[Thảo luận] Điểm bắn tốc độ cao tốc Cầu Giẽ - Ninh Bình.

DuongNV

Xe buýt
Có Cụ nào giúp em...
Hôm qua từ chiều PL về HN, bắt đầu vào đầu cao tốc PV - CG em thấy hình như mới treo lại biển hạn chế tốc độ. 4 bánh làn trái max là 80km/h, tải 60km/h.Tuần trước em vừa công tác Vinh về thì chưa thấy biển này hay em không để ý nên vẫn đủ 100km/h.
Em cứ thắc mắc hay mềnh nhìn nhầm nên đi đúng tốc độ 80km/h dưng vẫn thấy các xe 4 chỗ liên tục xin vượt nên lại phải vào làn trong đi.
Về đến qua cầu Vạn Điểm thì nhìn thấy biển lại là 100km/h và 80km/h.
Nhà cháu cũng đang băn khoăn vụ này đây, tuần trước mới nhìn thấy biển mới này.

xeruabo2

Xe điện
Em tưởng tuyến này mới, hiện đại sẽ lắp đặt nhiều điểm bắn tốc độ tự động nhưng hôm qua tận mắt chứng kiến một chú ngồi bắn dưới gầm cầu vượt.

Đây là vị trí bắn trên Google Maps để các cụ tiện xem.

Trên PV-CG thì RD của em chỉ phát hiện thấy 1 cái camera đặt trong bụi cây trên giải phân cách giữa đường:

Tọa độ: 20.7555528, 105.9182111

Ảnh là screenshots em chụp từ video của X-driven hôm qua trời lại mù nên không được rõ nét mong các cụ thông cảm.
Chiều HN-PL hay PL - HN hả cụ ? Chiều 2-1 , lúc khoảng 13h , e chạy từ HN về qua trạm thu phí Liêm Tuyền ( PL ) có thấy bóng dáng xxx nào đâu ? Nhưng vì đã được cảnh báo trước nên nhà cháu cứ ăn chắc 80 cây dù đường rất vắng , thỉnh thoảng cũng có vài xe biển xanh vượt vèo vèo :P.
Buổi sáng , chạy chiều PL - HN , nhà cháu xác nhận với các cụ là đoạn CG-PV tiếp nối với đường NB - CG đúng có biển báo mới chỉ cho phép chạy tối đa 80 cây và đến tận cầu Vạn Điểm mới có biển chạy 100 về đến HN . Biển hạn chế 80 - 60 cắm ngay sau nút giao Đại Xuyên ợ !

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
CN trước đi NĐ em chạy đường này thấy ngon nhưng được cảnh báo trước là ở đây hay bị bắt khoảng cách giữa các xe. Nhưng lạ là đường rộng mấy làn mà các xe cứ bám sát *** em xin vượt, em đã chạy đúng tốc độ max rồi thì xe nào thích cứ vượt làn trong chứ em không thể cứ lượn ra lượn vào được, đa số các xe vượt qua đều ném cho em đôi mắt hình viên đạn. Em mặc kệ, các cụ thấy trong trường hợp này em đúng hay sai? Vì em nghĩ mình không thể nào cứ lượn hết làn nọ đến làn kia trong khi đường còn đến mấy làn để trống.
Họ xin thì mợ cho đi cho nó đại lượng.
Mà đường rộng thế mợ lượn ra vào cũng dễ và đỡ buồn ngủ.

Em đi đường này và Đại lộ TL em tuyền đi làn giữa đủ 80 cho nó nhàn.

Chủ nhật vừa rồi em đi Yên Bái thấy xxx bắn trên Đại lộ TL. Một con Getz đậu im lìm không đèn đóm gì bên chiều lên Hòa Lạc làm em phanh dùi dụi từ lít hai về 80. Các xe bị bắt nhiều lắm..

tuanvx38

Xe tăng
Em vừa đi Kim Sơn hôm CN 1/1 vừa qua cũng đi đường Cầu Giẽ - Ninh Bình. E thấy đoạn đường mới có biển 80km/h, em cũng chỉ dám chạy đến thế mặc dù mặt đường cực đẹp, qua trạm thu phí 30k em rẽ phải ra PL ăn sáng sau đó chạy tiếp đến NB theo đường cũ. Mặc dù đường đang làm nhưng đi cũng không đến nỗi lắm các bác ạ, hay là hôm mùng một tết tây nó ít xe hơn nhỉ..

