[Funland] Điểm danh Xác Cá Sa Lưới

Vongai

Xe buýt
Chuyện làm ăn, sa cơ lỡ bước là chuyện bình thường. Nhưng nhiều cụ thấy cái này, lại liên tưởng quá tới cái khác, đôi khi làm xấu hình ảnh tốt đẹp (chiếm phần lớn của nó đi)

- Hiện nhà em vẫn đang dùng chiếc tivi Asanzo em mua cách đây 6 năm
- Bố mẹ em vẫn đang dùng chiếc Vinsmart em mua t2 - 2020 đây

Gì thì gì, em vẫn ủng hộ và quý trọng người dám nghĩ dám làm.
Các cụ nên hiểu là làm 10, thì xác suất thành công có khi chỉ được 2,3 trong môi trường xã hội phức tạp, cạnh tranh hiện nay; Nên họ dám làm, có thành công là mình đã ngưỡng mộ cái chí, cái khí khái của họ rồi
Còn hơn rất nhiều người, lờ đờ ốc nướng , nước chảy bèo trồi, cả đời chỉ dựa vào may mắn mới có thể thành công, ko bao giờ có mưu tính , lên kế hoạch và thực hiện, chỉ giỏi phân tích chê bai
Bố khỉ lũ mất dậy, đáng khinh!

BMW R60

Xe tăng
Có thèng xác land, nhìn mặt đã thấy khó ưa, lại còn xui thanh niên đừng có cố mua nhà (đằng nào thanh niên cũng ít tiền, có xui mua họ cũng chịu) để tiền mà đầu tư vào mấy cái app tài chính đểu, vét của các cháo từ 50k :))
Xác này có phải cái anh còn kiêm đi làm quảng cáo cho hãng quần áo Aristino, nước mắm gì đó phải không cụ?
Tay này được cái hoạt ngôn, mõm dẻo!

Đội báo đó cũng có anh mất nghiệp mà!
Anh Điếu cày cũng có sai phạm đầy mình, mà vẫn có cụ vào bênh vì nhờ anh ấy vi phạm mà có cái nhà vi dạng vi phạm, thiếu an toàn tồn tại! Đúng là xã hội muôn màu
Bên đấy làm phóng sự điều tra cũng kỳ công phết, gài người vào làm công nhân bóc tem và dán tem tại xưởng luôn. Đúng là : ..." Trạng chết, Chúa cũng băng hà"...

BMW R60

Xe tăng
Em thấy Asanzo rẻ và tốt tầm giá. Người tiêu dùng khá lợi
Ông cụ nhà cháu ở quê vẫn đang dùng con điều hòa Asanzo mua từ năm 2019. Vẫn khá tốt, giá thành rẻ. Cụ bảo giá rẻ, bảo hành 3 năm ... :D :D Xét về lợi ích cho người tiêu dùng, đặc biệt là người dân vùng quê, vùng sâu xa là ổn.. Họ được dùng điều hòa, tivi giá rẻ và cũng khá bền, tốt

Ông cụ nhà cháu ở quê vẫn đang dùng con điều hòa Asanzo mua từ năm 2019. Vẫn khá tốt, giá thành rẻ. Cụ bảo giá rẻ, bảo hành 3 năm ... :D :D Xét về lợi ích cho người tiêu dùng, đặc biệt là người dân vùng quê, vùng sâu xa là ổn.. Họ được dùng điều hòa, tivi giá rẻ và cũng khá bền, tốt
Trốn thuế thì bán rẻ là đương nhiên rồi cụ, ngân sách thất thu, nhưng 1 nhóm người hưởng lợi.

