[Funland] Điểm danh Xác Cá Sa Lưới

Dream Thai

Xe điện
Ngày xửa ngày xưa, khi một số anh mặc Véc đẹp đẽ lên Tivi nói chuyện đạo lý, dạy làm giàu, giúp đỡ người khác làm giàu, thì nhiều anh em trong các lĩnh vực đã nói!
Người giàu, giỏi thực sự, họ tư duy và thể hiện khác cơ!
Vậy là người ta sấm rằng: Mấy anh chị Xác Cá đó, lên TV để "chuộc tội", hoặc để oánh lái, hoặc để chờ đợi!
Hiện giờ thì cũng có mấy anh Xác cá bị khởi tố, thậm chí bị bắt rồi!
Nguồn link đều chính thống.
Thí sinh đầu tiên điểm danh là bạn Thủy
Thí sinh tiếp theo là bạn Tam
Người ta còn sấm có bạn lùa gà tiền ảo nữa
Cái bọn thích nói, nói giỏi hơn làm thì chỉ nên làm giảng viên NEU thôi, chứ lại thích làm cả founder với CEO thì cái kết phá sản hay đi tù thì chỉ là matter of time thôi :)

Dream Thai

Xe điện
không biết asanzo mà không dính vụ này, sau có nội địa hóa nổi tivi không nhỉ? việt nam mình sản xuất què cụt quá không tự làm chủ được thị trường nội địa, hội nhập thì hết cỡ. nếu các khách hàng thế giới lao đao hoặc chiến tranh thì hàng nội không xuất được, hàng ngoại vẫn phải mua, căng lắm
E thấy mấy anh mà bị xxx vồ hụt thì nên làm cái thẻ xanh, chứ về sau kiểu gì chả dính vụ abcxyz gì đó, vì các shark này toàn kiếm ăn chỗ nc đục :)

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Xã hội đã và đang ngấm đòn, sẽ tiếp tục ngấm hơn trong thời gian tới.

Giới doanh nhân thì làm cầm chừng, ai có thể thì cơ cấu lại tài sản, giảm bớt quy mô, hoặc nghỉ hẳn. Họ vẫn sống ổn vì có tích lũy tài sản, chỉ ít tiền hơn thôi.

Giới làm công ăn lương mới là những người chịu hậu quả nhiều nhất, vì hết việc là ra đường. Rất tiếc, họ lại là những người đọc báo và vỗ tay to nhất.
Nghĩ theo 1 hướng khác thì các công ty đấy sẽ có những người to hơn, quyền lực hơn mua lại. Gọi là thôn tính và cty vẫn tiếp tục phát triển

DurexXL

Xe lăn
Xã hội đã và đang ngấm đòn, sẽ tiếp tục ngấm hơn trong thời gian tới.

Giới doanh nhân thì làm cầm chừng, ai có thể thì cơ cấu lại tài sản, giảm bớt quy mô, hoặc nghỉ hẳn. Họ vẫn sống ổn vì có tích lũy tài sản, chỉ ít tiền hơn thôi.

Giới làm công ăn lương mới là những người chịu hậu quả nhiều nhất, vì hết việc là ra đường. Rất tiếc, họ lại là những người đọc báo và vỗ tay to nhất.
Cụ chuẩn

Quan lại bay mũ, Đại gia ngã ngựa

Đông đảo quần chúng nhân dân hỉ hả, thậm chí có 1 bộ phận sung sướng

Nhưng chính họ mới là những người bay mất lá rau con cá vốn đã chật vật kiếm hàng ngày trong bát cơm nhà mình thời gian nhanh nhất sau đó

Quan có bay mũ, Đại gia có ngã ngựa thì tiền của vẫn đủ phè phỡn đến hết đời chắt

Marble Trans

Xe tăng
trước e cũng nói rồi, ở cái xh VN này, người giàu lên được bằng mồ hôi, nước mắt, máu, chất xám, chuyên môn và may mắn của chính bản thân họ, thì ít lắm rất ít luôn. Còn lại chủ yếu Giàu lên được là nhờ lừa, ăn không của người khác là giỏi thôi,số này chiếm đại đa số luôn!
E đang mường tượng 10-20 năm nữa thì có hết đc vấn nạn này ko chứ còn cứ vầy, chả mấy chốc lại giống Venezuela thôi!
Không thể nói như này được, giàu lên bằng chất xám, bằng tài năng, không đi con đường như cụ Hậu (VP) có rất nhiều doanh nhân cụ à.

hunggal

Xe tăng
trước e cũng nói rồi, ở cái xh VN này, người giàu lên được bằng mồ hôi, nước mắt, máu, chất xám, chuyên môn và may mắn của chính bản thân họ, thì ít lắm rất ít luôn. Còn lại chủ yếu Giàu lên được là nhờ lừa, ăn không của người khác là giỏi thôi,số này chiếm đại đa số luôn!
E đang mường tượng 10-20 năm nữa thì có hết đc vấn nạn này ko chứ còn cứ vầy, chả mấy chốc lại giống Venezuela thôi!
Những người giàu mà bác biết toàn loại lừa lọc thì bác cũng phải xem lại mình đi. Chơi với họ là hư người đấy.

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Về chuyện phông bạt em ko đồng tình với mấy anh này. Em cũng chưa xem chương trình này.

