[Thảo luận] Đi Hà Nội 2 lần dính cùng 1 lỗi cùng 1 chỗ có phải xe tỉnh lẻ lên bị thế

nsh

Xe tăng
Tình hình là em mới tốt nghiệp ra trường thỉnh thoảng có công chuyện lại lấy con Mazda nhà đi. Từ đầu tháng đến giờ em đi ra HN 2 lần đều bị dính chưởng ở cùng 1 chỗ cùng 1 vị trí nên em cứ ngờ ngợ có phải XXX thấy em mặt non choẹt lại đi xe tỉnh lẻ lên bắt láo. Em kể ra cho các bác tư vấn nhé:
Cả 2 lần em đều bị bắt ở chỗ đèn xanh đèn đỏ chỗ lối rẽ lên đường trên cao đoạn vành đai 3 để đi thẳng về Bắc Ninh (chỗ này qua bến xe Mỹ Đình một đoạn gì đó). Lần thứ nhất em đỗ sát lề đường bên trái rồi bấm xin nhan trái để lên đường trên cao vì em nghĩ đi ép sát như thế thì lên trên cao sẽ dễ. và các bác biết rồi XXX ra chặn xe kêu em đỗ vào làn của xe rẻ trái...và em nộp 5 lốp ra về. Lần thứ 2 rút kinh nghiệp em đỗ ra giữa đường và không bấm xin nhan nữa nhưng đến lúc đi qua đèn xanh đèn đỏ em mới xin nhan để xin đường vào lối rẽ lên đường trên cao và XXX lại lao ra với cùng 1 lý do tương tự... và em lại nộp 5 lốp ra về.
Haizz, cả tháng đi làm xăng xe các kiểu để ra được có vài tr mà đã đi tong 1củ nghĩ mà sót ruột. EM nghĩ lần t1 có thể là em sai nhưng lần 2 đã rút kn rồi k thể nào sai nữa các bác có KN tư vấn cho em với hix hix
Cháu tưởng chỉ có 2 làn rẽ trái, còn các làn khác thì được đi thẳng. Sao cụ ý vẫn bị phạt hả các cụ

canhdong

Xe tải
chỗ này rất nhiều xe bị vợt, vì biển thì tít phía bên phải, đương đông nhìn xe chưa hết còn nhìn biển và vạch thì sao thấy. cứ mỗi làn qua đây là em lại thấy có xe bị vợt vào :D biển tỉnh hay hn cũng vào hết nhé, không có phân biệt đâu

Phải đi qua hết = cả 2 cái đèn đỏ mới được áp trái nhé. Mà cái làn rẽ trái ở đây nó to tổ bố. Không quen đường công nhận hoa mắt thật. E đi từ đường trên cao xuống, áp trái rồi phi thẳng giữa đường mới rẽ tiếp để đi thẳng vào đường đại lộ.
Chuân men cụ

lx125_black

Xe container
Xe tỉnh, ít ra HN, bị thế là ít rồi :) .
Ông anh em ở Quảng Ninh, quãng năm 2000, mỗi lần xuống HN là mất tiền triệu, mà hồi đó các cụ biết rồi đấy, mọi thứ rẻ hơn bh nhiều.
Ông chú e từ quê ra tới ngoại ô HN bao giờ cũng thuê xe ôm dẫn đường. Hôm nào bí quá thì gửi xe đi xe ôm, taxi cho lành :D

5ive_1982

Xe đạp
Lần trc e cũng bị đúng ngã tư đó & cũng đỗ xe đúng là rẽ . May quá quen ông em xxx nên xin dc tha :)

Trung Thái

Xe tải
Tình hình là em mới tốt nghiệp ra trường thỉnh thoảng có công chuyện lại lấy con Mazda nhà đi. Từ đầu tháng đến giờ em đi ra HN 2 lần đều bị dính chưởng ở cùng 1 chỗ cùng 1 vị trí nên em cứ ngờ ngợ có phải XXX thấy em mặt non choẹt lại đi xe tỉnh lẻ lên bắt láo. Em kể ra cho các bác tư vấn nhé:
Cả 2 lần em đều bị bắt ở chỗ đèn xanh đèn đỏ chỗ lối rẽ lên đường trên cao đoạn vành đai 3 để đi thẳng về Bắc Ninh (chỗ này qua bến xe Mỹ Đình một đoạn gì đó). Lần thứ nhất em đỗ sát lề đường bên trái rồi bấm xin nhan trái để lên đường trên cao vì em nghĩ đi ép sát như thế thì lên trên cao sẽ dễ. và các bác biết rồi XXX ra chặn xe kêu em đỗ vào làn của xe rẻ trái...và em nộp 5 lốp ra về. Lần thứ 2 rút kinh nghiệp em đỗ ra giữa đường và không bấm xin nhan nữa nhưng đến lúc đi qua đèn xanh đèn đỏ em mới xin nhan để xin đường vào lối rẽ lên đường trên cao và XXX lại lao ra với cùng 1 lý do tương tự... và em lại nộp 5 lốp ra về.
Haizz, cả tháng đi làm xăng xe các kiểu để ra được có vài tr mà đã đi tong 1củ nghĩ mà sót ruột. EM nghĩ lần t1 có thể là em sai nhưng lần 2 đã rút kn rồi k thể nào sai nữa các bác có KN tư vấn cho em với hix hix
Theo cụ tả như vậy thì là ở đoạn ngã tư Trần Duy Hưng với vành đai 3 rồi. Chỗ này đường chia như sau có 2 làn bên trái để rẽ trái, 2 hoặc 3 làn ở giữa là đi thẳng và rẽ trái, 2 hoặc 3 làn bên phải đi thẳng, lần sau cụ để ý nhé