Thảo luận Địa chỉ rửa xe tin cậy

nanvel20

Xe tải
Gần Viện 103 Hà Đông có chỗ nào ổn k các cụ? Có nâng để xịt gầm nữa ạ

meguiars

Xe tải
em không rõ, nhưng không phải 3m. Nhưng xịt em thấy giữ đen, bóng được khoảng 3-5 ngày :)
BẰng 303 của Việt Nam, nhái lại 303 của Mỹ... làm đen lốp nhưng lốp dễ bị lão hóa bởi hóa chất này, phần dưỡng 1 thời gian bị khô và bở

nicodotchua

Xe máy
BẰng 303 của Việt Nam, nhái lại 303 của Mỹ... làm đen lốp nhưng lốp dễ bị lão hóa bởi hóa chất này, phần dưỡng 1 thời gian bị khô và bở
Cảm ơn cụ. Lần sau em đến rửa xe check xem là dùng bằng hóa chất nào.

Phucamateur

Xe hơi
Cụ có bằng chứng không? Sao cụ biết? Cụ làm em hoang mang quá à nha!
Tuy nhiên, em thấy cụ có vẻ phi Business đấy! Nếu em không nhầm thì cũng mấy lần em gặp cụ mon men ở Dương Lâm mà. Vui phết nhỉ?

Thao241

Xe máy
2 khu vực Long Biên và Hào Nam có chỗ nào rửa xe uy tín ko các cụ nhỉ?

meguiars

Xe tải
Tuy nhiên, em thấy cụ có vẻ phi Business đấy! Nếu em không nhầm thì cũng mấy lần em gặp cụ mon men ở Dương Lâm mà. Vui phết nhỉ?

2 việc là khác nhau cụ nhé, em chơi với Dương Lâm, còn việc kinh doanh là khác. Dưỡng lốp Free thì chỉ có thể dùng sản phẩm 3M giả hoặc 303 Việt Nam thôi ạ. Nếu cụ Dương Lâm dùng sản phẩm xịn mà Free thì cụ ấy phá sản mất.
Hóa chất rửa xe Dương lâm dùng Sonax và Automagic - 2 sản phẩm tốt trên thị trường đấy là ngày xưa em thấy thế.

Việc em xuống Dương lâm là công việc ( cụ đừng dùng từ Mom men) Dương lâm làm tốt hơn trước rất nhiều cũng là em tác động ( xì khô kỹ hơn, đưa xe vào trong nhà xì khô thay vì ở ngoài vỉa hè... )
Dương lâm là điểm rửa xe tốt nhất khu Linh Đàm, bản thân em cũng giới thiệu nhiều khách tới đó. Nhưng để làm chuẩn từ Xà phòng, cách làm, dưỡng lốp, nước lau kính ... thì giá rửa xe bác Hà phải thu lên >100k mới đủ tiền chi phí cụ nhé. Bác ấy thu 60k là đang gồng mình đấy...

Chỉnh sửa cuối:

phamduyhieu

Xe máy
Các cụ cho e hỏi ngoài lề chút là có nêndùng chổi lông gà để phẩy bụi mặt kính và ngoại thất xe ko ạ. Có sợ bị xước sơn và kính ko

Xe 2 vô lăng

Xe tải
Website
www.thanhdatoto.com
Cụ nào tiện đường qua khu vực bán dảo Linh Đàm, Nguyễn Xiển có thể đến garage bên e. Thợ bên e làm việc rất nhanh chóng và chuyên nghiệp. Đặc biệt xưởng rất rộng rãi, thoáng mát, có phòng chờ 80m2 sẵn tivi, wifi điều hòa cho các cụ xem đá bóng, check otofun..:o):o):o)

Chỉnh sửa cuối:

nkq

Xe hơi
Các cụ cho e hỏi ngoài lề chút là có nên dùng chổi lông gà để phẩy bụi mặt kính và ngoại thất xe ko ạ. Có sợ bị xước sơn và kính ko
Thưa cụ, chính xác như cụ nói là dùng chổi lông gà sẽ gây xước không hề nhẹ đâu ạ.

nkq

Xe hơi
Nhà cháu hay rửa xe ở 100 Đại Cồ Việt, thấy ổn áp và cụ chủ cũng nhiệt tình.

Spata.Leonidas

Xe tăng
Lúc mới đọc em cũng thấy hoang mang như cụ, em cũng chăm sóc xe tại Dương Lâm được 4 năm rồi, rửa bằng sonax, nước sạch, phần dưỡng lốp thì nếu bác nào có nhu cầu dưỡng lốp cao cấp cũng phải trả phí mà, còn có hại lốp hay không thì em không rõ chỉ biết là chưa bị nổ lốp lần nào :-| . Anh em ở đó khá hòa đồng, nhiệt tình và am hiểu về các dòng sản phẩm mình đang dùng. Nói chung họ sống được 7, 8 năm nay thì chắc cũng không thể làm ăn chụp giật được các bác nhỉ ?

sieunhanbety

Xì hơi lốp
Tự rửa là sạch nhất. mất tý time nhưng yên tâm

Phucamateur

Xe hơi
Lúc mới đọc em cũng thấy hoang mang như cụ, em cũng chăm sóc xe tại Dương Lâm được 4 năm rồi, rửa bằng sonax, nước sạch, phần dưỡng lốp thì nếu bác nào có nhu cầu dưỡng lốp cao cấp cũng phải trả phí mà, còn có hại lốp hay không thì em không rõ chỉ biết là chưa bị nổ lốp lần nào :-| . Anh em ở đó khá hòa đồng, nhiệt tình và am hiểu về các dòng sản phẩm mình đang dùng. Nói chung họ sống được 7, 8 năm nay thì chắc cũng không thể làm ăn chụp giật được các bác nhỉ ?
Vâng, em mới rửa xe ở đây có 03 năm nay thôi, và em cảm thấy hài lòng vì sự phục vụ của Dương Lâm. Khách hàng đến với Dương Lâm không phải vì cái biển hiệu MG hay Sonax mà vì cái tâm của bác chủ. Bọn em là khách hàng chỉ cần thế thôi.

atbp

Xe buýt
Em biết chỗ rửa xe máy dưới dốc 596 Hoàng Hoa thám thôi , rất cẩn thận nhưng hơi bé nên chỉ làm xe máy

Spata.Leonidas

Xe tăng
Cụ phucamateur nói chí phải. Cụ MG này có vẻ cay cú cụ Hà thì phải. Trước cụ Hà có dùng MG bây giờ không dùng nữa là do cụ MG không bán cho nữa hay là không bán được ? Buôn bán có phải ai cũng chợ giời vậy đâu. Người ta làm kém thì sao mà vẫn đông khách. Chất lượng không do cụ MG đánh giá mà phải do khách hàng cụ ạ.