[Thảo luận] Đi Hà Nội 2 lần dính cùng 1 lỗi cùng 1 chỗ có phải xe tỉnh lẻ lên bị thế

NNS

Xe ngựa
Tình hình là em mới tốt nghiệp ra trường thỉnh thoảng có công chuyện lại lấy con Mazda nhà đi. Từ đầu tháng đến giờ em đi ra HN 2 lần đều bị dính chưởng ở cùng 1 chỗ cùng 1 vị trí nên em cứ ngờ ngợ có phải XXX thấy em mặt non choẹt lại đi xe tỉnh lẻ lên bắt láo. Em kể ra cho các bác tư vấn nhé:
Cả 2 lần em đều bị bắt ở chỗ đèn xanh đèn đỏ chỗ lối rẽ lên đường trên cao đoạn vành đai 3 để đi thẳng về Bắc Ninh (chỗ này qua bến xe Mỹ Đình một đoạn gì đó). Lần thứ nhất em đỗ sát lề đường bên trái rồi bấm xin nhan trái để lên đường trên cao vì em nghĩ đi ép sát như thế thì lên trên cao sẽ dễ. và các bác biết rồi XXX ra chặn xe kêu em đỗ vào làn của xe rẻ trái...và em nộp 5 lốp ra về. Lần thứ 2 rút kinh nghiệp em đỗ ra giữa đường và không bấm xin nhan nữa nhưng đến lúc đi qua đèn xanh đèn đỏ em mới xin nhan để xin đường vào lối rẽ lên đường trên cao và XXX lại lao ra với cùng 1 lý do tương tự... và em lại nộp 5 lốp ra về.
Haizz, cả tháng đi làm xăng xe các kiểu để ra được có vài tr mà đã đi tong 1củ nghĩ mà sót ruột. EM nghĩ lần t1 có thể là em sai nhưng lần 2 đã rút kn rồi k thể nào sai nữa các bác có KN tư vấn cho em với hix hix
xé vé đàng hoàng lỗi này có lít rưỡi thôi em

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Ạ cụ. Nhìn vạch dưới đường mà đi ông ơi!

cuong1903

Xe tăng
Mất 5 lốp x 2 lần mà vẫn chưa biết vì sao mình mất thì...(chả nhẽ lại bảo cụ) không nên ra đường.

khanhuyen

[Tịch thu bằng lái]
wtf, 150K, 2 lần là xxx ăn ko của em 7lít rồi. Hix bác nào đi đoạn này mà gặp cái a khoảng ngoài 30, mặt đen xì có sẹo ở gần mũi thì đừng để anh ý chém đẹp như em nhé. Chán
Khổ cho mấy anh xxx. người ta bị lỗi thì gọi lại, nhắc nhở, hướng dẫn cụ thể để người ta biết lần sau mà tránh. cứ thấy sai là phạt, còn gì là tính giáo dục nữa. thế nên cứ vào mạng là thấy người ta chửi xxx. Khổ cho mấy a xxx quá phải không các cụ!

thuysinh.tl

Xe container
Lần sau đừng đóng tiền chống trượt lý thuyết thì sẽ không có thắc mắc và bị chém đẹp thế này. Bị lần 1 thì phải tìm hiểu chứ vẫn không chịu học thì bó tay nên mất tiền lần 2 vẫn xứng đáng lắm ợ
wtf, 150K, 2 lần là xxx ăn ko của em 7lít rồi. Hix bác nào đi đoạn này mà gặp cái a khoảng ngoài 30, mặt đen xì có sẹo ở gần mũi thì đừng để anh ý chém đẹp như em nhé. Chán

Anh Hùng Xa Lộ

Xe điện
Ngã tư Phạm Hùng - Trần Duy Hưng. CSGT ở đây chuyên đứng bắt lỗi này là chính. Vì cái làn dành cho xe rẽ trái cực lớn. Lần 1 bắt là đúng rồi. Nhưng lần 2 thì chưa chắc, em nhớ cái làn rẽ trái nó ra quá giữa đường cơ. Có thể cụ đi giữa đường nhưng vẫn bị vào làn dành cho xe rẽ trái. Còn cụ tip cho các anh ý thoáng thế. Cùng lắm 1-2 lít là đc rồi

