Dịch vụ sửa xe KIA của Trường Hải Long Biên - Em Cạch đên già!!

quangtayho

Xe container
Chết, em đang tính mua KM nhập, bảo dưỡng, sửa chữa thì tính sẽ nhờ các bác Trường Hải, đọc được thông tin này chắc phải :77::77::77:
Không rõ trong OF có bác nào ở Trường Hải Long Biên vào đây cho anh em vài nhời giải thích nhỉ :^)
HÌnh như trước cú 1 cụ tên Bốn thì phải.
Em cũng suýt bị thợ ở đây chăn vụ đen check máy bị sáng. Các chú thợ phán bệnh 1 hồi rồi đưa ra 1 cái lít với giá công check lỗi, hạ hộp số kiểm tra đã là 3,9 củ, thay thế sửa chữa gì thì tính tiếp. EM hãi quá té vội, đưa về chỗ cụ Vietvoiz (ở Long biên, ngay đầu cầuCh]ơng Dương) làm tất tần tật hết 550k (tiền công hạ hộp số để vệ sinh và bảo dưỡng). Công check và xóa lỗi = Free.
Xe của em cũng là KM nhập.

Carens_SX

Xe buýt
Càng ngày chất lượng càng kém. Xe em hết bảo hành rồi nên đợt tới em sẽ chuyển sang gara của Huyndai để làm dịch vụ

8235

Xe đạp
Nói chung kiểu VN nó vậy rồi các bác ạ. Anh em biết thì còn tránh đc, chỉ khổ mấy bác già, tin tưởng hãng, cái gì cũng hãng, bị chặt chém xót lắm nhưng vấn vững lòng tin. Bệnh của dân VN mình nó thế đấy ạ, khổ lắm cơ.

binhcan

Xe buýt
bỏ mịe, em mua xe của bọn lày, mới làm bảo dưỡng 1000km thôi, đang định mang đến bảo dưỡng 5000km, hồi làm bảo dưỡng thấy thái độ cũng OK. Có lần còn gọi điện đến cho em bảo mang xe đến nâng cấp phần mềm. Nói chung thấy OK, giờ mà mang xe đến phải cẩn thận mới được, có bác nào recommend gara nào làm mấy vụ này tin tưởng ko?

DangLH

Xe buýt
Bọn này em kinh nghiệm rồi.
Em đã từng sơn (bảo hiểm) ở đấy, chúng nó làm như c, sơn rồi mà vẫn nhìn rõ vết lồi lõm, em đến lấy nhìn lộn ruột thế là chửi loạn xạ tại chỗ. Mấy thằng ra giải thích này nọ em chửi thẳng, chúng nó cứ làm như mình không biết gì. Cuối cùng bạn phải cho xe vào xưởng làm lại tử tế, em thừa nhận là chuẩn. Chứng tỏ một điều là thợ đủ trình độ để làm được nhưng ý thức trách nhiệm rất kém.
Nếu chỉ thay dầu hoặc phụ tùng vớ vẩn thì vào đấy cũng được (giá phụ tùng cũng như bên ngoài thôi nhưng được cái là hàng chính hãng).

sudichat2002

Xe container
Em có con CD5 nên đưa vào đâu sửa chữa vậy các bác

zippo_vn79

Xe đạp
Website
www.vietjapangroup.com
hihi e có cái gại nước sau xe Kia Carnival mà hẹn lên hẹn xuống 6 tháng mới được nè, có rùi chú lại bán mất cho khách khác mới đau sau e phải tốn ko biết bao nhiêu điện thoại mới có, bj chán e còn chưa buồn đến lấy. Ở Mỹ Đình thì phục vụ cũng ổn ,lần nào chậm chạp là e thúc *** ngay lơ ngơ mấy chú bơ ngày mình\m/
em đi thay cái loc dầu mà đến nơi hôm thì mất điện hôm thì báo hết đợi mãi cuối cùng vẫn chưa có đến chán đi nhiều vẫn phải ra ngoài thay chán vói bon TH long biên này.

linhkienxehoi

Xe điện
www.linhkienxehoi.com - Mua bán xe hơi cũ mới miễn
Website
www.linhkienxehoi.com
Bọn bên Ngô Gia Tự làm ăn lề mề, chậm như rùa. Thủ quỹ 10h sáng mới đến văn phòng, chờ làm thủ tục thì lâu trong khi nhân viên 1 đống chạy lăng xăng. Làm ăn kiểu này thì đừng mong tự sản xuất đc cái lốp xe chứ đừng nói cả con xe :D

laonongtridien

Xe buýt
Lắm ý kiến quá các cụ ơi,
Khổ cái thân già tôi cũng làm em Forte nhập, tuy nhiên cũng vì lường trước cái sự bảo "hành" bảo "trì" ở VN mình nên tôi chọn nhanh em nhập khẩu GDI, chọn ngay cậu Long Vũ 568 Láng, cũng chỉ nghe nói dịch vụ sửa chữa, bảo trì ở đó khá khá (vì cũng ghé qua xưởng này vài lần rồi, nên bằng cảm quan cá nhân thấy cũng tạm ổn) từ khâu khám xe đến khâu "mổ xẻ", sơn sửa (phòng sơn cũng đạt, kín, trang thiết bị hiện đại...) nên mua luôn ở đó.
Việt Nam mình cái khoản dịch vụ là kém nhất trần đời, không chỉ riêng ngành ô tô, đa số ngành nào cũng vậy, "Ông" càng to, càng dịch vụ kém (đâu xa : VNAirline....)
........giời ơi là giời.........

Em cũng bức xúc với dịch vụ của Kia TH lắm. Xe em Forte SXAT2011 mới mua hồi tháng 8, hôm vừa rồi đi bảo dưỡng ở Kia GP, đến cân cái lốp nó làm còn ẩu. Theo sách HD và tem ghi ở cửa xe, 4 lốp đều 2,2kg mà nó bơm cho em đến 2,8kg. Chưa hết 4 cái chụp van bằng inox nó vặn có 3 cái, khi giao trả xe thì nó để luôn ngoài bãi, không cần khóa cửa. Báo hại em ra nhận xe chả chú ý, khi về rửa xe phát hiện thiếu 1 van đến hôm có việc chạy qua vào hỏi thì nó bảo chắc anh bị trộm (mk, cái van còi nó trộm làm quái gì, mà trộm có 1 cái?) và cái thái độ thì quá coi thường khách. Thế là em lại chạy ra chỗ bơm lốp cân lại, tiện thể xin 1 cái lắp vào. Đúng là đến cái việc nhỏ nhất nó còn ko ra hồn thì nói gì việc lớn.

Chỉnh sửa cuối:

chuvoicon

Xe tăng
Vừa rồi qua đường Bưởi có 1 gara đánh bóng rửa xe thấy ghi chữ sơn Dupont to bự tổ chảng, lại còn có phòng sơn xe như cái công ten nơ, Cụ nào làm ở đó rùi cho em tí thông tin với, em định tút tát tí trước Tết ợ

KiaCD5numberone

Xe tăng
Các cụ cứ nghĩ Hãng thì chuẩn nhưng lại là chỗ lởm nhất và vô trách nhiệm nhất là hãng. Sau 2 lần vào Hãng em ra ngoài cho lành. Giá rẻ hơn mà chu đáo, cẩn thận. Em có cảm giác ở hãng nhân viên và quản lý là những ông không biết gì về oto thì phải. hơn nữa mắc cái bện rất trịnh thượng, cứ như không có dịch vụ hãng là mình chết ý. Cách làm như mấy ông cán bộ phường, rất hách dịch.

M.KFC

Xe đạp
Em cũng bức xúc với dịch vụ của Kia TH lắm. Xe em Forte SXAT2011 mới mua hồi tháng 8, hôm vừa rồi đi bảo dưỡng ở Kia GP, đến cân cái lốp nó làm còn ẩu. Theo sách HD và tem ghi ở cửa xe, 4 lốp đều 2,2kg mà nó bơm cho em đến 2,8kg. Chưa hết 4 cái chụp van bằng inox nó vặn có 3 cái, khi giao trả xe thì nó để luôn ngoài bãi, không cần khóa cửa. Báo hại em ra nhận xe chả chú ý, khi về rửa xe phát hiện thiếu 1 van đến hôm có việc chạy qua vào hỏi thì nó bảo chắc anh bị trộm (mk, cái van còi nó trộm làm quái gì, mà trộm có 1 cái?) và cái thái độ thì quá coi thường khách. Thế là em lại chạy ra chỗ bơm lốp cân lại, tiện thể xin 1 cái lắp vào. Đúng là đến cái việc nhỏ nhất nó còn ko ra hồn thì nói gì việc lớn.
Cụ này giống em, để xe trong Kia GP bị mượn mất bộ kích + 1 chụp van. Gọi cậu thợ ra hỏi thì thấy cậu í lượn một vòng bãi xe rồi đem cả 2 thứ về.

Carens_TH

Xe tải
Em vẫn còn cay vụ mấy chú KTV của Kia Giải Phóng: Cho xe em lên cầu, cài số D, ấn ga tít mù, sau đó nó về P mà ko nhớ phải phanh lại, làm em nghe tiếng kêu reẹtt ret trong hộp số mà đau hết cả lòng, chắc KTV của Kia chỉ quen sửa xe tải thôi các cụ ợ.
Lúc đấy mắng cũng chả lấy lại gì đc, từ đó cạch luôn, chả ham cái vụ bảo dưỡng với cả bảo hành nữa, chắc là hộp số của em cũng bị mẻ mẻ ko ít thì nhiều đúng ko các cụ
b-(

Kien Nguyen

Xe máy
Em không thấy bác up ảnh lên, em ứ tin.:P

nobita_di_venza

Xe buýt
- Ông anh em mua một chiếc KIA Rio của Trường Hải - chi nhánh Long Biên được mấy tháng, cụ này tính cẩn thận nên xe gần như chưa 1 vết xước! Vừa rồi không may bị 1 chú 2 bánh tông bẹp cửa khi đang đỗ bên đường!:102:
- Ông anh nhất định là phải đưa đến hãng ( Trường Hải) để sửa cho chuẩn!! Khi em và ông ấy mang xe đến thì một chàng đeo biển phó quản đốc tên Sỹ ra ngó rồi lên báo giá 2,9 triệu và 1 chú mặt non choẹt đeo biển Cố vấn dịch vụ tên Mạnh ghi phiếu:^) . Bọn em tặc lưỡi OK vì giá chát nhưng "hãng" làm thì yên tâm! ! Sau 6 ngày đến nhận xe ( em phải chủ động gọi trước chứ Trường Hải chẳng hẹn và báo gì) ..thì ôi trời mấy chỗ sơn lại còn không bằng mấy bác sơn xe máy, lem nha lem nhem và ốc bản lề bị vặn toét tòe loe:102:. Nhưng vấn đề nghiêm trọng hơn là toàn bộ mép cửa trong xe bị trầy xước thảm hại ( lưu ý là xe chỉ bị va mặt ngoài nên chỉ phải nắn và sơn bên ngoài, em đoán bọn nó đặt mặt trong của cửa trực tiếp lên sàn xi măng để sơn mặt ngoài ), mặc dù rất xót xa vì cách làm kém cỏi, vô trách nhiệm và cực kỳ cẩu thả của mấy thằng thợ nhưng ông anh em vẫn nhắc nhẹ nhàng tay phó quản đốc Sỹ về những vết xây xước này và yêu cầu làm lại:mad:. Tay Sỹ này vâng dạ ngọt sớt và hứa làm lại!
- Hai ngày sau ông anh em đến lấy xe, chỗ sơn mới bên ngoài có khá hơn nhưng chất lượng cũng chỉ ngang 1 Ga ra phố huyện làm. Nhưng toàn bộ phần xây xước mép trong của cửa do thợ Trường Hải làm xước thì không hề được làm lại như đã hứa, bên cạnh đó nội thất trong xe cực kỳ bụi bặm, rất nhiều sơn và bột bả dính vào nội thất xe! Thật sự khi nhìn chiếc xe em chỉ muốn vả vỡ mặt mấy thằng nhân viên Trường Hải:mad:. Ông anh em vì vội đi công tác nên đành ngậm đắng trả 2,9 triệu và lấy xe về, sau đó gọi điện phàn nàn về chất lượng dịch vụ với thằng Sỹ thì được trả lời là em bận quá nên không để ý còn thằng cố vấn dịch vụ thì chỉ biết vâng mà không trả lời gì!! :77:

Câu chuyện của anh em là vậy, em thông báo để các bác đi KIA biết và tránh xa Dịch vụ sửa chữa của bọn Trường Hải Long Biên kẻo lại tiền mất tật mang! Cá nhân em thì chắc chắn em sẽ không bao giờ nghĩ đến chuyện mua xe hay mua bất cứ cái gì của Trường Hải!

Không hiểu Trường Hải định xây dựng thương hiệu kiểu gì với cách quản lý chất lượng và với những nhân viên tay nghề thấp, trách nhiệm thấp và đạo đức nghề cũng không có!???:redface:
Híc híc! EM đang chuẩn bị mang con Kia Forte sang đấy làm bảo hành! Không biết xưởng bên ấy nâng cấp xong chưa? Mấy bác cố vấn bên ấy hẹn em 05/11 sang, em sang đến nơi thì chưa xong, hẹn 10 hôm nữa xong thì gọi, mà nay là 16 rồi chưa thấy gì! :((

nobita_di_venza

Xe buýt
Em vẫn còn cay vụ mấy chú KTV của Kia Giải Phóng: Cho xe em lên cầu, cài số D, ấn ga tít mù, sau đó nó về P mà ko nhớ phải phanh lại, làm em nghe tiếng kêu reẹtt ret trong hộp số mà đau hết cả lòng, chắc KTV của Kia chỉ quen sửa xe tải thôi các cụ ợ.
Lúc đấy mắng cũng chả lấy lại gì đc, từ đó cạch luôn, chả ham cái vụ bảo dưỡng với cả bảo hành nữa, chắc là hộp số của em cũng bị mẻ mẻ ko ít thì nhiều đúng ko các cụ
b-(
Pó tay! Thế này thì đỡ sao được hả cụ????????????