BMW R60

Xe tăng
Trốn thuế thì bán rẻ là đương nhiên rồi cụ.
Vâng cụ! Cháu có nói gì đâu. Cũng không bênh hay thần tượng anh Tam gì cả. Chỉ dám nói là xét trên lợi ích của người dân vùng quê, vùng sâu xa..Vì có sản phẩm giá rẻ mà họ mới tiếp cận, đc sử dụng điều hòa. Ví dụ 1 con điều hòa cùng công suất thì Daikin có thể đắt gấp đôi Asanzo. Người dân nghèo sao dám mua Daikin.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Xã hội đã và đang ngấm đòn, sẽ tiếp tục ngấm hơn trong thời gian tới.

Giới doanh nhân thì làm cầm chừng, ai có thể thì cơ cấu lại tài sản, giảm bớt quy mô, hoặc nghỉ hẳn. Họ vẫn sống ổn vì có tích lũy tài sản, chỉ ít tiền hơn thôi.

Giới làm công ăn lương mới là những người chịu hậu quả nhiều nhất, vì hết việc là ra đường. Rất tiếc, họ lại là những người đọc báo và vỗ tay to nhất.
Xã hội bây giờ thật kì lạ. Cứ thấy ai đi tù là vui rồi.
anh ơi! Toang rồi, toang rồi. E bảo ngay toang rồi. Vừa bik bắt rồi. Khó đấy ???
Nhất là sinh viên giới trẻ càng mong các kol vào tù. Kol mang niềm vui giải trí đến cho họ, hok thưởng thức trên ko gian mạng, nhưng họ lại chờ đợi kol mắc sai lầm.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Cụ chuẩn

Quan lại bay mũ, Đại gia ngã ngựa

Đông đảo quần chúng nhân dân hỉ hả, thậm chí có 1 bộ phận sung sướng

Nhưng chính họ mới là những người bay mất lá rau con cá vốn đã chật vật kiếm hàng ngày trong bát cơm nhà mình thời gian nhanh nhất sau đó

Quan có bay mũ, Đại gia có ngã ngựa thì tiền của vẫn đủ phè phỡn đến hết đời chắt
Thấy ai đi tù là tag người thân hay bạn bè vào. Thấy chưa, đã nói rồi ko được 3x7 bằng 21 ngày. Toang ròii. Ko cần biết cuộc sống của mình thế nào. Thấy mình ko phải đi tù mà người khác phải đi tù là hơn người khác rồi. Thấy thoả mãn rồi.
xã hội như thế mà đòi phát triển á ??? Cứ nghĩ là nghiêm khắc hơn thì xh tự khắc phát triển. Không có đâu nhé. Xã hội mà nhiều người ngồi một chỗ xong chờ đợi người khác làm sai xong phán xét người mắc sai lầm là xh dangđứng yên
Một xã hội nhiều người bắt tay vào làm. Chứ ko phải một xh chỉ trỏ và chờ đợi người khác phạm sai lầm.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Asanzo nó cứ làm trò, lấy tiếng hàng Việt làm gì. Cứ đường đường chính chính Made in China nhưng thương hiệu Việt, giá hợp lý vẫn đầy người mua.
GIờ có Casper, sang Thái đăng ký cái công ty , thành ra thương hiệu Thái nhưng hàng hóa vẫn để đúng Made in China, giá hợp lý dân vẫn mua.
Còn người tiêu dùng thông thái thì nên mua luôn Gree, chuẩn đét TQ, dùng ngon gấp vạn Casper mà giá chắc hơn tí thôi.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Có 3 chị chỉ ăn, vệ sinh và lĩnh lương cho toàn bộ tượng mua về cụ ạ. Yêu cầu mỗi việc cẩn thận, nhẹ nhàng
Cụ Ngọc sở thích chơi tượng hả cụ. Có lý do gì đặc biệt ko cụ nhỉ. Em là em thấy chơi mấy món nặng thế sau có dọn đi cũng mệt.

quanfgv35

Xe tăng
Website
tamthoikhongco.com
Cháu ngày xưa hay nói chuyện với 1 con cá mập. Anh em quý nhau lắm
Từ ngày vk ck nó trục trặc là cháu méo chơi cả 2 đứa nó nữa 🤣
Lâu lâu đăng tus chửi đểu 😏
Cháu biết vk ck nó đọc cả đấy 🤣

Cụ có vẻ hả hê với vụ này nhỉ ? Bỉ bôi chê bạn cũ lên đây làm gì ??? Ae đang quý nhau rồi vc nó bỏ nhau thì sao lại đ** chơi nữa ạ:-/ ???

