[Thảo luận] Đi đúng tốc độ rồi vẫn có người xin vượt là sao???

Trạng thái
Thớt đang đóng

745Li

Xe container
Các bác nhà mình chỉ ngoan, đi đúng tốc độ cho phép khi có xxx bắn tốc độ thôi ạ. Thế trên này mới có mấy cái thớt chỉ chổ này có xxx, chổ kia có bắn tốc độ. Em thấy hài vãi...^:)^
Ai chẳng có lúc vi phạm,cụ có dám khẳng định cụ tuân thủ đc cả đời k? Em chẳng thấy có gì hài ở đây hết,biết thì bảo nhau mà tránh chứ sao. Xe bây giờ toàn chấm to có những đoạn củ chuối hạn chế 20km/h rồi bắn tốc độ ngang bẫy cụ đi kiểu gì nào? Tuân thủ PL là tốt nhưng nhiều cái hành vi nó thái quá như đỗ xe bẫy vạch liền,hoặc đường rộng hè thoáng mà hạn chế 30-40 km/h để bắn tốc độ thì bảo nhau biết là việc rất nên làm chứ. Em hỏi khí k phải chứ cụ mới ở bển về à?

soc1202

Xe tải
Cháu cũng đồng ý với ý kiến nên nhường đường, Ta cứ đi đúng tốc độ cho phép còn ai xin vượt cháu xin nhường ngay (nếu phía trước an toàn).

f1_hn

Xe container
Thì nhiều bác muốn công đức cho xxx ma

Đọc bài của cụ em phì cười. Chẳng hiểu là cụ ngây thơ hay là....cụ không thích xe khác vượt mình??? Xe người ta chạy quá tốc độ xin vượt thì cho người ta vượt, sai đâu có XXX xử lý. Cụ mà cứ ko cho vượt kiểu đấy làm chú đi sau ức chế tất nhiên là phải vượt phải rồi, phải chú nóng tính lúc lên lại tạt đầu cụ 1 cái có phải dại không nào. Riêng việc này em công nhận ý thức của cụ rất tốt nhưng cái tốt phải đặt đúng hoàn cảnh mới phát huy tác dụng cụ ạ

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ai chẳng có lúc vi phạm,cụ có dám khẳng định cụ tuân thủ đc cả đời k? Em chẳng thấy có gì hài ở đây hết,biết thì bảo nhau mà tránh chứ sao. Xe bây giờ toàn chấm to có những đoạn củ chuối hạn chế 20km/h rồi bắn tốc độ ngang bẫy cụ đi kiểu gì nào? Tuân thủ PL là tốt nhưng nhiều cái hành vi nó thái quá như đỗ xe bẫy vạch liền,hoặc đường rộng hè thoáng mà hạn chế 30-40 km/h để bắn tốc độ thì bảo nhau biết là việc rất nên làm chứ. Em hỏi khí k phải chứ cụ mới ở bển về à?
Chả phải ở bển về đâu cụ! Có mấy cụ lúc nào cũng viết bài với style y hệt thế này! :P Dưng mà đọc thấy vui vui, đỡ nhàm!!!=))
Cụ đọc thớt này của em mà coi, cũng rứa::))

http://otofun.net/showthread.php/198586-Đường-Hồ-Chí-Minh-Địa-phận-Hòa-Bình-Vạch-liền-Hạn-chế-40-cây-chuối-Chim-mồi/page3

vuahe77

Xe điện
Em thường đi đúng tốc độ tối đa cho phép, cao tốc pháp vân cầu giẽ thì 100, đường 1A mới thì 80, hạn chế thì 50, nói chung là hết sức tuân thủ tốc độ;)) ấy thế mà em thường bị xe khác nháy đèn bấm còi loạn xạ xin vượt: Tải có, khách có, tắc xi có, đưa đón CBCNV có, 4 chỗ có, 7 chỗ có, hay đến 47 chỗ vưỡn có^:)^ nhiều lúc bực mình bật xin nhan trái không cho vượt (bảo vệ tính mạng người khác) thế là các bác ấy vượt phải liền^:)^ có hôm thấy cả lô gô OTOFUN đàng hoàng nha^:)^ thế té ra các cụ mợ nhà mình tuyền nói xuông thôi à#:-s Em chẳng hiểu mọi người nghĩ sao nữa^:)^:-/
Nhà chủ thớt ăn thanh long ko nhằn hột nhá!:))

PhanhGap

Xe điện
Những đoạn ko có xxx thì chạy quá tốc độ 1 chút, chứ cứ bò theo biển giới hạn thì bao giờ mới đi tới đích
Cụ này nói rất hay: Không có máy giặt thì mình cứ giặt bằng tay.^:)^. Thảo nào mà mặt đầy hạt đểu.

