[Funland] Dịch bệnh và sự sinh tử của "kinh tế trà đá".

phó lái

Xe hơi
Cấm vĩnh viễn ba cái thứ nhếch nhác đô thị này đi thôi. Huyện xã thì cho làm thoải mái. Xin đừng gọi nó là văn hoá, nó không văn hoá chút nào.

Clip lâu rồi nhưng chắc nhiều cụ còn nhớ:
Chuẩn!! chẳng có cái đô thị nào lổm nhổm kiểu này. Lên xứ chè Thái Nguyên càng không

Giangkpi

Xe buýt
Bài báo viết sai sự thật thì rõ ràng. Tuy nhiên khách quan mà nói các cụ mấy khi đi
Đồng ý phải tạm dừng do Covid nhưng cái vỉa hè này hiện đang nuôi cả đống lao động. Khi ảnh hưởng ko dc nhận hỗ trợ của NN nhưng là cũng logic thôi vì a cũng đóng thuế đâu mà đòi nhận.

Vấn đề là dừng thì dừng tới bao giờ, nếu lâu quá thì chắc cũng loạn
Đẻ ra cái có cái VAT nó đập vào mặt luôn cụ ah.

hairyscary

Xe điện
Người ta viết "kinh tế trà đá" có cái ngoặc kép, nhiều cụ chỉ nhìn ra việc bán trà đá. Khi cho ra ngồi đề bà bán trà đá tư vấn cho thủng =)) =)) =))

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Bình thường dẹp được như này thì tốt quá

vieteuro

Xe container
E ủng hộ dẹp hết quán trà đá để thủ đô.nhìn đẹp hơn

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Ủng hộ cấm luôn. Phố đã bằng cái lỗ mũi xonh bày thêm cái quán trà đá ra ngồi bệ rạc hết cả đường đi lỗi lại, mang thêm tệ nạn vào người. Cấm luôn cho sạch phố sạch phường.

dongnat123

Xe container
Hình như có ông nghị còn phát biểu Hà Nội có văn hóa trà đá

CaoXanh

[Tịch thu bằng lái]
Kinh tế vỉa hè là 'di sản' đặc thù ở các đô thị VN (quán cóc liêu xiêu 1 câu thơ...) khó mà dẹp bỏ nhưng cần phải chấn chỉnh+ tổ chức lại theo kịp thời đại 4.0/smart city... ;)

Joker Tiger

Xe tăng
Trung bình 1 quán 2 người x 8~10 triệu/1 người 1 tháng x 12 tháng x số quán.....số tiền đó đa phần kiếm được sẽ đủ để ăn tiêu nghĩa là tạo sức mua hàng hóa. ;))

Nhẽ cũng được 10% đấy bác. :))

Nhiều bác chê phóng tinh viên dốt nhưng không hẳn, nếu lượng người đó mà chuyển sang nghề khác cũng nan giải đấy-nên gọi nền kinh tế trà đá là vậy. :))
10% GDP là 30 tỷ đô đó cụ, lấy đâu ra.

banmotnucuoi

Xe lăn
Trung bình 1 quán 2 người x 8~10 triệu/1 người 1 tháng x 12 tháng x số quán.....số tiền đó đa phần kiếm được sẽ đủ để ăn tiêu nghĩa là tạo sức mua hàng hóa. ;))

Nhẽ cũng được 10% đấy bác. :))

Nhiều bác chê phóng tinh viên dốt nhưng không hẳn, nếu lượng người đó mà chuyển sang nghề khác cũng nan giải đấy-nên gọi nền kinh tế trà đá là vậy. :))
Ủng hộ cấm luôn. Phố đã bằng cái lỗ mũi xonh bày thêm cái quán trà đá ra ngồi bệ rạc hết cả đường đi lỗi lại, mang thêm tệ nạn vào người. Cấm luôn cho sạch phố sạch phường.
Em và tất cả các cụ đang è cổ ra đóng thuế để giải phóng mặt bằng xây dựng những tuyến phố đắt nhất hành tinh. (Nếu tính tất cả các loại tiền GPMB+XD+CPQL... tầm 100tr/m2 trong nội thành) nhưng bị một số người tự nhận là “dân nghèo” chiếm dụng cái vỉa hè lòng đường đấy buôn thúng bán mẹt, làm mất đi tính năng của con đường, của vìa hè để đi lại... thế mà lại có những người cổ vũ cho cái nền “kinh tế trà đá” hay “kinh tế vỉa hè” này thì đúng thật là ko thể hiểu nổi.
Chỉ bao giờ toàn dân thấy rằng một người cướp đi “của công” là cướp đi tiền từ trong túi của mình thì đất nước này mới hoá rồng, hoá hổ đc, em nghĩ vậy.

ok.

