Điểm danh các bác đi Luxgen (Độ đẽo, bảo dưỡng, sửa chữa vào đây)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ksxdcd

Xe điện
Biết rằng anh em ta cưỡi L to 7 SUV bây giờ cũng chỉ như quạ trắng trong hàng ngàn, chục ngàn xe SUV 7 chỗ tại VN - nhiều người còn không biết L to mặt ngang mũi dọc thế nào là thế nào đây ^^!
Bác có biết đàn quạ màu gì và trong đàn quạ có bao nhiêu con quạ trắng không?

CAP_bl

Xe điện
Chúc các bác và gia đình kỳ nghỉ vui vé (b)

PS. Em ở HN thôi, các bác nào ở lại, xem lịch cafe nhỉ (c)

Ksxdcd

Xe điện
Em có vụ này muối hỏi các bác chạy L to :
Khi lên xe em hay bật bluetooth điện thoại để nghe điện thoại bằng hệ thống loa và microphone của xe , không cần phải rời tay lái để cầm điện thoại.
Tuy nhiên nhiều khi quên, lên xe nổ máy rồi mới nhớ ra và bật bluetooth điện thoại thì bluetooth điện thoại không conect và hệ thống của xe đc. Khi ấy lại phải 1 tay cầm điện thoại nghe khi có cuộc gọi đến - hoặc lúc nào chờ đèn đỏ thì tranh thủ tắt máy xe và sau khi nổ máy lại thì mới conect đc bluetooth!

Các bác có gặp tình trạng này không? có cách nào để khi mở bluetooth điện thoại sau khi đã nổ máy xe mà vẫn conect đc không?

hung389

Xe đạp
Em có vụ này muối hỏi các bác chạy L to :
Khi lên xe em hay bật bluetooth điện thoại để nghe điện thoại bằng hệ thống loa và microphone của xe , không cần phải rời tay lái để cầm điện thoại.
Tuy nhiên nhiều khi quên, lên xe nổ máy rồi mới nhớ ra và bật bluetooth điện thoại thì bluetooth điện thoại không conect và hệ thống của xe đc. Khi ấy lại phải 1 tay cầm điện thoại nghe khi có cuộc gọi đến - hoặc lúc nào chờ đèn đỏ thì tranh thủ tắt máy xe và sau khi nổ máy lại thì mới conect đc bluetooth!

Các bác có gặp tình trạng này không? có cách nào để khi mở bluetooth điện thoại sau khi đã nổ máy xe mà vẫn conect đc không?[Bác làm lại quy trình kết nối là ok]

Ksxdcd

Xe điện
[Bác làm lại quy trình kết nối là ok]
Bác có thể nói rõ hơn quy trình kết nối đc không?
- Nó có nghĩa là em phải mở bluetooth điện thoại trước khi nổ máy xe ( trong post trên em đã phải tát máy xe rồi bật lại để hệ thống trên xe mở sau khi đã có bluetooth điện thoại mở thì mới conect đc) hay chỉ là tắt bluetooth điện thoại rồi bất lại lần nữa trong khi xe vẫn đang nổ máy thì sẽ conect đc?
- em sẽ thử lại xem sao! Nếu đc thì ok quá vì thỉnh thoảng đãng trí em hay quên không mở bluetooth điện thoại trước khi nổ máy xe. Còn không thì quả là phiền vì lại phải tắt máy xe như em đã là và khởi động lại xe!

Thanks bác!

catrinh

Xe buýt
em không chạy L to, 16 h ngày 3/5 , đi từ cầu giẽ về hn gặp môt bác L to màu trắng ( ko rõ biển) cùng chiều khá mới. nhìn bánh xe hơi nhỏ, gầm xe hơi thấp so với khung vỏ khá cồng kềnh em nghĩ là SUV. các cụ cho hỏi xe này có nâng gầm, 2 cầu không, xát xi rời hay liền, động cơ có đủ bản xăng , dầu không?
em có cảm giác SUV này hơi thấp, bánh nhỏ cũng thấp. mong các cụ trao đổi thông tin.

có gặp được cụ L trắng hôm qua thì càng tốt. em chạy land 2013 đi sau ngắm xe cụ mãi.

Chỉnh sửa cuối:

CAP_bl

Xe điện
em không chạy L to, 16 h ngày 3/5 , đi từ cầu giẽ về hn gặp môt bác L to màu trắng ( ko rõ biển) cùng chiều khá mới. nhìn bánh xe hơi nhỏ, gầm xe hơi thấp so với khung vỏ khá cồng kềnh em nghĩ là SUV. các cụ cho hỏi xe này có nâng gầm, 2 cầu không, xát xi rời hay liền, động cơ có đủ bản xăng , dầu không?
em có cảm giác SUV này hơi thấp, bánh nhỏ cũng thấp. mong các cụ trao đổi thông tin.

có gặp được cụ L trắng hôm qua thì càng tốt. em chạy land 2013 đi sau ngắm xe cụ mãi.
Đúng là xe này có cảm giác gầm hơi thấp, dù là xe Suv, xe không có nâng gầm, máy 2.2 turbo, xăng, xe 2 cầu cụ nhé. Trong xe thì rộng rãi, khá thoải mái, không có cảm giác thấp đâu.
Chi tiết, cụ xem tại web của hãng cho đầy đủ http://luxgen-motors.vn/

catrinh

Xe buýt
Đúng là xe này có cảm giác gầm hơi thấp, dù là xe Suv, xe không có nâng gầm, máy 2.2 turbo, xăng, xe 2 cầu cụ nhé. Trong xe thì rộng rãi, khá thoải mái, không có cảm giác thấp đâu.
Chi tiết, cụ xem tại web của hãng cho đầy đủ http://luxgen-motors.vn/
cám ơn cụ. em kém về tiếng anh lắm, cũng chưa có cơ hội gặp trực tiếp ngắm từ dưới lên, từ trong ra ngoài e này nên chưa biết gầm bệ, hệ thống treo.... của em nó. e muốn các cụ đang sử dụng chia sẻ thông tin từ chính các cụ là hay hơn đọc của hãng, vì các cụ đã thu thập đầy đủ thông tin tinh tuý rồi. ví dụ như tự trọng xe này em tìm mãi không thấy, máy 2.2 thì hơi đuối nhỉ.
em chạy sau nhìn khung vỏ cũng kềnh càng , chắc chắn kể cả hàng ghế thứ 3 cũng rất rộng rãi.

Chỉnh sửa cuối:

catrinh

Xe buýt
các cụ đi chơi xa vẫn chưa về à, vào chia sẻ tý đi

CAP_bl

Xe điện
cám ơn cụ. em kém về tiếng anh lắm, cũng chưa có cơ hội gặp trực tiếp ngắm từ dưới lên, từ trong ra ngoài e này nên chưa biết gầm bệ, hệ thống treo.... của em nó. e muốn các cụ đang sử dụng chia sẻ thông tin từ chính các cụ là hay hơn đọc của hãng, vì các cụ đã thu thập đầy đủ thông tin tinh tuý rồi. ví dụ như tự trọng xe này em tìm mãi không thấy, máy 2.2 thì hơi đuối nhỉ.
em chạy sau nhìn khung vỏ cũng kềnh càng , chắc chắn kể cả hàng ghế thứ 3 cũng rất rộng rãi.
Cụ đúng là... Trang đó chữ Việt mà :)
Tuy nhiên ý cụ cũng hợp lý, ở đây toàn anh em tự tìm hiểu rồi quyết định mua xe này. Máy 2.2 cũng không yếu vì có turbo (tương đương 3.0) khi cụ đạp mạnh ga, xe vượt tốt. Trong xe thì rộng rãi, hàng ghế 3 ngồi được. Các phụ kiện khá đủ, tuy nhiên do chưa Việt hóa nên phần mềm dẫn đường chưa tốt, không sử dụng được ưu điểm màn hình 10.0.
Cụ chịu khó xem lại thớt, anh em bàn từ hồi đầu xem có nên mua xe này không, sẽ rõ các ưu, nhược của xe. Xét về tính năng sử dụng so với giá tiền bỏ ra thì anh em đều thống nhất là hợp lý.
Cụ xem thông tin, nếu cần gì cứ hỏi, anh em sẵn sàng chia sẻ thôi.

catrinh

Xe buýt
Cụ đúng là... Trang đó chữ Việt mà :)
Tuy nhiên ý cụ cũng hợp lý, ở đây toàn anh em tự tìm hiểu rồi quyết định mua xe này. Máy 2.2 cũng không yếu vì có turbo (tương đương 3.0) khi cụ đạp mạnh ga, xe vượt tốt. Trong xe thì rộng rãi, hàng ghế 3 ngồi được. Các phụ kiện khá đủ, tuy nhiên do chưa Việt hóa nên phần mềm dẫn đường chưa tốt, không sử dụng được ưu điểm màn hình 10.0.
Cụ chịu khó xem lại thớt, anh em bàn từ hồi đầu xem có nên mua xe này không, sẽ rõ các ưu, nhược của xe. Xét về tính năng sử dụng so với giá tiền bỏ ra thì anh em đều thống nhất là hợp lý.
Cụ xem thông tin, nếu cần gì cứ hỏi, anh em sẵn sàng chia sẻ thôi.
e mở trang đó ra chỉ thấy điạ chỉ văn phòng giao dịch, các chế độ điện tử, chế độ think. cụ cho em hỏi tự trọng L 7 bao nhiêu, xat xi rời hay liêng, cái này trên web khoing thấy. cụ chỉ giáo giúp, vì hiểu biết của e hạn chế về dòng này.

CAP_bl

Xe điện
e mở trang đó ra chỉ thấy điạ chỉ văn phòng giao dịch, các chế độ điện tử, chế độ think. cụ cho em hỏi tự trọng L 7 bao nhiêu, xat xi rời hay liêng, cái này trên web khoing thấy. cụ chỉ giáo giúp, vì hiểu biết của e hạn chế về dòng này.
Tự trọng U7 vào khoảng 1900 kg, chassis của nó liền, cụ xem thêm tại đây: http://www.luxgen-motor.com/suv.html

CAP_bl

Xe điện
Tuần mới, sau kỳ nghỉ dài, chúc các bác vui nhé (b)

Ksxdcd

Xe điện
Bác bớt chút thời gian lướt kỹ thớt này. Anh em đã mua và sử dụng L to ít là gần 1 năm, nhiều thì cũng sắp hết bảo hành 3 năm. Anh em chia sẻ rất nhiệt tình cả ưu, nhược điểm chứ không thiên lệch. Quan trọng nhất là không ai chán em nó cả.
Các thông tin bác quan tâm có thể xem lại trong post # 673.
Về tính năng cơ bản của xe này em gửi trong hình dưới đây:

Còn các vấn đề gì chưa rõ bác cứ hỏi, anh em sẽ nhiệt tình hỗ trợ!

Ksxdcd

Xe điện
Em giúp bác bằng hình ảnh chassis của em L to này :

Kết cấu thân vỏ của L to này có tính an toàn cao vì toàn do Tây thiết kế : bọn Austria MAGNA và UK PRODRIVE chuyên thiết kế cho BMW, AUDI, VOLVO, PORSCHE, HONDA, FORD. Kết cấu này đã đc thử nghiệm an toàn bởi German Continental ( chuyên test cho AUDI, OPEL...).
Còn test thực tế bác xem mấy post trước bác HungLuxgen7SUV #789 có cả video : 1 vụ tai nạn hiếm có, chắc ít loại xe khác chịu đc mà không chết người đối với như với xe Lto SUV7 này.

catrinh

Xe buýt
em cám ơn các cụ, tương đối chi tiết rồi. chúc các cụ tuần mới mạnh khoẻ, công tác tốt

catrinh

Xe buýt
có cụ nào thay lốp 215/55r18 bằng lốp 265/ 65 r18 chưa, em thấy thay lốp này đi cao xe đẹp hơn, đầm hơn đấy. còn an toàn chắc pải hơn.
thiết bị nghe nhìn của xe quá gớm. như xe của tương lai 2050, chả phải độ gì đâu, chắc pải đi vài năm mới quen sử dụng hết

Chỉnh sửa cuối:

Hungluxgen7suv

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

Ksxdcd

Xe điện
@ Hungluxgen7suv :
Dạo này bugi Iridium Denso IK20 thế nào? Xăng cộ thay đổi ra sao? Bác Hungluxgen7suv tổng hợp cho anh em biết với!

Trạng thái
Thớt đang đóng