[CCCĐ] Đi tắm nước nóng ở Thanh Thủy, Phú Thọ

ducNA1980

Xe đạp
Em xin ạ cụ ạ, PR cho các cụ OFER nhà mình thì cũng nên chính xác 1 chút chứ. Em xin đính chính đến thời điểm này (14/11/2013) bên đó đã thay hết mấy ông quản lý & bếp chuyên nghiệp để thay vào đó là mấy tay nông dân vườn (không được đào tạo gì về du lịch) (1 ông thì chỉ biết làm xây dựng, còn 1 ông làm bảo vệ sẽ đúng chuyên môn hơn) thì nó không giống như trước là đúng rồi vì nó tệ hơn :)).
Còn về phòng thì lúc nào em thấy cũng còn trống đầy phòng. Lại thêm khu Đảo Ngọc Xanh mới mở dịp cuối tháng 4/2013 nên nó như cục nam châm hút hết khách của 3 khu kia.
Em nói vậy chỉ mong cụ tư vấn cho nó chính xác chứ đừng vì mục đích của mình mà làm mọi cách cho đạt được
Thưa cụ em nói có j sai đâu nhỉ :(
Cái chuyện ai làm quản lí ko quan trọng miễn khách vào mà niềm nở và phục vụ tốt là ok roài.
Dù người ta có từ người nông dân lên làm quản lí đi chăng nữa nhưng khách đến vừa lòng ra về vui vẻ là được bác ạ.
Về chuyện cái nhà sàn trên đồi sao bác biết rõ thế nhỉ, em có nói rõ là làm nhà sàn chứ có biết là lấy nhà cũ lắp vào hay ko thì e chịu.
Mà chuyện người ta lam kinh doanh phải tận dụng những j còn sử dụng đuọc là chuyện bình thường mà bác.Chẳng lẽ vẫn dùng được lại vứt đi, chắc chỉ có mấy cụ rửa tiền mới làm thế.
Cái Đảo Ngọc xanh mở ra đông khách như thế nào e ko biết nhưng mỗi nơi có 1 cái nét riêng đều hay và tùy theo sở thích của khách mà khách sẽ đến đó.
Từ lúc e làm ở đây nói chung e thấy tạm ổn, ko quá tệ như bác nói, bếp nấu e thấy ăn vừa miêng(vì em là dân lam bếp ra),quản lí thì nhiệt tình chu đáo với khách thế là ổn.vào nhũng ngay lễ thì chuyện đặt phòng trước để mình có phòng là chuyện tất nhiên, còn ngày thường thì lam j có nơi nào full phòng đâu bác

ducNA1980

Xe đạp
Cụ xem Tre Nguồn hay Thanh Lâm resort vừa nghỉ, vừa ăn vừa chơi và tắm khoáng được.
báo cáo cụ là bên em ko có dịch vụ z cụ nhé, bên em lịch sự nhất huyện thanh thủy :)
Bên em đúng chất nghỉ dưỡng hơi buồn nhung yên tĩnh :(

hoangminh3B

Xe tăng
Nếu các không phải là thầy giáo mà là thầy thuốc thì có khuyến mại gì không bác