Xe tăng
Em và tất cả các cụ đang è cổ ra đóng thuế để giải phóng mặt bằng xây dựng những tuyến phố đắt nhất hành tinh. (Nếu tính tất cả các loại tiền GPMB+XD+CPQL... tầm 100tr/m2 trong nội thành) nhưng bị một số người tự nhận là “dân nghèo” chiếm dụng cái vỉa hè lòng đường đấy buôn thúng bán mẹt, làm mất đi tính năng của con đường, của vìa hè để đi lại... thế mà lại có những người cổ vũ cho cái nền “kinh tế trà đá” hay “kinh tế vỉa hè” này thì đúng thật là ko thể hiểu nổi.
Chỉ bao giờ toàn dân thấy rằng một người cướp đi “của công” là cướp đi tiền từ trong túi của mình thì đất nước này mới hoá rồng, hoá hổ đc, em nghĩ vậy.
Bác thấy vậy là do nhận thức của bác lệch lạc thôi, thực ra thì toàn dân đều nhận thấy rằng cái việc bác nói nó diễn ra every seconds.

Nhưng rõ ràng là việc hóa Dồng hay không đều không phụ thuộc vào nhận thức đó và cái nền kinh tế trà đá lại càng phát triển.....hoặc mong muốn của người dân thích & thấy cần phát triển?

Thực ra điều chỉnh việc này từ cội nguồn chỉ cần only one action bác ạ, và đã có cụ nghị phát biểu đề xuất rồi đấy.....:P.....đoạn sau thì bác rõ rồi. ;))

dpl

Xe lăn
Quán trà đá nhà vợ e trong nhà 100% mà 1 ngày bán đc có trung bình 100 - 200k :(

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Đồng ý phải tạm dừng do Covid nhưng cái vỉa hè này hiện đang nuôi cả đống lao động. Khi ảnh hưởng ko dc nhận hỗ trợ của NN nhưng là cũng logic thôi vì a cũng đóng thuế đâu mà đòi nhận.

Vấn đề là dừng thì dừng tới bao giờ, nếu lâu quá thì chắc cũng loạn
Không đến mức loạn, nhưng rất nhiều gia đình liêu xiêu.

hoangbaolong

Xe buýt
Em chém làm đếch gì. Năm 2004 em lên Hà Nội học đại học. Trà đá 3k trà nóng ly nhỏ 2k.
Làm gì có chuyện 300 đồng 1 ly.
Năm 2002-2003 trẻ con nó cũng ít khi tiêu đồng 200-300 đồng rồi ông ạ
Ở cái diễn đàn này chả nhẽ có mỗi ông học Đại học và uống trà đá hay sao mà khẳng định. Tôi học năm 98-2003 thì trà đá lúc vào trường 300đ ra trường 500đ. Còn trên bờ hồ thì đắt hơn thôi 2004 trà đá lấy đâu ra 3k

banmotnucuoi

Xe lăn
Bác thấy vậy là do nhận thức của bác lệch lạc thôi, thực ra thì toàn dân đều nhận thấy rằng cái việc bác nói nó diễn ra every seconds.

Nhưng rõ ràng là việc hóa Dồng hay không đều không phụ thuộc vào nhận thức đó và cái nền kinh tế trà đá lại càng phát triển.....hoặc mong muốn của người dân thích & thấy cần phát triển?

Thực ra điều chỉnh việc này từ cội nguồn chỉ cần only one action bác ạ, và đã có cụ nghị phát biểu đề xuất rồi đấy.....:P.....đoạn sau thì bác rõ rồi. ;))
Ok cụ, nhưng với 100k quán trà lấn chiếm lòng đường kề đường đó, nếu dẹp đc chúng ta hết tắc đường và tiết kiệm đc 1.2 tỷ đô/năm cho hà nội, bằng thu nhập bình quân của 250k người. Mà đúng, từ hôm dẹp kinh tế trà đá chưa thấy vụ tắc đường nào ở hà nội, kể cả giờ cao điểm

vihali

Xe container
Ok cụ, nhưng với 100k quán trà lấn chiếm lòng đường kề đường đó, nếu dẹp đc chúng ta hết tắc đường và tiết kiệm đc 1.2 tỷ đô/năm cho hà nội, bằng thu nhập bình quân của 250k người. Mà đúng, từ hôm dẹp kinh tế trà đá chưa thấy vụ tắc đường nào ở hà nội, kể cả giờ cao điểm
Đúng vậy, duy trì kinh tế vỉa hè là lấy tiền từ túi người này bỏ vào túi người kia. Phải trả lại cho đúng với trật tự của nó.

ok.

Xe tăng
Đúng vậy, duy trì kinh tế vỉa hè là lấy tiền từ túi người này bỏ vào túi người kia. Phải trả lại cho đúng với trật tự của nó.
Theo bác trả bằng cách nào?

Dẹp bỏ á?

=))

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Ko có trà đá vỉa hè ko ai chết đc. Có trà đá vỉa hè làm.đô thị nhếch nhác, lộn xộn, bẩn thỉu, lây lan dịch bệnh.... e ủng hộ dẹp vĩnh viễn.