[Funland] Định cư Đà Lạt

TrongDuc_HP

Xe tải
Đà Lạt lạnh và buồn tẻ , nên sống thử vài tháng trước khi quyết định chuyển hẳn len đó .

NNS

Xe ngựa
Đang ở tp đổi gió vài hôm thì thích chứ ở đà lạt thì buồn chết mịe đi đc

toyota219

Xe điện
Cụ chắc còn con cái nên hơi vướng mắc tý. Em thì tính cố mua cái nhà xong cho thuê ít nhìu j cũng đc. Còn mình thì lang thang, do tính em ăn uống ngủ cũng dể.

wearethechampion

Xe đạp
Nhiều cụ cứ nghĩ nghỉ hưu là không làm việc nhỉ. Nghỉ hưu với em là không làm việc hùng hục vì tiền mà làm việc mình thích, mình đam mê. Cụ chủ thớt nên thuê ở vài tháng xem sao rồi hẵng nghĩ đến việc định cư ạ. Đà Lạt có không khí trong lành thật nhưng nhiều sương, mưa nhiều và buồn lắm.

thanhlam171

Xe tăng
Thực ra e đang lựa chọn các thành phố: Đà Lạt, Nha Trang, Vũng Tàu, Cần Thơ. Nhưng e thấy nói Đà Lạt khí hậu thời tiết trong lành nên có ý định vào đó chứ chưa chính thức lựa chọn. Tks cụ đã cho e lời khuyên
cụ hỏi thế khó trả lời. Phải biết được sở thích của cụ thế nào, em đoán: Cụ thích không khí trong lành mát mẻ, thích nơi phồn hoa nhưng không quá xô bồ.
Vấn đề tiếp theo em muốn hỏi:
1/ Đầu tiên xác định khái niệm nghỉ hưu của cụ:
- Cụ thích về hưu đúng nghĩa về hưu là chỉ ăn với chơi và nghỉ ngơi, tập thể dục.
- Cụ nghỉ hưu là ko tham gia kinh doanh nhưng vẫn muốn làm các công việc khác phụ nhu home Stay, làm trang trại...
2/ Cụ thích nơi phong cảnh núi non hưu tình hay không khí vùng biển thoáng đãng
3/ Cụ tham khảo Vợ con cụ chưa. Vợ và các cháu muốn sống thế nào. Dù gì cả gia đình cùng đi mà.
Còn chốt lại có tiền em thích sang mấy nước như Đan mạch hay mấy nước bắc âu. :)

selfer

Xe buýt
Em trc cũng tính về Đà Nẵng hoặc Nha Trang ở cho thanh cảnh, y tế, giáo dục cũng ổn, vẫn đảm bảo việc học hành cho con cái (không kém quá so với HN, TPHCM) mà sau vụ dịch vừa rồi thấy lờ đờ mấy tỉnh này có vẻ sẵn sàng hy sinh an toàn để câu kéo du lịch làm em thấy thôi cứ ở HN cho lành :P

Đà Lạt lạnh e không thích lắm, đúng ra Bảo Lộc không khí thời tiết ấm hơn, trong lành chả kém Đà Lạt, nhưng cũng buồn như Đà Lạt. Mà bố mẹ vợ e ở Bảo Lộc nên em ko có muốn về đó :P

G810

[Tịch thu bằng lái]
Khí hậu cao nguyên trong ý hợp người già.
Bác thớt nên cân nhắc cả trên BMT nếu muốn ở cao nguyên & ưa sự tĩnh lặng....hoặc lên gần động Qua mà ở. Trừ khi bác có đôi tịch dư cậu Phú nào đấy thì sang kia nó nhã hơn.;))

Đà Lạt giờ xô bồ rồi, có rặn cũng chả ra thơ, ra nhạc được nữa.....dân tình từ già tới trẻ chỉ đi buôn đất....bác ở đấy mà hưởng thụ thì nó cùn người ra. :))

tung1311 .

