[Thảo luận] Đi đường gặp cảnh này muốn thỉnh các cụ

bỉnh khiêm

Xe tải
Luật làng em là xe oto to hơn nên oto phải đền, ai sai thì chịu

sunvoi

[Tịch thu bằng lái]
Câu hỏi lạ thật, oto sai lè ra rồi. Cơ mà sao cụ tả là đi chậm mà táng nhau đến lòi pha ra thế?

Mà trường hợp này chưa khó nghĩ bằng TH, đã bât xinhan chuyển làn mà các ông đằng sau nhất định cứ phi lên cắt mặt - đâm mít :D

Chỉnh sửa cuối:

spritetth

Xe đạp
Câu hỏi lạ thật, oto sai lè ra rồi. Cơ mà sao cụ tả là đi chậm mà táng nhau đến lòi pha ra thế?

Mà trường hợp này chưa khó nghĩ bằng TH, đã bât xinhan chuyển làn mà các ông đằng sau nhất định cứ phi lên cắt mặt - đâm mít :D
E có nói ở trên là ô tô đi chậm thôi, còn xe máy đi nhanh cụ ah

Airjet

Xe máy
Tốt nhất khi quay đầu là có người đi cùng xuống signal, làm lơ cho chắc nhỉ?

cuong1903

Xe tăng
Cụ ôtô đi chậm bị xe máy đâm mà. Em nghĩ liệu có thể bắt lỗi xe máy thiếu quan sát, không làm chủ tốc độ không? Biết là ôtô phải nhường nhưng nếu đường nhiều xe máy thì ôtô không xuống đường được à?
Xxx thì bắt được lỗi như cụ nói. Người thường thì không.

yeecoo

Xe buýt
Bây giờ em đi xe xuống hẳn đường rồi ( hoặc từ trong ngõ ra). Gần như đang đứng để phần nửa đường bên kia nhường em sang đường. Xe máy trong trường hợp trên đi đến đâm vào xe em.
Theo cụ em có bị lỗi ko nhường đường cho phương tiện ưu tiên ko ạ?
E đưa ra tình huống này vì em rất hay gặp. Nếu ko cho xe ra chiếm phần đg thì chả chó thằng nào chịu đứng lại cho mình ra cụ ạ. Thậm chí xe mình đã chiếm hết phần đường của các phương tiện từ bên trái mình đến, nó vẫn tăng tốc chạy sang hướng ngc lại để vượt qua đầu xe mình.
Theo em ko phải mọi trường hợp đều phải nhường xe đi thẳng. Ví như khi em đã chiếm đc làn, phần đường của xe trong ví dụ trên. Chính xe đó mới phải dừng lại cho mình đi trc.
Thực tế thì là như thế nhưng khi sảy ra va chạm thì cứ theo lý, theo luật mà bắt lỗi. Khi đó phần sai hầu hết thuộc về oto. Vì luật nó ghi rõ như này :
Trong khi chuyển hướng, người lái xe, người điều khiển phương tiên phải nhường quyền đi trước cho người đi bộ, người đi xe đạp đang đi trên phần đường dành riêng cho họ, nhường đường cho các xe đi ngược chiều và chỉ cho xe chuyển hướng khi quan sát thấy không gây trở ngại hoặc nguy hiểm cho người và phương tiện khác.

tn8888

Xe đạp
đúng sai là một phần,theo e thấy hơn nhau ở cách cư xử,giải quyết vấn đề hài hoà hợp lý

TySuuDanMao

Xe máy
Bác i20 sai lòi, nhưng bắt tay hoà giải vậy là cả 2 cụ cũng thiện chí rồi. :)

Phù Dung

Xe tải
Gọi xxx thì ông 4b chết từ a đến z :-j

spritetth

Xe đạp
Thực tế thì là như thế nhưng khi sảy ra va chạm thì cứ theo lý, theo luật mà bắt lỗi. Khi đó phần sai hầu hết thuộc về oto. Vì luật nó ghi rõ như này :
Trong khi chuyển hướng, người lái xe, người điều khiển phương tiên phải nhường quyền đi trước cho người đi bộ, người đi xe đạp đang đi trên phần đường dành riêng cho họ, nhường đường cho các xe đi ngược chiều và chỉ cho xe chuyển hướng khi quan sát thấy không gây trở ngại hoặc nguy hiểm cho người và phương tiện khác.
hehe theo e thì nếu đưa ra hugo phần đúng sẽ thuộc về người có nhiều $ vì luật VN còn có câu "không làm chủ tốc độ" nữa ah :D

topguntt

Xe buýt
Có sai hay đúng đi chăng nữa nhưng các cụ đã có cách giải quyết rất ổn thoả rồi nên vấn đề đúng sai k quan trọng nữa rồi cụ ah mà cụ oto có sai đi chăng nữa cũng rất mất thời gian để giải quyết