[Thảo luận] Định cứu giúp người bị nan, bị đánh và cướp xe???

lrudec

Xe tải
Em bó chym cụ chủ.

giangcoi79

Xe điện
Em nghĩ có khi chúng nó là người nhà 2 em gái kia tưởng em cụ đâm vào nên mới thế thôi

vietran

Xe ba gác
Em đã khá nhiều lần gặp tai nạn và đưa người bị nạn vào viện, em đi 4b, có lần thì tự giác, cí lần thì bị chặn lại.
Có 2 lần em khó chịu là một lần bị đập xe ầm ầm để dừng lại sau khi vào viện người nhà nạn nhân k cám ơn nửa câu, chắc biết tí luật biế đó là trách nhiệm của người đi đường mặt vênh vênh, loại đó tai nạn là đáng
Một lần thì xxx lao đến hỏi giấy tờ xe, em chửi thẳng mặt làm xxx chạy mất dép
Còn bảo sợ đổ oan là k thực tế chút nào, này nhé ở HN đông như kiến, tai nạn cái là người bu vào, biết ai là thủ phạm, có phải chỉ có nạn nhân và người giúp đâu, hàng chục người bu kín kẻ đỡ người gọi xe, người nhà nạn nhân ra oánh cả vài chục người đấy chắc.

vietran

Xe ba gác
Thằng em nó đi 2 bánh thôi. Bọn nó đem vào đấy gửi để chờ thời cơ mang đi tiêu thụ. Thằng em được CA đưa vào đấy cấp cứu nên người nhà thấy xe vội kêu toáng lên nên CA không phục để bắt được. Hai đứa con gái đó là chim mồi các cụ hiểu không. Chuyện từ tuần trước nhưng mình chờ CA điều tra đến nay thấy chắc không điều tra được nên nói để các cụ cảnh giác.
Trộm xe máy nó khác trộm xe đạp
Trộm xe đạp nó thường gửi ở gần hiện trường vì sợ lang thang trên đường gặp chủ xe thì chạy bằng mắt
Còn trộm xe máy nó lượn luôn cụ chủ nhé, k đem vào viện ngành công an gần hiện trường để gửi đâu

tabalo79

Xe buýt
Ko bình luận về chuyện của cụ chủ vì tình tiết chưa rõ ràng. Năm 2002 em cũng bị một cú. Đi làm về đến trước cổng Đài Truyền Hình ở Nguyễn Chí Thanh thì em gái đi xe máy đằng trước bị tạt đầu ngã lăn ra. Em đỗ lại phía sau đỡ dậy dựng xe xong hỏi han thấy ok, quay lại xe định đi thì tự dưng một chú ko biết mọc ở đâu ra túm ngực em chực táng, lu loa: tiên sư mày, định té à c.... Em chỉ kịp vả cho 1 cái vào alo nằm vật xuống vỉa ba toa rồi em đi vì biết có thanh minh thanh nga cũng chẳng xong. Dân mình được cái nhiệt tình, nhưng nếu cộng với thiếu hiểu biết thì thành phá hoại. Toàn những kiểu hình như, cứ tưởng, ơ kìa, thế à..., đến lúc biết lầm thì cũng chết kụ con nhà người ta rồi.

Mr Cute

Xe tải
chia buồn với thằng em của cụ

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
Em đã khá nhiều lần gặp tai nạn và đưa người bị nạn vào viện, em đi 4b, có lần thì tự giác, cí lần thì bị chặn lại.
Có 2 lần em khó chịu là một lần bị đập xe ầm ầm để dừng lại sau khi vào viện người nhà nạn nhân k cám ơn nửa câu, chắc biết tí luật biế đó là trách nhiệm của người đi đường mặt vênh vênh, loại đó tai nạn là đáng
Một lần thì xxx lao đến hỏi giấy tờ xe, em chửi thẳng mặt làm xxx chạy mất dép
Còn bảo sợ đổ oan là k thực tế chút nào, này nhé ở HN đông như kiến, tai nạn cái là người bu vào, biết ai là thủ phạm, có phải chỉ có nạn nhân và người giúp đâu, hàng chục người bu kín kẻ đỡ người gọi xe, người nhà nạn nhân ra oánh cả vài chục người đấy chắc.
nhà cụ không tin tại cái Hà Nội ngàn năm văn vật này chuyện bị đổ oan hoặc người làm ơn nhưng lại bị người nhà người bị nạn đánh oan à??? không phải nội thành HN chỗ nào cũng đông như kiến đâu cụ ạ, mà cụ có tin là đôi khi gặp tai nạn dân bu vào như kiến nhưng chả ai giúp không? em chính là nạn nhân của 1 lần ngã xe, toe toét hết cả quần áo chân tay ra, ai cũng bu vào nhưng chỉ để nhìn. phải thốt lên 1 câu là M.Ẹ KIẾ.P đời bạc lắm cụ ạ, đi đường mình giúp người khác theo đúng lương tâm nhưng đến lúc mình bị thì chỉ gặp những con mắt tò mò + thờ ơ đến vô cảm.

