Đi FIAT sướng thật nhưng chi phí thì không thua gì Mẹc!!!

yeu-albea

Xe hơi
Đi Fiat phải xác định mỗi năm sửa hết 10 triệu.

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Đi Fiat phải xác định mỗi năm sửa hết 10 triệu.
Kụ chắc chưa đi FIAT đc tròn năm bao giờ hoặc chưa đi 4 bánh bao giờ!
Có 4 bánh nào mà chẳng sửa ít hơn 10 triệu cả năm cụ bảo em!

vnr_82

Xe điện
Cụ phải bảo đời nào chứ. Xe mới thì chỉ có mỗi thay dầu, lọc dầu đổ xăng là phóng :))
E tin con Mít Lancer sx 2000 của e 1 năm sửa nó ko tới 10tr

magicianfs

Xe tăng
Cụ phải bảo đời nào chứ. Xe mới thì chỉ có mỗi thay dầu, lọc dầu đổ xăng là phóng :))
E tin con Mít Lancer sx 2000 của e 1 năm sửa nó ko tới 10tr
Còn vấn đề là phóng bao nhiệu cây chuối nữa cụ uôi. Nguyên tiền sơn em dự cũng hết gần nửu rồi ý chứ

vnr_82

Xe điện
Còn vấn đề là phóng bao nhiệu cây chuối nữa cụ uôi. Nguyên tiền sơn em dự cũng hết gần nửu rồi ý chứ
Ý nói vấn đề sửa chữa thôi, tức liên quan đến phụ tùng,máy móc, gầm bệ, điện điếc....

magicianfs

Xe tăng
Ý nói vấn đề sửa chữa thôi, tức liên quan đến phụ tùng,máy móc, gầm bệ, điện điếc....
Sửa chữa cũng liên quan đến vấn đề vận hành nhiều hay ít mờ cụ. cụ đi 1v km/năm khác với cụ đi 3v/năm chứ nhỉ

yeu-albea

Xe hơi
Mình đi được 4 năm rồi bạn ạ. Xe mình là Albea HLX 1.6. Chi phí 4 năm đi Fiat là 30 triệu. Tuy nhiên thấy nhiều người chi phí tốn kém hơn lấy 10 triệu/1 năm cho chẵn mà.
Đi Fiat chi phí sửa chữa cũng rẻ thôi. Chịu khó chăm chút đi khá êm và đầm xe, nhất là đi đường dài.

cafetoi

Xe tải
không biết các cụ khác thì chi phí như thế nào có thể kể để anh em học hỏi.

magicianfs

Xe tăng
Nói chung gọi là đầu tư, hay chi phí cũng được nhưng nôm na là thế này cụ ạ:
- Chi phí ban đầu càng cao, đầu tư về sau càng ít: chi phí tìm xe ngon, giao lưu, học hỏi,...
- Sửa chữa năm đầu càng nhiều, thì về sau càng đỡ tốn và mất công (nhưng đúng người đúng tội nhá, tối đa 20tr)
- Càng tiếc tiền sửa chữa lặt vặt càng tốn (chỉ áp dụng với người mua xe xác định đi vài tháng thì bán)
Lưu ý: Người mới mua xe bao h cũng máu (vì xe rẻ còn rủng rỉnh hầu bao đầu tư) tuyền bị chém oan. Nên đi một thời gian, hiểu em nó rồi thì bắt đầu phác đồ điều trị.

cafetoi

Xe tải
cụ phân tích thật chí lý. Cán ơn cụ.

namaus

Xe tăng
- Chi phí ban đầu càng cao, đầu tư về sau càng ít: chi phí tìm xe ngon, giao lưu, học hỏi,...
- Sửa chữa năm đầu càng nhiều, thì về sau càng đỡ tốn và mất công (nhưng đúng người đúng tội nhá, tối đa 20tr)
- Càng tiếc tiền sửa chữa lặt vặt càng tốn (chỉ áp dụng với người mua xe xác định đi vài tháng thì bán)
Lưu ý: Người mới mua xe bao h cũng máu (vì xe rẻ còn rủng rỉnh hầu bao đầu tư) tuyền bị chém oan. Nên đi một thời gian, hiểu em nó rồi thì bắt đầu phác đồ điều trị.
Cái này chỉnh là ko chuẩn.