Vdung1978

Xe tải
Tình hình là em mới tốt nghiệp ra trường thỉnh thoảng có công chuyện lại lấy con Mazda nhà đi. Từ đầu tháng đến giờ em đi ra HN 2 lần đều bị dính chưởng ở cùng 1 chỗ cùng 1 vị trí nên em cứ ngờ ngợ có phải XXX thấy em mặt non choẹt lại đi xe tỉnh lẻ lên bắt láo. Em kể ra cho các bác tư vấn nhé:
Cả 2 lần em đều bị bắt ở chỗ đèn xanh đèn đỏ chỗ lối rẽ lên đường trên cao đoạn vành đai 3 để đi thẳng về Bắc Ninh (chỗ này qua bến xe Mỹ Đình một đoạn gì đó). Lần thứ nhất em đỗ sát lề đường bên trái rồi bấm xin nhan trái để lên đường trên cao vì em nghĩ đi ép sát như thế thì lên trên cao sẽ dễ. và các bác biết rồi XXX ra chặn xe kêu em đỗ vào làn của xe rẻ trái...và em nộp 5 lốp ra về. Lần thứ 2 rút kinh nghiệp em đỗ ra giữa đường và không bấm xin nhan nữa nhưng đến lúc đi qua đèn xanh đèn đỏ em mới xin nhan để xin đường vào lối rẽ lên đường trên cao và XXX lại lao ra với cùng 1 lý do tương tự... và em lại nộp 5 lốp ra về.
Haizz, cả tháng đi làm xăng xe các kiểu để ra được có vài tr mà đã đi tong 1củ nghĩ mà sót ruột. EM nghĩ lần t1 có thể là em sai nhưng lần 2 đã rút kn rồi k thể nào sai nữa các bác có KN tư vấn cho em với hix hix
Chả phải là tỉnh đâu ạ, biển HN cũng bị bắt đầy. Tuần em qua đây vài lần, các xxx thích đứng đây lắm.

nguyenx

Xe điện
Vào thớt thấy chủ thớt chả có rì ngoài điều kiện.Con gái cháu lớn mà vớ dc ông rể như này thì tốt phước quá.

avn

Xe điện
Theo nghị định 46/2016 thì giá phạt toàn trong khoảng các cụ nhỉ, sau đó linh hoạt lấy ở giữa phải không ạ? Ví dụ như lỗi cụ chủ mắc là "biển báo & vạch kẻ đường" giá phạt 100-200; vậy là xxx linh hoạt ghi 150 vào biên bản?

Lỗi phạt cứ dưới 250K thì xé biên lai tại chỗ.

dong_fun

Xe hơi
Chả phải xe tỉnh lẻ hay tỉnh chẵn đâu cụ ạ.do cụ đi sai mũi tên chỉ hướng vẽ dưới mặt đường và biển báo hiệu thôi mà.chỗ đó có 2 làn trong cùng chỉ được rẽ trái và 3 làn cho đi thẳng qua ngã tư.chắc cụ không để ý.với lại lỗi đó có 150k thôi cụ ạ.lần sau cụ chú ý quan sát không chỉ tại vị trí đó.mà bất kỳ ngã tư nào cũng dễ đứng sai hướng.
trường hợp xe phía trước đông quá che hết không nhìn được mũi tên chỉ hướng thì xử lý thế nào cụ ?

ubisapro

Xe trâu
Cụ nói chuẩn rùi, tuy nhiên nếu chỉ để thi lý thuyết thì cái 150k với 1 củ + treo chân 1 tháng rất khó phân biệt được nếu ko có sự học hỏi và update kinh nghiệm của các cụ đi trước ;))

Nhưng đi mà ko biết mình sai ở đâu thì e hàng thật rồi =)) (có thể bị doạ sai làn nếu chưa học kinh nghiệm, vì câu chữ trong luật khá khó nhớ và dễ bị nhầm sang ... cái khác;)))

Lần sau đừng đóng tiền chống trượt lý thuyết thì sẽ không có thắc mắc và bị chém đẹp thế này. Bị lần 1 thì phải tìm hiểu chứ vẫn không chịu học thì bó tay nên mất tiền lần 2 vẫn xứng đáng lắm ợ

Nhan248

Xe hơi
Không sao cụ ạ. Lái mới thì mọi chuyện đều có thể, quan trọng là mình phải chịu khó học luật và để ý biển báo nhiều hơn thôi.

thinhtd

Xe container
Lần 2 em đỗ gần giữa đường rồi, em đi thẳng qua đèn xanh đèn đỏ mới xin nhan để ép vào lề bên trái lên đường trên cao. Chính vì thế em mới thắc mắc mà.
Em cũng như cụ dưới. :P
Chả phải xe tỉnh lẻ hay tỉnh chẵn đâu cụ ạ.do cụ đi sai mũi tên chỉ hướng vẽ dưới mặt đường và biển báo hiệu thôi mà.chỗ đó có 2 làn trong cùng chỉ được rẽ trái và 3 làn cho đi thẳng qua ngã tư.chắc cụ không để ý.với lại lỗi đó có 150k thôi cụ ạ.lần sau cụ chú ý quan sát không chỉ tại vị trí đó.mà bất kỳ ngã tư nào cũng dễ đứng sai hướng.

thinhtd

Xe container
Theo nghị định 46/2016 thì giá phạt toàn trong khoảng các cụ nhỉ, sau đó linh hoạt lấy ở giữa phải không ạ? Ví dụ như lỗi cụ chủ mắc là "biển báo & vạch kẻ đường" giá phạt 100-200; vậy là xxx linh hoạt ghi 150 vào biên bản?

Lỗi phạt cứ dưới 250K thì xé biên lai tại chỗ.
Trong luật xử lý vi phạm hành chính có ghi cụ ạ.
Điều 23. Phạt tiền
1. Mức phạt tiền trong xử phạt vi phạm hành chính từ 50.000 đồng đến 1.000.000.000 đồng đối với cá nhân, từ 100.000 đồng đến 2.000.000.000 đồng đối với tổ chức, trừ trường hợp quy định tại khoản 3 Điều 24 của Luật này.
Đối với khu vực nội thành của thành phố trực thuộc trung ương thì mức phạt tiền có thể cao hơn, nhưng tối đa không quá 02 lần mức phạt chung áp dụng đối với cùng hành vi vi phạm trong các lĩnh vực giao thông đường bộ; bảo vệ môi trường; an ninh trật tự, an toàn xã hội.
2. Chính phủ quy định khung tiền phạt hoặc mức tiền phạt đối với hành vi vi phạm hành chính cụ thể theo một trong các phương thức sau đây, nhưng khung tiền phạt cao nhất không vượt quá mức tiền phạt tối đa quy định tại Điều 24 của Luật này: a) Xác định số tiền phạt tối thiểu, tối đa;
b) Xác định số lần, tỷ lệ phần trăm của giá trị, số lượng hàng hóa, tang vật vi phạm, đối tượng bị vi phạm hoặc doanh thu, số lợi thu được từ vi phạm hành chính.
3. Căn cứ vào hành vi, khung tiền phạt hoặc mức tiền phạt được quy định tại nghị định của Chính phủ và yêu cầu quản lý kinh tế - xã hội đặc thù của địa phương, Hội đồng nhân dân thành phố trực thuộc trung ương quyết định khung tiền phạt hoặc mức tiền phạt cụ thể đối với hành vi vi phạm trong các lĩnh vực quy định tại đoạn 2 khoản 1 Điều này.
4. Mức tiền phạt cụ thể đối với một hành vi vi phạm hành chính là mức trung bình của khung tiền phạt được quy định đối với hành vi đó; nếu có tình tiết giảm nhẹ thì mức tiền phạt có thể giảm xuống nhưng không được giảm quá mức tối thiểu của khung tiền phạt; nếu có tình tiết tăng nặng thì mức tiền phạt có thể tăng lên nhưng không được vượt quá mức tiền phạt tối đa của khung tiền phạt.

Nobita VN

Xe tải
trường hợp xe phía trước đông quá che hết không nhìn được mũi tên chỉ hướng thì xử lý thế nào cụ ?
Dạ.ở đó có biển báo hiệu trên cao nữa mà cụ.với lại trước ngã tư là mình phải chú ý giữ khoảng cách và quán sát rồi.

Muon_biet

Xe cút kít
Cụ đi vào làn rẽ trái bị phạt là đúng rồi. Chỗ này là bùng binh nên có nhiều làn rẽ trái để vào Trần Duy Hưng lắm, cụ phải đi vào làn có mũi tên chỉ thẳng sau đó mới được qua chỗ rẽ để lên đường trên cao nhé (Cần nghiên cứu kỹ thêm luật lá cho vững vàng).

Muon_biet

Xe cút kít
Xe tỉnh, ít ra HN, bị thế là ít rồi :) .
Ông anh em ở Quảng Ninh, quãng năm 2000, mỗi lần xuống HN là mất tiền triệu, mà hồi đó các cụ biết rồi đấy, mọi thứ rẻ hơn bh nhiều.
Đây chính là do quen thôi: trước thì mua bằng, sau này thì....mua lỗi...hihihi

h_mdc

Xe điện
Chỗ này lần nào em đi qua cũng thấy xxx vợt được một vài xe: lỗi này dành cho những người không thích xếp hàng vì vạch kẻ đường rất rõ. Bị bắt không oan.

BonBonTT

Xe điện
Các bác ở tỉnh lên đa số dính cái bẫy này, kể cả ở Hà Nội cũng dính như thường
1. Biển báo quá nhỏ so với đường và tầm nhìn
2. Đường quá đông, xe nọ nối đuôi xe kia nên các bác không có thời gian và khoảng cách để nhìn biển báo và vạch báo trên đường
3. Ở tỉnh lên mải nhìn định vị, xác định hướng đường và tránh va chạm đã toát cmn hết mồ hôi rồi thì nhìn làm sao được bẫy
Lần nào em đi qua đây cũng thấy vài ba xe, tan tầm thì các chú ý vợt quá trời luôn
Note: Các bác ở tỉnh lên nếu đi theo chiều Phạm Hùng - Khuất Duy Tiến để lên đường trên cao đi Bác Ninh, Bắc Giang, Lạng Sơn, Nam Định, Thái Bình, Ninh Bình, Thanh Hóa, Nghệ An...khi di chuyển hoặc dừng đèn đỏ thì chừa 3 làn phía bên tay trái mình ra. Nếu có chót đi vào làn rẽ trái thì mất công thêm 20.000đ xăng rẽ trái đi thêm 1 vòng để khỏi mất tiền. Nhưng tốt nhất là khi đi đường lạ đến chỗ đông hoặc giao cắt các bác nên đi chậm quan sát biển báo và vạch dưới đường bọn đằng sau có bóp còi thì kệ cmcn