Chỉnh sửa cuối:

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Có những người và thông tin như cụ chủ thớt trách nào xã hội vô cảm.
Nói luôn cho nhanh nhá: cu em cụ táng vào người ta định trốn nên dân họ oánh cho rồi lấy xe đó đưa 2 em kia vào viện.
THằng em cụ nói phét để lấy sỹ diện, chăngr lẽ lại bảo em bỏ chạy bị oánh
Chuẩn vãi, tự dưng bị oánh íu ai tin =))

koala_benho

Xe tăng
nhà cụ không tin tại cái Hà Nội ngàn năm văn vật này chuyện bị đổ oan hoặc người làm ơn nhưng lại bị người nhà người bị nạn đánh oan à??? không phải nội thành HN chỗ nào cũng đông như kiến đâu cụ ạ, mà cụ có tin là đôi khi gặp tai nạn dân bu vào như kiến nhưng chả ai giúp không? em chính là nạn nhân của 1 lần ngã xe, toe toét hết cả quần áo chân tay ra, ai cũng bu vào nhưng chỉ để nhìn. phải thốt lên 1 câu là M.Ẹ KIẾ.P đời bạc lắm cụ ạ, đi đường mình giúp người khác theo đúng lương tâm nhưng đến lúc mình bị thì chỉ gặp những con mắt tò mò + thờ ơ đến vô cảm.
vâng, em cũng là một người như bác đây ạ!Hồi đầu năm Em bị thằng nào nó đánh võng ngã xấp mặt xuống đường rồi chạy mất. Em nằm trên đường Xuân Thủy 10 phút nườm nượp người và xe qua nhưng chẳng có cánh tay nào giơ tay ra. Mãi sau khi em ngóc đầu bò dậy thì có người dựng hộ xe em lên. Đau từ trong lòng đau ra :(

koala_benho

Xe tăng
Nhưng nói đi cũng phải nói lại. Ngay từ đầu em đã có ý nghĩ là có chim mồi. Nhưng khi bác này bảo thấy xe trong bệnh viện thì đâm ra em ko hiểu nó là như nào.
Nhưng mà ngã thật với ngã giả và đau thật với đau giả khó nhận biết thế à? tại em cũng chưa thấy giả bao giờ đâm ra....Em thấy làm như cụ langtu...bên thớt kia bảo như này là hợp lý ạ:
1. Dừng xe (xa xa một chút nhé), cảnh báo nguy hiểm và kiểm tra nguồn nguy hiểm tại hiện trường ( nhớ là phải nhờ người làm chứng là cụ chỉ cứu người ta chứ không phải là cụ gây ra tai nạn cho người ta.
2. Tiếp theo là kiểm tra phản hồi của nạn nhân, sau đó gọi cấp cứu, 115
3. Sơ cứu cho nạn nhân
4. Chờ xe cứu thương đến hoặc cụ lái xe đưa nạn nhân vào BV

Chỉnh sửa cuối:

tranphong79

Xe điện
Khổ thân ông em của cụ, chắc ăn đòn oan rồi, về bảo chú ấy chịu khó thắp hương hơn nhé, đôi lúc muốn làm người tốt có vẻ khó ghê

sudoku

Xe buýt
Em đọc 2 lượt mà chả hiểu chuyện của kụ chủ gì cả

Hieukiti

Xe tải
Cụ chủ bị ném đá nhiều quá lặn mất tăm rồi

Inli_4B

Xe tải
Nhà cháu chã tin là chim mồi. Cụ chủ có bằng chứng giề không thía? Nếu chim mồi thì chắc là 1 người mới dễ thu hút được người giúp đỡ hơn là 2. Túm cái váy lại thì khả năng bị oánh nhầm hoặc như cụ Vietran nói thôi.

nl507

Xe hơi
Làm người tốt cũng khó cụ nhỉ

Micheal Fan

Xe máy
Iem ở Lê Đức Thọ suốt mà có oánh thằng nào đâu nhể.

Micheal Fan

Xe máy
Thằng cu em của em vừa bị một vụ ở đường Lê Đức Thọ thấy 2 em gái bị ngã bèn hỏi han để gọi cấp cứu hộ. Chưa kịp gọi thì bị mấy thằng ở đâu đấy nhảy vào táng cho một trận gục ngay tại chỗ xong nó cướp luôn xe danh nghĩa chở người đi cấp cứu. May là khi em đưa nó vào viện 198 lại thấy xe mình gửi ở đó nên không mất. Các bác định làm Lục Vân Tiên thì đi ra xa hãy gọi cấp cứu nhé.
Theo em phải xác định rõ là có thực sự cần mình giúp không đã. Với các trường hợp kiểu va chạm, ngã nghiếch mà bị đau nhẹ thì em thường mặc kệ để họ tự giải quyết được. Trừ khi không có ai ở đó, hoặc bị nặng thì em sẽ dừng xe, gọi cứu hộ báo điểm, gọi CA rồi mới làm theo hướng dẫn của CA cho lành

hoangphongr8

Xe tải
Xe máy à cụ?

Thằng cu em của em vừa bị một vụ ở đường Lê Đức Thọ thấy 2 em gái bị ngã bèn hỏi han để gọi cấp cứu hộ. Chưa kịp gọi thì bị mấy thằng ở đâu đấy nhảy vào táng cho một trận gục ngay tại chỗ xong nó cướp luôn xe danh nghĩa chở người đi cấp cứu. May là khi em đưa nó vào viện 198 lại thấy xe mình gửi ở đó nên không mất. Các bác định làm Lục Vân Tiên thì đi ra xa hãy gọi cấp cứu nhé.
Em không tin cụ chủ lắm, nhưng ngồi hóng xem gạch đá nhà OF thế nào