Dịch vụ sửa xe KIA của Trường Hải Long Biên - Em Cạch đên già!!

vuha0371

Xe tải
- Ông anh em mua một chiếc KIA Rio của Trường Hải - chi nhánh Long Biên được mấy tháng, cụ này tính cẩn thận nên xe gần như chưa 1 vết xước! Vừa rồi không may bị 1 chú 2 bánh tông bẹp cửa khi đang đỗ bên đường!:102:
- Ông anh nhất định là phải đưa đến hãng ( Trường Hải) để sửa cho chuẩn!! Khi em và ông ấy mang xe đến thì một chàng đeo biển phó quản đốc tên Sỹ ra ngó rồi lên báo giá 2,9 triệu và 1 chú mặt non choẹt đeo biển Cố vấn dịch vụ tên Mạnh ghi phiếu:^) . Bọn em tặc lưỡi OK vì giá chát nhưng "hãng" làm thì yên tâm! ! Sau 6 ngày đến nhận xe ( em phải chủ động gọi trước chứ Trường Hải chẳng hẹn và báo gì) ..thì ôi trời mấy chỗ sơn lại còn không bằng mấy bác sơn xe máy, lem nha lem nhem và ốc bản lề bị vặn toét tòe loe:102:. Nhưng vấn đề nghiêm trọng hơn là toàn bộ mép cửa trong xe bị trầy xước thảm hại ( lưu ý là xe chỉ bị va mặt ngoài nên chỉ phải nắn và sơn bên ngoài, em đoán bọn nó đặt mặt trong của cửa trực tiếp lên sàn xi măng để sơn mặt ngoài ), mặc dù rất xót xa vì cách làm kém cỏi, vô trách nhiệm và cực kỳ cẩu thả của mấy thằng thợ nhưng ông anh em vẫn nhắc nhẹ nhàng tay phó quản đốc Sỹ về những vết xây xước này và yêu cầu làm lại:mad:. Tay Sỹ này vâng dạ ngọt sớt và hứa làm lại!
- Hai ngày sau ông anh em đến lấy xe, chỗ sơn mới bên ngoài có khá hơn nhưng chất lượng cũng chỉ ngang 1 Ga ra phố huyện làm. Nhưng toàn bộ phần xây xước mép trong của cửa do thợ Trường Hải làm xước thì không hề được làm lại như đã hứa, bên cạnh đó nội thất trong xe cực kỳ bụi bặm, rất nhiều sơn và bột bả dính vào nội thất xe! Thật sự khi nhìn chiếc xe em chỉ muốn vả vỡ mặt mấy thằng nhân viên Trường Hải:mad:. Ông anh em vì vội đi công tác nên đành ngậm đắng trả 2,9 triệu và lấy xe về, sau đó gọi điện phàn nàn về chất lượng dịch vụ với thằng Sỹ thì được trả lời là em bận quá nên không để ý còn thằng cố vấn dịch vụ thì chỉ biết vâng mà không trả lời gì!! :77:

Câu chuyện của anh em là vậy, em thông báo để các bác đi KIA biết và tránh xa Dịch vụ sửa chữa của bọn Trường Hải Long Biên kẻo lại tiền mất tật mang! Cá nhân em thì chắc chắn em sẽ không bao giờ nghĩ đến chuyện mua xe hay mua bất cứ cái gì của Trường Hải!

Không hiểu Trường Hải định xây dựng thương hiệu kiểu gì với cách quản lý chất lượng và với những nhân viên tay nghề thấp, trách nhiệm thấp và đạo đức nghề cũng không có!???:redface:
Bắt đền cụ, thế là tiêu tan mất cái ý định sắm Sorento để hưởng km 100mil VND của em rồi!!! Hu...hu...:(