Tribute

Xe container
Ôi giời, tưởng chuyện gì. Mấy cái ông thiếu tinh thần tự giác, bố đẻ không nuôi, toàn nuôi bố đời. Bất hiếu quá.
p/s: Nhưng mà cụ chủ thớt nên lưu ý 1 chút là 4% của 50km/h=2km/h đấy. Nếu cụ đi chỉ khoảng 48km/h thì nên nhường cho họ vượt thì mới văn minh ợ.

Cụ nên "Phanh" lại cho đúng với nick name của cụ đi ợ.

Cái 4% của kụ nó đi vào dĩ vãng lâu rồi, mời Kụ học lại Luật.

Mời cụ ly Vang cho ấm bụng.

Nấm mỡ

Xe điện
Em mà đi đúng tốc độ thì xin mời ông nào thích phóng nhanh vào bên phải mà vượt. Có đâm vào đâu thì ráng chịu, chứ em KHÔNG BAO GIỜ tránh những trường hợp này. Nếu em đi chậm hơn tốc độ cho phép mà đường trống thì chả bảo em cũng nhường.
Em thường đi đúng tốc độ tối đa cho phép, cao tốc pháp vân cầu giẽ thì 100, đường 1A mới thì 80, hạn chế thì 50, nói chung là hết sức tuân thủ tốc độ;)) ấy thế mà em thường bị xe khác nháy đèn bấm còi loạn xạ xin vượt: Tải có, khách có, tắc xi có, đưa đón CBCNV có, 4 chỗ có, 7 chỗ có, hay đến 47 chỗ vưỡn có^:)^ nhiều lúc bực mình bật xin nhan trái không cho vượt (bảo vệ tính mạng người khác) thế là các bác ấy vượt phải liền^:)^ có hôm thấy cả lô gô OTOFUN đàng hoàng nha^:)^ thế té ra các cụ mợ nhà mình tuyền nói xuông thôi à#:-s Em chẳng hiểu mọi người nghĩ sao nữa^:)^:-/
Tôi sẽ không vi phạm luật để nhường cho một hành động vi phạm luật của người khác.
Nói một cách nghiêm túc, cụ chủ thớt và các cụ đồng quan điểm với cụ chủ thớt đều kô hiểu giề về luật GTĐB. Các cụ nên xem lại quy định tại điều 14 về vượt xe, và đặc biệt là khoản 3 điều này. Các cụ chỉ được phép không nhường đường cho vượt khi không đủ điều kiện an toàn nhường đường cho vượt như có chướng ngại vật phía trước hoặc không đủ không gian an toàn để nhường đường cho vượt (bao gồm cả việc nếu nhường đường cho vượt thì các cụ bị đè vạch liền).

Việc người ta xin vượt đàng hoàng là đã chấp hành luật. Và người ta vượt phải khi các cụ nháy xi nhan trái cũng đúng luật vì ứng với điểm a khoản 4 điều 14 kể trên (kể cả bên trái cụ là phân làn cứng cũng vậy).

Tribute

Xe container
Ngón tay còn có ngón ngắn ngón dài, đồng hồ công tơ mét chắc gì đã đúng chăm chăm (không tin cụ cứ giở xem có đăng kiểm đồng hồ không nhé). Cụ hiếu chiến quá thế này chắc tay lái vẫn còn đang phải đóng phim họ nhà Mộc (tức là vẫn cứng như gỗ, chưa rẽ qua làng lụa Hà đông). Mời lại cụ ly rượu khai vị lun cho cụ thêm khái niệm đè đầu mở cua tránh nhau kiểu Rắn.8-|
Chết cười với nhà kụ, đồng hồ chắc gì đã đúng mà lại bảo là mình đi đúng tốc độ rồi không cho người khác vượt.^:)^

Ở đây chả ai tranh tài cả, biết sao nói vậy, nếu thấy phù hợp thì tích lũy kinh nghiệm, không thì bỏ ngoài tai.:-h

Website
www.facebook.com
Nói một cách nghiêm túc, cụ chủ thớt và các cụ đồng quan điểm với cụ chủ thớt đều kô hiểu giề về luật GTĐB. Các cụ nên xem lại quy định tại điều 14 về vượt xe, và đặc biệt là khoản 3 điều này. Các cụ chỉ được phép không nhường đường cho vượt khi không đủ điều kiện an toàn nhường đường cho vượt như có chướng ngại vật phía trước hoặc không đủ không gian an toàn để nhường đường cho vượt (bao gồm cả việc nếu nhường đường cho vượt thì các cụ bị đè vạch liền).

