[Thảo luận] Điểm bắn tốc độ cao tốc Cầu Giẽ - Ninh Bình.

CN trước đi NĐ em chạy đường này thấy ngon nhưng được cảnh báo trước là ở đây hay bị bắt khoảng cách giữa các xe. Nhưng lạ là đường rộng mấy làn mà các xe cứ bám sát *** em xin vượt, em đã chạy đúng tốc độ max rồi thì xe nào thích cứ vượt làn trong chứ em không thể cứ lượn ra lượn vào được, đa số các xe vượt qua đều ném cho em đôi mắt hình viên đạn. Em mặc kệ, các cụ thấy trong trường hợp này em đúng hay sai? Vì em nghĩ mình không thể nào cứ lượn hết làn nọ đến làn kia trong khi đường còn đến mấy làn để trống.

LuckyCar

Xe container
Em cũng đi đoạn mới này 2 lần. Hỏi các chú soát vé, các chú nói chỉ bắn ban ngày, chưa bắn ban đêm, chỉ bắn chiều Cầu Giẽ - Phủ Lý, chưa bắn chiều Phủ Lý - Cầu Giẽ. Lúc đi thì em chuẩn 80km/h. Lúc về buổi tối có lúc cũng khoảng 100.

Civic TN

Xe lăn
Hôm trước e chạy từ Phủ lý về, e cứ 80 mà chạy, thế mà lại bị mấy chú xe khách tạt đầu

Civic TN

Xe lăn
CN trước đi NĐ em chạy đường này thấy ngon nhưng được cảnh báo trước là ở đây hay bị bắt khoảng cách giữa các xe. Nhưng lạ là đường rộng mấy làn mà các xe cứ bám sát *** em xin vượt, em đã chạy đúng tốc độ max rồi thì xe nào thích cứ vượt làn trong chứ em không thể cứ lượn ra lượn vào được, đa số các xe vượt qua đều ném cho em đôi mắt hình viên đạn. Em mặc kệ, các cụ thấy trong trường hợp này em đúng hay sai? Vì em nghĩ mình không thể nào cứ lượn hết làn nọ đến làn kia trong khi đường còn đến mấy làn để trống.
E cũng giống cụ, và e nghĩ mình kô sai gì

bagac_may

Xe tải
Thật ra vé 4 chỗ 30k chúng nó chỉ được lấy 20K thôi, 10k còn lại là do thu hộ cho bọn 1A cũ. Em dự thế.
Cụ nào quê Thanh Hóa - Ngệ An trở đi thì nên chạy đường này. Đường ngon, thoáng, xe chạy tốc độ đều hơi xa 1 tí...nhưng đỡ hại xe, tiết kiệm xăng và thời gian

Matizcoi

Xe cút kít
hôm nào em phải tìm lí do để lên đấy thử đường mới phát xem dư lào

vt_hoa

Xe tăng
Dạo này xxx hay bắn đoạn này lắm vì đường đẹp, vắng (chắc do phí thu 30k) nên em thấy xe phần lớn vít trên 100. Kết quả qua trạm thu phí sau khi trả 30k là có 1 chú ra chào luôn. Đường Thanh Hóa qua Nam Định, Ninh Bình xa hơn QL1 20km va đắt hơn 30k phí đường

3_banh

Xe điện
Sắp tới về quê em cũng thử đường này phát xem nào. Cụ nào tả kỹ giúp nhà cháu từ Pháp vân mà vào cao tốc này như thế nào? và thoát ra cao tốc cầu giẽ - ninh bình mà đi về Thái bình thì như nào ko?

nguvango

Xe buýt
Sắp tới về quê em cũng thử đường này phát xem nào. Cụ nào tả kỹ giúp nhà cháu từ Pháp vân mà vào cao tốc này như thế nào? và thoát ra cao tốc cầu giẽ - ninh bình mà đi về Thái bình thì như nào ko?
Cụ đi đến xe bus rồi thì cần gì ai tả. Cụ cứ theo chỉ dẫn biển báo trên đường mà vít thôi.

anhdm.kh

Xe buýt
Website
www.nasco.vn
@3_banh: Qua thu phí Liêm Tuyền, có biển báo chỉ dẫn cụ thể mà cụ

Hoàng Nam Hưng

Xe tăng

tla

Xe điện
Qua trạm thu phí Liêm Tuyền nó có đường nhập vào với QL21, đến QL21 cụ rẽ trái là đi Thái Bình, rẽ phải là đi Phủ Lý.

XeDapXin

Xe tải

bau67

Xe container
em cũng đang hóng đây ạ. nghe nói đoạn 1a cũ phủ lý - ninh bình hiện đường rất xấu. có cụ nào biết cụ thể không ạ
Đầu tháng này thì Cháu thấy Nó bắn ở đoạn gần rẽ sang Hưng Yên cơ ( chiều QL 21 về Cầu Giẽ), thấy 5 xe đang làm Luật.
Ninh Bình Cháu vừa đi Chủ nhật trước. Vì biết đoạn Phủ Lý - NB đường rất xấu nên Cháu đi theo cao tốc Cấu Giẽ - QL21, rẽ trái theo QL21 đến Phủ Giầy. Chạy tiếp Phủ Giầy đi Gôi. Đến Gôi thì rẽ phải đi NB. Đường rất đẹp.
Lúc về, vì Cháu vào Dịa có viêc , lúc về thì trời tối nên liều đi QL1. Đường nát bét rồi. Nếu Cụ nào đi xe gầm cao thì vẫn đi tốt, mỗi tội chậm thôi.
So sánh thời gian 2 chiều đi về theo 2 đường thì thấy dù đi Gôi có xa hơn, nhưng cũng chỉ chênh nhau 20,' mà đi theo lối Gôi thì nhàn hơn rất nhiều.

haivanphe

Xe container
Tiền phạt ở tuyến này có cao hơn ở các nơi khác không ạ?

chinh_rua

Xe tăng
toàn tuyến pháp vân cầu giẽ bắn bằng máy tự động các cụ nhá (không có xxx cầm súng nhé), nhiều máy lắm đấy, gắn trên cổng trào, trên cột đèn đường, gắn cả ở hàng rào sắt ở dải phân cách, đến trạm soát vé xe nào dính thì chuông nó hú ầm ĩ lên, lúc đấy xxx chỉ việc ra dìu vào

hlv

Xe đạp
cuối tuần em về Thanh Hóa, định qua Phủ Lý làm tí bánh cuốn rùi mới ra Cao tốc Cầu Giẽ - Ninh Bình, các bác chỉ giúp em đường từ TP Phủ Lý ra đường cao tốc với ạh. từ hồi có đường mới chưa đi nên em thấy lơ ngơ quá

Batto_moto

Xe tăng
Có Cụ nào giúp em...
Hôm qua từ chiều PL về HN, bắt đầu vào đầu cao tốc PV - CG em thấy hình như mới treo lại biển hạn chế tốc độ. 4 bánh làn trái max là 80km/h, tải 60km/h.Tuần trước em vừa công tác Vinh về thì chưa thấy biển này hay em không để ý nên vẫn đủ 100km/h.
Em cứ thắc mắc hay mềnh nhìn nhầm nên đi đúng tốc độ 80km/h dưng vẫn thấy các xe 4 chỗ liên tục xin vượt nên lại phải vào làn trong đi.
Về đến qua cầu Vạn Điểm thì nhìn thấy biển lại là 100km/h và 80km/h.

buffalo car

Xe điện
Hôm qua em cũng đi NĐ đường này, em hơi ngược với cụ là em chạy max cũng 80 nhưng phía trước cùng làn có bác chạy Inova chỉ đi có 60, em chớp mắt + thổi sáo mà không thèm nhường cho em qua, một quãng bác í mới cho em vượt và cũng quẳng cho em với bộ mặt giận dữ, chưa hết đến trạm soát vé vẫn nhìn sang em với gương mặt như trước :D.

buffalo car

Xe điện
Cụ cứ đi bình thường trên đường PV-CG rồi tự nhiên là cụ thấy mình chuyển sang đường CG - NB từ lúc nào không hay đấy!.hehe em fun tí, cụ lưu ý gần cầu Giẽ sẽ có một loạt biển mầu xanh lá cây bên phải và trên cao chỉ dẫn hướng chuẩn bị đi đường mới (CG - NB) và hướng đi đường cũ.
Đi sang TB thế nào thì các cụ đã chỉ cụ thể rồi à!