Còn việc các Doanh Nhân bị bắt em ko có ý kiến gì, vì ý kiến xong mình rất dễ trở thành hả hê công kích họ. họ sai họ chịu. Em vẫn tôn trọng họ vì họ đã từng là người tạo công ăn việc làm cho xã hội.

Chưa biết ngày mai đến lượt ai vướng lùm xùm cả. Vì cấu trúc XH nó quá phức tạp. Đã làm thì không ai mạnh mồm khẳng định mình trong veo được.

Em thấy: "chưa bao giờ đi tù dễ như bây giờ". Đến cửa quan mới thấy, cái loại sai về hoá đơn, sai về quan hệ kinh tế ngồi dài như xếp hàng đi khám bệnh. Có thoát được thì cũng nhũn người.

Những người làm Doanh Nghiệp đang phải trải qua giai đoạn cực kỳ nguy hiểm. Niềm tin bị bào mòn, không dám và không muốn làm nữa. Nhưng ko làm thì làm gì? Họ ko trả lời đc câu hỏi này, nên đành vừa làm vừa cầu nguyện cho kiếp con tin.
Các cơ quan quản lý hình như đều được đào tạo nghiệp vụ của SỰ hay sao ý. Nghiệp vụ khét lẹt luôn.
Nghiệp vụ chính là dí cho 1 cái tội, yêu cầu ký. Mày ko ký thì chứng minh mày đúng đi. Rồi đứa mềm đứa cứng, đứa dọa nạt. Ai yếu thì ăn no đòn cho cái tội ảo mà chính mình ký nhận :))

Batman

Xe điện
Cái này gọi là cáo mượn oai hùm hay theo đóm ăn tàn thì đúng nghĩa cà cụ?
Có học trò như này thì người "Thầy" kia không biêt nên vui hay nên buồn.
Đúng rồi cụ ạ,
Cháu là người huy động anh em chuyển lên cho thầy 😁

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Cụ chuẩn
Quan lại bay mũ, Đại gia ngã ngựa
Đông đảo quần chúng nhân dân hỉ hả, thậm chí có 1 bộ phận sung sướng
Nhưng chính họ mới là những người bay mất lá rau con cá vốn đã chật vật kiếm hàng ngày trong bát cơm nhà mình thời gian nhanh nhất sau đó
Quan có bay mũ, Đại gia có ngã ngựa thì tiền của vẫn đủ phè phỡn đến hết đời chắt
Nếu mình được 1 mà thằng hàng xóm được 2 thì quần chúng sẵng sàng chọc 1 con mắt cho thằng hàng xóm bị mù

Chỉnh sửa cuối:

Idemitsu

Xe tăng
Thực sự đây là 1 tin buồn cho nền kinh tế. Các cụ ko hiểu giờ làm ăn khó thế nào đâu. Còn cái sai của doanh nghiệp thì kiểu gì chả có. Đặc biệt là những ông làm được :)

vuvanphong

Xe điện
Nhiều cụ có vẻ máu bi quan quá! Em nhìn thấy và tin rất nhiều doanh nghiệp doanh nhân làm bài bản! Và việc bắt các cá nhân vi phạm là cực kỳ cần thiết, bảo vệ sự nghiêm minh và bảo vệ các doanh nghiệp tử tế, bảo vệ người lao động, bảo vệ người tiêu dùng!
Có đầy người tài năng không lựa chọn việc vi phạm pháp luật để làm giàu bất chấp! Và khi những kẻ vi phạm pháp luật bị trả giá thì họ có thể thử nhẹ một chút chứ!!!

Idemitsu

Xe tăng
Cháu ngày xưa hay nói chuyện với 1 con cá mập. Anh em quý nhau lắm

Từ ngày vk ck nó trục trặc là cháu méo chơi cả 2 đứa nó nữa 🤣

Lâu lâu đăng tus chửi đểu 😏
Cháu biết vk ck nó đọc cả đấy 🤣

Ko chơi vì vợ chồng bạn trục trặc. Xong còn đăng tus khịa. Bạn như cụ thì họ tránh xa cũng phải :)

Thực sự đây là 1 tin buồn cho nền kinh tế. Các cụ ko hiểu giờ làm ăn khó thế nào đâu. Còn cái sai của doanh nghiệp thì kiểu gì chả có. Đặc biệt là những ông làm được :)
Mấy năm trước hình như đấu với đội báo chí, sai mà còn cương thì toang nhanh thôi.

vuvanphong

Xe điện
Mấy năm trước hình như đấu với đội báo chí, sai mà còn cương thì toang nhanh thôi.
Đội báo đó cũng có anh mất nghiệp mà!
Anh Điếu cày cũng có sai phạm đầy mình, mà vẫn có cụ vào bênh vì nhờ anh ấy vi phạm mà có cái nhà vi dạng vi phạm, thiếu an toàn tồn tại! Đúng là xã hội muôn màu

duongtver

Xe tăng
Vụ xác.
Từ người chơi đến quản lý chương trình lên sóng biết "nừa nhau" là chính, chốt đầu tư mà không giải ngân (biết nhưng chấp nhận điều đó). Nói chung người dân mua sản phẩm của chương trình này là nạn nhân. :D
Coi như đỡ mất công quảng cáo sản phẩm cụ nhỉ. Được rót vốn thì tốt mà ko thì coi như đi quảng cáo.