[Thảo luận] Dính bẫy chim mồi của xxx Thanh Hóa trên đường HCM.

Chutich

Xe tải
Cái khó nó ló cái khôn, chẳng qua người TH nghèo quá nên mới nghĩ ra lắm trò thế thôi :))
Kô hẳn do nghèo cụ ah.Nhân đây cháu kể câu chuyện liên quan đến cái sự "tham" của xxx TH các cụ ngẫm nhá.
Cháu có anh bạn khá thân làm xếp 2 doanh nghiệp ở TPTH,và quen biết hầu hết quan chức TH.Cách đây 3 năm có 1 xxx TH,cấp hàm 4 sao 2 gạch vào miền Nam dự đám cưới cháu ruột kết hợp đi du lịch.Anh bạn a lô cho cháu cho xxx kia mượn xe lượn 3 ngày đám cưới,xong rồi còn đòi lượn Đà Lạt,Nha Trang nữa mới đau con xe(tất nhiên nhà cháu chịu xăng dầu và tài xế).
Nhà cháu thấy kô ổn đành cáo lỗi và rút xe về,kô đi ĐL-NT nữa.Kết quả 3 ngày hầu hạ vị sếp 4 sao mà tài xế kô có 1 xu gọi là bồi dưỡng.
Nếu cụ nào ở Tp TH chắc biết cái đám cưới tháng 10/2010,to nhất tỉnh TH từ trước tới nay,đãi khách 4 ngày đêm liên tục.Đó là đám cưới con trai cả ông bạn nói trên.

1400tnt

Đi bộ
Nếu không đủ kiên nhẫn bám ít nó thì các cụ dừng xe, bật đèn harzard lên, làm điếu thuốc hoặc cốc nước xong rồi đi là ổn>:D<

Okane

Xe container
Bọn này đúng là lũ "chờ o cho sắc....", may wa e k đi qua chỗ này bao giờ, nghe mà thấy lộn ruột x-(

doremifason

Xe máy
Em qua TH đôi ba lần nhưng chưa bị dính bao giờ.
Quãng này ức chế nhất là vụ các cụ 2B nhất định cứ đi giữa lòng đường, bên phải chẳng vướng víu gì x-(

Tiện có cái thớt này em gửi gắm với ạ: Cụ nào cưỡi 37N 0926 ngày 3/5 chạy qua địa phận Thanh hóa hướng Nam Bắc cho em tâm sự nho nhỏ chút ạ.

Chỉnh sửa cuối:

9Dragon

Xe tăng
em cũng góp 1 cái trên đường HCM dịp 30/4, hôm đó trời mưa, ảnh hơi mờ

Do có cảnh bảo nên em đã cảnh giác ko vượt, mặc dù phải bám đuôi gần 5 phút

mlphan87

Xe máy
nỗi ức chế dồn nén đến tận page 15 rồi :D

Ngoc Phan XLS

Xe container

5 phút ăn thua gì!
Em có lần hơn 5 cây số với tốc độ làm kim đồng hồ xe em không thoát khỏi số 0 cơ! Cu em chạy con Forte MT đi sau lái mới nên đường hơi dốc lên tí là chết máy mất mấy lần!x-(

Tiểu kê

Xe tăng
XXX TH thì sợ rồi, hic. em ghét nhất mấy cái vụ bẫy, nếu vi phạm em chịu phạt nhưng bẫy người tham gia giao thông bắt người ta phải vi phạm thì đúng là khốn nạn

TaxiHN

Xe hơi
Bọn XXX giờ lắm mưu hại dân thật.

Sumaker

[Tịch thu bằng lái]
Bọn XXX này ăn bẩn thật, cám ơn kụ chủ thớt cho a e kinh nghiệm quý báu.

coitutu

Xe máy
Cháu kể nốt cụ nghe:sau khi vượt xong,cháu còn chửi thề "đù ***,thằng này mới có bằng nên chẳng biết luật".Chỉ khi nghe chú xxx già thông báo "bác vượt con 7 chỗ màu xanh" cháu mới khẳng định nó là chim mồi,rồi khi đuổi kịp nó cháu cố ý bám đ.ít xem nó diễn trò gì.
Em như cụ đi theo nó đến vạch đứt, vượt lên, ép vào tát bỏ mẹ nó đi cho hết chim cú.

