Điểm danh các bác đi Luxgen (Độ đẽo, bảo dưỡng, sửa chữa vào đây)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ksxdcd

Xe điện
Hôm qua bác Hungluxgen7suv chở em về với vẻ hưng phấn thái quá do chất lỏng dưới 50 độ. Trời mưa giữa lòng HN mà bác đạp ga đến hơn 3000 vòng/phút và lượn lách. Lưng em dán liền vào lưng ghế. May trời khuya nên ít xe máy. Tuy vậy em thấy cũng suýt va quệt mấy lần. Bác Hungluxgen7suv tay lái lụa nên tránh trong gang tấc. Em ngồi bên phụ, cũng thấy sợ rúm tứ túc =)), he ... he...

Phải công nhận vui.nhưng hình như hôm qua em hơi quá chén.Về đến nhà lăn ra nằm mà ko biết gì nữa cả.Có phải tại em đói không nhỉ....hi...hi

Chỉnh sửa cuối:

pipe

Xe tăng
Có suv rao mới trên chợ các cụ ạ, em có nên chơi phát ko
Em đổi lên L to từ xe bé Vios, còn các cụ ở đây có cụ đổi từ GLK, RX 350 "xuống" nhưng chưa thấy cụ nào nói từ ân hận cả cụ ạ.....

Hungluxgen7suv

Xe tải
Hôm qua bác Hungluxgen7suv chở em về với vẻ hưng phấn thái quá do chất lỏng dưới 50 độ. Trời mưa giữa lòng HN mà bác đạp ga đến hơn 3000 vòng/phút và lượn lách. Lưng em dán liền vào lưng ghế. May trời khuya nên ít xe máy. Tuy vậy em thấy cũng suýt va quệt mấy lần. Bác Hungluxgen7suv tay lái lụa nên tránh trong gang tấc. Em ngồi bên phụ, cũng thấy sợ rúm tứ túc =)), he ... he...
Bác thông cảm vì hôm qua em vui quá...he...he.ko kiểm soát được mình.Nếu làm bác đứng tim thì cho em xin lỗi bác nhé.Các bác trong nam lái xe ko luồn lách còn bọn em ngoài này thì luồn lách đã thành quen rồi bác ạ.Giao thông ngoài này khiếp lắm bác.

CAP_bl

Xe điện
Quả là vui thật, lâu lâu mới gặp các cụ. Mà cụ Ksxdcd tài thế, ở Hà Nội đúng dịp này (b)

Ksxdcd

Xe điện
Hôm ọp tại HN có 1 chú em tuổi trẻ tài cao tham gia muộn và về sớm vì đi với ái. Chú này còn chuyển từ S65 xuống L to mà còn rất vui vẻ, hài lòng.
Em không thấy chú em này có 1 tí ân hận nào trên nét mặt cả. Nghe nói chú em còn độ L to ghê lắm. Đáng tiếc hôm đó xe chú ấy bị va chạm vỡ đèn trước phải mang đi sửa nên không được xem L to độ khủng thế nào!

Em đổi lên L to từ xe bé Vios, còn các cụ ở đây có cụ đổi từ GLK, RX 350 "xuống" nhưng chưa thấy cụ nào nói từ ân hận cả cụ ạ.....

CAP_bl

Xe điện
Hôm ọp tại HN có 1 chú em tuổi trẻ tài cao tham gia muộn và về sớm vì đi với ái. Chú này còn chuyển từ S65 xuống L to mà còn rất vui vẻ, hài lòng.
Em không thấy chú em này có 1 tí ân hận nào trên nét mặt cả. Nghe nói chú em còn độ L to ghê lắm. Đáng tiếc hôm đó xe chú ấy bị va chạm vỡ đèn trước phải mang đi sửa nên không được xem L to độ khủng thế nào!
Xe của cậu này độ đủ thứ luôn, trước, sau, dọc thân xe, trong xe... Chắc chắn là chiếc L Suv độ nhất VN :)

Ksxdcd

Xe điện
Rất may mắn trong đợt công tác tại miền Bắc vừa qua, có ngọn gió lành đưa gặp được các L to. Buổi tối rất vui, anh em rất nhiệt tình và thân ái. Có thể nói đồng chí hướng thích dùng L to. Anh em cũng dùng nước trắng thấp hơn 50 độ nhiệt tình nên cũng lâng lâng 1 chút! :))
Các bác báo địa chỉ 34 A Ng Chí Thanh làm em tìm hơi bị lâu mặc dù nhìn qua bên kia đường thấy 3-4 L to đậu. Em hỏi nhân viên quán 34B thấy nói quán 34A đóng cửa. May thấy bác Kang lò dò từ phòng trong của quán 34B bước ra đón , lại mặc áo thun L to nữa nên không nhầm được.

Cám ơn bác Kang đã nhiệt tình tặng thêm bao chìa khóa kỉ niệm!

33 ở 34 công nhựn ghê thật, giờ e vưỡn chuếnh choáng.

pipe

Xe tăng
Các cụ ơi em thấy các bạn Đài đã dùng dầu gốc của hãng là 5W-50... sau đó chuyển sang MOBIL 1 0W-40... rồi cuối cùng các bạn ý chốt lại là INEO MC3 5W-30 là cho kết quả tốt nhất về nhiên liệu và máy êm tốc độ có kiểm soát tốt. MOBIL 1 0W-40 bị tình trạng xe chạy khoảng cách dài hơn và tốc độ xuống chậm (em cũng bị cảm giác này nên toàn phải căn mũi xe mình và khoảng cách xe trước xa hơn 1 tý). Hôm trước đi thay dầu hãng chuyển sang Castrol 10W-40... Cụ Kang vào phân tích hộ anh em về chủng loại dầu cái xem sao...!!!
.

.

Chỉnh sửa cuối:

Vincentblack

Xe tải
Trưa nay em vừa đè đầu 1 bác đi Suv 7 đen ở đầu đường Xã Đàn mới. Không biết xe bác nào cho em xin lỗi nhá.

Kangoora

Xe tăng
Hi các bác. Bữa ọp vừa rồi tuy ko đủ nhưng quá vui, đặc biệt là bác Tiến Ksxdcd tham dự một cách cực kỳ hiếm hoi. Cảm ơn sự nhiệt tình của các bác.
Giờ e mới thò mẹt lên đc, mấy bữa nay ăn nhậu quần quật bã hết người.
@@@@: Bác Pipe quả thật rất chịu khó tìm hiểu. Hiện tại Lờ to tổng đại lý khuyến cáo sử dụng dầu tổng hợp 100% của Shell với phẩm cấp SN 5W40. E đang tìm hiểu thêm rồi sẽ báo cáo tiếp ạ.

CAP_bl

Xe điện
Thế nào mà lại thay cho mình Castrol 10W40, hôm sau mang xe đến bắt đền nhé :)

pipe

Xe tăng
Thế nào mà lại thay cho mình Castrol 10W40, hôm sau mang xe đến bắt đền nhé :)
...
Em cũng vừa thay 10W40... cảm thấy máy có một sự "rung" nhẹ... có lúc thấy máy "rùng mình" 3-4 giây so với khi dùng dầu cũ...

CAP_bl

Xe điện
...
Em cũng vừa thay 10W40... cảm thấy máy có một sự "rung" nhẹ... có lúc thấy máy "rùng mình" 3-4 giây so với khi dùng dầu cũ...
Xe mình không có chuyện "rùng mình" nhưng có rung nhẹ, nhất là đầu giờ sáng - có thể do trời lạnh?

Hungluxgen7suv

Xe tải
...
Chính xác.xe em trước thay mobil 1 không thấy hiện tuợng này.Từ hôm bên hãng thay dầu cho em hiện tượng này lại thấy xuất hiện.

Các bác tết dương lịch có cho gia đình đi bản lác-mộc chơi chơi không.Cụ pipe và em đã đặt lịch rồi.Cụ Capbl đang sắp lịch.Còn cụ nào máu thì đặt gạch đi ạ.

Ksxdcd

Xe điện
Hôm chủ nhật vừa qua , trên đường ra sân bay NB tại cuối đường Thụy khê, em thấy 1 L to màu đen vào cuối buổi trưa. Em không kịp nhìn biển số.
Không biết L to này có phải của bác nào trên OF ?

Thì ra là bác.Nhưng ko phải em..hi.hi...

Vincentblack

Xe tải
Em đang định đi Đà Nẵng đợt tết, có Bán nào tham gia không?

pipe

Xe tăng
Chính xác.xe em trước thay mobil 1 không thấy hiện tuợng này.Từ hôm bên hãng thay dầu cho em hiện tượng này lại thấy xuất hiện.

Các bác tết dương lịch có cho gia đình đi bản lác-mộc chơi chơi không.Cụ pipe và em đã đặt lịch rồi.Cụ Capbl đang sắp lịch.Còn cụ nào máu thì đặt gạch đi ạ.
.
Nhà em có kế hoạch đi Mộc Châu nhưng gần Tết Âm lịch mới đi nhân tiện kiếm vài cành đào rừng về chơi Tết nên em về bàn thêm với Gấu xem thế nào đã nhé... Có thêm thằng cu con bây giờ kế hoạch cứ zítt zìnn zịtt....

huy.dang

[Tịch thu bằng lái]
em thấy hình thức mấy em này nhanh xuống đặc biệt là vụ đèn pha cứ đục đục nhìn chán chết

Trạng thái
Thớt đang đóng