Địa chỉ làm gương gập rất ổn

atlink2

Xe tải
Các Bác cho em hỏi khí không phải, thế em muốn làm trên con xe 2 bánh của em có được không?:21: :21: :21:

Được hết đấy bác ợ. Nhưng chắc chi phí cao hơn chút vì gương chắc là lại lôi gương của Cam ra, và cái cán gương thì chắc phải thửa để nhé được dây vào nữa mà. hehe

p/s: lão này chắc giống mình thì phải, đi spam lung tung để lấy đủ 50 bài còn vào box Chợ giời đây, hix. Nhục thế, mấy lão Admins chơi ác thế, hix.

Maz6666

Xe buýt
Em vừa làm hôm nay xong, cũng ngon lành phết, hehe. Nhưng em ko làm được với giá mà bác đã làm, và theo như mr Quý nói thì tuy bác ko có họ hàng bà con gì, nhưng bác lại là sếp của vợ ông ý nên ông ý mới lấy giá đó, hix. Làm em nói kiểu gì cũng ko được cái giá đó. Ko biết là em bị gà hay là ông ý nói thật, nhưng thấy bác edit lại bài (giống như ông ý than vãn) thì có lẽ là đúng thế rồi. Bác lạm dụng chức quyền quá, hehee.

Nhưng dù sao cũng cám ơn bác nhiều, ở đó dù sao cũng rẻ hơn khối chỗ khác, :D.
:21:
chúc mừng bác nhé (b) , thế cuối cùng bác mất mấy xiền?

atlink2

Xe tải
:21:
chúc mừng bác nhé (b) , thế cuối cùng bác mất mấy xiền?

Em mất 1.4t bác ạ, hix. Nhưng vẫn rẻ hơn ở chỗ khác, có chỗ em hỏi thì họ đòi 1.9t, mà thực ra là cũng đem về chỗ mr Quý này làm. May mà ko dính chưởng vụ đấy, hehe. Lần sau bác có đi độ gì nữa thì bác ới em phát, nếu em có nhu cầu thì cho em bám quần theo với, dựa hơi bác cũng giảm được ối đấy, hehe.

Vụ này dù sao vẫn phải cám ơn bác nhiều, :D

tuuvuong

Xe hơi
Các bác có biết chỗ nào làm được vụ này cho con SuWagon bác Quý thì bảo pó tay rồi :21: :21: :21:

Andy

Xe đạp
Giá cả cụ thể bao nhiêu các bác?

lucent

Xe buýt
Em vừa làm hôm nay xong, cũng ngon lành phết, hehe. Nhưng em ko làm được với giá mà bác đã làm, và theo như mr Quý nói thì tuy bác ko có họ hàng bà con gì, nhưng bác lại là sếp của vợ ông ý nên ông ý mới lấy giá đó, hix. Làm em nói kiểu gì cũng ko được cái giá đó. Ko biết là em bị gà hay là ông ý nói thật, nhưng thấy bác edit lại bài (giống như ông ý than vãn) thì có lẽ là đúng thế rồi. Bác lạm dụng chức quyền quá, hehee.

Nhưng dù sao cũng cám ơn bác nhiều, ở đó dù sao cũng rẻ hơn khối chỗ khác, :D.
Túm lại là bác làm xe gì? hết bao nhiêu vậy?

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Hay quá, để lúc nào Em ra đấy. E rất quan tâm đến Gương điện. LAC của Em gập gương bằng Cơm chán quá !:mad:

cartier

Xe hơi
Em làm Mazda 3 ở chỗ bác Khởi 30 Đồng Nhân mất 1.4 quả mô tơ Cam + nút gập mở của Ford 2.5 lit. Chốt lại thanh toán hết 1.5 quả vì lấy chỗ đi lại.
Nhận xét: Chỗ đỗ xe không có, nhưng được cái mấy ku thợ người Huế nên nhiệt tình kinh khủng.

calibrationwater

Xe điện
các bác máu làm gương gập nhể. Bản thân em thấy thế này:
- Đồ chế chán lắm: trục trăn như cơm bữa
- Đi đường HN cứ 1-3 tháng (bản thân em) là có 2B "gập hộ" vài lần ---> kết quả phải ra Nguyễn công trứ khắc phục cái sụ gập quá đà đó =140K

---> để yên cho lành !

atlink2

Xe tải
các bác máu làm gương gập nhể. Bản thân em thấy thế này:
- Đồ chế chán lắm: trục trăn như cơm bữa
- Đi đường HN cứ 1-3 tháng (bản thân em) là có 2B "gập hộ" vài lần ---> kết quả phải ra Nguyễn công trứ khắc phục cái sụ gập quá đà đó =140K

---> để yên cho lành !

Của bác thế lào ý chứ, em làm xong bị 2B làm cho 4,5 phát rồi, ngồi ấn nút nó lại roẹt cái ra, vẫn ngon lành cành đào, mỗi tội là nó có tiếng "cạnh" khá to khi đóng vào hết cỡ những khi bị gập 1 bên như vậy thôi. Nếu là 1 năm mới phải ra đấy 1 lần và mất 140k nữa thì em cũng chấp nhận, hơn là cứ phải cúi ra cúi vào để gập, chưa kể gặp những chỗ hẹp phải gập cả 2 gương vào mà đi, lúc đấy thì ko biết gập kiểu gì nếu ko có cái nút, :D.

atlink2

Xe tải
Em làm Mazda 3 ở chỗ bác Khởi 30 Đồng Nhân mất 1.4 quả mô tơ Cam + nút gập mở của Ford 2.5 lit. Chốt lại thanh toán hết 1.5 quả vì lấy chỗ đi lại.
Nhận xét: Chỗ đỗ xe không có, nhưng được cái mấy ku thợ người Huế nên nhiệt tình kinh khủng.

Làm thì lâu, ngồi đợi làm gì chứ bác, lái xe đến cho thợ tháo gương ra rồi lôi xe ra đi tiếp, vài tiếng sau quay lại làm nốt vụ điện đóm thế là ổn. Chứ ngồi chờ đợi ở đấy mệt lắm, chưa kể chỗ nào nó lại có cả cửa hàng nội thật ôtô và có nhiều đồ nữa, ngồi chờ đợi ở những chỗ đó dễ bị nộp tiền "phí đợi" lắm bác ợ, :D

typntd

Đi bộ
Cho mình hỏi con Camry LE gương không gập được, kể cả bằng cơm :( bi giờ muốn làm sao cho nó gập bằng điện các kiểu :D hoặc nếu thêm cả đèn xi nhan trên đó thì làm ở đâu, thiệt hại hết khoảng bao nhiêu? Cám ơn các bác.

Em mất 1.4t bác ạ, hix. Nhưng vẫn rẻ hơn ở chỗ khác, có chỗ em hỏi thì họ đòi 1.9t, mà thực ra là cũng đem về chỗ mr Quý này làm. May mà ko dính chưởng vụ đấy, hehe. Lần sau bác có đi độ gì nữa thì bác ới em phát, nếu em có nhu cầu thì cho em bám quần theo với, dựa hơi bác cũng giảm được ối đấy, hehe.

Vụ này dù sao vẫn phải cám ơn bác nhiều, :D
Xe bác 1.4tr là cả gương cụp xoè ,cả mặt gương chỉnh điện hay là mỗi cụp xoè thôi đã 1.4tr rồi?

chuyendt

Xe tải
31D Nguyễn Công Trứ ý bác, chắc là cụp xong nó ngóc lên đấy, em đang định đi làm lại đây
Theo ngu ý của iem thì không được các bác ợ. Lý do: mô tơ sử dụng để chỉnh điện trong trường hợp này (loại rẻ tiền) là DC, vì thế nó không nhớ vị trí. Bim nó nhớ được vị trí vì nó là mô tơ step hoặc servo, cao cấp hơn nhiều. Do đó nó nhớ được vị trí, vì thế khi cài số lùi nó cụp xuống, xong việc nó lại ngóc lên vào vị trí cũ.

m@ing

Xe hơi
Chào các bác sau khi đọc các bài em rút ra kết luận sau đây :
-Thứ nhất : Nên làm gương gập điện
-Thứ 2 : Ko nên làm gương tự động gập trong trường hợp như cắm chìa, rút chìa, đóng cửa, đóng kính...Vì ko thể đặt hết các giả thiết tình huống. Ví dụ như lúc rửa xe. Hay đi vào đường hẹp hoặc gara.. Đã là tự động là phải nhàn cho người dùng. Nhưng gương gập tự động trong nhiều tình huống chỉ làm khó thêm.
-Thứ 3 : Thay vì lắp gương gập tự động nên chuyển về gương gập chủ động. Điều khiển đặt ờ 2 nơi. Trong xe & ngoài xe.
+ Điều chỉnh trong xe : Là nút một chạm. Đặt cạch nút chỉnh gương. Chỗ nào thuận tiện cho tài xờ nhất.
+ Điều chỉnh ngoài xe : Nằm trên remote nhưng phải kết hợp các chức năng vào 1 nút như sau. Nút 1 : Gồm khóa cửa + gập gương + Đóng kính có báo động khi kính chưa đóng (Đóng kính sẽ ở trạng thái 2 tức là ấn giữ nút khóa cửa khoản 2s các của kính sẽ đóng lại - Cái này giống CAM07). Nút 2 : Mở cửa + mở gương + Mở kính (Mở kính sẽ ở trạng thái 2 tức là ấn giữ nút mở cửa khoản 2s các của kính sẽ mở ra. Tiện cho lúc muốn làm thoáng xe khi trời nóng - Cái này giống CAM07)
- Trên remote nên có thêm nút mở cốp phòng khi bác bận tay xách đồ.
- Cái tự động duy nhất cho gương là cụp gương khi chuyển sang chế độ lùi. Cái này thì bó tay các bác không thể chế dc đâu. Do cần có bộ vi sai nhớ vị trí gương sau khi trả trạng thái.

