[Funland] Đĩa Cd nghe nhạc

trauxanh

Xe lăn
Cuối tuần rảnh tí...
Mời bác Gato2009 về Huế!
Bác thấy quen không? :D

tuyenmthn

Xe buýt
Cụ Trâu ơi. Cục màu đen ở giữa có phải là cục bluetooth không

trauxanh

Xe lăn
Nhân tiện, em mời các cụ nghe giọng hát Tường Vi.
Chắc rằng ít cụ nghĩ Tường Vi lại có chất giọng này...
Hơi quê mùa, mộc, hơi ngọng (yếu tố địa phương), nghe cảm giác hơi đuối phải đuổi theo nhạc và ngắn hơi...
Nhưng không phải, đến đoạn ngân là biết tố chất liền! :D
Bản “Cô gái vót chông” này được thu live, vì thế không được trong veo lanh canh tròn trịa như những bản thu trong studio, hơi ồn. Nhưng có lẽ vì thế lại thể hiện chất giọng rất thực của nghệ sỹ nổi tiếng này.
Các cụ lắng nghe xem có ngạc nhiên không, có khác với ấn tượng hoặc cảm tưởng trước đây không về giọng hát này không?

hd-vt

Xe container
Hơi quê mùa, mộc, hơi ngọng (yếu tố địa phương), nghe cảm giác hơi đuối phải đuổi theo nhạc và ngắn hơi...
Bản “Cô gái vót chông” này được thu live, vì thế không được trong veo lanh canh tròn trịa như những bản thu trong studio, hơi ồn. Nhưng có lẽ vì thế lại thể hiện chất giọng rất thực của nghệ sỹ nổi tiếng này.
Các cụ lắng nghe xem có ngạc nhiên không, có khác với ấn tượng hoặc cảm tưởng trước đây không về giọng hát này không?
Ca sỹ Tường Vì là người nước ngoài à cụ hehe.
Bài này phần nhạc tuyệt vời, tiếc là nghệ thuật nên ảo diệu một chút hay là lườm rau gắp thịt thì sẽ được phát suốt, giờ thì nhạy cảm quá, cứ đòi mần mần bố ai dám đến phượt. Nhưng thời điểm đó, như thế mới có lửa.
Thay vài từ trực tiếp bằng từ ẩn dụ chẳng hạn thì có thể là một trong vài bài hay nhất mọi thời đại hehe.
Kho đĩa đó của cụ độc thật, mộc lắm. Bìa của những album nhạc thường như một bức tranh hoàn hảo, với bìa LP to thì có thể treo tường như treo tranh.
Đấy, cứ có tý nhạc là tay em không múa không được, khổ thế hehe.

trauxanh

Xe lăn
Ca sỹ Tường Vì là người nước ngoài à cụ hehe.
Bài này phần nhạc tuyệt vời, tiếc là nghệ thuật nên ảo diệu một chút hay là lườm rau gắp thịt thì sẽ được phát suốt, giờ thì nhạy cảm quá, cứ đòi mần mần bố ai dám đến phượt. Nhưng thời điểm đó, như thế mới có lửa.
Thay vài từ trực tiếp bằng từ ẩn dụ chẳng hạn thì có thể là một trong vài bài hay nhất mọi thời đại hehe.
Kho đĩa đó của cụ độc thật, mộc lắm. Bìa của những album nhạc thường như một bức tranh hoàn hảo, với bìa LP to thì có thể treo tường như treo tranh.
Đấy, cứ có tý nhạc là tay em không múa không được, khổ thế hehe.
Nghe mộc thích nhể cụ nhể?!
Thay từ như kiểu “Ai nhanh tay gắp bằng tay em” á, hay là nhạy cảm hơn? :D
Em xét ra chả có gu mấy, nghe loạn cào cào các thể loại, lúc nào hứng chí kiểu gì thì nghe kiểu đó, qua các định dạng khác nhau...
Có buổi nghe cả 3 thứ, loại nào cũng thấy hay mới đểu, thật là quá dễ tính. :D

chuot08

Xe lăn
Đọc mới biết đoạn chim hót véo von là cô Tường Vi ngẫu hứng chứ ko phải ns Hoàng Hiệp sáng tác. Tài thật! Bài này giờ nghe mà ko thấy véo von thì mất đi hẳn giá trị!
Ngọc Anh 3A là con dâu cô này, nhà toàn nghệ sỹ gớm cả! Luyện thanh chắc hàng xóm tưởng cả đàn chim về! :D

