[Thảo luận] Đi đúng tốc độ rồi vẫn có người xin vượt là sao???

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ngoc Phan XLS

Xe container

etran

Xe buýt
Hicz, thèm quá! Bao giờ cho đến bao giờ!!!
Dưng mờ cái đường Âu này thua cái đường Ninh Hang Express Way em đã đi từ Nam Kinh về Thượng Hải về chiều rộng!

À thế này bác ạ, ý em qua mấy bức ảnh là muốn đề cập đến chuyện làn bên trái hay làn bên phải bị chiếm nhiều hơn. Trên đường cao tốc VN thì bên trái, còn ở tây thì bên phải. Đấy là do ý thức và văn hóa của người tham gia giao thông.

Còn to bé, bao nhiêu làn là tùy vào nó có cần thiết hay không, tất nhiên TQ phát triển sau một cách mạnh mẽ, họ xây đường hoành tráng... ở châu Âu cũng có những đoạn cao tốc 4 làn, những đường cao tốc chính ở Đức đều có 3 làn :)

Ngoc Phan XLS

Xe container

À thế này bác ạ, ý em qua mấy bức ảnh là muốn đề cập đến chuyện làn bên trái hay làn bên phải bị chiếm nhiều hơn. Trên đường cao tốc VN thì bên trái, còn ở tây thì bên phải. Đấy là do ý thức và văn hóa của người tham gia giao thông.

Còn to bé, bao nhiêu làn là tùy vào nó có cần thiết hay không, tất nhiên TQ phát triển sau một cách mạnh mẽ, họ xây đường hoành tráng... ở châu Âu cũng có những đoạn cao tốc 4 làn, những đường cao tốc chính ở Đức đều có 3 làn :)
Cũng là do Luật nhà mình củ chuối nưa bác ạ! Họ treo biển "làn xe con", "làn xe ca, xe tải" rồi "làn mô tô" thì loạn xạ lên là đúng rồi!
Đức em mới chỉ biết Berlin và Kassel, nhìn Mẹc, Bim với Audi nó choãi 4 bánh ra ở tốc độ gần 2 lít phê không thể tả được!!! Trông Người mà ngẫm đến Ta!^:)^
Em bảo với mấy bạn Khựa là em về quê Hà Tĩnh có việc, các bạn ấy bẩu thế thì mày lái xe mất tầm 3h như lần tao đưa mày từ Nam Kinh đi Thượng Hải ấy nhỉ! Em xấu hổ chẳng dám nói ra cho đến khi không dấu được nữa lúc em chở bạn ấy từ KS Daewoo đến Phủ Lý mất gần 2 tiếng!

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Em thường đi đúng tốc độ tối đa cho phép, cao tốc pháp vân cầu giẽ thì 100, đường 1A mới thì 80, hạn chế thì 50, nói chung là hết sức tuân thủ tốc độ;)) ấy thế mà em thường bị xe khác nháy đèn bấm còi loạn xạ xin vượt: Tải có, khách có, tắc xi có, đưa đón CBCNV có, 4 chỗ có, 7 chỗ có, hay đến 47 chỗ vưỡn có^:)^ nhiều lúc bực mình bật xin nhan trái không cho vượt (bảo vệ tính mạng người khác) thế là các bác ấy vượt phải liền^:)^ có hôm thấy cả lô gô OTOFUN đàng hoàng nha^:)^ thế té ra các cụ mợ nhà mình tuyền nói xuông thôi à#:-s Em chẳng hiểu mọi người nghĩ sao nữa^:)^:-/
Em mà đi đúng tốc độ thì xin mời ông nào thích phóng nhanh vào bên phải mà vượt. Có đâm vào đâu thì ráng chịu, chứ em KHÔNG BAO GIỜ tránh những trường hợp này. Nếu em đi chậm hơn tốc độ cho phép mà đường trống thì chả bảo em cũng nhường.
thế mới biết đc là đi chậm và ko đc vượt nó khổ như nào đúng ko các cụ
giờ các cụ bảo em là đi đúng luật thì em vượt lên cứ tối thiểu em phang trước các cụ thì các cụ có chịu đc ko . Nên là xe đã phát tín hiệu xin vượt
trong điều kiện đủ an toàn thì các cụ xi nhan , đổi làn , đi chậm lại nhường đường thì bố thằng xxx nào nó bắt các cụ .

