Thảo luận Địa chỉ rửa xe tin cậy

heracles.leo

Xe buýt
Em ở Thanh Xuân, ngày trước cách đây 6 năm em chăm sóc xe tại Dương Lâm trên đường Nguyễn Xiển, thời đó Dương Lâm bé tỉ chỉ được cái là đất rất rộng, em cũng chỉ có một em Mẹc cùi già câng, hồi đó em chưa quan tâm lắm về chăm sóc xe, sonax, auto, liqui... với em ngày đó như nhau. Gặp cụ Dương Lâm cụ ấy chia sẻ rất nhiều về các sản phẩm chăm sóc xe, ngày đó cụ ấy đã ngồi lọ mọ tự dịch cách sử các sản phẩm, tự mua các sản phẩm chưa có trong nước về thử trên con Everest của cụ ây trước rồi mới dùng cho xe của khách hàng, đạo đức nghề nghiệp, sự gần gũi, không có quan niệm xe vip - xe cỏ hay phân khúc xe gì gì đó. Em và nhiều khách hàng khác là người thích chăm sóc xe nhưng cũng chỉ coi xe là phương tiện, các cụ các bác cứ thần tượng hóa về một dòng sản phẩm để làm gì, quan trọng là hiểu về nó. Em cũng đã từng mang em Mẹc cùi của mình tới vài trung tâm khá nổi, em hỏi về tính năng và cách sử dụng sản phẩm của KT cũng như QLKT họ đều lấng khấng ( lúc chém thì ầm ầm ) trung tâm nào thì về sự tế nhị xin phép em không nêu tên. Chúng em là khách hàng, bọn em cần nói được và làm hay hơn nói. Em biết bác Dương Lâm trước khi biết bác MG, SN, AT nào đó, cụ phucamateur và cụ leonidas nói đúng "Phi Business", "bằng chứng", hay chỉ là chém. Cụ MG nói là cụ Dương Lâm khi có cụ mới khá lên? Theo em biết thì cụ DL vẫn làm tốt trước khi có mặt cụ MG, cụ làm người ta khá lên hay đang hạ thấp uy tín người khác vì lý do cá nhân. Em nói lên điều này ko mong chờ DL làm cho em điều gì đó, bọn em có mắt và tư duy để nhận xét. Chủ đề ở đây là chia sẻ địa chỉ rửa uy tín mong các bác làm đúng chủ đề :-?

kunitakara

Xe hơi
e ở khu vực Hoàng Quốc Việt, e hay rửa xe ở khu vực Nghĩa Tân keó dài, e rửa toàn 40k, có cả bơm 4 lốp.
Cụ nào biết ở cửa hàng nào uy tín ở khu vực này không ạ

heracles.leo

Xe buýt
BẰng 303 của Việt Nam, nhái lại 303 của Mỹ... làm đen lốp nhưng lốp dễ bị lão hóa bởi hóa chất này, phần dưỡng 1 thời gian bị khô và bở
Để kiểm định chất lượng sản phẩm thì cần phải phân tích thành phần hóa học của sản phẩm đó bác nhé, xin lỗi vì em ghóp ý hơi thẳng, hãy để chủ đề này trong sạch hơn

Genghis Khan

Xe hơi
Để kiểm định chất lượng sản phẩm thì cần phải phân tích thành phần hóa học của sản phẩm đó bác nhé, xin lỗi vì em ghóp ý hơi thẳng, hãy để chủ đề này trong sạch hơn
Vấn đề này hơi phức tạp đó, phải mang mẫu đi phân tích, phúc tạp quá phúc tạp, phải nói là các cụ cùng làm dịch vụ với nhau lại chém nhau, người tâng kẻ sút, là khách hàng đã đi tất cả các trung tâm lớn của Miền Bắc, Miền Nam và cả trung tâm mà các cụ đã nêu tên em có ý kiến con con thế này: Các bác làm thế nào bọn em biết, cái quan trọng ở đây là thái độ phục vụ, xa hay gần không quan trọng. Nhà em tận trên phố cổ em vẫn có thể xuống tận nhà cụ Hà Dương Lâm, Tuấn Trọc MG, Sonax ... vì chỉ có mấy cú dẫm ga là tới nơi. Kính thưa các cụ năm nay em đi qua tuổi 60, gọi là các cụ cho nó hợp với diễn đàn thôi chứ cu em Hà và Tuấn chắc chỉ bằng tuổi con tôi thôi ( xin phép xưng anh cho nó trẻ nhé ). Nếu trong làm ăn chú em Tuấn Trọc hơi hiếu chiến và cạn tình với anh em đồng nghiệp, người khác không lên tiếng không có nghĩa là người ta thua mình đâu, con đường còn dài cứ bước tiếp đi, chúng tôi khách hàng luôn có sự lựa chọn đúng đắn với những gì mình chọn, người làm dịch vụ nên có chữ đức và chữ tâm thì mới có được phát triển được. Xin phép tôi dừng vì mổ cò từ khi nãy tới giờ mỏi tay, mỏi mắt quá.

heracles.leo

Xe buýt
Đúng là gừng càng già càng cay

meguiars

Xe tải
Vấn đề này hơi phức tạp đó, phải mang mẫu đi phân tích, phúc tạp quá phúc tạp, phải nói là các cụ cùng làm dịch vụ với nhau lại chém nhau, người tâng kẻ sút, là khách hàng đã đi tất cả các trung tâm lớn của Miền Bắc, Miền Nam và cả trung tâm mà các cụ đã nêu tên em có ý kiến con con thế này: Các bác làm thế nào bọn em biết, cái quan trọng ở đây là thái độ phục vụ, xa hay gần không quan trọng. Nhà em tận trên phố cổ em vẫn có thể xuống tận nhà cụ Hà Dương Lâm, Tuấn Trọc MG, Sonax ... vì chỉ có mấy cú dẫm ga là tới nơi. Kính thưa các cụ năm nay em đi qua tuổi 60, gọi là các cụ cho nó hợp với diễn đàn thôi chứ cu em Hà và Tuấn chắc chỉ bằng tuổi con tôi thôi ( xin phép xưng anh cho nó trẻ nhé ). Nếu trong làm ăn chú em Tuấn Trọc hơi hiếu chiến và cạn tình với anh em đồng nghiệp, người khác không lên tiếng không có nghĩa là người ta thua mình đâu, con đường còn dài cứ bước tiếp đi, chúng tôi khách hàng luôn có sự lựa chọn đúng đắn với những gì mình chọn, người làm dịch vụ nên có chữ đức và chữ tâm thì mới có được phát triển được. Xin phép tôi dừng vì mổ cò từ khi nãy tới giờ mỏi tay, mỏi mắt quá.
Hiii, cụ đọc lại xem em chê bác Dương lâm ở đoạn nào nhé... sao mà cụ cuống cả lên thế, lập ra 1 lúc hàng chục nick mới...

DuongLamCarSpa

Xe điện
Website
sites.google.com
Kính thưa các cụ, các bác, các diễn đàn về xe hơi trong thời gian qua Dương Lâm nhận được khác nhiều thông tin về việc Dương Lâm bị đẩy ra khỏi một nhóm, một diễn đàn nào đó hay vì không đủ tiêu chuẩn. Có rất nhiều câu hỏi, tin nhắn với những nội dung tương tự. Em xin trả lời các cụ các bác như sau:
- Phần giới thiệu về trung tâm thì em không nhắc tới nữa vì em đã giới thiệu trong web rồi.
- Dương Lâm là cá thể độc lập, không thuộc nhóm nào và không bị ai có quyền đào thải.
- Làm nghề Dương Lâm chỉ mong có nhiều khách hàng ủng hộ, nhiều anh em, bạn bè đồng nghiệp để được học hỏi chia sẻ kinh nghiêm.
- Việc treo biển hiệu có một thương hiệu, nhãn hàng nào đó không có nghĩa là Dương Lâm phụ thuộc vào đó để quảng bá mình, đó chỉ là những thương hiệu mà Dương Lâm đã và đang sử dụng.
- Những tên trung tâm có mặt trong video trên youtube đó là những trung tâm mà Dương Lâm đã chơi cùng, Dương Lâm nêu tên để bác nào có xe ở gần khu vực đó đến chăm sóc cho tiện, đỡ mất công mua đường.
- Làm nghề Dương Lâm chỉ mong một từ bình yên để phát triển và Dương Lâm cũng mong các anh em khác như vậy. Kính mong các cụ, các bác không nên vì bất cứ lý do nào mang tính chất cá nhân dùng tên của Dương Lâm vào các mục đích không cần thiết.
- Có hơn 300.000 đầu xe trên đất Hà Nội các anh em cùng nghề cứ lo chăm sóc hết đi, một trung tâm cao cấp nào đó hay thấp cấp như Dương Lâm có khả năng chăm sóc 1/1000 số đầu xe đó trên tháng hay không. Chắc các cụ, các bác làm nghề có thể tự trả lời câu hỏi đó.
- Thước đo về chất lượng dịch vụ chỉ có khách hàng mới cảm nhận được. Cảm ơn quý khách hàng đã ủng hộ Dương Lâm trong thời gian qua. Cảm ơn các anh em đồng nghiệp đã chia sẻ kinh nghiệm để cùng nhau phát triển.
Hi vọng các cụ, các bác không nhắc đến tên của em quá nhiều, trung tâm của em nhỏ thôi không đáng để các cụ quan tâm tới mức vậy đâu. Cảm ơn các cụ nhiều !

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Spata.Leonidas

Xe tăng
Cụ Trọc chối bay chối biến kìa. Cụ Dương Lâm tiến lên ! Anh em ủng hộ cụ.

huyetanhtuxd

Xe tăng
Thớt sôi nổi, em còm phát.
Nói chăm sóc xe là nâng tầng lên. Bản chất thực sự là rửa xe và làm sạch nội thất.
Có dùng hoá chất loại siêu xịn mà xe nội thất cũ, lớp sơn bóng xước dăm nhiều thì cũng chả làm đẹp hơn được.
Rửa xe: phải sạch, còn bóng là phải dùng sản phẩm bổ sung để tạo lớp bóng đánh lừa con mắt.
Dọn nội thất: phải sạch, hết mùi khó chịu.
Còn các Cụ có được vào nhà máy lắp ráp ô tô. Nhìn họ rửa xe thì sẽ hiểu thực sự.

Em chỉ muốn nhấn mạnh: Có làm gì thì đầu tiên vẫn là cái xe của Cụ nó như thế nào đã.

heracles.leo

Xe buýt
Cụ già rồi đừng ra gió nhiều các cháu nó lại ném gạch đá, chém gió hoăc vô tình loạn ngôn lại khổ, bảo trọng nhé cụ, cụ nên tham gia vào chỗ nào đó không khí mát mẻ, xxx một chút cho nó lành cụ ạ

Genghis Khan

Xe hơi
Cụ già rồi đừng ra gió nhiều các cháu nó lại ném gạch đá, chém gió hoăc vô tình loạn ngôn lại khổ, bảo trọng nhé cụ, cụ nên tham gia vào chỗ nào đó không khí mát mẻ, xxx một chút cho nó lành cụ ạ
Chỉ là nói thẳng, nói thật thôi, các cháu nhà tôi bảo có xe thì nên lên đây mà xem cho vui, thế là nó làm cho cái ních, thỉnh thoảng đọc cũng học hỏi được nhiều, kiến thức về xe của mình còn ít nên rất thích, còn mát mát hay xxx thì già rồi để cho giới trẻ thôi, cảm ơn vì lời khuyên nhưng các cháu nó cũng cảnh báo trước rồi nên cũng đã chuẩn bị tinh thần trước rồi.

DuongLamCarSpa

Xe điện
Website
sites.google.com
Cụ Trọc chối bay chối biến kìa. Cụ Dương Lâm tiến lên ! Anh em ủng hộ cụ.
Cụ đã đọc bài viết của em chưa? Em không thích chiến tranh, em chỉ cần bình yên để làm ăn thôi, em thế nào các cụ các bác hiểu cả ấy mà, cảm ơn các cụ nhiều !

DuongLamCarSpa

Xe điện
Website
sites.google.com
Chỉ là nói thẳng, nói thật thôi, các cháu nhà tôi bảo có xe thì nên lên đây mà xem cho vui, thế là nó làm cho cái ních, thỉnh thoảng đọc cũng học hỏi được nhiều, kiến thức về xe của mình còn ít nên rất thích, còn mát mát hay xxx thì già rồi để cho giới trẻ thôi, cảm ơn vì lời khuyên nhưng các cháu nó cũng cảnh báo trước rồi nên cũng đã chuẩn bị tinh thần trước rồi.
Cụ cứ lạc quan lên, gió to thì cụ tránh gió, bị chém tránh không được thì chạy, còn ném đá ném gạch thì mang về xây nhà, chúc cụ luôn sống trẻ và thỉnh thoảng chia sẻ với anh em về kinh nghiệm mà cụ đã trải qua, nhất là cái khoản xxx ấy nhé

mobilecare306

[Tịch thu bằng lái]
Hôm trước ra Nguyên Hồng rửa, vừa bẩn vừa ẩu, chán , mất tiền lại mang thêm bực mình. Giờ chắc phải cố gắng chạy qua Báo Đỏ hay ĐTM rửa vậy.

Spata.Leonidas

Xe tăng
Hôm trước ra Nguyên Hồng rửa, vừa bẩn vừa ẩu, chán , mất tiền lại mang thêm bực mình. Giờ chắc phải cố gắng chạy qua Báo Đỏ hay ĐTM rửa vậy.
Cụ sang Báo Đỏ cho nó lành cụ ạ. Anh em bên đó làm chuẩn. Phục vụ chuyên nghiệp và nhiệt tình.

Genghis Khan

Xe hơi
Cụ cứ lạc quan lên, gió to thì cụ tránh gió, bị chém tránh không được thì chạy, còn ném đá ném gạch thì mang về xây nhà, chúc cụ luôn sống trẻ và thỉnh thoảng chia sẻ với anh em về kinh nghiệm mà cụ đã trải qua, nhất là cái khoản xxx ấy nhé
Rất cảm ơn về lời động viên của duonglamcarspa, mình tự tin lên rất nhiều, cảm ơn !

heracles.leo

Xe buýt
Các con nhà cụ tâm lý quá, ko biết sau này con em nó có làm vậy không

88H88888

Xe điện
Phim ô tô Sun-Gard 3M Crystalline, 0906-290102
Website
www.sun-gard.net
Lúc mới đọc em cũng thấy hoang mang như cụ, em cũng chăm sóc xe tại Dương Lâm được 4 năm rồi, rửa bằng sonax, nước sạch, phần dưỡng lốp thì nếu bác nào có nhu cầu dưỡng lốp cao cấp cũng phải trả phí mà, còn có hại lốp hay không thì em không rõ chỉ biết là chưa bị nổ lốp lần nào :-| . Anh em ở đó khá hòa đồng, nhiệt tình và am hiểu về các dòng sản phẩm mình đang dùng. Nói chung họ sống được 7, 8 năm nay thì chắc cũng không thể làm ăn chụp giật được các bác nhỉ ?
dưỡng lốp thì phải dưỡng cả chứ nhỉ ,e thấy đa phần các chỗ oánh có mỗi mặt ngoài nhìn thấy, mặt trong gầm có oánh mấy đâu :D,

Spata.Leonidas

Xe tăng
Em lạy cụ. Dưỡng mặt trong lốp thì nhân viên rửa xe phải " lộn gầm ". Mình nỡ lòng nào bắt các em nó gậm .....