Điểm danh các bác đi Luxgen (Độ đẽo, bảo dưỡng, sửa chữa vào đây)

Trạng thái
Thớt đang đóng

transporter

Xe hơi
Chao Anh Em, mình tên Sơn, đang o SG - Bình Chánh, 0937371212, mình cũng vừa tậu e L to SUV 7 2013. Vai bua hen cac Bac cafe chem gio va lap hoi SG nhe.
Moi mua xe dinh lap them luoi tan nhiet (kieu Benley, gia bao 3,8tr, theo đường link http://luxgen.combo.vn/luoi-tan-nhiet-luxgen-7-thep-304-cao-cap.html) va mieng bao ve lốc máy dưới sàn - giá hãng đến hơn 5tr. Bác nào có lắp rồi thì tư vấn cho mình với nhé. Cảm ơn nhiều :)
Em cũng thích cái lưới tản nhiệt Bentley. Dường link bác gửi kèm chết rồi. Có shop dưới HP báo giá những 5t.

http://phutungduyanh.com/main.aspx?page=productdetail&Id=4556

pipe

Xe tăng
Chào bác Pipe! Em mua L to một phần là do đọc thớt của bác & bác Vincentblack :) Cũng rất ngưỡng mộ tài chụp ảnh của bác nữa...Hẹn gặp bác sớm.
Dạ, cám ơn bác.. bác trong SG có thể giao lưu với bác Ksxdsd và bác Huy rồi. Lúc nào có đk mời cả 3 bác ra ngoài này giao lưu...

CAP_bl

Xe điện
Dạ, cám ơn bác.. bác trong SG có thể giao lưu với bác Ksxdsd và bác Huy rồi. Lúc nào có đk mời cả 3 bác ra ngoài này giao lưu...
Pipe nhầm rồi, bác Transport ở HN, còn bác Luongson mới ở trỏng :) Bác ấy với bác Kscdcd đã chat rồi mà hình như chưa ọp.

Luongson8888

Đi bộ
Bac nao o sg thi lien lac voi Sơn nhe 0937371212. Offline va chatting cho vui

catrinh

Xe buýt
Chúc mừng nhé :)

Chào bác, chúc mừng bác.
Bác gửi em cái nick fb và email để add bác vào nhóm trên fb nhé - ở đây thông tin hơi chậm.
Về tấm chắn bảo vệ, anh em đã bàn bạc nhiều, nay vẫn chưa ngã ngũ: thống nhất là cần có tấm chắn như vậy, nhưng của hãng làm bằng hợp kim, bền, tuy nhiên khi đi vào đá to sẽ bị cong vênh, dẫn đến đội chân máy hoặc kéo căng gầm ---> hại hơn lợi. Trong khi của nhiều hãng khác tấm này làm bằng nhựa, đảm bảo che chắn đá dăm nhưng khi gặp đá tảng thì sẽ vỡ, không bị lỗi như tấm kim loại. Còn đáy carte có vỡ thì thay, cũng rẻ thôi, không hại gì đến máy cả.
Bác tham khảo nhé.

Các cụ cứ lo lắng quá, theo em thì lắp đồ hãng vào. cụ sợ cong vênh còn hơn là đá nó văng lên khoang máy.
Em thấy xe của em còn có tấm chắn bảo vệ ở hốc bánh xe, tấm thép bảo vệ gầm máy, tấm thép bảo vệ 2 bình dầu. Cả đống đấy chắc cũng phải nặng hơn trăm kg, nhưng kệ nó chứ. Nhà sản xuất đưa vào chắc chắn không thừa.

Ksxdcd

Xe điện
Lâu quá không có tin tức gì và anh em cũng ít ghé vào thớt này.
Em mạo muội đưa vào mấy tấm hình. Không bình lọan gì. Các bác có ý kiến gì thì mời vào chém cho xôm:

Chỉnh sửa cuối:

Ksxdcd

Xe điện
Các cụ cứ lo lắng quá, theo em thì lắp đồ hãng vào. cụ sợ cong vênh còn hơn là đá nó văng lên khoang máy.
Em thấy xe của em còn có tấm chắn bảo vệ ở hốc bánh xe, tấm thép bảo vệ gầm máy, tấm thép bảo vệ 2 bình dầu. Cả đống đấy chắc cũng phải nặng hơn trăm kg, nhưng kệ nó chứ. Nhà sản xuất đưa vào chắc chắn không thừa.
Em cũng lắp 1 tấm hợp kim bảo vệ gầm động cơ. Từ lúc đó đi công trường, ổ gà, ổ voi, đá văng cũng yên tâm hẳn, không phải lo lắng gì. Trước em có thấy 2 cái xe L to MPV bị vỡ caste chảy dầu block máy do đá văng nên khi đi đường xấu rất rón rén.

catrinh

Xe buýt
Trước đây em đã bình luận rồi. Giờ vẫn giữ quan điểm là xe L rất giống với xe Pocher cayen đời cũ.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Chả biết chất lượng ra sao vì chưa được sở hữu nhưng ra đường gặp 1 vài e vẫn rất láng mượt và vẫn thấy thích thích :))

Ksxdcd

Xe điện
Chả biết chất lượng ra sao vì chưa được sở hữu nhưng ra đường gặp 1 vài e vẫn rất láng mượt và vẫn thấy thích thích :))
Anh em tham gia thớt này đã chạy L to 2-3 năm nhưng chưa thấy ai phàn nàn gì - xe anh em chạy là L to SUV 7 ver 2011-2013.
Tuy nhiên có 1 vài ý kiến khác từ bên ngoài ( bên Tinh tế...) có vẻ họ không gặp may hoặc xe đời đầu ( 2010) có 1 số defect - đã đc khắc phục cơ bản trong những năm sau.

CAP_bl

Xe điện
Em vừa cho xe vào kiểm tra định kỳ, duy có phớt cao su là có dấu hiệu lão hóa, dầu gỉ ra thôi. Thái độ làm việc và cung cấp phụ tùng có vẻ tốt hơn trước, mặc dù gara này không phải là L to dựng lên như ở trỏng. Như thế này có quyền hy vọng vào kế hoạch phát triển thương hiệu năm sau của hãng, nghe nói sẽ dựng đúng gara chuyên tại HN và có kế hoạch hoành tráng trong cả nước.

Ksxdcd

Xe điện
Em vừa cho xe vào kiểm tra định kỳ, duy có phớt cao su là có dấu hiệu lão hóa, dầu gỉ ra thôi. Thái độ làm việc và cung cấp phụ tùng có vẻ tốt hơn trước, mặc dù gara này không phải là L to dựng lên như ở trỏng. Như thế này có quyền hy vọng vào kế hoạch phát triển thương hiệu năm sau của hãng, nghe nói sẽ dựng đúng gara chuyên tại HN và có kế hoạch hoành tráng trong cả nước.
Em chỉ ngạc nhiên là hãng L to yêu cầu thay lọc nhớt mỗi lần khi thay dầu. Trong khi các hãng khác phải 2 lần thay dầu hoặc hơn mới thay lọc nhớt 1 lần. Lọc bụi và lọc không khí điều hòa L to cũng yêu cầu thay sớm - xe em bão dưỡng 10k cây chuối cũng phải thay rồi trong khi các hãng khác phải 20k hoặc 40 k cây chuối.
Không biết lý do gì mà hãng L to lại nhanh hơn các hãng khác ????

CAP_bl

Xe điện
Lọc dầu thì cứ 2 lần thay dầu mới thay chứ bác (đấy là tính dầu 5000km), nếu dùng loại 10000km thì thay dầu là thay lọc được rồi. Còn lọc bụi và điều hòa thì em thấy gara kiểm tra rồi vệ sinh thôi chứ không phải thay ngay, 20-25k km mới thay chứ.
Chắc là ở trỏng muốn an tâm nên đề nghị bác thay sớm thôi :)

pipe

Xe tăng
Lâu quá không có tin tức gì và anh em cũng ít ghé vào thớt này.
Em mạo muội đưa vào mấy tấm hình. Không bình lọan gì. Các bác có ý kiến gì thì mời vào chém cho xôm:

Bác Tiến chụp hình đẹp quá... nhìn rất đẳng cấp... hehe

Ksxdcd

Xe điện
Lọc dầu thì cứ 2 lần thay dầu mới thay chứ bác (đấy là tính dầu 5000km), nếu dùng loại 10000km thì thay dầu là thay lọc được rồi. Còn lọc bụi và điều hòa thì em thấy gara kiểm tra rồi vệ sinh thôi chứ không phải thay ngay, 20-25k km mới thay chứ.
Chắc là ở trỏng muốn an tâm nên đề nghị bác thay sớm thôi :)
Em đưa nội dung định kỳ bảo dưỡng ( chụp tại Luxgen Bình dương) để các bác xem xét nhé.

Trong bảng này thì mỗi lần thay nhớt cũng sẽ thay lọc nhớt luôn và lọc gió đọng cơ, lọc gió máy lạnh thay sau 10k cây chuối.
Như vậy không hiểu sao hãng L to lại yêu cầu thay các phụ kiện này nhanh gấp đôi các hãng khác ???

Chỉnh sửa cuối:

CAP_bl

Xe điện
Vâng, cái này bọn em cũng chụp, nghiên cứu. Khi đó hỏi ngay tại xưởng thì mấy bạn kỹ thuật cũng bảo kiểm tra, khi nào cần mới thay :)

Trạng thái
Thớt đang đóng