Việc người ta xin vượt đàng hoàng là đã chấp hành luật. Và người ta vượt phải khi các cụ nháy xi nhan trái cũng đúng luật vì ứng với điểm a khoản 4 điều 14 kể trên (kể cả bên trái cụ là phân làn cứng cũng vậy).
sgb345 nói:
:
Tôi sẽ không vi phạm luật để nhường cho một hành động vi phạm luật của người khác.
Kụ Nấm chắc chưa hiểu hết ý tôi nói.
Kụ cũng chưa chắc đã nắm luật tốt hơn tôi.
Tôi cũng chẳng phải còn trẻ tuổi để không nhường nhịn hoặc hiếu thắng chấp nhặt với người khác trên đường.

Có một nguyên tắc thi hành luật là "không dùng một hành động sai luật để trả lời một hành vi vi phạm luật khác".
Cũng có một nguyên tắc trong văn hóa giao tiếp là không được ép người khác phải phạm luật để mình được việc của mình.

Do đó, các kụ nào phóng nhanh đòi vượt cần tôn trọng quyền được lái xe đúng luật của những người khác. Nếu vì lí do nào đó không vượt bên trái được thì hãy chờ một lúc rồi xin vượt lại hoặc hãy vui lòng vượt phải.
Như vậy cũng là các kụ đã không làm những xe đi đúng luật phía trước bị bức xúc.

Chỉnh sửa cuối:

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
Thật cụ 1 câu: em ghét nhất những ông đi trên đường với cái suy nghĩ như thế này của cụ! Làm như là bố đời không bằng. Nhiều lúc ức chế chỉ muốn vượt lên rồi tạt đầu cho 1 phát!
Nhất chí. Nhà e mà k vượt được thì vượt phải xong lên tạt đầu rồi chạy chậm dần :))

vnp6666

Xe hơi
Thỉnh thoảng tôi cũng đi Bắc Ninh, đi đường mới cầu Thanh Trì. Ở đây biển báo 80 km, tôi cũng luôn luôn cố gắng đạt đủ tốc độ cho phép nhưng vẫn bị nhiều bác nháy đèn xin vượt. Nhường cũng dở, không nhường cũng dở. Tiện đây các bác cũng cho hỏi một câu ngu ngu một tí, nếu mình bớt tốc độ rồi chạy vào làn giữa( xe tải ) có được không? và nếu thế có bị xxx sờ đến không ?

dapvocaydan

Xe điện
Nếu an toàn thì cứ cho người ta vượt, còn việc quá tốc độ thì đã có xxx lo.

WHITE TIGER

Xe container

Bật xi nhan trái là khi mình đang vượt thôi.Bật đèn trái mà không cho vượt là xe sẽ vượt phải liền.Còn cảnh báo nguy hiểm thì bật 2 đèn

kieninlove

Xe tăng
Nhà em đang vội mà gặp mấy ông này chắc tức lắm...!!! Tương tự, nhà em chạy 50 trong nội thị, ai xin vượt, đủ điều kiện nhà em cho vượt ngay!!!

billnantes

Xe container
Những đoạn ko có xxx thì chạy quá tốc độ 1 chút, chứ cứ bò theo biển giới hạn thì bao giờ mới đi tới đích
đồng tình với ý kiến của bác ,em chỗ nào không có XXX mà cho chạy 80 là em toàn quất 85-90 thôi,nhiều khi đường đẹp và mình tốt chạy 80 thấy nó cứ như rùa ngoài đường ,nhiều đoạn đường cực đẹp và thoáng cho chạy có 50 km/h đấy mới là phi lý .

tranvespa

Xe tải
Các cụ có chắc chắn là cái đồng hồ tốc độ của các cụ có chính xác không ợ?
Nếu các cụ chắc chắn rồi thì ngộ nhỡ cái đồng hồ của xe xin vượt nó không chính xác thì sao ợ?
Việc đi trên đường, thấy có đủ điều kiện cho vượt thì cứ nhường chứ sao lại không nhỉ? Còn nếu thấy không muốn chuyển làn thì các cụ cứ xi-nhan trái, theo luật xe sau có thể vượt phải ạ.
Cụ ơi thông tin này chắc không cụ?

Trạng thái
Thớt đang đóng