[Funland] Đi thuê địa điểm kinh doanh, chủ nhà tử tế có khó không ?

nvk155

Xe điện
Lúc đầu thì cụ bảo, cho nó mượn đất, nó phất thì cụ thơm lây, tôi bảo, oo thế nhỡ nó ko phất, mà nó thất, thì thơm thối lây lan gì. Thuê thì trả tiền sòng phẳng chứ cho mượn lại là chuyện khác. Thì cụ lại bảo, Đấy là do đất, 3 thằng thất bát thì thành dớp. :D thế những người kia ko mà mỗi cụ bị thì sao :D

Đoạn sau là chỗ này. Đây, cụ quên nhanh thế.
Cụ không đọc trong dấu “()” của cháu .

nvk155

Xe điện
Cụ nói ở đâu vậy cho em thuê với...chứ em cho thuê tiền cọc là 0 lãi tất.
Cọc là cọc tiền thuê nhà hay mặt bằng là khác. Không lẫn lộn...
Cụ thử qua chỗ cụ Demchinhhang.net đang ngó thớt này hỏi xem, cụ ý đang có 2.000m2 cho thuê ấy. Cụ cọc chừng 16 đồng khả năng cụ ấy cho cụ free.
Hoặc cụ thích thì cứ cọc 7 tr cháu cho cụ mượn(0 đ) 1m2. Cụ muốn mượn bao nhiêu ?
Ko thì cụ cứ vào thẳng mấy tập đoàn bđs lớn nhất nước đập cọc vào mặt bọn nó. Cứ 1m2 cụ cọc 10 củ, 100m2 là 1 đồng. 99% là nó đồng ý cho cụ mượn, vị trí đẹp lung linh.

Chỉnh sửa cuối:

nvk155

Xe điện
Cọc có hai tác dụng giúp chủ nhà yên tâm giao nhà, hai là để người thuê tiếc cọc mà bớt ý định phá hoại ạ.
3 là người cho thê không vi phạm hợp đồng. Cái quan trọng nhất cụ lại chả nói.

L.C.D

Xe container
Nói chuyện cho thuê nhà, em cho thuê 2 cái nhà, 1 nhà thì bên thuê nhìn lúa lúa đi quả xe mái ghẻ ghẻ nhưng ko bao giờ trả chậm tiền nhà, còn trả theo tiến độ 6 tháng/lần.
Còn 1 bên thuê thì nhìn chảnh choẹ hàng hiệu dát từ đầu đến chân, 1 bước lên xe sang có lxe, xin trả 3 tháng một, lần nào e cũng phải giục. Tính em hay quên, có khi quá hạn trả tiền cả tháng em mới nhớ ra đòi. Lần gần đây thì em nhớ nhắc tiền sớm, mà nó lần lữa cả tháng sau đó trả đc 2 tháng, xin khất 1 tháng. Ôi em lộn ruột, tiền em ko thiếu đến mức phải hóng tiền thuê nhà, nhưng em đang hiền hoà an nhiên, tự dưng phải nhắn tin như nặc nô đi đòi nợ làm em ức chế. Em tuyên bố luôn lần sau mà để em nhắc, em stop hợp đồng. Nhà em để ko còn hơn là cho thuê mà ức chế. Nghĩ bụng các em sang chảnh toàn sang chảnh vỏ, nhìn vậy mà ko phải vậy.

Trục

Xe ba gác
Tiếc thật, đất kỉ niệm thế mà phải bán. Tính ra là đất cha ông còn gì.
Đc như cụ là sướng rồi, ông già cháu chán lắm, đất cha ông để lại ông ý làm cái cái nhà to + cái nhà thờ. Con cháu đố bán đc.
Cháu thuê có khi cụ lại chả phải bán nhà đâu.
Ông cụ nhà em thì còn chán hơn, phá nhà tầng (em xây năm 2013) đi làm sân để khôi phục lại hình dáng sân cho nhà cấp 4 về thời những năm 198x, nhà C4 xây những năm hồi đó. :D
Chiều ý ông cụ mặc dù em cũng tiếc tiền lắm, vừa mất tiền xây nhà, rồi lại mất tiền phá nhà, sau đó lại mất cả tiền làm sân. :(
Cơ mà sau khi làm xong thì thấy tinh thần của hai cụ lên hẳn, hóa ra mất cả mớ tiền mới mua được hạnh phúc, giờ F1 nhà em chạy xe đạp bốn bánh trong sân luôn. :D
Hàng xóm nhà em giờ đi qua là chê là giờ này vẫn ở nhà C4. :))

Nhimtiu

Xe container
Nói chuyện cho thuê nhà, em cho thuê 2 cái nhà, 1 nhà thì bên thuê nhìn lúa lúa đi quả xe mái ghẻ ghẻ nhưng ko bao giờ trả chậm tiền nhà, còn trả theo tiến độ 6 tháng/lần.
Còn 1 bên thuê thì nhìn chảnh choẹ hàng hiệu dát từ đầu đến chân, 1 bước lên xe sang có lxe, xin trả 3 tháng một, lần nào e cũng phải giục. Tính em hay quên, có khi quá hạn trả tiền cả tháng em mới nhớ ra đòi. Lần gần đây thì em nhớ nhắc tiền sớm, mà nó lần lữa cả tháng sau đó trả đc 2 tháng, xin khất 1 tháng. Ôi em lộn ruột, tiền em ko thiếu đến mức phải hóng tiền thuê nhà, nhưng em đang hiền hoà an nhiên, tự dưng phải nhắn tin như nặc nô đi đòi nợ làm em ức chế. Em tuyên bố luôn lần sau mà để em nhắc, em stop hợp đồng. Nhà em để ko còn hơn là cho thuê mà ức chế. Nghĩ bụng các em sang chảnh toàn sang chảnh vỏ, nhìn vậy mà ko phải vậy.
Cái này thì em gặp nhiều mợ ạ. Khách hàng nhiều khi nhìn giản dị mộc mạc thì lại dễ làm việc và tiềm năng tài chính không coi thường họ được đâu. Bóng sáng thì nhiều khi lại hay bị làm màu.:))

nvk155

Xe điện
Cái này thì em gặp nhiều mợ ạ. Khách hàng nhiều khi nhìn giản dị mộc mạc thì lại dễ làm việc và tiềm năng tài chính không coi thường họ được đâu. Bóng sáng thì nhiều khi lại hay bị làm màu.:))
Cái này là đương nhiên. Đội đông xèng thì dấu như mèo dấu mứt. Màu mè quá bằng bôi mỡ vào người cụ ạ.

TamAn7810

Xe tăng
Cứ hợp đồng mà phang thôi, em bị 1 quả nhớ đời, lúc thanh lý nó bắt bẻ cũng đi tong khoảng 20 củ vì tội ngây dại.

nvk155

Xe điện
Ông cụ nhà em thì còn chán hơn, phá nhà tầng (em xây năm 2013) đi làm sân để khôi phục lại hình dáng sân cho nhà cấp 4 về thời những năm 198x, nhà C4 xây những năm hồi đó. :D
Chiều ý ông cụ mặc dù em cũng tiếc tiền lắm, vừa mất tiền xây nhà, rồi lại mất tiền phá nhà, sau đó lại mất cả tiền làm sân. :(
Cơ mà sau khi làm xong thì thấy tinh thần của hai cụ lên hẳn, hóa ra mất cả mớ tiền mới mua được hạnh phúc, giờ F1 nhà em chạy xe đạp bốn bánh trong sân luôn. :D
Hàng xóm nhà em giờ đi qua là chê là giờ này vẫn ở nhà C4. :))
Xây nhà để đập như cụ có mà đi thuê địa điểm cả đời.
Thu tiền thuê nhà gẫy tay cũng chả đủ.

Tuoitan

Xe buýt
Rắn như cụ chủ thì chủ nhà không thể k tử tế. Cơ mà cụ đã thuê đc chưa?

nvk155

Xe điện
Rắn như cụ chủ thì chủ nhà không thể k tử tế. Cơ mà cụ đã thuê đc chưa?
Cháu chiều theo phương án chủ nhà, Nó lại thành ra 22% chứ ko phải 18%🤣🤣🤣
chủ nhà cần tiền thì cháu lại bơm cọc tiếp cho mà tiêu.

Chỉnh sửa cuối:

nvk155

Xe điện
Ái dà, em thuê nhà/ cho thuê cũng k ít nhưng lần đầu nghe quả lãi suất cho tiền cọc ntn! Hình như trước đây cụ kinh doanh rồi sau bán ks? Cụ cho em hỏi lúc cụ nhận đặt cọc của khách cái khách sạn rồi đến ngày công chứng cụ có trả tiền lãi cọc cho khách? Khách đoàn đặt cọc phòng cụ cách mùa cao điểm cả tháng trời cụ có trả lãi cho họ? Nói thật với cụ, tiền lãi nhiều ít em chưa biết nhưng nếu em là chủ nhà chỉ cần khách thuê có ý tưởng ntn trong đầu thì giá có cao em cũng lót tay lá chuối dẫn ra cửa cụ nhé! À, nếu mà cụ thuê ở đâu họ đồng ý trả lãi 18% tiền cọc của cụ thì cụ nhắn em nhé, em đi cọc giúp cụ, lãi em hưởng, cụ cứ chuyên tâm làm ăn thôi, k cần lo cho cái cọc! Cụ bảo ông chủ nhà khôn là khiêm tốn quá rồi, ông ấy mà khôn thì cụ là khôn x2 :)) Đọ sao đc!
Ơ, khách đoàn cọc sớm thì cháu đã triết khấu vào giá thuê phòng. Còn hơn tiền lãi nhiều đấy cụ ạ.
Khi nhận cọc tiền bán nhà cháu ko tính phần lãi suất phải trả cho người mua, mà cháu tính lãi suất của phần tiền còn lại chưa thanh toán, người mua phải trả cháu. Thanh toán kéo dài bao lâu tuỳ thích.

nvk155

Xe điện
Lâu lắm rồi nên em không nhớ là vụ gì nữa nhưng em thấy làm dịch vụ khách họ thấy mình như vậy cũng không hay lắm.
Khách trăm ngàn kiểu khách cụ ạ. Cứ public lên, người nào thấy không được thì thôi, tránh từ đầu, khỏi mất công sau này hầm hè mệt người.
Trước cháu làm quán xá cafe rồi, cũng vậy thôi, ngồi nói chuyện lịch sự từ chối phục vụ là bình thường. Ko vì khách này mà ảnh hưởng đến khách hàng mục tiêu của mình đc.

huyhung123

Xì hơi lốp
Trước đây trên HN cháu cũng có tìm nhiều địa điểm và quán với mong muốn làm cafe cho thoả đam mê (tất nhiên là cũng muốn có lãi). Nhưng nơi thì gặp chủ nhà lâm vào cảnh giật gấu vá vai có thuê cũng chả yên tâm làm. Nơi thì chủ nhà như bố đời, mình đi thuê trả tiền đàng hoàng, tôi là khách hàng trả tiền cho ông chứ có đi xin ông ếc đâu.
Ý là chuyện của 10 năm trước, giờ cháu tìm địa điểm dưới Hải Phòng. Cháu chưa mặc cả nhưng yêu cầu phải có điều khoản bồi thường nếu không cho thuê nữa. Sau khi thoả thuận xong giá thuê tháng, Chủ bèn yêu cầu đặt cọc, cháu trả lời : E đặt bao nhiêu cũng được, đưa bao nhiêu cũng OK, cứ tính lãi 18%/năm trừ vào tiền thuê nhà. Thời gian thanh toán cũng tuỳ ý, 6 tháng, 1 năm...3 năm cũng ok, miễn tính lãi dư thế (18%/năm) và trừ vào tiền thuê. Chủ nhà không đồng ý các cụ ạ, dư vậy lại chả âm mưu hất cẳng. Hix, chả hiểu kiểu gì, mang tiếng có tiền mua nhà, dân làm ăn mà tính khôn kiểu ấy thì :P:P. Mất lòng tin quá các cụ ạ.
Cụ bị điên à mà đòi ngta trả 18% tiền cọc? Cọc là để làm gì cụ biết ko?

nvk155

Xe điện
Cụ bị điên à mà đòi ngta trả 18% tiền cọc? Cọc là để làm gì cụ biết ko?
Để tiêu, để trả nợ hay đơn giản nhất là gửi tiết kiệm ngân hàng ?
Với người đang vay bank thì trả bớt nợ là giảm bớt lãi hàng tháng ??Với người đang kinh doanh thì làm vốn quay vòng. Cháu điên điên chỉ biết thế thôi.
Cụ cầm để cất vào tủ? Để nó bị mốc đấy cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Trục

Xe ba gác
Xây nhà để đập như cụ có mà đi thuê địa điểm cả đời.
Thu tiền thuê nhà gẫy tay cũng chả đủ.
Bài toán kinh tế áp dụng trong cuộc sống nó nghịch lý vậy đó Cụ. Từ ngày em sửa nhà giúp ông bà, tinh thần cả nhà tốt lên hẳn.
Lúc phá nhà, dân xung quanh nghĩ em xây BT, ai dè em lại làm 2 cái sân nhà cho 2 khuôn viên, giờ còn căn nhà C4 thời 1983 với căn liền kề xây lúc em lấy vợ, đi chung 1 cổng là cái nhà vừa phá đi, mất cả mớ.

Chỉnh sửa cuối: