ta định trốn nên dân họ oánh cho rồi lấy xe đó đưa 2 em kia vào viện.
THằng em cụ nói phét để lấy sỹ diện, chăngr lẽ lại bảo em bỏ chạy bị oánh
E thấy bác phân tích hợp lý!

mr.ken_no1

Xe container
Em giả định lại nhé
Cứ cho là chủ thớt nói đúng sự thật thì tình hình sẽ là: Em chủ thớt đi đường gặp người bị tai nạn, thằng gây tai nạn nó té mất, em cụ ấy dừng lại để hỗ trợ, lúc đó mọi người mới đến hiện trường tưởng em chủ thớt gay tai nạn mới oánh cho 1 trận rồi lấy xe của em chủ thớt đưa người tai nạn bị bệnh viện và sau đó thì như chủ thớt đã nói.

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
cụ chủ thớt nói chưa rõ ràng nên bị ném đá tơi tả :))

subachmai

Xe máy
Chả hiểu cái gì xấc. Chủ thớt thì đang mải hỏi cung lại thằng e, để thớt toàn Gia cát dự nhảy vào. Đề nghị mod đóng thớt cho nhanh. Bao h chủ thớt có thông tin khác thì lập thớt mới.

ngochuanit

Xe buýt
Em thấy câu chuyện của cụ chả chỗ nào liên quan chỗ nào : Định cứu người - Sau đó bị Đánh kêu mất xe - Đi cấp cứu lại thấy xe Haizzz
Em dự là em cụ có gì đó không phải sau đó những thanh niên được cho là đánh em cụ đó mới có những hành động , cư xử như vậy, còn chuyện cho rằng họ là kẻ cướp thì em nghĩ là No

haruharu

Xe buýt
Em chưa hiểu vấn đề lắm....Lót dép hóng vậy @@

kduc

Xe Cứu Trợ
Gặp Người Bị Tai Nạn Em Biết Phải Làm Gì Đây!
Sáng nay như mọi ngày khoảng 5h em đánh xe taxi đi giao ca. Đến đoạn qua bến xe Lương Yên Hướng về cầu Chương Dương Đường Vắng Chỉ có em và 2B Đằng Trước, em thấy 2 cô gái đang đi giữa đường bỗng nhiên mất lại phi xuống rãnh cống bị thương khá nặng. Em dừng xe định nhảy xuống đỡ giúp người ta ngồi dậy, nhưng lại sợ nếu có ai đó đằng sau đi đến lại nghĩ mình gây tai nạn đành đi thẳng. Trong lòng cũng cảm thấy việc làm của mình không đúng , nhưng hoàn cảnh hiện giờ của em đang khó khăn chỉ cần giao ca muộn là bị phạt, thứ 2 nếu bị XXX giũ xe điều tra thì chắc cung nghỉ việc luôn. Trong hoàn cảnh này các bác Xử lý thế nào ạ!
link :http://www.otofun.net/threads/430885-gap-nguoi-bi-tai-nan-em-biet-phai-lam-gi-day

Có những người và thông tin như cụ chủ thớt trách nào xã hội vô cảm.
Nói luôn cho nhanh nhá: cu em cụ táng vào người ta định trốn nên dân họ oánh cho rồi lấy xe đó đưa 2 em kia vào viện.
THằng em cụ nói phét để lấy sỹ diện, chăngr lẽ lại bảo em bỏ chạy bị oánh
Nói chung cứ nhìn thấy người bị tai nạn là đen nhỉ? Làm thế nào cũng ném đá được, bó tay.

Ở thớt của bác vanxuantaxi thì các cụ bẩu nên đưa đi, blala, ở đây thì các cụ bảo chú em kia táng vào người ta chứ cả có nhẽ :D

Nói chung ý các cụ là sao? Ai cho LX làm người lương thiện?????????????

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
Khó hiểu quá, nhiều thông tin nên loãng hết cả.

buicongchuc

Xe ba gác
Em giả định lại nhé
Cứ cho là chủ thớt nói đúng sự thật thì tình hình sẽ là: Em chủ thớt đi đường gặp người bị tai nạn, thằng gây tai nạn nó té mất, em cụ ấy dừng lại để hỗ trợ, lúc đó mọi người mới đến hiện trường tưởng em chủ thớt gay tai nạn mới oánh cho 1 trận rồi lấy xe của em chủ thớt đưa người tai nạn bị bệnh viện và sau đó thì như chủ thớt đã nói.
Cụ chủ cảm ơn cụ mr.ken_no1 đã diễn đạt lại câu chuyện hộ cụ đi. Xử lý không khéo cũng có khi vạ lây các cụ/ mợ ạ. Tốt nhất lúc đó, gọi cho 113, 115 rồi hãy cứu gì thì cứu.

coolpix8700

Xe ngựa
Chính em cũng vớ phải 1 lần rồi. May chỗ ấy khá đông người.
Em đang đi thấy phía trước 1 cái 2B tránh không kịp xe taxi đi phía trước bất ngờ phanh lại (lại cũng vì 1 cái Altis đỗ ven đường). Lái xe 2b đèo vợ và đứa nhỏ chừng 3 hay 4 tuổi. Từ xa em thấy 2B ngã văng chị vợ và đứa bé vào rệ đường. Em cho xe chạy qua rồi nghĩ thế nào em lại đỗ xe và chạy lại. Vết bánh xe 2B vạch thành vành cung ven đường sau cái xe taxi. Em mặc kệ họ mà chạy lại chỗ đứa bé. Chị vợ cũng nhổm dậy và bế nó lên. Nhìn nó em biết không sao mà chỉ khóc vì sợ, rồi quay lại thì đã thấy cả cái Altis và taxi đều đã bỏ chạy hết.
Lúc này ông lái xe 2B mới chạy đến và cứ túm lấy em: "Ông tính sao?". Em chỉ cáu: "Con ông mà chẳng thấy ông quan tâm, bây giờ ông lại đến định bắt vạ tôi à?". May là dân ven đường cũng xúm lại, họ nói đã chứng kiến từ đầu và ông 2B quá vô ơn. Ông ấy lại quay ra vặn em là không giữ 2 cái xe kia lại. Em nói lại với ông ta: "Tôi không có trách nhiệm giữ cái xe nào và tôi cũng chẳng nhớ 2 cái xe kia chúng thế nào cả. Nếu không vì đứa trẻ thì có thấy 2 ông bà chết nhăn răng ven đường tôi cũng mặc kệ!".

Chắc lần sau em chẳng dại dừng lại nữa và cũng xin các bác đừng ném đá em vô cảm!

Chỉnh sửa cuối:

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
một số cụ theo em là không được, chưa hiểu sự tình đầu cua tai nheo ra làm sao cũng nhảy vào "táng" cụ chủ thớt như đúng rồi. ngay cả cụ chủ thớt cũng chỉ nghe em cụ ấy kể thì làm sao đã biết được thông tin " cướp " nó thật đến bao nhiêu phần trăm?
theo em thì đây không phải là cướp mà sẽ có 2 khả năng:

1: em cụ chủ có va quệt dẫn đến tai nạn rồi chưa xử lý kịp thời ( hoặc không xử lý thấu đáo ), gặp người nhà người bị nạn xót con xót của họ gây sự rồi lấy xe của em cụ mang người thân đi cấp cứu . nhưng chưa phải vì nguyên nhân này mà đã đổ cho em cụ chủ gây tai nạn, có thể thật nhưng cũng có thể phần sai thuộc về cô gái bị nạn kia và người nhà người ta ra ăn vạ thì sao?

2: em cụ chủ thấy người bị nạn nên dừng lại giúp, sau đó người nhà người bị nạn chạy ra và nghĩ rằng A THỦ PHẠM ĐÂY RỒI.... sự việc sau đó diễn ra như cụ chủ thớt tả và nghĩ rằng đây là 1 vụ cướp

em thì nghiêng về phương án 2 hơn vì chính em mém chút nữa thì cũng thành nạn nhân của 1 vụ hành hung của người nhà 1 cô bé bị xe máy đi vào đường 1 chiều đâm vào rồi chạy trốn, em dừng lại giúp đỡ, bế người ta lên vỉa hè, sơ cứu ( thực ra là băng bịt tạm lại vết thương thôi vì em không có chuyên môn, em làm bên xây dựng thôi ) rồi gọi điện thoại cho người nhà ra đón ( vì thấy cô bé ấy bảo nhà em ấy cũng gần đây thôi) quả là gần thật, được chừng chưa đến 5p có ngay vài người đến, nhưng có lẽ họ do xót con xót cháu tí nữa lao vào nhà cháu ăn thua đủ, sợ quá cơ. may mà cô bé kia không bị thương vào mồm miệng nên còn có đôi lời can ngăn xin lỗi và cám ơn .... không có thì ... o:-)

chuyện chưa ra đâu vào đâu thì đừng có phán bừa rồi khép tội ngay người ta như thế nhỡ đâu oan thì tội cho người ta lắm các cụ ạ, có lên tòa cũng còn sơ thẩm rồi mới đến phúc thẩm + giám đốc thẩm cơ mà.

Chỉnh sửa cuối:

khuyếnh

Xe tăng
Thằng em nó đi 2 bánh thôi. Bọn nó đem vào đấy gửi để chờ thời cơ mang đi tiêu thụ. Thằng em được CA đưa vào đấy cấp cứu nên người nhà thấy xe vội kêu toáng lên nên CA không phục để bắt được. Hai đứa con gái đó là chim mồi các cụ hiểu không. Chuyện từ tuần trước nhưng mình chờ CA điều tra đến nay thấy chắc không điều tra được nên nói để các cụ cảnh giác.

Chỉnh sửa cuối:

747

Xe tăng
Thằng em nó đi 2 bánh thôi. Bọn nó đem vào đấy gửi để chờ thời cơ mang đi tiêu thụ. Thằng em được CA đưa vào đấy cấp cứu nên người nhà thấy xe vội kêu toáng lên nên CA không phục để bắt được. Hai đứa con gái đó là chim mồi các cụ hiểu không. Chuyện từ tuần trước nhưng mình chờ CA điều tra đến nay thấy chắc không điều tra được nên nói để các cụ cảnh giác.
sao cụ biết 2 cô kia là chim mồi? nếu đúng thì bọn này làm cho xã hội này thêm loạn. rồi đây người bị nạn thật sẽ ko đc ai giúp đỡ nữa.

kduc

Xe Cứu Trợ
Có lẽ vẫn là 2 đứa trong vụ bác taxivanxuan ở trên.
Các cụ đã tỉnh ra chưa??????????