phucln

Xe hơi
Em vừa đi Kim Sơn hôm CN 1/1 vừa qua cũng đi đường Cầu Giẽ - Ninh Bình. E thấy đoạn đường mới có biển 80km/h, em cũng chỉ dám chạy đến thế mặc dù mặt đường cực đẹp, qua trạm thu phí 30k em rẽ phải ra PL ăn sáng sau đó chạy tiếp đến NB theo đường cũ. Mặc dù đường đang làm nhưng đi cũng không đến nỗi lắm các bác ạ, hay là hôm mùng một tết tây nó ít xe hơn nhỉ..
Cụ chạy thế thì vừa tốn 30k, vừa xa hơn, đường vẫn xấu thế.
Cụ rẽ xuống đường 21, chạy về phía Nam Định, qua trạm thu phí Mỹ Lộc thì rẽ phải vào đường 56 (đi Phủ Dầy), thêm 15km nữa thì ra PL 10, rẽ phải chạy 1 tí là về Ninh Bình. (Tổng cộng xa hơn đường cũ khoảng 10km nhưng đường đẹp lắm)
Mẫy bữa nay Trương Tuần ngồi bắn ở nút giao giữa Cao tốc Cầu giẽ Ninh Bình. Cụ cứ nhìn thấy cái biển báo 2km là đến nút giao thì giảm tốc độ là được.
Em mới chạy hôm 26/12. Không sao sất.

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
Chiều HN-PL hay PL - HN hả cụ ? Chiều 2-1 , lúc khoảng 13h , e chạy từ HN về qua trạm thu phí Liêm Tuyền ( PL ) có thấy bóng dáng xxx nào đâu ? Nhưng vì đã được cảnh báo trước nên nhà cháu cứ ăn chắc 80 cây dù đường rất vắng , thỉnh thoảng cũng có vài xe biển xanh vượt vèo vèo :P.
Buổi sáng , chạy chiều PL - HN , nhà cháu xác nhận với các cụ là đoạn CG-PV tiếp nối với đường NB - CG đúng có biển báo mới chỉ cho phép chạy tối đa 80 cây và đến tận cầu Vạn Điểm mới có biển chạy 100 về đến HN . Biển hạn chế 80 - 60 cắm ngay sau nút giao Đại Xuyên ợ !
Em chạy chiều PL-HN cụ ạ, vào buổi chiều, xxx bắn chiều nào thì em không rõ. Em cũng ngoan ngoãn chạy 80km/h nên vào làn trong chạy, các xe chạy qua em vèo vèo, chắc chỉ có mình em chạy 80.

anhdm.kh

Xe buýt
Website
www.nasco.vn
Em chạy đường này từ HN về PL đúng tốc độ quy định, qua trạm thu phí thấy các xxx dòm biển số, mình theo tinh thần Of nháy đèn giơ tay chào xxx. Mấy xxx này không tôn trọng gì lại còn lườm nguýt nữa
Mà phải nói mấy anh biển xanh chạy gấu thật, tốc độ cứ vù vù mà không thấy thằng xxx nào giơ cạp nong. Hay là biển xanh nó lắp thiết bị chống lại súng bắn tốc độ nhỉ

cargoman

Xe điện
Em chạy chiều PL-HN cụ ạ, vào buổi chiều, xxx bắn chiều nào thì em không rõ. Em cũng ngoan ngoãn chạy 80km/h nên vào làn trong chạy, các xe chạy qua em vèo vèo, chắc chỉ có mình em chạy 80.
X-d của cụ loại gì mà xịn thế? Cụ mua ở đâu cho em biết với? Tks cụ

lopbeo

Xe tải
Hôm nọ chạy thử em lên đến 135km/h các chú í bắn không kịp

kklong34

Xe tải
Thứ 7 vừa rồi đi lạng sơn em bị dính 55/50 ở bắc giang hẹn sau 1 tuần lên làm việc . mức này phạt bao nhiêu hả cá cụ nên nộp phạt ở bắc giang có phải lưu ý gì không. để đỡ mất công đi lại nhiều , cụ nào có thông tin xin chỉ giáo .

xeruabo2

Xe điện
Thứ 7 vừa rồi đi lạng sơn em bị dính 55/50 ở bắc giang hẹn sau 1 tuần lên làm việc . mức này phạt bao nhiêu hả cá cụ nên nộp phạt ở bắc giang có phải lưu ý gì không. để đỡ mất công đi lại nhiều , cụ nào có thông tin xin chỉ giáo .
Mức phạt 400 k & không bị giam bằng , cụ yên tâm !

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Hôm qua em vừa ăn quả 150km/80hm đoạn đường này. Đường đẹp quá lại chả có mấy xe. Qua trạm soát vé các anh ấy tha hồ mà bắt.