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com
Nghe các cụ kêu ca về dịch vụ của KIA em cũng bon chen tí, xe em là KF nhập nên chẳng được ga ra của KIA nào nhận bảo hành, cứ hỏng hoặc cần bảo dưỡng là tự tìm chỗ thôi. Lần 1 vào Mỹ Đình mấy phút đã thấy : xe anh xong rồi. Ờ chắc xe mình mới. Lần sau muốn thử cảm giác nên sang Long biên, đúng là trời thương mình khó mua được con xe tốt , kiểm tra nhanh hơn ngó cái xe đạp...lại Xe anh xong rồi, thấy hơi chán chán. Tiếp theo mò sang HD giải phóng, thấy thay thế phụ kiện, nâng gầm kiểm tra đủ cả, nhưng có điều chưa bao giờ thấy tháo lốp xuống đảo hay kiểm tra mặc dù làm ở HD GP khá nhiều lần(xe đã được gần 3 vạn rồi) hỏi chú tư vấn sao không đảo lốp, xe anh chưa cần đảo vì vẫn cân! Các chú ấy có con mắt kỹ thuật thía chứ...
Thôi về lốp đành mang ra Đích lốp bơm Ni rồi để các em nó đảo luôn cho vậy. Mua lốp mới mang sang Ngọc khánh cho xong. Túm lại có lẽ KIA là dòng xe rẻ( ở mình thật sự chẳng hề rẻ) nên service nó cũng chỉ thế thôi, nói vậy bởi vì vào chơi chỗ Mercedes thấy họ làm khác hẳn. Tự an ủi mình là mua Kia nó lành, nên service cũng không quan trọng lắm!!!

Chỉnh sửa cuối:

trungld

Xe hơi
Thế dịch vụ của Kia Giải Phóng thế nào hả các bác? Định vứt v2 của mình qua đấy bảo dưỡng nhưng đọc được mấy cái này... đâm sợ :s

minichilli

Xe đạp
Dung Kia-TH thì phải chấp nhận thôi, Kia-Giải Phóng cũng vậy à, Hôm trước em cung gặp chuyện tương tự bác chủ thớt, ghét nhất là mấy thằng tiếp nhận, nó ngó qua xe rồi "chém" như thần: " xe anh làm hết 3 triệu, nếu ok anh cho xe vào ngày kia đến lấy xe" chẳng hiểu nó kinh nghiệm đến mức nào mà phát giá ngay sau mình trình bày xong! khiếp, chuyên nghiệp vãi chưởng!

zero4803

Xe buýt
cụ chủ nói thế nào chứ,chưa bàn đến vấn đề chất lượng sửa chữa nhưng sửa xong thì hãng nào mà chả gọi điện cho khách đến lấy.Kể cả sửa xe máy ở hãng honda,yamaha... đều thế

cun

Xe buýt
Chuyện nhà em mới hài. em có con KM 2010 xe nhập, đi được 2 vạn thì nổi đèn ABS nhân tiện qua KIA Long Biên bảo dưỡng 2 vạn em yêu cầu kiểm tra, mấy đồng chí Kỹ thuật cắm máy đọc lỗi sau 1 hồi ngó nghiêng kết luận: "xe của anh hỏng cục tổng ABS muốn hết phải thay cục mới". Em đồng ý thay thì được nhân viên kinh doanh báo hết hàng anh muốn thay phải đặt và hết tầm 20 củ, sau đó em lấy xe đi về và nhận được 1 cái hẹn khi nào có hàng gọi điện qua thay. Sau 1 tuần xe em tự khỏi mà không cần sửa chữa gì. Cách đây 2 tuần xe em lại hiện đèn ABS và cũng tình cờ trùng hợp ngẫu nhiên lại nhận được 1 tin nhắn của KIA LB nhắn qua bảo dưỡng 2,5 vạn em liền phi sang. Lần này em không nhắc chuyện cũ mà vẫn yêu cầu kiểm tra, lại vẫn bài như lần trước nhưng lần này em nhẩy vào ngó cùng thì thấy máy tính báo lỗi mắt cảm ứng bánh sau bên phụ, và họ chuyên nghiệp đến mức không cần tháo ra kiểm tra và vệ sinh mắt cảm ứng mà phán luôn 1 câu " anh phải thay mắt cảm ứng tổng thiệt hại 2,8 củ khoai lang" nhà em chán tập 1. Đã thế xe em có tiếng kêu loạch xoạch bên lái em yêu cầu kiểm tra thì nhận được ngay 1 câu trả lời tiếng kêu phát ra trong hệ thống trợ lực lái và không sửa được. Chán tập 2. Cú quá nhà cháu đánh xe về và tìm chỗ sửa khác.
Nếu cụ nào bên KIA Long Biên mà không tin có thể kiểm tra hồ sơ xe KM 30U-9476.

