[CCCĐ] Đi tắm nước nóng ở Thanh Thủy, Phú Thọ

Lam_bang_a2

Xe buýt
iem qua đây suốt mà chưa vào baoh, ko biết nước ở đây nóng thế nào chứ e tắm suối nóng tự nhiên trên văn chấn- yên bái nóng ko dám ngồi, chỉ dám ngâm chân- phê

tungron

Xe máy
Em nhớ lúc thằng cu quản lý dẫn bọn em lên tầng 2 đi qua các phòng toàn nghe thấy tiếng nước pạch! pạch! gớm, người lớn tắm mà nghịch nước thế các cụ nhỉ.
chết cười cụ tả :D

denmuon

Xe buýt
"iem qua đây suốt mà chưa vào baoh, ko biết nước ở đây nóng thế nào chứ e tắm suối nóng tự nhiên trên văn chấn- yên bái nóng ko dám ngồi, chỉ dám ngâm chân- phê"
Em cũng có điều kiện thử cả hai nơi:
- Chỗ cụ nói có phải ở Bản Hốc không ạ. Ở đây theo em sướng hơn vì được tắm giữa mây trời và lại được tắm cùng với bà con dân tộc nữa
- Độ nóng thì cả hai nơi sêm sêm

xetho77

Xe tăng
Em nhớ lúc thằng cu quản lý dẫn bọn em lên tầng 2 đi qua các phòng toàn nghe thấy tiếng nước pạch! pạch! gớm, người lớn tắm mà nghịch nước thế các cụ nhỉ.
Cụ tả vụ nghịch nước này là ở nhà tắm nào vậy, em cũng thích nghịch nước lắm :))

muaxuan

Xe đạp
80km đi mất bao lâu hả cụ?

ttna

Xe hơi
Thích quá nhỉ. Đợt tới có thời gian phải làm chuyến mới được.

Mazafaka

Xe buýt
Thế mà hai cụ nhà em tháng nào cũng phải xuống tắm ít nhất là 1 lần. Em cũng tò mò xuống xem thì thấy các cụ chui vào nhà Khoa Niệm vầy nước trong cái bồn tắm 200m2 với cỡ 50 người đủ các thể loại tuổi.

Chứng tỏ đi tắm nước nóng ở Thanh Thủy cũng có tí lành mạnh các cụ nhỉ

daobuocvnn

Xe tải
Em ko hiểu tầng 2 có gì ạ. Sau có chồng mà hắn đòi đi Thanh thủy là e cứ phải theo lên tầng 2 cho chắc.:)):)):))
@chủ thớt: Có hì hụp ruộng ngô không bác. Ngô bạt ngàn mà.
Bảo đảm lên cùng thì sẽ về luôn ko tắm rửa gì nữa

truongbin

Xe buýt
đợt e lên là có 1 con gấu xách 1 con sói vào phục vụ e mà. a đến z z' z" luôn
mỗi người 1 phòng. e đc giới thiệu là nước này có lưu huỳnh gì gì đó
đc cái ngâm 15 p sau chiến đấu thấy ng nhẹ bẫng thoải mái lăm các cụ ạ

mien_son_cuoc

Đi bộ
Ui! Thanh Lâm Resort là nứoc đun các mẹ ơi!

nghe các các tài nhà ta giới thiệu Thanh Lâm, tui có qua, gớm khiếp! diện tích hẳn đến vài nghìn m2 (theo mình biết resort tối thiểu cùng vài hec!), đứng cổng liếc vài cài là hết rùi! đã đặt rồi thì phải vô, cố tắm cố ăn, gớm ăn thì ngồi ở gầm cầu thang (tầng 2 phòng ngủ, tầng 1 để ăn..!) Mà đồ ăn ui....làm mình nhớ Hà Nội với mấy món vỉa hè hơn!. Tắm thì là nứoc đun hay sao ý! mình đi dạo thấy cái lò to thế, nước ở bể thì cứ mầu lờ lờ đục...!? Thôi là lái xe tính cẩn thận giữ sk cho an lành!
Mong Thanh Lâm có nhiều tiến bộ cho năm mới, nhưng nứoc khoáng mà đun thì gay lắm đó!

mien_son_cuoc

Đi bộ
À quên, năm mới giới thiệu cho các bác khu Ngọc Sơn cũng ở Thanh Thủy, khi từ Thanh Lâm về mình có ghé Ngọc Sơn và tìm hiểu (mình rất khoái món tắm nứoc khoáng do bà xã có chút vấn đề về khớp các bác ạ), mình tìm hiều thì đựoc biết khu này nằm chính ở mỏ khoáng nên nứoc rất nóng, chừng gần 50 độ C cơ đấy. Trong phòng đều có bồn tắm, công nhận là đã hơn hẳn vé mát-xa VIP 250k ở Hà Nội. cái bể mới xây xong, kiểu xây gạch thô thấy khá hay, có sục, ngâm tắm. Mà lạ, mầu nước ở đây khác hẳn bên kia, mầu trong tự nhiên nhìn thích quá đi, hỏi nhân viên họ nói bể đựoc thay hàng ngày!? Nhưng công nhận là trong thật. Bên này có hồ câu, cảnh quan rộng.....bõ công bẻ vô lăng gần 8 trục cây lên....hẹn dịp 30-4 tới sẽ lên.

Chỉnh sửa cuối:

hongminhphat

Xe điện
rượu vào mà lên tắm có em kỳ lưng cho đã lắm nhỉ,hôm nao đi tắm cái ,lâu khong tắm

FBI_VN

Đi bộ
F4 - Chú có phải là Việt ko???

Chỉnh sửa cuối:

congidc

Xe hơi
Hay quá! Cám ơn thông tin của các bác.

tuankiet8881980

Xe tải
Chào các bác,
Hôm qua được nghỉ, tự nhiên nhà em nổi hứng, quyết định đi tắm nước nóng ở Thanh Thủy. Vào OF tìm thông tin mà không cụ thể nên quyết định cứ đi rồi về báo cáo lại.
Em đi theo đường Quốc lộ 32, qua Nhổn, Phùng, lên Sơn Tây, qua cầu Trung Hà, rẽ trái vào Thanh Thủy. Tổng quãng đường 80 km một lượt.
Có mấy ảnh phục vụ các bác!

Trước giờ lên đường

Chuẩn bị xe cộ - bỏ hàng ghế sau cùng, thay bằng tấm đệm cho thoải mái

Đến đất Thanh Thủy

Có cây gạo giữa đồng, nhìn cũng hay:

Đến khu tắm rồi, cả nhà vào việc luôn. Nước rất nóng, chỉ được 30 phút là mệt lử, thêm tí đói bụng, phải đi ăn thôi!
Bãi xe khá rộng, khi em vào thì kín chỗ, khi ra thì vắng hơn

Tên địa điểm tắm nước nóng đây ạ
hai cô công chúa nhỏ nhìn đáng yêu thế