[Thảo luận] Đi Hà Nội 2 lần dính cùng 1 lỗi cùng 1 chỗ có phải xe tỉnh lẻ lên bị thế

ubisapro

Xe trâu
1. 2 làn bên trái thôi cụ ơi. Làm j du di ra tận 3 làn, rùi mất công tạt đầu, ép trái;))

2. Nếu chịu khó đọc hết những j cụ viết, thì đã chẳng có chuyện, bị vợt mà chửa hiểu vì sao :))

3. Làm 1 vòng bùng binh quay lại, mà tốn tận 20 xèng thì e bán 4b đây. Cụ cứ nói quá, cẩn thận có cụ thà để xxx vợt chứ quyết ko tốn 20k xăng. E fun tí=))

Các bác ở tỉnh lên đa số dính cái bẫy này, kể cả ở Hà Nội cũng dính như thường
1. Biển báo quá nhỏ so với đường và tầm nhìn
2. Đường quá đông, xe nọ nối đuôi xe kia nên các bác không có thời gian và khoảng cách để nhìn biển báo và vạch báo trên đường
3. Ở tỉnh lên mải nhìn định vị, xác định hướng đường và tránh va chạm đã toát cmn hết mồ hôi rồi thì nhìn làm sao được bẫy
Lần nào em đi qua đây cũng thấy vài ba xe, tan tầm thì các chú ý vợt quá trời luôn
Note: Các bác ở tỉnh lên nếu đi theo chiều Phạm Hùng - Khuất Duy Tiến để lên đường trên cao đi Bác Ninh, Bắc Giang, Lạng Sơn, Nam Định, Thái Bình, Ninh Bình, Thanh Hóa, Nghệ An...khi di chuyển hoặc dừng đèn đỏ thì chừa 3 làn phía bên tay trái mình ra. Nếu có chót đi vào làn rẽ trái thì mất công thêm 20.000đ xăng rẽ trái đi thêm 1 vòng để khỏi mất tiền. Nhưng tốt nhất là khi đi đường lạ đến chỗ đông hoặc giao cắt các bác nên đi chậm quan sát biển báo và vạch dưới đường bọn đằng sau có bóp còi thì kệ cmcn

ong dat

Xe tăng
wtf, 150K, 2 lần là xxx ăn ko của em 7lít rồi. Hix bác nào đi đoạn này mà gặp cái a khoảng ngoài 30, mặt đen xì có sẹo ở gần mũi thì đừng để anh ý chém đẹp như em nhé. Chán
Mất 7 lít hoàn toàn do cụ cả thôi, nếu cả 2 lần đều sai mà nộp "đúng giá gốc" thì đâu mất nhiều thế !

anhtho

Xe ngựa
Đây chính là do quen thôi: trước thì mua bằng, sau này thì....mua lỗi...hihihi
Không hẳn đâu cụ. Ở tỉnh thì dù sao giao thông cũng không phức tạp như ở HN. Riêng chuyện đỗ xe thì gần như thoáng đãng, chứ đâu tranh từng li từng tí như ở HN. Đường xá cũng vắng hơn. Lên HN, đi cho an toàn là ko đơn giản , mắt cứ phải chăm chăm nhìn đường, nên đôi khi không kịp nhìn biển, thế mới dễ dính. Vả lại, xx bẩu: anh cứ về đi, vài ngày nữa lên kho bạc nộp phạt rồi nhận giấy tờ... ặc, thế là đủ sợ rồi. Vả lại, xxx một khi tia được biển tỉnh là kiểu gì cũng dành cho một sự chú ý đặc biệt hơn.
Tất nhiên em ko nói các cụ lên HN nhiều, các cụ ý có khi còn tinh hơn người HN vì độ cảnh giác luôn đặt ở chế độ cao hơn !.

Chỉnh sửa cuối:

z0z0z0

Xe điện
Tình hình là em mới tốt nghiệp ra trường thỉnh thoảng có công chuyện lại lấy con Mazda nhà đi. Từ đầu tháng đến giờ em đi ra HN 2 lần đều bị dính chưởng ở cùng 1 chỗ cùng 1 vị trí nên em cứ ngờ ngợ có phải XXX thấy em mặt non choẹt lại đi xe tỉnh lẻ lên bắt láo. Em kể ra cho các bác tư vấn nhé:
Cả 2 lần em đều bị bắt ở chỗ đèn xanh đèn đỏ chỗ lối rẽ lên đường trên cao đoạn vành đai 3 để đi thẳng về Bắc Ninh (chỗ này qua bến xe Mỹ Đình một đoạn gì đó). Lần thứ nhất em đỗ sát lề đường bên trái rồi bấm xin nhan trái để lên đường trên cao vì em nghĩ đi ép sát như thế thì lên trên cao sẽ dễ. và các bác biết rồi XXX ra chặn xe kêu em đỗ vào làn của xe rẻ trái...và em nộp 5 lốp ra về. Lần thứ 2 rút kinh nghiệp em đỗ ra giữa đường và không bấm xin nhan nữa nhưng đến lúc đi qua đèn xanh đèn đỏ em mới xin nhan để xin đường vào lối rẽ lên đường trên cao và XXX lại lao ra với cùng 1 lý do tương tự... và em lại nộp 5 lốp ra về.
Haizz, cả tháng đi làm xăng xe các kiểu để ra được có vài tr mà đã đi tong 1củ nghĩ mà sót ruột. EM nghĩ lần t1 có thể là em sai nhưng lần 2 đã rút kn rồi k thể nào sai nữa các bác có KN tư vấn cho em với hix hix
Trẻ con ra phố nộp cho nó khôn dần ra, không chịu học luật cho kỹ và vào of mà nghiên cứu thì còn nộp nhiều cụ trẻ ợ :D

qazwsxedc

Xe tăng
E cũng hay đi qua đây và để ý đúng là nhiều cụ ở tỉnh hay dính. Kính thưa các cụ là ở đây có biển rõ ràng và cả vạch chỉ đường nữa nhưng vì là ngã tư và khá đông nên thường ít quan sát.

Chả phải xe tỉnh lẻ hay tỉnh chẵn đâu cụ ạ.do cụ đi sai mũi tên chỉ hướng vẽ dưới mặt đường và biển báo hiệu thôi mà.chỗ đó có 2 làn trong cùng chỉ được rẽ trái và 3 làn cho đi thẳng qua ngã tư.chắc cụ không để ý.với lại lỗi đó có 150k thôi cụ ạ.lần sau cụ chú ý quan sát không chỉ tại vị trí đó.mà bất kỳ ngã tư nào cũng dễ đứng sai hướng.
Cụ chủ nên làm theo cụ này

dinhhaiyt

Xe máy
Chỗ này là ngã 4 Phạm Hùng - Trần Duy Hưng, hình như có 2 làn cho rẽ trái, lâu rồi e ko đi nên ko nhớ lắm. Nhưng có kha khá nhiều vạch 9.3 từ xa và cả biển 411 trên cao để các cụ chuyển sang làn phù hợp.
5 lít thì quá hớ, đây là lỗi ko tuân thủ biển báo vạch kẻ đường 1,5lít xé biên lai tại chỗ.
chuẩn là rẽ trái có 2 làn, anh em đi cứ quen nghĩ là làn trong cùng rẽ trái sẽ ăn đòn

Ngô Minh Tâm

Xe buýt
Chắc cụ chủ mang toàn " Khủng long bạo chúa" nên xxx không trả lại là đúng, em đi qua đấy suốt mà chẳng chú xxx nào bắt bao giờ nhỉ? hay ló bít em già rồi nên không dám, à quên không bắt. kkkk.
Nhân tiện cccm cho em hỏi chút, chả là hôm trc đi uống rịu với anh em, trên đường về em bị quá tốc độ 72/60km/h, xxx tóm em lại, mới thông báo lỗi quá tốc độ em rút đưa luôn con khủng long 500VND, xxx bẩu mời anh đi luôn, như thế là rẻ hay đắt ạ để lần sau em còn bít mà mặc cả.

sunvoi

[Tịch thu bằng lái]
Tư duy hay vãi, ép sát trái để đi thẳng cho tiện :D

nvh_hn

Xe container
Nói chung đường HN đi không quen làn, tuyến dính là bình thường. Đơn giản như cái ngã tư này làn rẽ trái nó rộng, không quen làn vẫn nhầm như thường.

lx125_black

Xe container
Cụ chủ lái từ tốn, nhớ soi rõ mũi tên dưới lòng đường nhé.

thanhtandl

Xe tải
nhiều khi không quen đường, có mũi tên ở dưới đường nhưng bị các xe phía trước che hết rồi. ai mà thấy được. Như cái biển báo 80 - 60km/h khi gần tới trạm thu phí trên quốc lộ qua Cầu Giẽ cũng thế. Ngày trước chỉ có ở làn bên phải, xe tải nó che hết. Xe con đi làn trong cùng bên trái có thấy được đâu

Nhiều cái cần thay đổi cho hợp lý hơn, em nghĩ thế./.

Matxech

Xe container
Cụ thật đáng bị phạt
It nhất bị bắt bị mất tiền cụ phải hỏi rõ lỗi ntn
Và ntn là đúng là sai để tránh lần sau
Lỗi này các cụ tỉnh ngoài về dính suốt mà

hdq

Xe buýt
Xe tỉnh, ít ra HN, bị thế là ít rồi :) .
Ông anh em ở Quảng Ninh, quãng năm 2000, mỗi lần xuống HN là mất tiền triệu, mà hồi đó các cụ biết rồi đấy, mọi thứ rẻ hơn bh nhiều.
Ăn thua gì cụ ơi, em có ông anh ngay bên Ninh Hiệp, giờ sang HN nếu phải đi trong phố ông gửi xe trên Yên Phụ rồi đi taxi. Ông ý bảo đi thế rẻ hơn mà thoải mái hơn nhiều :D

xedap668

Xe buýt
Tình hình là em mới tốt nghiệp ra trường thỉnh thoảng có công chuyện lại lấy con Mazda nhà đi. Từ đầu tháng đến giờ em đi ra HN 2 lần đều bị dính chưởng ở cùng 1 chỗ cùng 1 vị trí nên em cứ ngờ ngợ có phải XXX thấy em mặt non choẹt lại đi xe tỉnh lẻ lên bắt láo. Em kể ra cho các bác tư vấn nhé:
Cả 2 lần em đều bị bắt ở chỗ đèn xanh đèn đỏ chỗ lối rẽ lên đường trên cao đoạn vành đai 3 để đi thẳng về Bắc Ninh (chỗ này qua bến xe Mỹ Đình một đoạn gì đó). Lần thứ nhất em đỗ sát lề đường bên trái rồi bấm xin nhan trái để lên đường trên cao vì em nghĩ đi ép sát như thế thì lên trên cao sẽ dễ. và các bác biết rồi XXX ra chặn xe kêu em đỗ vào làn của xe rẻ trái...và em nộp 5 lốp ra về. Lần thứ 2 rút kinh nghiệp em đỗ ra giữa đường và không bấm xin nhan nữa nhưng đến lúc đi qua đèn xanh đèn đỏ em mới xin nhan để xin đường vào lối rẽ lên đường trên cao và XXX lại lao ra với cùng 1 lý do tương tự... và em lại nộp 5 lốp ra về.
Haizz, cả tháng đi làm xăng xe các kiểu để ra được có vài tr mà đã đi tong 1củ nghĩ mà sót ruột. EM nghĩ lần t1 có thể là em sai nhưng lần 2 đã rút kn rồi k thể nào sai nữa các bác có KN tư vấn cho em với hix hix
Cụ chịu khó vào đây học luật và học hỏi kinh nghiệm để lái xe cho an toàn và đỡ mất time và $. từ khi có bằng B2 e đi Hn toàn mượn xe của ông anh đi nhưng chưa bị xxx bắt lần nào. mình đi từ BN ra HN qua rất nhiều ngã 4 mà xxx luôn đứng ở đó để đình.

Hà Chi

Xe máy
Chẳng phải xe tỉnh lẻ đâu mà do xe tỉnh lẻ vi phạm mới bị thôi chứ nếu đi đúng thì không có chuyện (trừ khi đi qua Hải dương !!!)

Vvp

Xe đạp
Cụ ít qua đoạn này nên dễ bị dính lắm, đi từ Phạm Hùng đến gần ngã 4 cụ phải đi chếch sang phải để đi thằng qua ngã 4, qua rồi cụ mới xi nhan trái để lên đường trên cao.
Đã có 1 bài rất chi tiết cách đi qua ngã 4 này, cụ nên tìm hiểu nếu còn đi qua đây nhiều lần. Nếu ko cẩn thận, lần sau cụ còn dính ngay chỗ xuống dốc khi đi từ Bắc Ninh xuống chỗ ngã 4 này đấy ạ.

toicungyeuxe

Xe tăng
Khổ cho mấy anh xxx. người ta bị lỗi thì gọi lại, nhắc nhở, hướng dẫn cụ thể để người ta biết lần sau mà tránh. cứ thấy sai là phạt, còn gì là tính giáo dục nữa. thế nên cứ vào mạng là thấy người ta chửi xxx. Khổ cho mấy a xxx quá phải không các cụ!
Đáng buồn là như vậy cụ ạ

vip tien sinh

Xe ngựa
Chỗ cụ nói là ngã tư, rẽ phải đi đại lộ TL, trái đi TDH. Có hai mũi tên rẽ trái đi TDH, còn lại là ba mũi đi thẳng. Cụ lên đường trên cao pải đứng vào mũi đi thẳng.

hbu082

Xe container
Đằng nào cũng mất tiền sao ko hỏi luôn xxx tại sao bắt? Đi thế nào là đúng? Dựa vào đâu biết đúng sai?
Mất học phí tiền triệu mà đầu vẫn chẳng cis tí kiến thức nào?
Em biển tỉnh lượn nội thành suốt chưa bị gọi xuống bao giờ.