Thảo luận Địa chỉ rửa xe tin cậy

88H88888

Xe điện
Phim ô tô Sun-Gard 3M Crystalline, 0906-290102
Website
www.sun-gard.net
Em lạy cụ. Dưỡng mặt trong lốp thì nhân viên rửa xe phải " lộn gầm ". Mình nỡ lòng nào bắt các em nó gậm .....
thế e mới hỏi là chỉ cần dưỡng mỗi mặt ngoài ah :), em không trong nghề nên e hỏi chứ k có ý gì các cụ đừng bê đá tảng lên e nhá

Spata.Leonidas

Xe tăng
Thực ra mặt trong cũng dưỡng được cụ ạ. Chỉ phiền phức là phải tháo lốp ra mần từng quả một. Vụ này hơi bất tiện nhưng không phải là không làm được.

meguiars

Xe tải
Chỉ là nói thẳng, nói thật thôi, các cháu nhà tôi bảo có xe thì nên lên đây mà xem cho vui, thế là nó làm cho cái ních, thỉnh thoảng đọc cũng học hỏi được nhiều, kiến thức về xe của mình còn ít nên rất thích, còn mát mát hay xxx thì già rồi để cho giới trẻ thôi, cảm ơn vì lời khuyên nhưng các cháu nó cũng cảnh báo trước rồi nên cũng đã chuẩn bị tinh thần trước rồi.
... quá đông và quá hung hãn...

heracles.leo

Xe buýt
Meguiars có phải đang Mê ngủ à ?
Cảnh báo cụ rồi mà cụ vẫn không tin, trên này phần lớn là những người lịch sự nhưng thỉnh thoảng vẫn lạc vào vài thành phần như " mê ngủ à ". Cụ không biết Mê ngủ à là tên một thương hiệu nổi tiếng đấy chỉ tiếc là cái nick đấy không phù hợp với kẻ vừa phát ngôn, cái đấy gọi là tự tay bóp d ái đấy cụ ạ

Genghis Khan

Xe hơi
Cảnh báo cụ rồi mà cụ vẫn không tin, trên này phần lớn là những người lịch sự nhưng thỉnh thoảng vẫn lạc vào vài thành phần như " mê ngủ à ". Cụ không biết Mê ngủ à là tên một thương hiệu nổi tiếng đấy chỉ tiếc là cái nick đấy không phù hợp với kẻ vừa phát ngôn, cái đấy gọi là tự tay bóp d ái đấy cụ ạ
Ả ra vậy, hoá ra đó là kiểu PR sản phẩm theo kiểu đó, quả là bôi nhọ một thương hiệu, đáng tiếc, đáng tiếc

heracles.leo

Xe buýt
Ả ra vậy, hoá ra đó là kiểu PR sản phẩm theo kiểu đó, quả là bôi nhọ một thương hiệu, đáng tiếc, đáng tiếc
Vâng, nếu như đứng tư cách là nhà phân phối thì lấy tên thương hiệu mình ra để vui đùa như vậy quả là một hình thức PR bẩn đấy cụ ạ

heracles.leo

Xe buýt
Thế thật giả lẫn lộn là sao hả bác. Người ta dùng sản phẩm khác nhưng có nói là dùng mặc goai đâu.
Câu thật giả lẫn lộn câu tua lại của các cụ ngày xưa cho nó sang ấy mà, cụ chấp gì bọn trẻ trâu, để nó PR bẩn một chút xem cho nó vui, xem kịch mà cụ cứ đọc trước nội dung mất cả sướng

Spata.Leonidas

Xe tăng
Cụ Nguyên Sonax Việt Đức ơi ! Cụ làm các fan trung thành của Sonax mất mặt quá. Cụ nghịch dại đem bọt rửa Sonax đổ vào vỏ xà phòng MG làm chi để bây giờ cụ Trọc phát hiện ra ? Lúc nghịch dại như vậy cụ có nghĩ đến hậu quả không ? Cụ làm ngay cho em cái thớt để tạ lỗi với khách hàng và rửa nhục cho Sonax đi !

Spata.Leonidas

Xe tăng
Cụ mà không mở thớt như em đề nghị thì em hứa với cụ điều này. Em sẽ có ý kiến với nhà phân phối Sonax cho cụ đi nhặt vỏ MG về chơi luôn đấy.

Spata.Leonidas

Xe tăng
Cụ mà không mở thớt như em đề nghị thì em hứa với cụ điều này. Em sẽ có ý kiến với nhà phân phối Sonax cho cụ đi nhặt vỏ MG về chơi luôn đấy.

heracles.leo

Xe buýt
Linh Đàm cụ xuống Dương Lâm Autospa cũng tốt, 60k rửa bằng sonax, rửa sạch sẽ, lau chui khô cong, nhân viên cẩn thận, nhiệt tình. Mỗi tội rửa kỹ quá + đông khách nên chờ hơi lâu. có hôm em mất hơn 1 tiếng mới xong cái xe :)
Dương lâm ok, tuy nhiên bên em dừg cung cấp sản phẩm Meguiar's rồi ạ
Dương Lâm dùng xô nát mà, chứ có dùng Mặc goai đâu @_@
Bác có nhìn thấy biển Meguiars to tướng không? Trước kia dùng MG...giờ thì thôi ạ
Cụ Meguiars này, chủ đề này là gì vậy cụ? Tại sao cụ cứ tranh thủ quảng cáo trong lúc trả lời các cụ khác vậy? Câu trả lời lạc lối, cụ và cụ Dương Lâm có chuyện gì với nhau thì ảnh hưởng gì đến bọn tôi, mà có ai hỏi cụ đâu mà cụ cướp micro vậy, nicodotchua gây cho cụ khó chịu ạ ? Cụ ấy có hỏi cụ đâu mà cụ sợ người khác nói mất phần. Meguiars, Sonax hay OMO thì sao? Quan trọng tới vậy ạ? Cụ là nhà phân phối độc quyền tại Việt Nam ạ? Tức là sản phẩm của cụ không thể nhập vào Việt Nam qua các đường khác ? Hay đường khác đều là của Tàu ? Cụ cần xem lại bản đồ phân phối của các hãng sản phẩm chăm sóc xe đi nhé, xem Tàu có nhà phân phối không nhé. Cụ độc quyền sản phẩm thì phải được sự đồng ý của cụ mới được treo biển có từ Meguiars đúng không ạ ? Cụ trả lời ae cùng diễn đàn toàn theo kiểu hỏi móc vậy sao? Biển to tướng thì sao ? Không nhìn, không quan tâm, không thấy. Hay cụ đang học theo cái kiểu thành phố cháo mắng phở chửi, ae góp ý thẳng thắn nhé, cụ chưa phải là số 1 đâu. Cụ mà làm min, mod của diễn đàn này thì khối ae chết oan, mà cụ cũng gặp các cụ min, mod vài lần rồi nhỉ, nhìn trên màn hình min, mod đến cả chục nick ảo, quá ảo diệu đúng không ? Anh em không hiểu thì hỏi, trả lời theo thứ tự, không cần cướp micro, rồi sẽ tới lượt. " Yên tâm ... quan hệ rộng ... muốn xoá ... thì xoá ... khú khú ... " . Quốc có quốc pháp, gia có gia quy, diễn đàn có nội quy của diễn đàn, cụ đang diễn hơi quá rồi đấy. Nếu ngày mai nick của tôi bị xoá hoặc bị khoá thì tôi tin là cụ Meguiars quả thực có quyền lực

Genghis Khan

Xe hơi
Tôi cũng phải kiếm chỗ dựa ngồi xem thực hư thế nào, tôi tin bất cứ thứ gì cũng có luật của riêng nó, cứ chụp lại bài viết cho chắc, biết đâu là sự thât

Chỉnh sửa cuối:

meguiars

Xe tải
Cụ Meguiars này, chủ đề này là gì vậy cụ? Tại sao cụ cứ tranh thủ quảng cáo trong lúc trả lời các cụ khác vậy? Câu trả lời lạc lối, cụ và cụ Dương Lâm có chuyện gì với nhau thì ảnh hưởng gì đến bọn tôi, mà có ai hỏi cụ đâu mà cụ cướp micro vậy, nicodotchua gây cho cụ khó chịu ạ ? Cụ ấy có hỏi cụ đâu mà cụ sợ người khác nói mất phần. Meguiars, Sonax hay OMO thì sao? Quan trọng tới vậy ạ? Cụ là nhà phân phối độc quyền tại Việt Nam ạ? Tức là sản phẩm của cụ không thể nhập vào Việt Nam qua các đường khác ? Hay đường khác đều là của Tàu ? Cụ cần xem lại bản đồ phân phối của các hãng sản phẩm chăm sóc xe đi nhé, xem Tàu có nhà phân phối không nhé. Cụ độc quyền sản phẩm thì phải được sự đồng ý của cụ mới được treo biển có từ Meguiars đúng không ạ ? Cụ trả lời ae cùng diễn đàn toàn theo kiểu hỏi móc vậy sao? Biển to tướng thì sao ? Không nhìn, không quan tâm, không thấy. Hay cụ đang học theo cái kiểu thành phố cháo mắng phở chửi, ae góp ý thẳng thắn nhé, cụ chưa phải là số 1 đâu. Cụ mà làm min, mod của diễn đàn này thì khối ae chết oan, mà cụ cũng gặp các cụ min, mod vài lần rồi nhỉ, nhìn trên màn hình min, mod đến cả chục nick ảo, quá ảo diệu đúng không ? Anh em không hiểu thì hỏi, trả lời theo thứ tự, không cần cướp micro, rồi sẽ tới lượt. " Yên tâm ... quan hệ rộng ... muốn xoá ... thì xoá ... khú khú ... " . Quốc có quốc pháp, gia có gia quy, diễn đàn có nội quy của diễn đàn, cụ đang diễn hơi quá rồi đấy. Nếu ngày mai nick của tôi bị xoá hoặc bị khoá thì tôi tin là cụ Meguiars quả thực có quyền lực
Mấy cửa hàng rửa xe bị cắt không bán sản phâme chắc nhờ cụ lên đây khóc thuê... rồi họ cũng đi tìm MG lậu về làm thôi. Autospa Việt Nam là nhà phân phối độc quyền sản phẩm Meguiar's của Mỹ tại Việt Nam và chúng tôi cắt bỏ bất cứ đại lý đã dùng sp chúng tôi phân phối nhưng pha trộn với loại bọt tuyết... chỉ có pha trộn thì mới hạ giá cạnh tranh được.

Chỉnh sửa cuối:

heracles.leo

Xe buýt
Mấy cửa hàng rửa xe bị cắt không bán sản phâme chắc nhờ cụ lên đây khóc thuê... rồi họ cũng đi tìm MG lậu về làm thôi. Autospa Việt Nam là nhà phân phối độc quyền sản phẩm Meguiar's của Mỹ tại Việt Nam và chúng tôi cắt bỏ bất cứ đại lý đã dùng sp chúng tôi phân phối nhưng pha trộn với loại bọt tuyết... chỉ có pha trộn thì mới hạ giá cạnh tranh được.
Cụ đọc lại điều này nhé, điều 3, điều 6 là điều cụ đang vi phạm, trong nội quy thiếu mất hình phạt dành cho người vu khống, có thể cụ min, cụ mod sẽ bổ sung vào điều 8 nếu các cụ ấy chú ý . Đầu tiên các cụ ngày xưa thường dạy rằng: " uốn lưỡi 9 lần trước khi nói" em chỉ nhắc lại thôi nhé, không biết đạo làm người có ai dậy cụ không? Vu khống tức là hình thức đổ lỗi, nói sai khi không có bằng chứng cụ thể, xã hội có nhiều cụm từ khác để diễn tả từ đó ví dụ như: chụp mũ, nói láo, nói vô căn cứ, đấy là khái niệm cơ bản. Cụ nhớ ghi lại và đọc thêm để hiểu nghĩa nhé. Chúc cụ sớm hoà nhập với các ae khác trong diễn đàn !

NỘI QUY DIỄN ĐÀN OTOFUN
OTOFUN (otofun.net) là diễn đàn miễn phí và tự nguyện được lập ra với mục đích làm nơi giao lưu, trao đổi của những người yêu thích xe hơi. Mọi người, không có bất kỳ sự phân biệt hoặc hạn chế nào, đều có thể đăng ký làm thành viên của diễn đàn nếu chấp nhận các qui định sau:

1. Sử dụng tiếng Việt có dấu khi đăng bài. Nick đăng ký phải dùng các ký tự La-tinh và có không quá 20 ký tự.

2. Không bàn luận các vấn đề về chính trị, tôn giáo, tình dục và các nội dung khác mà pháp luật cấm. Không quá lạm bàn, bình luận hoặc đưa các thông tin có liên quan tới các lãnh đạo ****, Nhà nước, các bộ, ngành, địa phương. Nếu thông tin lấy từ các cơ quan ngôn luận, báo chí trong nước, cần ghi rõ nguồn gốc.

3. Hành xử đúng mực và dùng các từ ngữ công chúng chấp nhận được. Không có hành động khiêu khích, mạt sát, phỉ báng, chửi bới cá nhân dưới bất kỳ hình thức nào. Không gây mất đoàn kết giữa các thành viên trong diễn đàn. Không mạo danh người khác.

4. Tôn trọng ý kiến của Ban Quản trị diễn đàn và tuân thủ theo sự điều hành của Ban Quản trị diễn đàn.

5. Không có các hành động làm xáo trộn hoặc ảnh hưởng đến sự hoạt động của diễn đàn.

6. Các bài viết, hình ảnh trích dẫn, sưu tầm phải ghi rõ nguồn gốc.

7. Thành viên tự chịu trách nhiệm về nội dung thông tin mình đăng trên diễn đàn.

Biện pháp quản lý của ban điều hành:

1. Từ chối hoặc xóa các nick dùng các tên truy cập không phù hợp như: tên vĩ nhân, lãnh đạo các cơ quan tổ chức của Nhà nước, tên dung tục, khiêu khích hoặc bị luật pháp cấm dù bằng bất kỳ ngôn ngữ nào, tên có phần "OtoFun" trong tên hay có chứa các ký tự không thuộc hệ La-tinh.

2. Sửa đổi, xóa hoặc yêu cầu thành viên tự sửa đổi, xóa một phần hoặc toàn bộ bài viết.

3. Các thành viên vi phạm nội qui của diễn đàn thì sẽ bị xử lý như sau:

NHẮC NHỞ VÀ THẺ PHẠT

- Nhắc nhở không phạt thẻ
- Nhắc nhở kèm theo thẻ phạt, số vé phạt sẽ có các giá trị nặng nhẹ khác nhau, tùy theo lỗi vi phạm. Các lỗi như Xúc phạm thành viên khác, Quảng cáo trái phép hoặc Bài viết vi phạm nội quy về Chính trị, Văn hóa, Tôn giáo sẽ có điểm phạt cao.
- Với tổng số thẻ phạt >=2, thành viên sẽ bị "Xì hơi lốp"
- Với tổng số thẻ phạt >=5, thành viên sẽ bị "Tháo bánh"
- Với tổng số thẻ phạt >=7, thành viên sẽ bị "Treo bằng" có thời hạn.

Các thẻ phạt đều có PM gửi tới thành viên thông báo chi tiết bài viết vi phạm và số điểm phạt.

TREO BẰNG

- Hình thức kỷ luật cao nhất trên OF là treo bằng. Treo bằng có thể có thời hạn hoặc treo bằng vĩnh viễn, tùy theo nội dung vi phạm.

Ban Điều hành xin thông báo và mong toàn thể thành viên lưu ý thực hiện các quy định trên khi tham gia diễn đàn.

P/s:

Như các bác cũng biết, cũng như hàng nghìn hàng vạn diễn đàn khác trên internet, OtoFun cũng có định hướng phát triển của riêng mình. Việc quản lý 1 diễn đàn cũng như "làm dâu trăm họ", không tránh khỏi việc bất đồng ý kiến giữa hàng nghìn thành viên sinh hoạt trên cùng 1 diễn đàn.

Do vậy, vì định hướng phát triển của OtoFun là ngoài Fun ra, phần oto vẫn là chủ đạo, cũng như phục vụ đại đa số các thành viên có được 1 sân chơi chung lành mạnh, bổ ích và có văn hoá, BDH OtoFun xin thông báo sẽ sửa đổi 1 phần, hoặc xoá toàn bộ các bài post có nội dung vượt quá định hướng phát triển, hoặc vi phạm nội quy của diễn đàn.

Việc sàng lọc này sẽ được BDH OtoFun thực hiện theo tiêu chí của diễn đàn, tiến hành ngay lập tức mà không cần giải thích hoặc thông báo trước. Điều này không ngoài mục đích tạo nên một sân chơi sạch sẽ và có chất lượng hơn cho đại đa số các thành viên.

Chỉnh sửa cuối: