[Thảo luận] Dính bẫy chim mồi của xxx Thanh Hóa trên đường HCM.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em thì thủ sẵn máy ảnh trước ngực ah. Bấm phát rồi lặng lẽ phi qua.
Xét về chứng cớ chuẩn thì phải là Video (hình ảnh động), để chứng minh cái chướng ngại vật đó nó đang đứng im tại chỗ! Nếu chỉ có ảnh thì đối thủ sẽ bẩu là mình vượt cái xe đang chạy!!!

LeTai1979

Xe cút kít
Cái bọn củ chuối này, sống thế mà không biết nhục?

Porsche 911

Xe container
Bác nói thế, biết nhục thì thằng tàu khựa đã không sản xuất hàng nhái? hơ hơ
Bác Ngoc Phan: Biết là phim thì hấp dẫn hơn ảnh, nhưng xe em làm gì có phim đâu, chỉ có bao diêm thôi.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Bác nói thế, biết nhục thì thằng tàu khựa đã không sản xuất hàng nhái? hơ hơ
Bác Ngoc Phan: Biết là phim thì hấp dẫn hơn ảnh, nhưng xe em làm gì có phim đâu, chỉ có bao diêm thôi.
Bao diêm quay phim tốt mà! Chỉ thiếu tọa độ và tốc độ so với cái X-Driven của em thôi!

Vấn đề là những cái "bẫy" đó được tính toán rất khéo để khi lái xe nhìn thấy thì hoặc là phanh cháy đường, hoặc là chỉ kịp lắc ra tránh thôi chứ ít khi đủ thời gian chuẩn bị camera! Trừ phi cẩn thận và biết đó là bẫy để quay lại làm phóng sự video đầy đủ!!!

X-Driven của em online full time nên không bỏ sót bất cứ thứ gì trong tầm ống kính của nó! Kể ra thì 3,7 củ sau vài lần tránh bị phạt oan cũng đã thu hồi vốn được rồi!
Nếu xét đến góc độ giúp anh em OF có kinh nghiệm để tránh oan sai thì em đã "lãi" to! Tiếc là giờ nó chỉ còn hữu dụng cho riêng em khi không còn mở thớt phổ biến kinh nghiệm cho anh em được nữa!:((:((:((

Libor

Xe điện
Hình như các cụ đang nghĩ oan cho xxx TH, :P hôm qua tầm 3-4h chiều em chạy qua địa phận TH không hề có biển báo tốc độ và báo khu vực đông dân cư nào cả,(đã được tháo hết) kể cả Ngọc LẶc và Cẩm Thủy các bác phi 80km/h vẫn bình thường nhá! Chỉ có 3 biển báo 40km/h ở khu vực Nghệ an song khi đi qua thì lại không có biển báo hết :(( . Hay ngày hôm qua xxx báo nhau nghỉ nhể? vì em chỉ thấy mỗi xe xxx ở đó, mà không thấy bóng dáng ông nào cả mới lạ ? Chim mồi cũng chả thấy đâu? còn làm gì có đoạn nào đến 10km cấm vượt đâu, chỉ có vài điểm cấm vượt vì đúng là có dốc dài và đường quanh co, lúc này thì có vượt được cũng không nên vượt vì nguy hiểm lắm, ko quan sát được phía trước.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hình như các cụ đang nghĩ oan cho xxx TH, :P hôm qua tầm 3-4h chiều em chạy qua địa phận TH không hề có biển báo tốc độ và báo khu vực đông dân cư nào cả,(đã được tháo hết) kể cả Ngọc LẶc và Cẩm Thủy các bác phi 80km/h vẫn bình thường nhá! Chỉ có 3 biển báo 40km/h ở khu vực Nghệ an song khi đi qua thì lại không có biển báo hết :(( . Hay ngày hôm qua xxx báo nhau nghỉ nhể? vì em chỉ thấy mỗi xe xxx ở đó, mà không thấy bóng dáng ông nào cả mới lạ ? Chim mồi cũng chả thấy đâu? còn làm gì có đoạn nào đến 10km cấm vượt đâu, chỉ có vài điểm cấm vượt vì đúng là có dốc dài và đường quanh co, lúc này thì có vượt được cũng không nên vượt vì nguy hiểm lắm, ko quan sát được phía trước.
Biển báo mới tháo thì em không ý kiến vì chưa đi!
Bẫy lấn làn em và Chánh Tổng nhà Ford (hai gia đình đi 2 con Ếch) bị dính tại Khe Hạ hồi trước Tết âm lịch sau khi quay về từ chuyến đi làm từ thiện ở QB với hội Focus! Em đang mệt mỏi và trời lại sắp tối nên đã nói chuyện với xxx hơi thiếu bình tĩnh - chửi um lên!