Chutich

Xe tải
Em như cụ đi theo nó đến vạch đứt, vượt lên, ép vào tát bỏ mẹ nó đi cho hết chim cú.
Cụ ơi,đến vạch đứt nó đạp ga lên 80,nếu mình vượt nó thì dính lỗi vượt tốc độ.
Kiểu gì cũng dính nếu vượt nó cụ nhá(trước đó cháu vượt đoạn vạch liền nhưng vì nó đi chậm nên xe cháu chỉ ở tốc độ 70 km/h,chỉ dính 1 lỗi thôi).

Chutich

Xe tải

Trường hợp này khó có khả năng là chim mồi do xxx kô bao giờ ngồi xe tải ôm súng cả vì xe nó rung kô bắn được.Chỉ có trường hợp xe tải đỗ cố định,xxx núp ở điểm cố định mới bắn được.
Cháu mời riệu cụ nhá.

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Cụ ơi,đến vạch đứt nó đạp ga lên 80,nếu mình vượt nó thì dính lỗi vượt tốc độ.
Kiểu gì cũng dính nếu vượt nó cụ nhá(trước đó cháu vượt đoạn vạch liền nhưng vì nó đi chậm nên xe cháu chỉ ở tốc độ 70 km/h,chỉ dính 1 lỗi thôi).
Hôm em về cũng có một con xe đậu trên cầu, nếu đi qua là cán vạch và ở dưới cầu là xxx thập diện mai phục, nói chung TH khó thể nói thêm gì... bửn gì mà bửn thế. Thế là em cho xe đi lùi qua chỗ đó.

Ng.Hoai

Xe buýt
E vừa đi Thanh Hóa về..đi đường mòn..hi...đến đoạn vạch liền thấy 1 cụ biển 30U GX470 chạy sau, e bảo với thằng bạn dám cá là tao chạy chậm như nào thì xe kia cũng chạy thế ko, nó ko tin. hé...e chạy 30 cây chuối cụ ấy cũng chạy chừng đó..e chạy 60 cây chuối cũng thế..ha...cụ ấy tưởng e là chim mồi nên ko dám vượt :P 1 lúc sau e phi lên 80-90 thì cụ ấy mới dám vượt vì biết e ko phải là chim mồi :D May thế nào mấy bữa đi đường mòn, thi thoảng chạm vạch tí chút nhưng ko thấy trạm xxx nào cả.

Chỉnh sửa cuối:

me_ accord

Xe buýt
Cứ làm cục can xe bằng gỗ để trên xe, nó chạy tầm 20 km /h bảo người ngồi bên cạnh phi xuống ném vào lốp sau của nó rồi dừng lại hút thuốc đi

hafele_007

Xe đạp
Em đi giữa thủ đô bị dính. Bữa đó (tháng 3/2011) ra HN gặp mấy thằng bạn nhậu say quá, nó không đi xe về được, em đành đưa nó về bằng xe của nó. Về đến nhà nó không chịu lấy xe, cứ bắt em lấy xe mà chạy, tìm mãi không thấy nó chui chỗ nào, đành chạy về KS. Sáng hôm sau có việc lên Thái nguyên em lấy xe bươn luôn, sợ không biết đường kêu 1 thằng bạn đi cùng, lên TN nhậu rượu Võ nhai với măng đắng = ok. Say ngất ngưởng về đường 5 theo cầu Thanh trì, chạy mãi mới quay vào TP được, ngang đoạn Khâm thiên - lê duẩn, em nhìn thấy biển cấm xe oto, thằng bạn bảo cứ đi đi. Nó lượm liền. thông báo 2 lỗi, phạt 1,7 chai, giam GPLX 30 ngày. Em cưa đôi 50/50 với nó: Mày 8 xị, tao 9 xị. Nó ok, khi em quay lại kiếm tờ giấy bỏ vô cho "oai" nó lại không chịu, hay tại nó thấy túi áo em 1 bên để cái máy ảnh, 1 bên để cái máy quay phim nên nó hãi. Nó lập biên bản, đang say em chấp nhận luôn, chạy đi nhậu tiếp. Bây giờ vẫn chưa lấy GPLX.