[Thảo luận] Dính bẫy chim mồi của xxx Thanh Hóa trên đường HCM.

vihali

Xe container
Em thì chưa dính ở đường HCM vì mới đi đường này 2 lần khi mà xxx chưa ngó ngàng gì. Nhờ đọc thớt các cụ nên đã cảnh báo 2 xe của người nhà về quê Nghệ An phải cảnh giác. Một xế còn tự tin là nếu cần sẽ kiện xxx mà không cần bằng chứng, em bảo mà không nghe, nghi vấn thì cứ chụp ảnh rồi tranh luận sau. Hic, y như rằng, cả 2 xe đều dính. Em đợi ra rồi nghe kể xem sao. Xã hội thế này thì khốn nạn quá.

utc

Xe máy
Hic, chim mồi ở đây em gặp nhiều lần rồi, đặc biệt là chiếc xe tải chở đất. Lúc nó chạy lên dốc thì đỡ bị ức chế, nhưng lúc nó xuống dốc mà nó vẫn chơi 20km/h thì ức chế lắm các bác à.

Nhân tiện đây em kể một lần em bị xxx ở đây bắt: em đi từ Nghệ An ra qua dốc hạn chế 40km/h trước mấy cái cầu qua Cúc Phương thì bị xxx chặn lại, sau khi dừng xe

xxx: đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ
em: tôi bị lỗi gì mà anh phải kiểm tra giấy tờ (em đã cầm giấy tờ trong tay rồi nhưng cũng nói thế vì e qua đoạn này nhiều rồi nên đề phòng lắm)
xxx: đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ
em nghĩ mình không bị lỗi nên cho kiểm tra giấy tờ để xem xxx làm gì
xxx: đề nghị anh đánh xe lên phía trước để giải quyết
em: tôi không vi phạm lỗi gì cả
xxx: anh cứ đánh xe lên rồi gặp anh kia (xxx chỉ tay về một xxx khác đứng ở xe công vụ) đề biết lỗi gì và giải quyết.
em đành đánh xe lên phía trước và gặp xxx còn lại
xxx: anh quê ở Nghệ An à
em: vâng
xxx: anh vi phạm tốc độ
em: tôi không vi phạm vì tôi ở NA nên đi qua đây nhiều lần rôi
xxx: anh vi phạm làn đường
em: tôi cũng không vi phạm vì tôi cũng đi đúng làn đường
xxx: anh vi phạm một ít thôi nên lần này bỏ qua cho anh, lần sau đi qua nhớ cẩn thận
em: tôi không vi phạm lỗi nào hết
xxx: thôi anh cầm giấy tờ rôi đi

Em định làm găng nữa nhưng lại thôi vì đường nào xxx cũng thả mình đi rồi. Qua đấy, nếu biết đúng là mình không phạm lỗi thì nên làm cứng vì xxx nhiều lúc cũng bắt hú họa lắm.

NewPeace

Xe điện
Xoá ảnh trên thẻ thì phục hồi vô tư có gì đâu, quan trọng là ảnh đó nói lên cái gì.

CHINOOK

Xe tải
Cháu chạ thấy xe CS đâu cả?
Hôm cháu đi (1/5) kô thấy bẫy kiểu này nên kô ngờ được loại bẫy mới bằng chim mồi.Vuốt cụ phát.
Ở cái ảnh cuối cùng ,góc tối bên phải đó cụ.(cái xe pickup)

Forcus

Xe tải
Bác ơi dù dân ở đâu thì cũng có người tốt người xấu đừng đánh đồng như vậy

Nhân đây em cũng kể câu chuyện, em có thằng bạn cũng Hoa Thanh Quế, hồi học đại học năm 2000, em phải thi lại môn Điện tử nếu ko qua thì sẽ phải học lại, thằng bạn thân Hoa thanh quế đến bảo em đưa nó 300 nghìn vnd vì nó đã chạy thầy cho em rồi, em mà ko được 5 điểm môn này nó trả lại xèng, em ngu quá đưa tiền luôn cho nó, mà phải đến hơn chục chú đưa xèng cho nó chứ ít đâu, sau này mới biết cu cậu bí tiền chơi quả tù mù, nói láo là chạy thầy rồi xong thu xèng của bạn bè, thằng nào ko qua thì nó trả lại , còn qua thì nó xơi. mà cách đây hơn 10 năm 300k đối với sinh viên là đủ tiền ăn 1 tháng rồi ^:)^^:)^
Ôi kính phục ông bạn thân của bác,
Giờ còn thân không bác,
Mà sao bác chơi thân được với bạn của bác nhể,

Ở trường em thì chỉ mấy bạn cũng hoa thanh QUẾ, hoa thanh TÁO đó là chơi được với nhau thôi ạ.

Chutich

Xe tải
Ở cái ảnh cuối cùng ,góc tối bên phải đó cụ.(cái xe pickup)
Lạy chúa!
Pickup là xe của xxx tỉnh đấy.Còn cháu gặp là xxx huyện vì họ đi xe tải ben loại nhỏ,có cái nâng xe máy sau đ.ít.
Bây giờ thì có thể khẳng định ở đây là kiểu "nhà dột từ nóc".Khiếp quá đi mất !

Nganha75

Xe buýt
Có chứ bác. Có biển báo khu nội thị là phải tự nhiên hạn chế tốc độ rồi (không cần cái biển 50km/h đâu). Cái này em phải biết chứ.
Nếu không nhìn thấy cái biển nội thị thì đêm đó làm gì em phải bò với vận tốc dưới 60km/h. Chí ít phải là 90km/h và nhanh là 130km/h.
Bác kiểm tra lại đi ạ, nếu là đường HCM thì đoạn Thanh Hóa thì có 2 lần khi các bác chạy trên đường có thể nhìn thấy biển báo hết nội thị, nhưng thực ra cái này không phải áp dụng cho đường HCM mà nó áp dụng cho đoạn đường rẽ vào thị trấn ạ. Em chạy đường này thường xuyên và thật sự là em thấy các bác hoàn toàn thiếu kiên nhẫn khi lưu thông, vì trên đường HCM đoạn đường có vạch liền không bao giờ kéo quá dài, mà chỉ một lát là có ngay vạch đứt để các bác vượt. Nếu các bác vội vàng thì rất có thể sẽ dính lỗi đè vạch.
Các bác nên lưu ý và kiên nhẫn trên đoạn đường này.

tricoi

Xe buýt
Nhân đây các cụ cho em hỏi ngu tí ,( ngoài lề thớt này ) : vạch kẻ đường dư này theo luật em đọc là được phép đi từ bên đường có vạch đứt nét sang bên liền nét , còn ngược lại thì không được . Tỉ dụ xe đi từ bên vạch đứt sang bên vạch liền rồi thì không được phép về mà đi luôn bên luồng ngược chiều ợ ? Các cụ thông thái chỉ giáo , em cảm ơn !
Em hết votka rồi , mời các cụ Bia nhé .
Đỏ: đúng vậy
Xanh: sai hoàn toàn

Vạch như thế tức là chiều ngược lại cụ được phép lấn làn khi cần, còn chiều của cụ thì cấm chạm. Kỹ hơn thì luật quy định lấn làn là chỉ được chân trong chân ngoài - 1 hàng bánh xe ra ngoài làn thôi chứ không phải chạy sang toàn bộ làn bên kia. Trong ảnh của cụ con Dai kia sai hoàn toàn vì đây là vạch cấm đè cấm vượt cấm dừng đỗ

vinhbt

Xe buýt
Báo cáo các cụ là nhà cháu cũng mới đưa sếp về Nghệ An thăm quê ngoại. Lúc đầu nghe ngon ngọt là chỉ khoảng 300km thôi. Thế quái nào mà khi đến nhà là 380km (cách biển báo địa phận Hà Tĩnh 6-7km). Cả chiều đi và chiều về ko bị 1 phát nào mặc dù thỉnh thoảng nhà cháu có mát ga tí. Chắc nhà cháu đi đúng giờ hoàng đạo :D Sếp ngồi bên cạnh cứ bẩu là đi thoải mái vì có password của CA TH rồi.
P/S: Sếp e có cái thẻ tím thì phải ạ :) Trong túi chú CA nào mà có hơn 50k là dc về hưu sớm luôn :D

Chỉnh sửa cuối:

RUNE_1800

Xe buýt
Nhà cháu cũng dính quả bẫy này nhưng may làm sao đúng lúc ấy mấy hạt sỏi trong đầu cháu nó lại phát huy tác dụng=)).Thế là cháu vác súng xuống xe bắn mấy phát (lúc đang bắn,mấy đ/c ngồi trong xe CS cứ nhìn nhìn nhưng ko nói gì).Xong xuôi, cháu lên xe chạy một mạch về HN mà chẳng thấy thằng dog nào chạm vào cái lông chân.Các cụ nhớ là chụp rõ cái cabin ko có người nhé.Cẩn thận hơn thì chụp cả lúc xe mình đang vượt qua.

Không có gì là tuyệt đối L-)

VN đang phấn đấu 20 năm nữa là cường quốc của siêu lái xe nếu tình trạng này ngày càng phổ biến.
...Ăn rau má phá đường tàu -- .Nhục lắm thay :(|)

dat_asroma

Xe tải
Tiên sư chứ, ăn bẩn trắng trợn hết chỗ nói, may mà em cũng chưa bao giờ phải đi TH.

0007

Xe máy
Kinh nghiệm quý cụ ạ. Vodka cụ

0007

Xe máy
Có chứ bác. Có biển báo khu nội thị là phải tự nhiên hạn chế tốc độ rồi (không cần cái biển 50km/h đâu). Cái này em phải biết chứ.
Nếu không nhìn thấy cái biển nội thị thì đêm đó làm gì em phải bò với vận tốc dưới 60km/h. Chí ít phải là 90km/h và nhanh là 130km/h.
Thế thì cụ cũng cần phải lưu ý đấy ạ, không phải xxx chỉ bắn ở đoạn hạn chế tốc độ thôi đâu. Em đã từng dính 96/80 đoạn Ngọc Lặc đấy.

Chỉnh sửa cuối:

Porsche 911

Xe container
Thế thì cụ cũng cần phải lưu ý đấy ạ, không phải xxx chỉ bắn ở đoạn hạn chế tốc độ thôi đâu. Em đã từng dính 96/80 đoạn Ngọc Lặc đấy.
Hôm đó ban đêm 12 giờ rồi nên đi cũng hơi nhanh bác ạ. Em đua với một chú Kia Forte 30U 9193 màu đen nữa >:/.
Chứ ban ngày thì trên đất Thanh Hóa, Ninh Bình, Hòa Bình không bao giờ em chạy quá 80km/h đâu. Nói chung tính em nó khá cẩn thận, không thích bị vẫy vào.

Wakeup

Xe điện
Nhà cháu cũng dính quả bẫy này nhưng may làm sao đúng lúc ấy mấy hạt sỏi trong đầu cháu nó lại phát huy tác dụng=)).Thế là cháu vác súng xuống xe bắn mấy phát (lúc đang bắn,mấy đ/c ngồi trong xe CS cứ nhìn nhìn nhưng ko nói gì).Xong xuôi, cháu lên xe chạy một mạch về HN mà chẳng thấy thằng dog nào chạm vào cái lông chân.Các cụ nhớ là chụp rõ cái cabin ko có người nhé.Cẩn thận hơn thì chụp cả lúc xe mình đang vượt qua.

Hôm 30/4 đi về N.A em cũng toàn gặp mấy xe chim mồi đỗ kiểu này.
Có kinh nghiệm từ năm ngoái rồi nên toàn phải giảm tốc độ và đi sát sạt vào xe ông chim mồi để tránh lỗi đè vạch.

pacuapin

Xe buýt

Bác 30s1622 Em đi qua nhày đèn chào Bác đấy, Em đi Fotuner màu bạc, đoàn em có 4 xe, Bác cũng nháy lại còn gì.

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
Em cũng mới đi đường này. Nói chung ai đi đường HCM mà không lấn vạch liền em xin ạ luôn vì đường này rất nhiều đoạn vạch liền, đường hẹp thêm nữa xe máy toàn đi giữa đường mà kể cả đi sát mép muốn vượt cũng vẫn phải đè vạch. Đấy là chưa kể trâu bò. Đoạn Thanh Hóa cũng rất nhiều xe tải tập lái.

0007

Xe máy

Cụ giỏi thật đấy. Vodka cụ

Chỉnh sửa cuối:

Libor

Xe điện
Chiều nay em có dịp đi "vi hành: đúng cung này,:)) để xem có chuyện gì vui về bá cáo các cụ không nhá! hình ảnh mấy xe chim mồi này em lưu hết lại rồi, tý em chạy qua mà đúng vẫn xe đó đỗ ở đấy thì chít với em! Đường này cấm đỗ mà đỗ kiểu này rồi lại cho chú xxx ngồi đằng sau rình chụp ảnh thì nhất định em phải xuống lôi cổ chú ý ra ánh sáng! :P

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em thì chưa dính ở đường HCM vì mới đi đường này 2 lần khi mà xxx chưa ngó ngàng gì. Nhờ đọc thớt các cụ nên đã cảnh báo 2 xe của người nhà về quê Nghệ An phải cảnh giác. Một xế còn tự tin là nếu cần sẽ kiện xxx mà không cần bằng chứng, em bảo mà không nghe, nghi vấn thì cứ chụp ảnh rồi tranh luận sau. Hic, y như rằng, cả 2 xe đều dính. Em đợi ra rồi nghe kể xem sao. Xã hội thế này thì khốn nạn quá.
Kiện không bằng chứng thì thắng sao nổi?
Em bị xxx Khe Hạ bắt lỗi sai làn và bảo có ảnh vi phạm! Em gọi lại chỉ cho xem cái X-Driven rồi bảo ông có ảnh nhưng tôi có phim với đầy đủ tốc độ, tọa độ và tình huống cái xe bò đỗ choán hết làn đường và thề là sẽ mời các ông lên Báo chí trả lời công luận thì xxx mới hằn học trả giấy tờ cho em đi đới!!!