thaibinhdutu

Xe buýt
Em cũng chả hài lòng với dịch vụ sau bán hàng của KIA. Ô tô to tiền mà dịch vụ sau bán hàng hời hợt hơn cả xe máy. Dưng mà KIA chạy cũng được, dùng cái con KIA nhập nguyên chiếc cũng an tâm, chả cần hãng đại diện hay đại lý gì nữa

toan1477

Xe điện
Cụ nào thích dịch vụ tốt thì sang Toy.

tomtep37pck

Xe hơi
Em mới cưới vợ 2 tên Morning định qua KIA LB kiểm tra tổng thể và bảo dưỡng nhưng nghe các cụ nói dịch vụ như vậy thì Em cũng chờn. Bây giờ phải tìm chỗ khác vậy

phocu_cb

Xe điện
CỤ thử ra Đại bản doanh KV phía Bắc chỗ GL ngó xem
1 lũ nhân viên ăn mặc lởm khởm, sâu rum bẩn và đầy rác ... trước kia 1 đc lịch vào phỏng vấn xin việc thấy vậy e ... té luôn

nikexpress

Xe tăng
Em chưa dính vụ nào ở đó nhưng xa quá, ủn lên cho các cụ bít

vanhai0850

Xe tăng
Dịch vụ ở đấy e thấy có KH nào phàn nàn đâu. Chắc là tết nhất nên làm ẩu. Theo e nên tránh xa sửa xe những ngày tết

vumanhtu0312

Xe máy
e đang định mang xe sang đây kiểm tra trước khi mua mà đọc bài này thấy hoảng quá ạ ><

Tran Nam Hai

Xe tăng
Theo e thì đâu cũng có thợ này thợ kia, cố vấn kỹ thuật này kia thôi ạ. Cái căn bản vẫn là xe của m m phải chú ý và m ý thức được đâu là quyền của m. Thợ làm thì m theo sát nhắc nhở chứ phó mặc cho thợ thì bị làm ẩu làm dối cũng là chuyện bình thường, thợ thuyền VN mà các Cụ. Làm chưa đạt yêu cầu cơ bản thì m phải kiên quyết yêu cầu làm lại, riêng đoạn này thì vào Hãng e yên tâm hơn vì Hãng làm ăn lớn thường nó k củ chầy, còn gara ngoài e nói thật nhiều thằng chủ còn củ chuối chày bửa hơn thợ, mà m thì chẳng nhẽ vì vài triệu bạc lại gây sự kéo bè kéo hội đến đánh nhau với chúng nó? Chỉ ghét Hãng cái là thường thì phụ tùng và công nó có cao hơn gara ngoài thật, chứ còn giá chấp nhận được là e vào Hãng thôi.
Cứ như trường hợp bác chủ thớt ở đây thì thấy, ừ thì đúng là thợ nó ẩu nhưng bác ấy kêu to 1 tí là Hãng nó chỉn chu ngay, chứ còn gara ngoài e thật đã bị như thế thì có kêu vào mắt, chỉ còn mỗi nước cay quá thì xách mấy chú tóc xanh tóc đỏ đến nói chuyện phải quấy thôi ạ, các Cụ ngẫm thử xem.

Bóng Chày

Xe lừa
Có lẽ bây giờ ngon vì bên này service em 8 tháng rất hài lòng ạ

Sent from my iPad using Forum Runner

xmen

Xe buýt
Bên Kia LB cứ phải có Sơn giám sát thì mới yên tâm, ngoài ra các cụ cũng cần phải tự mình giám sát cùng chứ ko nên ngồi phòng chờ.

Bóng Chày

Xe lừa
Bên Kia LB cứ phải có Sơn giám sát thì mới yên tâm, ngoài ra các cụ cũng cần phải tự mình giám sát cùng chứ ko nên ngồi phòng chờ.
Cái này đúng đó. Bảo hành bảo dưỡng gì em cứ đaos qua đao lại cho yên tâm. Nhưng về cơ bản e thấy anh em thợ ngoan mà

Sent from my iPad using Forum Runner