U_OAT

Xe Cứu Trợ
Chuẩn men.
Tốt nhất là mua xe tìm gặp được người yêu xe và chăm sóc xe cẩn thận. Nếu gặp phải xe của thợ thì thường xe không ra rì họ mua về chỉ sửa tối thiểu để xe hoạt động tốt trong 1 tgian ngắn và mông má làm kiểu hàng mã cho long lanh xong để bán. Mua về đi 1 tgian ngắn thì méo mặt ngay.
Còn nói về chi phí thì tuỳ từng người và tuỳ từng xe. Như e từ ngày mua xe đến giờ chi phí kha khá vào nói rồi. Sửa chữa thay thế 1 số thứ, đầu tư làm đẹp, đầu tư tbi giải trí ...
Mà đầu tư nhiều nhất là khoản tiền lót tay phong bì để được vào hội, tiền rệu tiền bia nhậu nhét hội thảo suốt với các cụ trong hội .
Cụ nào đang có ý định mua xe thì nên tham ra hội thảo thì mới ra vấn đề được ;))

cafetoi

Xe tải
chết chết cháu không uống được rượu thì làm thế nào?

anhsang111

Xe buýt
Mà đầu tư nhiều nhất là khoản tiền lót tay phong bì để được vào hội, tiền rệu tiền bia nhậu nhét hội thảo suốt với các cụ trong hội .
E chưa có xe mà đã "tốn" khoản này phết rồi :D

chết chết cháu không uống được rượu thì làm thế nào?
Thì cụ đổi thôi, cụ khác hết 1 chén rượu thì cụ hết 1 lon Coca hay 1 lon Bò húc là OK. Mà cụ không uống đc rượu là khó đưa "lót tay" cho Cụ Vương lắm đấy

U_OAT

Xe Cứu Trợ
Cháu kể cụ nghe nhé. Chi phí hôm nay cháu vừa đi bảo dưỡng và kiểm tra mấy thứ.
Thấy quạt không chạy nên kim nhiệt báo 10h. Cháu đi kiểm tra cái quạt xem thế nào. Vào kiểm tra thì hoá ra cái rắc cầu trì quạt gió nó không tiếp xúc thế là bác thợ moi cái rắc ra mông má lại, quạt quay vèo vèo luôn. Đồng thời không thấy điều hoà chạy nên bác thợ kiểm tra luôn, đo ga vẫn ok, kiểm tra hệ thống điện điều hoà tí toáy 1 lúc điều hoà lại mát lạnh. Tiện bảo dưỡng xúc rửa vệ sinh bím ga , tháo buzi ra vệ sinh, vệ sinh lọc gió, kiểm tra dầu trợ lực thấy hơi thiếu bổ xung luôn thêm, vệ sinh 1 số cảm biến và các rắc cắm bị oxi hoá. Kích gầm kiểm tra, ...1 số cái lặt vặt nữa .
Tổng thời gian bác thợ xử lý xe e từ 2h chiều đến 6h chiều.
Chi phí lúc thanh toán giá rẻ hơn sửa xe máy .total : 100.000vnd
Cu. cứ tự tin mà chiến fiat nhé

namaus

Xe tăng
Cháu kể cụ nghe nhé. Chi phí hôm nay cháu vừa đi bảo dưỡng và kiểm tra mấy thứ.
Thấy quạt không chạy nên kim nhiệt báo 10h. Cháu đi kiểm tra cái quạt xem thế nào. Vào kiểm tra thì hoá ra cái rắc cầu trì quạt gió nó không tiếp xúc thế là bác thợ moi cái rắc ra mông má lại, quạt quay vèo vèo luôn. Đồng thời không thấy điều hoà chạy nên bác thợ kiểm tra luôn, đo ga vẫn ok, kiểm tra hệ thống điện điều hoà tí toáy 1 lúc điều hoà lại mát lạnh. Tiện bảo dưỡng xúc rửa vệ sinh bím ga , tháo buzi ra vệ sinh, vệ sinh lọc gió, kiểm tra dầu trợ lực thấy hơi thiếu bổ xung luôn thêm, vệ sinh 1 số cảm biến và các rắc cắm bị oxi hoá. Kích gầm kiểm tra, ...1 số cái lặt vặt nữa .
Tổng thời gian bác thợ xử lý xe e từ 2h chiều đến 6h chiều.
Chi phí lúc thanh toán giá rẻ hơn sửa xe máy .total : 100.000vnd
Cu. cứ tự tin mà chiến fiat nhé
Nói bé thôi không thì lại không có xe fiat đi bây giờ. ;)