xetho77

Xe tăng
Thưa cụ em nói có j sai đâu nhỉ :(
Cái chuyện ai làm quản lí ko quan trọng miễn khách vào mà niềm nở và phục vụ tốt là ok roài.
Dù người ta có từ người nông dân lên làm quản lí đi chăng nữa nhưng khách đến vừa lòng ra về vui vẻ là được bác ạ.
Về chuyện cái nhà sàn trên đồi sao bác biết rõ thế nhỉ, em có nói rõ là làm nhà sàn chứ có biết là lấy nhà cũ lắp vào hay ko thì e chịu.
Mà chuyện người ta lam kinh doanh phải tận dụng những j còn sử dụng đuọc là chuyện bình thường mà bác.Chẳng lẽ vẫn dùng được lại vứt đi, chắc chỉ có mấy cụ rửa tiền mới làm thế.
Cái Đảo Ngọc xanh mở ra đông khách như thế nào e ko biết nhưng mỗi nơi có 1 cái nét riêng đều hay và tùy theo sở thích của khách mà khách sẽ đến đó.
Từ lúc e làm ở đây nói chung e thấy tạm ổn, ko quá tệ như bác nói, bếp nấu e thấy ăn vừa miêng(vì em là dân lam bếp ra),quản lí thì nhiệt tình chu đáo với khách thế là ổn.vào nhũng ngay lễ thì chuyện đặt phòng trước để mình có phòng là chuyện tất nhiên, còn ngày thường thì lam j có nơi nào full phòng đâu bác
Cụ nói ai làm quản lý không quan trọng chứng tỏ cụ chả biết gì về ngành dịch vụ du lịch, cái người có kinh nghiệm và được đào tạo bài bản thì họ sẽ biết làm và điều tiết nhân viên tốt hơn cái người quản lý mà không có nghiệp vụ gì về du lịch, vì công việc này nó đòi hỏi sự tỉ mỉ cũng như nhanh nhạy trong vấn đề phát sinh có thể xảy ra đối với khách.
Hiện tại ngoài cái nguồn nước khoáng nóng (cũng là nguồn thu chủ yếu của công ty Sông Thao đến thời điểm này) ra thì em thấy các dịch vụ khác đều không ổn chút nào. Còn tùy thuộc vào nhận xét của từng người về dịch vụ bác ạ. Như 2 khu mới mở là Thanh Lâm (năm ngoái) & Đảo Ngọc Xanh (dịp 30/4/2013) họ cũng biết làm thế nào để quan tâm đến khách hàng hơn cho dù hiệu quả không phải là có được ngay.
Em cũng chỉ muốn góp ý với cụ để có cái nhìn khách quan đúng nhất về khu nghỉ (những cái được & tồn tại), và cụ cũng không muốn khách hàng khi làm việc với cụ xong họ có thể quay lại để nói cụ về những dịch vụ chưa được như mong muốn.
Em nói đến đây chắc cụ hiểu là em biết quá rõ khu Thanh Thủy cũng như công ty Sông Thao rồi đúng không ợ :D. Cụ là người mới của công ty nên dần dần cụ sẽ hiểu được vấn đề.

Chỉnh sửa cuối:

xetho77

Xe tăng
báo cáo cụ là bên em ko có dịch vụ z cụ nhé, bên em lịch sự nhất huyện thanh thủy :)
Bên em đúng chất nghỉ dưỡng hơi buồn nhung yên tĩnh :(
Cụ cho em hỏi thêm là đúng chất nghĩ dưỡng thì có cái gì để cho khách đến đây nghỉ dưỡng ạ, ngoài ngủ & tắm khoáng. Mọi người đi nghỉ là muốn nhận được sự sảng khoái sau thời gian làm việc nhưng khu nghỉ không có thêm được những dịch vụ bổ trợ kèm theo ngoài mấy cái bập bênh trẻ con + phòng để hát (không gọi được là phòng Karaoke).

tone

Xe tải
E lên đây roài, thấy cũng bt ợ

denmuon

Xe buýt
Khu của cụ có 1 bể bơi chính lợp lá gồi nước dục lờ lờ, hai bể bơi ngoài trời một cái không chứa nước, một cái đày rêu phải không? ăn uống thì chậm đã thể lại còn tính điêu nữa, nhà sàn nghỉ trải chiếu và cũng không được sạch sẽ. Em lên đó 2 lần rồi toàn bị phê bình nên cũng xấu hổ. Chỉ ưng mỗi chỗ ngâm chân thôi, nước nóng ngâm một lúc chân đỏ au. Đây là chuyện cách đây 2 năm. Em vẫn hay đi qua đó nhưng chả dám vào mặc dù rất kết cái sự rộng rãi, thiên nhiên của nó. Nghe cụ nói đã cải thiện tình hình thì hôm nào em sẽ ghé qua xem thử, mùa đông rồi nên cũng muốn tắm cái, hehe.

ducNA1980

Xe đạp
Cụ nói ai làm quản lý không quan trọng chứng tỏ cụ chả biết gì về ngành dịch vụ du lịch, cái người có kinh nghiệm và được đào tạo bài bản thì họ sẽ biết làm và điều tiết nhân viên tốt hơn cái người quản lý mà không có nghiệp vụ gì về du lịch, vì công việc này nó đòi hỏi sự tỉ mỉ cũng như nhanh nhạy trong vấn đề phát sinh có thể xảy ra đối với khách.
Hiện tại ngoài cái nguồn nước khoáng nóng (cũng là nguồn thu chủ yếu của công ty Sông Thao đến thời điểm này) ra thì em thấy các dịch vụ khác đều không ổn chút nào. Còn tùy thuộc vào nhận xét của từng người về dịch vụ bác ạ. Như 2 khu mới mở là Thanh Lâm (năm ngoái) & Đảo Ngọc Xanh (dịp 30/4/2013) họ cũng biết làm thế nào để quan tâm đến khách hàng hơn cho dù hiệu quả không phải là có được ngay.
Em cũng chỉ muốn góp ý với cụ để có cái nhìn khách quan đúng nhất về khu nghỉ (những cái được & tồn tại), và cụ cũng không muốn khách hàng khi làm việc với cụ xong họ có thể quay lại để nói cụ về những dịch vụ chưa được như mong muốn.
Em nói đến đây chắc cụ hiểu là em biết quá rõ khu Thanh Thủy cũng như công ty Sông Thao rồi đúng không ợ :D. Cụ là người mới của công ty nên dần dần cụ sẽ hiểu được vấn đề.
Khi nghe cụ nhận xét thì e biết cụ là người đã tùng làm ở Sông thao rồi,e cũng chẳng quá bảo vệ công ty nhưng cụ nói có cái đúng có cái sai,
Cái chuyện 1 người có học hành dào tạo bài bản chưa chắc đã làm tốt hơn nhũng người ko được đào tạo.Bản thân em ko qua nghành du lịch nhưng em qua trường đời và vốn liếng về ngành này ko phải ít.Cái quan trọng là khách hàng vui vẻ là ok. Còn những ông qua trường lớp rồi bằng này bằng kia chưa chắc đã bằng e.
Hiện tại khu e phòng ốc chưa đc đẹp ăn uống chưa phải quá tốt nhưng mà rất nhiều đoàn của e khi đến và đã hẹn ngày quay lại.
Cái quan trọng của người phục vụ là lam vừa lòng khách hàng thôi cụ ơi (:-*nhưng cũng chỉ trong khả năng cơ sở vật chất mình có thôi nhé)>:)

Shinichi

Xe máy
Website
www.adf.ly
Em sẽ cố gắng 1 lần qua trải nghiệm :D

xetho77

Xe tăng
Thì cụ thấy các com trước của các cụ có cụ nào nói đến vấn đề nhân viên kém đâu (ngoài cụ), mọi người chỉ chê về dịch vụ kém thôi. Còn nếu nói như cụ chất lượng kém mà quản lý ra hồ hởi bắt tay xin lỗi khách hứa hẹn sẽ thay đổi mà khách quay lại thì ... tại vì chất lượng nguồn nước khoáng tốt quay lại tắm còn ăn & nghỉ thì ra ngoài.
Cái chính là từ phía chủ đầu tư chứ người quản lý thì cũng chỉ là người làm thuê thôi

denmuon

Xe buýt
Thế tình hình nứoc ở bể bôi chỗ cụ đã trong chua ạ, hay vẫn lờ lờ và rêu váng hả cụ. Nói em biết để em lên

xetho77

Xe tăng
denmuon nói:
Thế tình hình nứoc ở bể bôi chỗ cụ đã trong chua ạ, hay vẫn lờ lờ và rêu váng hả cụ. Nói em biết để em lên
Chả bao giờ trong được đơn giản vì không có hệ thống lọc tuần hoàn :D

denmuon

Xe buýt
thế thì em lại khoa niệm mất rồi, các cụ chỉ cho em xem có chỗ nào khác gần đó không ạ, giá cả hợp lý tí, em di cung gia dình.

nhbach

Xe máy
E cứ ngỡ sẽ được cụ chỉ bảo về khoản xyz ở đây cơ :((

xetho77

Xe tăng
denmuon nói:
thế thì em lại khoa niệm mất rồi, các cụ chỉ cho em xem có chỗ nào khác gần đó không ạ, giá cả hợp lý tí, em di cung gia dình.
Cụ thử sang bên Thanh Lâm gần đó xem, nó cũng nhỏ nhắn & giá cũng nhỏ nhắn :))

duongmark44

Xe tải
Thuần mỹ bể tăm như máng lợn. Các em tắm cùng đa số là chồng chết, bỏ chồng. Các cụ muốn có kỳ lưng nhớ ở ngoài chọn trước.

xetho77

Xe tăng
quanfgv35 nói:
Nhà Dũng R đc cái quang cảnh thoáng đẹp vì nằm sát bờ sông.Đc cái hầm rưoụ ngay dưới gầm nhà sàn hoành tráng.Ăn uống em thấy BT:(:(:(

Thật thế hả Kụ??? #-o

Khiếp đến mức ấy cơ hả Kụ8->8->8-> Lacoste là thưong hiệu mạnh .Nhưng áp dụng vào mảng này thì thua:D:D:D:D:-t
Không tin xin mời cụ thử ợ :D