Dịch vụ sửa xe KIA của Trường Hải Long Biên - Em Cạch đên già!!

chuvoicon

Xe tăng
các Cụ có biết bên Trường Hải Long Biên có sửa vết móp nhỏ không ợ? Họ có máy rút tôn không các Cụ nhỉ?

fantasylove

Xe buýt
chả hiểu số a cụ nhọ hay sao cứ e cũng làm ở KIA-chỗ ga Thượng Lý-Hải Phòng, mua bảo hiểm Liberty.cái cửa hậu bị lùi vào cột điện móp 1 phát to = quyển vở hs.đến nơi, đỗ xịch xe, mấy chú nv lon ton ra hỏi han, hướng dẫn tận tình từ cách gọi cho bảo hiểm thế này thế kia.xong vào làm giấy tờ+giấy nhận xe.hẹn 2 ngày quay lại.rất nhanh gọn-mặc dù lúc đó khách đông.nhưng thời gian chờ đợi e cho là hợp lý :) 2 ngày sau , 1 chú gọi điện bảo e a xong rồi, a qua lấy xe.ok qua lấy.xe như mới tinh :D cả mấy chỗ xước ở cánh cửa , dọc thân xe e ko bảo làm cũng biến mất.hỏi thì các chú ý bảo bọn e thấy ngứa mắt quá nên làm luôn giúp a :D nói chung là hài lòng

vanhai0850

Xe tăng
chả hiểu số a cụ nhọ hay sao cứ e cũng làm ở KIA-chỗ ga Thượng Lý-Hải Phòng, mua bảo hiểm Liberty.cái cửa hậu bị lùi vào cột điện móp 1 phát to = quyển vở hs.đến nơi, đỗ xịch xe, mấy chú nv lon ton ra hỏi han, hướng dẫn tận tình từ cách gọi cho bảo hiểm thế này thế kia.xong vào làm giấy tờ+giấy nhận xe.hẹn 2 ngày quay lại.rất nhanh gọn-mặc dù lúc đó khách đông.nhưng thời gian chờ đợi e cho là hợp lý :) 2 ngày sau , 1 chú gọi điện bảo e a xong rồi, a qua lấy xe.ok qua lấy.xe như mới tinh :D cả mấy chỗ xước ở cánh cửa , dọc thân xe e ko bảo làm cũng biến mất.hỏi thì các chú ý bảo bọn e thấy ngứa mắt quá nên làm luôn giúp a :D nói chung là hài lòng
Ở Hải phòng khách hàng còn ít. Gara cần khách hàng nên có khi vào nhân viên chào hỏi thân tình như lâu năm bạn bè mới gặp lại. Hơn nữa cụ tham gia Liberty có khi Khách hàng được ưu tiên hơn

Brass

Xe đạp
mang đi làm lại còn bị thế chắc phải cho Trường Hải vài cục gạch >-)

Picanto-LĐ

Xe hơi
Em đi Forte, đã qua Kia LB bảo dưỡng 2 lần & thấy hài lòng về khâu tiếp nhận, chăm sóc khách hàng, sạch sẽ... Ít nhất em thấy hơn Kia Giải Phóng và những Gara ở quanh khu vực Thanh Xuân.
Em dự là các cụ kỳ vọng vào Gara chính hãng cao quá rồi ạ...

rumrum

Xe đạp
Nếu đúng như thế thì quả là rất vô trách nhiệm, đấy là bác chứ gặp phải em thì.....,

girlxinh_auto

Xe tải
Em nghĩ là việc gì các cụ cũng nên xem xét theo nhiều mặt.

namviet2008

Xe buýt
Ơ, em mua xe ở đó, làm bảo hành theo định kỳ cũng ở đó.
Em thấy tốt mà! Các chú sơ-vít cũng nhiệt tình! (hay là riêng em mới vậy nhỉ???) ;)

ai là chủ xe chắc nóng trong người lắm nhỉ.đúng là kiểu làm ăn vô trách nhiệm

bimbim2010

Xe buýt
Đội ngũ thợ ở TH e thấy thay suốt . Mỗi hôm đến bảo dưỡng lại thấy 1 đội thợ khác .

thanglx1010

Tháo bánh
Em là em cứ mang ra cụ Vỹ chỗ Ngọc Khánh em làm.

mrbin_bon

Xe tải
Website
www.facebook.com
- Ông anh em mua một chiếc KIA Rio của Trường Hải - chi nhánh Long Biên được mấy tháng, cụ này tính cẩn thận nên xe gần như chưa 1 vết xước! Vừa rồi không may bị 1 chú 2 bánh tông bẹp cửa khi đang đỗ bên đường!:102:
- Ông anh nhất định là phải đưa đến hãng ( Trường Hải) để sửa cho chuẩn!! Khi em và ông ấy mang xe đến thì một chàng đeo biển phó quản đốc tên Sỹ ra ngó rồi lên báo giá 2,9 triệu và 1 chú mặt non choẹt đeo biển Cố vấn dịch vụ tên Mạnh ghi phiếu:^) . Bọn em tặc lưỡi OK vì giá chát nhưng "hãng" làm thì yên tâm! ! Sau 6 ngày đến nhận xe ( em phải chủ động gọi trước chứ Trường Hải chẳng hẹn và báo gì) ..thì ôi trời mấy chỗ sơn lại còn không bằng mấy bác sơn xe máy, lem nha lem nhem và ốc bản lề bị vặn toét tòe loe:102:. Nhưng vấn đề nghiêm trọng hơn là toàn bộ mép cửa trong xe bị trầy xước thảm hại ( lưu ý là xe chỉ bị va mặt ngoài nên chỉ phải nắn và sơn bên ngoài, em đoán bọn nó đặt mặt trong của cửa trực tiếp lên sàn xi măng để sơn mặt ngoài ), mặc dù rất xót xa vì cách làm kém cỏi, vô trách nhiệm và cực kỳ cẩu thả của mấy thằng thợ nhưng ông anh em vẫn nhắc nhẹ nhàng tay phó quản đốc Sỹ về những vết xây xước này và yêu cầu làm lại:mad:. Tay Sỹ này vâng dạ ngọt sớt và hứa làm lại!
- Hai ngày sau ông anh em đến lấy xe, chỗ sơn mới bên ngoài có khá hơn nhưng chất lượng cũng chỉ ngang 1 Ga ra phố huyện làm. Nhưng toàn bộ phần xây xước mép trong của cửa do thợ Trường Hải làm xước thì không hề được làm lại như đã hứa, bên cạnh đó nội thất trong xe cực kỳ bụi bặm, rất nhiều sơn và bột bả dính vào nội thất xe! Thật sự khi nhìn chiếc xe em chỉ muốn vả vỡ mặt mấy thằng nhân viên Trường Hải:mad:. Ông anh em vì vội đi công tác nên đành ngậm đắng trả 2,9 triệu và lấy xe về, sau đó gọi điện phàn nàn về chất lượng dịch vụ với thằng Sỹ thì được trả lời là em bận quá nên không để ý còn thằng cố vấn dịch vụ thì chỉ biết vâng mà không trả lời gì!! :77:

Câu chuyện của anh em là vậy, em thông báo để các bác đi KIA biết và tránh xa Dịch vụ sửa chữa của bọn Trường Hải Long Biên kẻo lại tiền mất tật mang! Cá nhân em thì chắc chắn em sẽ không bao giờ nghĩ đến chuyện mua xe hay mua bất cứ cái gì của Trường Hải!

Không hiểu Trường Hải định xây dựng thương hiệu kiểu gì với cách quản lý chất lượng và với những nhân viên tay nghề thấp, trách nhiệm thấp và đạo đức nghề cũng không có!???:redface:
Thế mà lắm cụ cứ nói là chỗ này làm tốt, e nghĩ bác mang qua gara bác vietvoiz làm cho chắc chuẩn gấp mấy lần như bác nói. Bác nói thế em cũng phải bảo bạn e xem lại có nên mua xe ở TH k?

ramada

Xe điện
Hôm rồi có 1 chú gọi đến tiếp thị, có phải số 2 Ngô Gia Tự ko cụ?

Ducloidsn

Xe tải
Đọc cái thớt này xong thấy bực mình thay cho các cụ. Lần đầu tiên định đi bảo dưỡng e kia seach mãi mới ra được một cái số 2A NGT ai ngờ lại ra nông nỗi này, cạch *** nó ra luôn. Các cụ biết chỗ nào thay dầu bảo dưỡng kiểm tra định kỳ xe kia tốt chỉ giúp em với.

forte66

Đi bộ
Mình mua xe ở đây và toàn làm dịch vụ ở đây, thái độ nhân viên lễ phép, xưởng rộng máy móc chuyên nghiệp, chỗ ngồi chờ có máy lạnh, cà phê nước uống bưng tận mồm vừa uống vừa xem thợ làm. Xe mà cần để đến chiều thì khi xong có người điện thoại mời đến lấy. Chưa có phàn nàn gì cả