Babanh.1/2

Xe tải
Thời 2000 đi hát, cứ mấy bài nhạc đỏ này mà ca. Nghĩ lại đúng ra phải ăn lương tuyên truyền mới phải! :))
Bỏ qua yếu tố chính trị thì nhạc đỏ nghe hay mà cụ. Bài nào cũng hay, cũng ý nghĩa, ca sỹ ngày xưa hát cũng chất nữa. Còn nhạc bay giờ nghe nó cứ cảm giác rẻ tiền thế nào ấy

trauxanh

Xe lăn
Đọc mới biết đoạn chim hót véo von là cô Tường Vi ngẫu hứng chứ ko phải ns Hoàng Hiệp sáng tác. Tài thật! Bài này giờ nghe mà ko thấy véo von thì mất đi hẳn giá trị!
Ngọc Anh 3A là con dâu cô này, nhà toàn nghệ sỹ gớm cả! Luyện thanh chắc hàng xóm tưởng cả đàn chim về! :D

Gốc Nam Trung bộ, chất nữ cao đặc biệt...
Cái đoạn chim hót ấy sau gần như là bắt buộc, ca sỹ nào không ngân được đoạn đó thì bỏ bài này tìm bài khác mà hát, thế mới độc. :D
Gần đây nghe Phạm Khánh Ngọc hát giọng nữ cao cũng rất tuyệt. :D

trauxanh

Xe lăn
Còn ít người tham gia, thì ta vẫn đủ hứng thú chứ nhỉ? :D
Tường Vi nữa nhé, em lấy tạm bài trên Youtube mời các cụ thẩm để thêm thán phục giọng ca này:

hd-vt

Xe container
Gốc Nam Trung bộ, chất nữ cao đặc biệt...
Cái đoạn chim hót ấy sau gần như là bắt buộc, ca sỹ nào không ngân được đoạn đó thì bỏ bài này tìm bài khác mà hát, thế mới độc. :D
Gần đây nghe Phạm Khánh Ngọc hát giọng nữ cao cũng rất tuyệt. :D
CS T.Vi em nghe tưởng giọng nước ngoài ( TH hehe ) hóa ra không phải ạ.

hd-vt

Xe container
Quảng Nam ạ. :D
Một chiếc đĩa than chuyên Tường Vi hiện đang trên đường về nhà. :D
Thế ạ.
Vùng này tuyền có cổ ngon, hình như cả Thanh Lam và Mỹ Tâm. Em chỉ biết CS T.Vi hát mỗi bài CGVChông, bài khác không biết thế nào.

trauxanh

Xe lăn
Thế ạ.
Vùng này tuyền có cổ ngon, hình như cả Thanh Lam và Mỹ Tâm. Em chỉ biết CS T.Vi hát mỗi bài CGVChông, bài khác không biết thế nào.
Thì như bên trên là bài Lăm Tơi của Lào đấy cụ (một số ý kiến cho rằng TV hát bài này còn hay hơn ca sỹ Lào hát :D), Bóng cây K’nia...
Bà này giỏi, được đào tạo cả trong nước và cả Bulgary, là ca sỹ nhưng cũng là nhạc sỹ nữa, sáng tác một số bài hát hay.

chuot08

Xe lăn
Thế ạ.
Xứ Quảng nói thì khó nghe nhưng hát thì lại tuột từ tai vào dạ! Riêng ca bài chòi thì rất khoai! :D

chuot08

Xe lăn
....(sửa bỏ, hơi nhạy cảm).... :D
Hôm nay ko đi họp chi bộ, ở nhà tình cờ xem vtv1 có phim tài liệu “Trở về từ Paris”, e xem loáng thoáng nhưng thấy nói về nhạc truyền thống Nam bộ, khá hay! Rảnh sẽ xem lại cho đầy đủ! :)

Cụ nghe thử CD xem có giống giống OB không? :D
Cám ơn cụ, nhạc chuẩn ạ.
Dưng mà em mê mấy tấm lông cụ trải dưới sàn nhà- đẹp quá cụ ạ. Hình như tấm lông ấy là lông dê núi vùng Kavkaz miền nam nước Nga ạ. Cái món này chữa hen xuyễn chuẩn đấy cụ .