Mấy cái biển 40 không báo hết thì em cứ qua hết ngã Tư là dí 80 luôn và chưa bao giờ bị bắt!

Thể loại xe tải - kể cả chạy xe không - bò chậm đến nỗi kim công tơ mét xe em không nhấc được ra khỏi vạch số 0 thì em gặp vài ba lần, nhưng cảnh giác cao độ nên chỉ tức thôi chứ chưa bị bắt! Và cũng chả biết đó là chim mồi hay bọn lái xe vô ý thức!?

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
Hôm 2/5 E đi đường mòn biển khu vực dân cư ở Ngọc Lặc vẫn còn, các biển giới hạn tốc độ 40 E xác nhận đã bỏ kể cả đoạn đầu Hoà Bình (hướng Nghệ an - HN). Biển báo 40 tại Nghệ an đi qua ngã tư là hết hiệu lực biển nên k cần biển báo hết 40, cụ vút lên 80 vô tư.

haichau13

Xe máy
Hôm đêm Thứ 6 tuần trước em về bị dính quả tốc độ ở Thọ Xuân các bác ạ. 12 giờ đêm rồi mà các bác ấy vẫn bắn ác liệt, trên địa phận thị trấn, em thấy lóe lên một phát, biết ngay là bị bắn rồi. Nhưng em không chạy quá 60km/h nên vẫn ung dung, hồn nhiên phi tiếp. Đi được hơn 10km thì bị các bác ấy dùng đèn pin vẫy vào, soi biển số, kính lái một lúc, màn chào hỏi xong xuôi rồi các bác ấy thông báo cho em biết em bị 61/50 (khéo thế:-?? ). Các chú ấy lại còn nói không tin thì quay lại cho xem ảnh.
Đêm hôm khuya vắng, thế là em tặng các chú ấy cái phong bì các bác ạ (2 lít). Đêm T6 có bác nào chung cảnh ngộ với em thì vào chia sẻ nào. Vì em thấy cứ 5 phút lại một xe được vẫy vào, vào chừng 3 phút lại lên xe phi tiếp :-h

Hôm qua đi ra, các bác CSGT Thanh Hóa lại không bắn ở Thọ Xuân nữa mà lại bắn ở Cẩm Thủy, địa điểm dừng xe ngay trước nhà hàng Thanh Nhàn.

Tầm 12h ah?
Bác về tầm đó cùng em, khi đó bạn em lái thì bị nháy đèn (100/50) đi khoảng hơn 15km mới thấy bắt, bạn em lách xe chạy mất (bị gõ 2 phát lõm cả xe). Chỗ đó cách NA khoảng 25km. Mà thấy cũng kinh các cụ ợ! 5 chú đứng ngang đường không kể sống chết!!

haichau13

Xe máy
có ông em ở nghệ an bảo nếu bị xxx thanh hóa bắt trên đường HCM thì quẩt trên 100 ! ứ đuổi được đâu :D
hôm nạo cụ nào tiện chân dí thử tý ga xem thế nào
Ẹc cụ ợ, thằng bạn em vừa cho em học hỏi màn đó, em chạy về tới đất TH thì để nó lái, bị bắn 100/50 mà nó lách quá 5 chú XXX dàn hàng ngang (như xem phim hành động ợ) xong nó chạy tiếp 15km về NA. Híc. Nó còn nói tháng rồi nó chạy thế 3 lần. Em chả dám như thế, chắc chỉ xuống cãi lý thội ợ

SẼ LÀM EM SƯỚNG

[Tịch thu bằng lái]
Qua địa phận thanh hóa không cẩn thận thì 10 lần dính cả 10. E đi Đà nẵng cả lúc đi và về đều bị 56/50. sợ thật

Ngoc Phan XLS

Xe container
Tầm 12h ah?
Bác về tầm đó cùng em, khi đó bạn em lái thì bị nháy đèn (100/50) đi khoảng hơn 15km mới thấy bắt, bạn em lách xe chạy mất (bị gõ 2 phát lõm cả xe). Chỗ đó cách NA khoảng 25km. Mà thấy cũng kinh các cụ ợ! 5 chú đứng ngang đường không kể sống chết!!
Em phê bình cụ việc cổ súy cho vi phạm Luật GT!

Bản thân em chấp hành nghiêm chỉnh nên không ngại chiến đấu khi bị bẫy hoặc cố tình chụp mũ ép lỗi không đúng!

Nói chuẩn thì những cái biển hạn chế tốc độ 99% là có lý để đảm bảo an toàn với điều kiện cơ sở hạ tầng GT thấp kém như bây giờ!

Chutich

Xe tải
Bác Lý Bò đi kô đúng dịp rùi.Này nhá:xxx tích cực mần ăn mấy ngày lễ vì nhiều mồi,no rồi nên phải nghỉ ngơi tý chứ.Hôm cháu đi vào,gần 12h đêm mà xe xxx còn lượn lờ kia đấy.

Porsche 911

Xe container
Tầm 12h ah?
Chính xác là 12 giờ đêm bác ạ. Em chạy cùng với một chú Kia Forte 30U 9193 (hoặc 30U 9391) màu đen, một chú Santa Fe và một chiếc Ford Everest, một chiếc Hyndai County 24 chỗ (chỉ là chạy cùng thôi chứ không phải cùng hội). Hì, đội CSGT đó tầm 5 người, soi biển số, kính lái xe em rồi bỏ đi, đồng chí Thịnh từ trong ra chào, thông báo 61/50. Hỏi em đi đâu mà chạy nhanh thế? rồi bảo là các anh sướng thật, nghỉ lễ được đi chơi, bọn em phải làm việc cả đêm hôm, vợ con ở nhà nheo nhóc abc....

XLS2448

Xe hơi
911 vẫn còn cay mũi ah... hôm đó tớ tránh được TH, sướng quá, ra Pháp Vân chủ quan 1 tý, mất 3 xèng cho Đội 4. Híc

Porsche 911

Xe container
Hôm ra Hà Nội mà cứ bám theo 3009 thì có khi lại bị dính quả nữa ý chứ?

TrongNghia

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cái khó nó ló cái khôn, chẳng qua người TH nghèo quá nên mới nghĩ ra lắm trò thế thôi :))

Porsche 911

Xe container
Cái khó nó ló cái khôn, chẳng qua người TH nghèo quá nên mới nghĩ ra lắm trò thế thôi :))
Không thể nói như thế này được bác ơi.
Dù biết đây là diễn đàn, ít ai biết mặt ai nhưng cũng phải tế nhị chứ!

BonBonTT

Xe điện
Tại lái xe bắt đầu chấp hành nghiêm chỉnh nên xxx quay ra bẫy, nhiều lúc tặc lưỡi thôi coi như gián tiếp giúp đỡ các chú Hoa Thanh Quế