Xe container
Sau khoảng 10 năm đi làm thuê và cũng khoảng 10 năm làm chủ, đến bây giờ e đang muốn về hưu. E năm nay 42 tuổi, ở Hà Nội đang có suy nghĩ năm sau sẽ nghỉ hưu và chuyển toàn bộ gia đình vào Đà Lạt sinh sống.
E dự định mua 1 căn nhà cho 4 người (2 vc và 2 con). E muốn nghỉ ngơi sau thời gian lao động vất vả nên muốn lên Đà Lạt để hưởng cuộc sống khi về già. Mong các cụ cho e lời khuyên về ý tưởng của em. E đã sẵn rượu để rót mời các cụ ạ.
Dữ kiện chung chung. Chả hiểu hỏi gì và khuyên gì.

Hung ha giang

Xe buýt
Đà Lạt giờ xô bồ rồi, có rặn cũng chả ra thơ, ra nhạc được nữa.....dân tình từ già tới trẻ chỉ đi buôn đất....bác ở đấy mà hưởng thụ thì nó cùn người ra. :))
[/QUOTE]
Cụ chắc là người Đà lạt? Nắm rõ gớm

ladug

Xe hơi
Em ko chịu nổi thời tiết đà lạt. Theo em nó còn khó chịu hơn miền bắc. Ước mơ của em cũng là có căn nhà nhỡ nhỡ ở miền trung, hội an đà nẵng quy nhơn gì đó, cho thuê túc tắc, con cái lớn rồi kệ mịe chúng nó, hai vợ chồng già ôm nhau đủ ăn.

boy_spott

Xe điện
Bảo lộc khí hậu tốt nhất cụ ơi, sg lên mua nhiều quá đất lên mấy lần. Em đang ở đây mấy hôm

DangHoangDe

Xe điện
Hehe. E nhắm Nha Trang or Bảo Lộc, cơ mà ở mấy hôm chán òm lại về. :))

Huricane.GL

Xe tải
Em mà được phép và đủ điều kiện nghỉ hưu sớm như cụ theart em chọn sống ở thành phố gần biển chứ lên rừng chắc ba bảy hăm mốt ngày là chán.

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Thực ra e đang lựa chọn các thành phố: Đà Lạt, Nha Trang, Vũng Tàu, Cần Thơ. Nhưng e thấy nói Đà Lạt khí hậu thời tiết trong lành nên có ý định vào đó chứ chưa chính thức lựa chọn. Tks cụ đã cho e lời khuyên
Đừng vì cái má lúm đồng tiền mà phải cưới nguyên một cô vợ

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Sau khoảng 10 năm đi làm thuê và cũng khoảng 10 năm làm chủ, đến bây giờ e đang muốn về hưu. E năm nay 42 tuổi, ở Hà Nội đang có suy nghĩ năm sau sẽ nghỉ hưu và chuyển toàn bộ gia đình vào Đà Lạt sinh sống.
E dự định mua 1 căn nhà cho 4 người (2 vc và 2 con). E muốn nghỉ ngơi sau thời gian lao động vất vả nên muốn lên Đà Lạt để hưởng cuộc sống khi về già. Mong các cụ cho e lời khuyên về ý tưởng của em. E đã sẵn rượu để rót mời các cụ ạ.
Cụ sẽ sướng nhưng chưa chắc vợ con cụ sẽ sướng.

windy1

Xe điện
Cụ mới 42 tuổi, đã đủ kinh tế để về hưu. Nể cụ .
Lúc em ở tuổi đó, còn đi cày bục mặt

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Đừng vì cái má lúm đồng tiền mà phải cưới nguyên một cô vợ
Đà Lạt hay mà cụ đâu chỉ lúm đồng tiền khí hậu :D y tế giáo dục tốt. Đồ ăn tươi ngon,chỉ thiếu rau muống phải đưa từ xuôi lên. Nhiều chỗ khám phá, tự nhiên & văn hóa, ôm vô lăng hoặc trekking lượn khắp đèo núi awesome!

Và đặc biệt: con người dễ thương số 1 VN.

Chỉnh sửa cuối: