[Funland] Điểm danh Xác Cá Sa Lưới

--Lamborghini--

Xe cút kít
Em ban đầu rất thích kênh Nhà to, vì nó mở ra cho mình một thế giới khác, ở ngay quanh mình.
Những đại gia mà tiền của họ, nhà của họ bằng thu nhập của cả làng mình, xem họ sống, tiêu tiền, mua đồ như thế nào,

Nhưng dần dần, lại thấy kênh này đã kích bốc trên xã hội một trào lưu tiêu xa xỉ, là kênh trưng mẽ, khoe tiền của giới đại gia, kiểu là sân khấu của các công tử Bạc Liêu thời nay - tiêu tiền như nước;

Tất nhiên, tiền của họ họ tiêu, họ tiêu tiền vẫn mang lại lợi ích hơn chán bọn tham nhũng, phá hoại xong mang tiền của ra nước ngoài nuôi béo ngoại quốc;

Nhưng xem kỹ hơn, thì thấy đồ xa xỉ của bọn trên Nhà to này toàn hàng nhập, tức là cũng mang tiền của trong nước nghèo như mình, giúp bọn xa xỉ nước ngoài kiếm tiến - để đổi lại cái danh chịu chơi, biết hàng, để nước ngoài họ thấy dân Việt mình cũng biết chơi, biết dùng hàng hiệu,...vv

Bố tổ sư bọn mất dạy, lãng phí, ăn chơi phè phỡn khi đất nước còn chưa giàu, người xung quanh còn khốn khổ - đấy là chưa kể nguồn gốc tài sản để chúng nó chi tiêu hoang phí ở đâu ra thì chưa nói
Như bác Ngọc FPT - như bản thân em khi xem kênh nhà to về nhà bác ấy (cây cảnh và ngọc đá) chỉ suýt soa về độ hiếm lạ, hoang phí, chịu vung tiền của bác ấy; mà ko mảy may gì câu hỏi : Làm thế nào mà họ nhiều tiền và tiêu không tiếc thế nhỉ?
Còn vs người khác, dinh thự khác trên kênh nhà to mà em chưa biết, luôn có câu hỏi thường trực: Tiền kiếm khó khăn như vậy, sao họ chi tiêu xa xỉ, lãng phí mà ko tiêc như vậy nhỉ?
Như bác Ngọc FPT thì tiền họ kiếm được còn có ngoại tệ, số này ở VN không nhiều.
Tuy nhiên các cụ để ý giới tài phiệt nước ngoài cuộc sống của họ rất khép kín và gần như làm gì có cái tour khoe nhà lên truyền thông. Cái này e nghĩ nó là sự ý thức tinh tế của họ vì như cụ nói nó ảnh hưởng đến xã hội xung quanh và ảnh hưởng đến cuộc sống riêng tư của mình.
Nên nói thật bác Ngọc FPT kia lên nhà TO theo em là dở rồi.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Cháu thấy anh Tam tội nghiệp quá, làm sản xuất lời lãi ít, không có tiền cúng các anh trên chăng ?
Làm như tay này thì cũng lo lót chán rồi chứ không sao mà tồn tại bao năm, nhưng cũng như bao trường hợp a ta rơi vào cái án điểm để các anh khác chấn chỉnh cách làm ăn thôi.

Vongai

Xe buýt
Như bác Ngọc FPT thì tiền họ kiếm được còn có ngoại tệ, số này ở VN không nhiều.
Tuy nhiên các cụ để ý giới tài phiệt nước ngoài cuộc sống của họ rất khép kín và gần như làm gì có cái tour khoe nhà lên truyền thông. Cái này e nghĩ nó là sự ý thức tinh tế của họ vì như cụ nói nó ảnh hưởng đến xã hội xung quanh và ảnh hưởng đến cuộc sống riêng tư của mình.
Nên nói thật bác Ngọc FPT kia lên nhà TO theo em là dở rồi.
Vâng, em được biết bên Nhật - đối tác chính, và là đối tượng mà bác ấy muốn lấy lòng (nên đã xây kiến trúc Nhật ở nhà và trụ sở FPT - để tiếp đón họ), cũng là những người kín tiếng, họ không thích phô trương và dù giàu - cũng trang hoàng ở mức độ vừa phải, chứ không quá thừa mứa cây cảnh, đá ngọc ,..vv như bác Ngọc đã lên kênh Nhà to,
Đúng là tiền bạc ở mức thừa mứa, ko biết tiêu như thế nào nên mới bày ra la liệt khắp nhà, có lẽ từng viên gạch, cái cây nhỏ trong nhà bác ấy cũng bằng lương công nhân vài chục năm lao động,

Marble Trans

Xe tăng
E thấy lên cái nhà to thì có vẽ vẫn chưa ẩn lắm :))
Như có ông đại gia Hải Phòng mang con siêu xe koenigsegg ccx về mà tuyệt bao năm không ai biết, mãi sau này khi chuyển nhượng mới thấy ảnh trên báo trí.
Riêng về cái kênh Nhà To này e thấy nó kiểu trưởng giả học làm sang, họ đặt nặng các gt về tiền bạc lên trên các gt khác, ah mà cái tên kênh nó cũng thể hiện rồi "To". Có nghĩa họ sẽ chầm chồ, ah ồ vì nó to nó nhiều tiền và đương nhiên vì hai cái đó nên nó auto đẹp, auto tinh tế :))
Chia sẻ quan điểm cá nhân thôi chứ em vẫn đang chạy ăn từng bữa :)
Kênh nhà To em xem thấy nó ảo hơn là kênh nhà F. Mà nói như nhiều cụ trên này từ những năm 2011-2012 thì giàu thật họ không bao giờ thích chường mặt lên Media làm gì. Còn đội hay lên đều có ẩn ý, mục đích nào đó phía sau.

Cháu thấy anh Tam tội nghiệp quá, làm sản xuất lời lãi ít, không có tiền cúng các anh trên chăng ?
Hành vi phạm tội rành rành ra thế này mà cụ vẫn nói bậy được à? Nói dân trí thấp lại tự ái:
Cơ quan điều tra xác định ông Tam đã chỉ đạo Phạm Xuân Tình ký các Hợp đồng nguyên tắc với Công ty TNHH đầu tư thương mại Việt Tài, Công ty TNHH đầu tư sản xuất An Thiên, Công ty THHH Đầu tư xuất nhập khẩu Trần Thoàn.

Sau đó không xuất hóa đơn và để ngoài số sách kế toán liên quan đến doanh thu bán hàng cho Công ty TNHH điện lạnh Asanzo của Công ty Cổ phần tập đoàn Asanzo và sử dụng hóa đơn không hợp pháp để hạch toán hàng hóa, nguyên liệu đầu vào trong hoạt động phát sinh nghĩa vụ thuế, nhằm mục đích trốn số tiền thuế phải nộp là hơn 15,7 tỷ đồng.

Còn một số cụ bảo số tiền trốn thuế có hơn 15 tỷ chẳng bõ bèn gì thì nên xem lại. Nhiều hay ít dù chỉ 1 đồng, nếu là tiền ăn cắp cũng như nhau hết.

huyhung123

Xe điện
Bác nào giải thích thêm cho em về chỗ trốn thuế với. Theo em biết thuế nhập khẩu linh kiện điện tử = 0%, chỉ có thuế VAT, mà cái VAT này đằng nào chả được khấu trừ khi bán cho người dùng cuối. Vậy Tam trốn thuế nào, được lợi gì? Giả sử em muốn lập công ty sản xuất đồ điện tử mà cũng sẽ nhập linh kiện thì phải rút ra bài học gì từ case Asanzo?
Trốn thuế TNDN chứ cụ, 20% trở lên đấy.

zolahn

Xe điện
Ngày xửa ngày xưa, khi một số anh mặc Véc đẹp đẽ lên Tivi nói chuyện đạo lý, dạy làm giàu, giúp đỡ người khác làm giàu, thì nhiều anh em trong các lĩnh vực đã nói!
Người giàu, giỏi thực sự, họ tư duy và thể hiện khác cơ!
Vậy là người ta sấm rằng: Mấy anh chị Xác Cá đó, lên TV để "chuộc tội", hoặc để oánh lái, hoặc để chờ đợi!
Hiện giờ thì cũng có mấy anh Xác cá bị khởi tố, thậm chí bị bắt rồi!
Nguồn link đều chính thống.
Thí sinh đầu tiên điểm danh là bạn Thủy
Thí sinh tiếp theo là bạn Tam
Người ta còn sấm có bạn lùa gà tiền ảo nữa
Cũng sắp đến shark bình rồi

hoangminh1992

[Tịch thu bằng lái]
Chương trình shark tank ở nước ngoài rất hay, về VN thì biến tướng, chất lượng bọn shack VN cực kỳ tệ hại, cháu xem 1 vài kỳ rồi bỏ.

Anh ấy đi đầu nên rủi ro lớn thôi, chứ mấy hãng sau này cũng toàn Tàu mượn xuất sứ Thái Lan,Indonesia rửa CO&CQ.
Chủ động trốn thuế mà cụ vẫn nói là nó bị rủi ro ư?

OTheAh

Xe tăng
Sharp Land vẫn có hiệu ứng Halo nhất định! Nhiều người cũng giỏi và cũng vẫn tự hào khi có giao lưu với anh cá đó! Tạm anh ấy vẫn ổn
Dạo này thấy anh ấy tóc bạc hết cả, chắc vẫn ủ mưu

huyhung123

Xe điện

Thông thường nợ thuế thì sẽ có cơ hội khắc phục hậu quả! (mà không bị bắt)
Sao "trốn thuế" mà đã bị bắt tạm giam rồi anh Tam ơi là anh Tam.
Hay đằng sau còn cái gì to nặng hơn?
Nợ vs trốn khác nhau chứ cụ?