Chỉnh sửa cuối:

HVB

Xe tăng
Hôm nọ em làm ở 90 Nguyễn Khánh Toàn, cũng hết 1.4tr, nhưng ko thích lắm vì mấy điểm:

1- Có cả gập mở theo công tắc và theo khóa điện, nhưng công tắc ko phải 1 chạm, trông xấu xấu. Thợ tư vấn chỗ để công tắc cũng xấu nốt.
2- Bật khóa điện, gương mở ra. Đề máy, gương cụp vào rồi mới xòe ra. Cái này cực khó chịu.
3- Thợ làm ẩu, xước hết cả sơn trên gương, và lúc lắp lại cái inox bảo hiểm gương, khoan lòi cả lên trên thành ra có 1 gương bị 1 vết bắn nhôm ở phía trên.

Nhân tiện hỏi các bác xem xe em ko có chỗ chờ sẵn để gắn công tắc một chạm thì có nên khoan đục ở đâu đó ko? Và muốn khi đề nổ gương đừng gập vào rồi mới xòe ra thì làm được ko?

Thank các bác.

m@ing

Xe hơi
Hôm nọ em làm ở 90 Nguyễn Khánh Toàn, cũng hết 1.4tr, nhưng ko thích lắm vì mấy điểm:

1- Có cả gập mở theo công tắc và theo khóa điện, nhưng công tắc ko phải 1 chạm, trông xấu xấu. Thợ tư vấn chỗ để công tắc cũng xấu nốt.
2- Bật khóa điện, gương mở ra. Đề máy, gương cụp vào rồi mới xòe ra. Cái này cực khó chịu.
3- Thợ làm ẩu, xước hết cả sơn trên gương, và lúc lắp lại cái inox bảo hiểm gương, khoan lòi cả lên trên thành ra có 1 gương bị 1 vết bắn nhôm ở phía trên.

Nhân tiện hỏi các bác xem xe em ko có chỗ chờ sẵn để gắn công tắc một chạm thì có nên khoan đục ở đâu đó ko? Và muốn khi đề nổ gương đừng gập vào rồi mới xòe ra thì làm được ko?

Thank các bác.
Cái này nếu ắc quy yếu hay xe kho nổ mà cứ phải đề đi đề lại. Thì gương bác cứ ...è..è..è.. cụp vào xè ra liên tục cũng ngộ lắm nhỉ nhất lại đang đỗ đèn đỏ mà chết máy thì hài vãi.:))

HVB

Xe tăng
Cái này nếu ắc quy yếu hay xe kho nổ mà cứ phải đề đi đề lại. Thì gương bác cứ ...è..è..è.. cụp vào xè ra liên tục cũng ngộ lắm nhỉ nhất lại đang đỗ đèn đỏ mà chết máy thì hài vãi.:))
Đúng đấy bác ạ. Lúc đề máy nó ngắt hết nguồn vào các thiết bị khác thì phải nên gương nó "hiểu" là mình tắt khóa điện, thế là nó cụp vào. Máy nổ xong nó lại xòe ra. Vì vậy em thường phải tắt công tắc, đề nổ rồi mới bật cho nó xòe :(.

Một cái bất tiện nữa là khi dừng xe, ngồi trong xe đợi ai đó chẳng hạn, em vẫn muốn gương ko cụp lại để còn vừa ngóng đợi qua gương cho đỡ sốt ruột, vừa để ngắm mấy em váy ngắn chân dài đang đi tới thì chịu, ko được.

Bọn hãng nó làm xe nguyên bản em có thấy cứ rút chìa khóa thì gương cụp đâu nhỉ. Đầy xe Mẹc, Bim đậu đầy người đường, trong gara, gương vẫn giương lên đó thôi. Tại sao cánh thợ lại chế thêm việc cứ ngắt điện thì gương cụp vào nhỉ? Bác nào biết giải thích cho em với?

meoluoi

Xe điện
Cộng nhận cái này rất tiện nhưng các bác phải cận thận đừng để như em; hôm cho thằng bạn mượn xe, động tác đầu tiên trước khi lên xe là lấy tay bẻ gương ra :mad:ôi thôi cái gương của em