[Funland] Đi thuê xe đến nhục.

thanhlam171

Xe tăng
Không có thì thiếu mà có thì thừa. Nhưng ý nghĩa nhất là làm chủ thời gian. Ngày nghỉ, lễ tết này nọ mới thấm việc thuê xe. Chưa kể đi thăm thú, mua sắm các thứ mà đi taxi nó ko tiện. Làm con xe cỏ. Đi it hay ko cũng ko quan trọng, nghĩ đơn giản phương tiện thôi. Em đi năm ko hết 5000km. Xe để ko có khi cả tháng.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Dạ, em nhớ lần ngồi với bác, năm đó là năm 2014-2015 gì đó.
Trước em thì ỷ lại việc có xe cty đưa đón, nên em cũng lười học lái.
Đùng cái năm 2017, tự nhiên ngồi nghĩ, mình giờ sắp kết thúc 3 con giáp, sức khỏe kiểu gì cũng sẽ không tốt nếu cứ phơi mưa, đội nắng nhiều, nên em mua xe luôn trong thời điểm còn chưa thi bằng để tạo áp lực buộc phải có bằng lái.
Có xe, có bằng thì việc đi tỉnh trong ngày không phải suy nghĩ nữa, nên công việc có phát triển hơn, giờ cũng vậy, dù xe cả tháng không lăn bánh, nhưng cứ lăn bánh là có việc phải làm. :D
Thăm người thân, hộ tống bố mẹ, đưa đón vợ con, thồ hàng... ối việc phải dùng đến nó.
Đúng vậy cụ nhỉ, tình thân lại thêm mến thương. Em cũng mua xe trước khi nhận bằng 2 tháng vì ông bạn để cho con xe ngon.

Taihoatu

Xe lăn

thanhtrung052

Xe tăng
E k thích nhậu nhưng như cầu đi lại cao.e dsi xe cỏ chục năm rồi.chỉ ngang con su hào. Bgio 2vc mỗi ng 1 con.Mà năm vẫn chiến 3 vạn ngon choét.

Taihoatu

Xe lăn
sáng qua mưa rét mà đến lịch tiêm với uống thuốc của F1. Thấy rét này nghĩ cảnh tắc đường nên ngại ko muốn đi ô tô, lại thấy hết mưa nên thôi cố đi xe máy. Ra đường thấy vắng tanh chả thấy tắc mấy =))
Nhưng đi ô tô vào viện Nhi mà ko còn chỗ đỗ bị nó đuổi ra ngoài tự tìm bãi mới thấy nhục. E dính 1 phát rồi nên từ đấy vào viện toàn đi xe máy, dù bảo là mua cái ô tô để cho con mình đi cho an toàn đỡ khổ

Trước e cũng tháng củ rưỡi. Chuyển về chung cư mới lúc đầu hầm xe hết lốt. Thế là e vứt luôn ở vỉa hè, tháng tiết kiệm gần 2 củ. Ghét cái thỉnh thoảng đi đâu về có thằng có chiếm mất chỗ lại tìm chỗ khác đỗ tạm rồi chờ chỗ mình hay đỗ có thằng nào nó đi thì đánh xe vào đấy
Chỗ em thì chả có chỗ để bỏ ngoài đường, nên đành gửi bãi,

bspvietnam

Xe tăng
Những người kinh tế không dư giả, nhu cầu đi lại ít, hoặc không thường xuyên thì rất đắn đo việc mua 4B, khi đó nghĩ bỏ một khoản tiền mua xe, mất tiền kiểm định, phí đường bộ,tiền xăng, sửa chữa, tiền gửi xe,có xe lại phát sinh đi lại nhiều rất tốn kém.....cầm tiền còn sướng hơn.
Nhưng cuộc sống nó trớ trêu, lúc cần xe nhất (lễ, tết, ngày nghỉ, mưa gió, rét, đêm hôm,lúc cần gấp...) thì không tìm được xe. Lúc đó lại nghĩ, trả tiền gấp đôi cũng chấp nhận, miễn là được việc, nhưng không thể, tức là TIỀN lúc đó là VÔ NGHĨA.
Chiếc SH của em còn giá trị hơn con xe 4b của em, em nghĩ cụ không quá quan trọng hình thức thì 4b cỏ mà đi, coi như xe backup cho những ngày mưa rét, nắng ấm thì đi xe máy cho nhàn đầu.
Vâng ạ, giờ tết rồi xe cộ cũng khó mua, sang năm cộng với tình hình chung kinh tế khó khăn em tranh thủ xúc 1 em xế cỏ.
Em giống cụ, em nhiều khi còn chả phải đi đâu xa ngoài 20km, hàng ngày đi trong Hn hoặc đi tỉnh đều có xe cơ quan, nhà các cụ cách có 5km, CQ chưa đến chục km, nghĩ mua xe chẳng để làm gì. Vụ này em có tâm sự với cụ Trục cụ Trục nhỉ. Nhưng đúng là đời ko như là mơ.

Rồi bữa em ốm, ko đưa vợ con đi được, ngó ra 2h hơn vẫn thấy mấy mẹ con đứng chờ xe, điên quá đi học lái (em ko học vì chứng kiến nhiều người có bằng mà ko có xe rồi, lên xe chỉ chực xin lái, có người còn gây hỏng xe. Rồi thuê xe thì cái ngon, cái không mà lằng nhằng lắm... em đi đâu cứ taxi cho lành) mua con xe chạy, tự nhiên mua xong lại phát sinh ra đầy lịch để đi, thế mới hay.
Dạ, em nhớ lần ngồi với bác, năm đó là năm 2014-2015 gì đó.
Trước em thì ỷ lại việc có xe cty đưa đón, nên em cũng lười học lái.
Đùng cái năm 2017, tự nhiên ngồi nghĩ, mình giờ sắp kết thúc 3 con giáp, sức khỏe kiểu gì cũng sẽ không tốt nếu cứ phơi mưa, đội nắng nhiều, nên em mua xe luôn trong thời điểm còn chưa thi bằng để tạo áp lực buộc phải có bằng lái.
Có xe, có bằng thì việc đi tỉnh trong ngày không phải suy nghĩ nữa, nên công việc có phát triển hơn, giờ cũng vậy, dù xe cả tháng không lăn bánh, nhưng cứ lăn bánh là có việc phải làm. :D
Thăm người thân, hộ tống bố mẹ, đưa đón vợ con, thồ hàng... ối việc phải dùng đến nó.
Không có thì thiếu mà có thì thừa. Nhưng ý nghĩa nhất là làm chủ thời gian. Ngày nghỉ, lễ tết này nọ mới thấm việc thuê xe. Chưa kể đi thăm thú, mua sắm các thứ mà đi taxi nó ko tiện. Làm con xe cỏ. Đi it hay ko cũng ko quan trọng, nghĩ đơn giản phương tiện thôi. Em đi năm ko hết 5000km. Xe để ko có khi cả tháng.

Roman

Xe điện
Không có tiền và tiết kiệm quá nên mới đau đầu thôi. Tầm này đi 1 ngày thuê có lái căng đét hết 2-2,5 tr. Bia rượu no say ngủ 1 giấc về đến nhà. :)

toyennha

Xe lăn
Cụ kiếm ông grab gần nhà nào làm quen . Mỗi lần em đi Lạc Hồng Viên gọi báo giờ giấc trước 2 ngày là okie. Vì là người quen nên họ hỏi cần chuẩn bị đồ cúng ko hay em tự chuẩn bị. Xăng lên giá , tiền xe ko lên, xăng xuống giá tiền xe ko xuống . "Khỏi nghĩ đi người quên mà"

TONGIA

Xe lừa
Em từng bán bớt xe đi nửa năm.
Nhưng thú thực là quá phiền toái, rắc rối khi lúc mình cần xe thì cũng thường là thời điểm khan xe như cuối tuần, lễ tết…
Nên cuối cùng vẫn phải bế về

kyriake

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là ko có thì thiếu, có thì thừa.
Em một năm đi khoảng 5k km mà tiền gửi bãi một năm gần 30 củ.
Tôi đi loanh quanh, đưa đón con, từ nhà ra cửa hàng, xưởng, 1 năm tầm 15.000km, thấy cái xe cực kỳ quan trọng.
Ở tỉnh lẻ không mất tiền gửi xe, rất sướng.
Mưa phùn gió bấc, nắng cháy da thịt, càng yêu xe hơn. Giờ thì đưa vợ con đi ăn sáng

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Những người kinh tế không dư giả, nhu cầu đi lại ít, hoặc không thường xuyên thì rất đắn đo việc mua 4B, khi đó nghĩ bỏ một khoản tiền mua xe, mất tiền kiểm định, phí đường bộ,tiền xăng, sửa chữa, tiền gửi xe,có xe lại phát sinh đi lại nhiều rất tốn kém.....cầm tiền còn sướng hơn.
Nhưng cuộc sống nó trớ trêu, lúc cần xe nhất (lễ, tết, ngày nghỉ, mưa gió, rét, đêm hôm,lúc cần gấp...) thì không tìm được xe. Lúc đó lại nghĩ, trả tiền gấp đôi cũng chấp nhận, miễn là được việc, nhưng không thể, tức là TIỀN lúc đó là VÔ NGHĨA.
Nếu dính mấy quả đêm đưa ngừoi nhà đi cấp cứu, cần đi có việc gấp, mưa gió... thì đúng tiền chẳng giải quyết dc. Nhà e 15 16 năm luôn duy trì 2 xe. Xe cỏ thôi. Đi ít mỗi năm khấu hao bảo dưỡng sủa chữa ko đáng kể. Tiền gửi xe ko mất. (Mất đúng hon 3 năm ở cc, đợt ở cc tiền gửi xe 1 có 200k, xe 2 800k). Dạ nhà e kt bt thôi ạ
Mấy ông bạn thân e cũng vậy. Nhu cầu ko mấy cũng mua xe hết từ lâu. Toàn xe cỏ thôi.

tuanzs

Xe container
Đi ăn cưới thì thuê xe cho sướng, lái ko được uống nên chả vui đâu. :D

bspvietnam

Xe tăng
các cụ nói hoàn toàn ĐÚNG trong điều kiện BÌNH THƯỜNG :) .
Vấn đề nó chỉ rắc rối khi, và chỉ khi lúc cần xe nhất (lễ, tết, ngày nghỉ, mưa gió, rét, đêm hôm,lúc cần gấp...).
Grab quen gần nhà? lúc đó chưa về kịp, lái xe ốm, xe trục trặc.....
Gọi taxi? Anh/chị thông cảm chưa có xe, cố chờ.
Thuê xe? Em hết xe rồi, anh/chị phải đăng ký trước mới có.
Các tình huống trên rất ít xảy ra, nhưng cứ lúc mình CẦN NHẤT thì nó lại XẢY RA.
Không có tiền và tiết kiệm quá nên mới đau đầu thôi. Tầm này đi 1 ngày thuê có lái căng đét hết 2-2,5 tr. Bia rượu no say ngủ 1 giấc về đến nhà. :)
Cụ kiếm ông grab gần nhà nào làm quen . Mỗi lần em đi Lạc Hồng Viên gọi báo giờ giấc trước 2 ngày là okie. Vì là người quen nên họ hỏi cần chuẩn bị đồ cúng ko hay em tự chuẩn bị. Xăng lên giá , tiền xe ko lên, xăng xuống giá tiền xe ko xuống . "Khỏi nghĩ đi người quên mà"

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là ko có thì thiếu, có thì thừa.
Em một năm đi khoảng 5k km mà tiền gửi bãi một năm gần 30 củ.
Chị gái & cô e vk e còn dính gửi xe 2 đầu. Gửi nhà hơn tr, chỗ làm gần 3tr. Tháng mất hơn 4 củ gửi xe. Năm đi chắc ko quá 1v. Chi phí sd xe ở hn nặng nhất vẫn là tiền gửi.

theanh212

Xe điện
Em chia sẻ với cụ chủ cảm giác này.
Trước năm 2014, em quyết không mua xe, vì quê cách cụ rùa chưa đến 70 km, xe khách chạy qua cửa nhà từ 5 g sáng đến 10 đêm. Nghe các cụ phân tích nhu cầu khoảng 2000 km/tháng thì mới đáng để mua 4 bánh, rồi nghe mấy cụ mua xe rồi thỉnh thoảng phải nổ máy đi ăn sáng cho đỡ mốc xe....
Rồi đến một lần vào ngày lễ, ôm con nhỏ chờ 2 tiếng trước cửa nhà mà xe nào cũng chật như nêm, đành liều lên một xe, vỏ tiền mua thêm 2 ghế, với hi vọng được ngồi, nhưng đông quá, toàn đứng, mặc dù đã mua thêm chỗ., và những lần lễ tết, mưa gió, trời lạnh không thể kiếm được xe, kể cả gọi taxi cũng không có.
Rồi đi thuê xe tự lái, đi thì tính theo giờ, mình chậm bị gọi, réo 10 phút/lần, trả tiền phụ trội. Đi đâu cũng nhấp nha, nhấp nhổm, nhìn đồng hồ để về cho kịp, mà cái trò xe không phải của mình, đi cứ rón ra rón rén.
Thế là tặc lưỡi, tự vả vào mồm mình làm con xe cỏ hơn 10 tuổi, kể từ đó hết ám ảnh chuyện xe cộ ngày lễ tết, mưa gió.
Giờ thì đường tắc, lấy 2 bánh ra đi, 4 bánh đắp chiếu thỉnh thoảng nổ cho đỡ mốc, nhưng quyết không bán....biết là lãng phí, mỗi năm để không cũng giảm khấu hao 20 củ theo thời gian.
Cay nhất là lúc cần không có, kể cả giá cao.
Ko phải ai cũng nghĩ vậy, những giá trị vô hình mà 1 con auto mang lại cũng nhiều khi là vô giá.

tuanzs

Xe container
Uống có gì vui đâu cụ :D
Em chả thích uống, thậm chí rất ghét. Tuy nhiên về quê gặp anh em gia đình vui vẻ mà mình ko uống nó cũng lạc lõng, tình cảm ae nó cũng vơi đi cụ ạ. Bây h bảo là tí lái xe thì ko ai ép nữa đâu, mọi người hiểu cả.
Em ở nhà thì cả năm ko tốn giọt bia riệu nào.

Dan du an

Xe ba gác
Nói chung có lúc không có xe gọi taxi cũng khó phết chứ đừng đùa. Hoặc gọi xe thuê các cụ nói nhan nhản thì đúng nhưng nhiều lúc đi cùng ông lái xe không hợp cũng mất vui nếu đi xa lâu ngày.

Dan du an

Xe ba gác
Em chả thích uống, thậm chí rất ghét. Tuy nhiên về quê gặp anh em gia đình vui vẻ mà mình ko uống nó cũng lạc lõng, tình cảm ae nó cũng vơi đi cụ ạ. Bây h bảo là tí lái xe thì ko ai ép nữa đâu, mọi người hiểu cả.
Em ở nhà thì cả năm ko tốn giọt bia riệu nào.
Em giống cụ, ngâm hai bình rượu to tổ bố mà chả uống được mấy bữa.

dracula_bg

Xe điện
Em cũng chả thích rượu, cơ mờ được uống thì em uống no rồi ngủ, nên em thích lái xe bằng mồm hơn.
iem lại khác, uống say thì gấu em lái, em lại rất sợ ngồi sau tay lái đội taxi với dịch vụ, nhiều khi thấy đi ẩu kinh.