Húp sụp sụp

Xe điện
Xác này có phải cái anh còn kiêm đi làm quảng cáo cho hãng quần áo Aristino, nước mắm gì đó phải không cụ?
Tay này được cái hoạt ngôn, mõm dẻo!
Nói chung đầu tư bđs mà cứ nhác thấy bóng thấy mõm xác này là em loại khỏi vùng quan tâm cho nhanh :)) dính vào ăn quả tiến 1 lùi 2 thậm chí lùi 3,4,5 luôn í

Tuấn 3s

Xe tăng
Nhiều người nhà và người quen của em đều thấy khen tivi của Asanzo dùng được, ổn với mức giá. Trong nhà em cũng đang có 1 cái của chủ cũ để lại. Cảm giác của em là "có thiện cảm" với thương hiệu đó. Còn nghe cái tội với số tiền bị bắt kia thì thấy nó cứ sao sao ấy, chắc là "số đen".

hotboy2k7

Xe tải
Ngày xửa ngày xưa, khi một số anh mặc Véc đẹp đẽ lên Tivi nói chuyện đạo lý, dạy làm giàu, giúp đỡ người khác làm giàu, thì nhiều anh em trong các lĩnh vực đã nói!
Người giàu, giỏi thực sự, họ tư duy và thể hiện khác cơ!
Vậy là người ta sấm rằng: Mấy anh chị Xác Cá đó, lên TV để "chuộc tội", hoặc để oánh lái, hoặc để chờ đợi!
Hiện giờ thì cũng có mấy anh Xác cá bị khởi tố, thậm chí bị bắt rồi!
Nguồn link đều chính thống.
Thí sinh đầu tiên điểm danh là bạn Thủy
Thí sinh tiếp theo là bạn Tam
Người ta còn sấm có bạn lùa gà tiền ảo nữa
Thực hư các Shark như nào em không dám phán nhưng em nghe nói là có nhiều start up đã x2, x3 doanh số sau khi được chọn lên ghi hình Shark Tank, coi như cũng lợi cả đôi đường mà cụ. Có một cơ số người nổi tiếng cũng lên gọi vốn như cầu thủ Lương Xuân Trường, MC Minh Trang...

duongqua

Xe container
Những người giàu mà bác biết toàn loại lừa lọc thì bác cũng phải xem lại mình đi. Chơi với họ là hư người đấy.
thế là cứ biết là chơi cùng hả bác?như thằng Thủy xác, TML, THM... đấy e biết qua báo đài cũng là e chơi cùng hả bác, thế thì e chơi với nhiều đứa lắm :D

duongqua

Xe container
Không thể nói như này được, giàu lên bằng chất xám, bằng tài năng, không đi con đường như cụ Hậu (VP) có rất nhiều doanh nhân cụ à.
Thế em mới nói là số như cụ nói là rất ít mà, cụ đọc lại còm trên của em nhé.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Vụ xác.
Từ người chơi đến quản lý chương trình lên sóng biết "nừa nhau" là chính, chốt đầu tư mà không giải ngân (biết nhưng chấp nhận điều đó). Nói chung người dân mua sản phẩm của chương trình này là nạn nhân. :D
Bọn truyền thông kể cả vê tê nó cũng bẩn bựa bỏ mẹ, lúc cần đánh bóng dẫn dắt dư luận tô vẽ về cuộc sống kinh tế thì chúng nó lấy ra làm con ten, chứ bọn nó biết hết cả đấy.
H hết giá trị thì chúng nó lại lôi ra nhưng ở diễn biến khác.
Chính vì thế các chương trình kiểu này tốt nhất không nên xem.