[CCCĐ] Đi tìm vị Thần mặt trời In ca :hành trình của những đứa con lạc loài.

Thực sự mỗi lần giơ máy ảnh lên hướng về phía nào đó để chụp là một lần em phải nín thở và bấm nút thật nhanh. Các cụ nhà ta có câu: trông mặt mà bắt hình dong !!! lãnh dữ nét mặt thể hiện rất rõ. Nhưng sang đây câu đó là vô nghĩa. Hầu hết đều là những khuôn mặt ko chút biểu cảm, cực kỳ lạnh lùng, những ánh mắt sắc lạnh như của sát nhân. Nói chung là khá rùng mình

Về chuyện nguy hiểm khi ra đường ở Rio thì em đã kể rồi : sau bữa cơm trưa mình em vác máy ảnh định đi lang thang khám phá phố xá khu vực xung quanh. Nỗi sợ hãi vẫn còn nguyên nhưng sự háo hức đã đánh át sự sợ hãi. Nhưng chỉ mới vượt qua được một ngã tư thôi thì rất nhiều người dân Brazin đã nhìn em với anh mắt vô cùng hốt hoảng và họ đã xúm lại ngăn e ko đi tiếp và bằng mọi cách diễn đạt họ cố làm cho e hiểu rằng: quay về khách san ngay nếu như ko muốn quay về nước trong hòm kẽm . X_X

5 đĩa chứ ko phải 5 suất lão êy. Bình thường 6 người chỉ 3 đĩa thôi :P

Mày nịnh dần anh đi còn kịp. Lão Catmatpat đang gửi về cho tao toàn gan ngỗng tươi, nhá. Ngoan còn được miếng mà mút chứ xỏ lá như con mụ Quên mất Nick thì chỉ có mút tay thôi, hỉu hok, FCU?:))
Của mụ tất ... em ko ham món ấy nhé ! ke ke

Mà có cho phải dúi thêm chai vang mới nhận nhá :))

Sau khi cả team đã tập hợp đầy đủ thì bọn em bắt đầu ra phố với đội hình kim cương: một người đi đầu một người đi sau, hai người đi hai bên. Tất cả máy ảnh ba lô đeo vào vai phía bên trong. Khách sạn bọn em thuê nằm ngay gần cái cầu thang bộ nổi tiếng Se La Rôn của Rio nên điểm đến đầu tiên tất nhiên là cái cầu thang màu mè này rồi. Đó chỉ là một cái thang bộ lên một quả đồi nhưng được ốp lát các loại gạch màu mè trang trí sặc sỡ. Chỉ vậy thôi mà cũng thu hút kha khá khách tham quan

Trước em có đọc một bài viết nào đó có nói ở Brazin có một cái cầu thang bộ kiểu như thế này và các bậc thang họ ốp cờ các quốc gia trong đó có cả cờ Việt Nam. Chỉ như thế thôi mà du khách kéo đến chụp ảnh tham quan đông như quân nguyên. Không biết có phải là cái Se La Ron này ko nhỉ vì e chả thấy còn cái cờ nào

L.C.D

Xe container
Bắt đầu những biển hiệu song ngữ với chữ Bồ bên cạnh tiếng A

Chú Jo kỳ này mới sắm được cái ống xịt hen nên rất chịu khó quay tay tự sướng. Cái ống này chụp trộm thì phê lòi vì thiên hạ chả biết nó là cái giống gì
Ôi vãi cả black Jo, xịt dư lày ảnh chỉ hiện lên 1 mào đen đen, chấm thêm ... nhờ nhờ thôi chứ nàm thao lên hình người được. :)):)):))

Về ống xịt hen: ống này dùng xịt trộm thì đảm bảo tính kín đáo, chứ chất lượng hình ảnh thì như cái ba chấm. Cụ nào có nhu cầu thì bẩu em để lại giá hữu nghị nhá (hữu nghị như tình cảm nước ta với nước lạ í) :D

Ôi vãi cả black Jo, xịt dư lày ảnh chỉ hiện lên 1 mào đen đen, chấm thêm ... nhờ nhờ thôi chứ nàm thao lên hình người được. :)):)):))

Về ống xịt hen: ống này dùng xịt trộm thì đảm bảo tính kín đáo, chứ chất lượng hình ảnh thì như cái ba chấm. Cụ nào có nhu cầu thì bẩu em để lại giá hữu nghị nhá (hữu nghị như tình cảm nước ta với nước lạ í) :D
nếu ko còn nhu cầu hôm nào Phẳng cho chã giao lưu phát nhở. Xem xịt xiếc dư lào :P