Ngoc Phan XLS

Xe container
thế mới biết đc là đi chậm và ko đc vượt nó khổ như nào đúng ko các cụ
giờ các cụ bảo em là đi đúng luật thì em vượt lên cứ tối thiểu em phang trước các cụ thì các cụ có chịu đc ko . Nên là xe đã phát tín hiệu xin vượt
trong điều kiện đủ an toàn thì các cụ xi nhan , đổi làn , đi chậm lại nhường đường thì bố thằng xxx nào nó bắt các cụ .
Em chả bao giờ xin vượt nếu thấy đang ở đoạn vạch liền cụ ạ! Nhưng mà gặp rất nhiều lái xe trên Pháp Vân - Cầu Giẽ vạch đứt hẳn hoi mà cứ 60-70km/h trên làn xe con, xin tế nhị không được, cho đến khi dí vào mông còi inh ỏi cũng không xong!!! Lắm lúc bận việc đành chấp nhận vượt phải, cũng may là chưa bị bắt bao giờ mặc dù khá nhiều cụ đã cảnh báo là có bị bắt! Cũng may là Ta không cho dùng súng cá nhân như Mẽo chứ không thì với kiểu cách trêu ngươi như thế án mạng dễ xảy ra lắm!
Vụ này em có cái Video Clip quay = cái X-Driven có cả tốc độ - tọa độ - giờ giấc đồng bộ GPS chuẩn luôn đang ở dưới xe, mai rảnh em sẽ pót hầu các cụ!

Website
www.facebook.com
Em không hiểu cách tư duy tranh luận của cụ lắm. Vì chúng ta đang tranh luận trên đường có vạch đứt. Còn ví dụ cụ đưa ra ở thanh hóa là vạch liền thưa cụ
Nghe có kụ nhắc khéo "1 số kụ sài gòn ..." tôi theo gương kụ 745.

Về câu hỏi của kụ, chắc mình phải hỏi bên gtcc xem sao. Họ quy định như vậy rồi bắt mình đi theo. Không chạy thì xe khác chửi, tránh thì phạm luật bị xxx thịt.

Ngoc Phan XLS

Xe container

Về câu hỏi của kụ, chắc mình phải hỏi bên gtcc xem sao. Họ quy định như vậy rồi bắt mình đi theo. Không chạy thì xe khác chửi, tránh thì phạm luật bị xxx thịt.
Có cách hiểu khác nhau về Luật GTĐB và hành xử khác nhau dù cùng là Luật GTĐB của Việt Nam giữa các miền! Và quan trọng là cơ quan đại diện Pháp Luật - CSGT + GTCC + các lực lượng chức năng khác của nhà nước chẳng bao giờ bị coi là SAI, chỉ có nhân dân là khổ!!!^:)^ Điều đó cũng dẫn đến sự hiểu lầm đáng tiếc khi em ở Hà Nội nói chuyện GTĐB với bác ở Sài Gòn!

Ví dụ rất chi tiết và cụ thể tại thớt của em ở link dưới đây, mong bác đọc hết từ đầu đến cuối để bác hiểu và thông cảm cho những sự hiểu lầm đáng tiếc em nói ở trên!

http://otofun.net/showthread.php/191175-CSGT-dừng-xe-em-để-phạt-lỗi-sai-làn-khi-em-rẽ-từ-Hùng-Vương-về-Phan-Đình-Phùng!!!

Bẩn Chầy

Xe buýt
Em nói chân tình nhé, cụ nào bảo ko bao h vượt quá tốc độ cho phép thì là những cụ thích cho người khác biết mình đang đạo đức giả. Em chỉ ghét những lái xe lái ẩu, lái láo thôi, còn đi nhanh nhiều lúc cũng là văn minh đấy. Nhìn mấy ông đi như rùa bò trên phố trong khi đằng trước chả có ai và mình phải bò theo, em chỉ muốn tông cho phát vào ***.
@Cụ chủ: em khuyên cụ chân thành là nên bỏ cái thói quen ko cho người khác vượt ấy đi, ko là có ngày cụ sẽ thấy lời khuyên hôm nay của em là có ý nghĩa đấy

745Li

Xe container

Hờ hờ=)) cụ theo gương em làm giề,cho các cụ ấy nói thoải mái,em đứng ngoài xem và cười hôi vì em tự thấy khả năng k cãi nổi ấy mà. hờ hờ...=))

aijin

Xe tăng
Nếu đường thoáng thì chẳng sao nhưng đôi lúc bên phải có xe đằng trước có xe mà cứ bị nháy đèn thì cũng ức chế thât ^:)^
Đứng chờ đèn đỏ đôi khi còn 4 giây nữa mới xanh mình chưa đi đã bị bấm còi ^:)^ Không biết nhanh hơn được vài giây có làm thay đổi được gì không mà cứ gây ức chế cho nhau làm gì ????

745Li

Xe container
Nếu đường thoáng thì chẳng sao nhưng đôi lúc bên phải có xe đằng trước có xe mà cứ bị nháy đèn thì cũng ức chế thât ^:)^
Đứng chờ đèn đỏ đôi khi còn 4 giây nữa mới xanh mình chưa đi đã bị bấm còi ^:)^ Không biết nhanh hơn được vài giây có làm thay đổi được gì không mà cứ gây ức chế cho nhau làm gì ????
Em là em khoái cái ava của cụ đới...hờ hờ=))

Em mà đi đúng tốc độ thì xin mời ông nào thích phóng nhanh vào bên phải mà vượt. Có đâm vào đâu thì ráng chịu, chứ em KHÔNG BAO GIỜ tránh những trường hợp này. Nếu em đi chậm hơn tốc độ cho phép mà đường trống thì chả bảo em cũng nhường.
bác chả có lý j mà ko cho người ta vượt cả, vì bác ko phải là cơ quan thi hành pháp luật, thế bác cứ khăng khăng ko cho vượt trong khi người ta có việc cực gấp thì bác nghĩ sao, em dự là bác nói cho sướng mồm bác

Ngoc Phan XLS

Xe container
bác chả có lý j mà ko cho người ta vượt cả, vì bác ko phải là cơ quan thi hành pháp luật, thế bác cứ khăng khăng ko cho vượt trong khi người ta có việc cực gấp thì bác nghĩ sao, em dự là bác nói cho sướng mồm bác
Thôi thôi cụ ơi! Bác ấy stop rồi! Đi ngủ đi thôi! (:|

Nấm mỡ

Xe điện
Thôi thôi cụ ơi! Bác ấy stop rồi! Đi ngủ đi thôi! (:|
Nhà cháu cũng thấy thôi được dồi :D Cả tình cả lý cả luật lá đều nói hết nước hết cái dồi còn giề ;;)
Cụ chủ thớt chắc cũng đã thấy mình chắng phải được bâu nhiu, dưng chả nhẽ b-( nên chưa mún tự thừa nhận ;))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Nhà cháu cũng thấy thôi được dồi :D Cả tình cả lý cả luật lá đều nói hết nước hết cái dồi còn giề ;;)
Cụ chủ thớt chắc cũng đã thấy mình chắng phải được bâu nhiu, dưng chả nhẽ b-( nên chưa mún tự thừa nhận ;))
Anh em mình khá rỗi hơi, chủ thớt có thấy bóng chim tăm cá đâu nữa đâu!!!:D
Ngủ thôi cụ! Em ngủ đây! G9!(:|

Okane

Xe container
Hehe, lái xe như thế phải cửn thựn, kiểu j cũng có ngày bị container, tải hay bất kỳ xe nào khác táng vỡ mồm. E đến ạ các mợ thik lái xe kiểu này.

Trạng thái
Thớt đang đóng