Đi đồn Phai khắt E vắt sang ...Mèo Vạc Thượng Phùng

Thái Phượt

Xe tăng
nhà cháu theo dõi rất nhiều và rất khâm phục các chuyên đi của cụ Thái Phượt ạ :)
nhà cháu đang quan tâm tỉnh lộ 212 đoạn từ Tĩnh Túc đến Ba Bể liệu sedan có chạy được không để làm cung dự phòng (Đông Văn - Mèo Vạc - Ba Bể- Hà Nội 2 ngày) thay cho cung ( Đồng Văn - Mèo Vạc - Cao Bằng - Bản Dốc- Hà Nội 2 ngày) nếu k0 kịp ạ:)
Đi tốt lão ạ , chỗ nào xấu thì chậm chậm bò qua thôi. Đi từ Đồng Văn xuôi xuống thì lại càng ko đáng ngại . Nguyên tắc là giao thông phsir thông suốt nên ko bjo bị tắc đg cả mạnh dạn mà đi nhé

nhinhim2003

Xe buýt
Ipad hay out quá nên viết vội ko đc hay lắm có gì các Cụ bỏ qua nhé .Thế là thẳng tiến qua cầu Tràng Huơng vượt sông Nho Quế lên Săm Pun lần thứ 1 nói thế là còn lần thứ 2 sau đây 1 ngày mới lại hay chứ sẽ nói sau nhé .Đường lên Xín Cái -Săm Pun nhỏ nhưng rất đẹp ,
Em sợ máy của Cụ ram ko đủ tải, hay Cụ up thử lên 6 xem. Ipad 1 của Cụ em sợ để 5 hay bị out lắm

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
Đi tốt lão ạ , chỗ nào xấu thì chậm chậm bò qua thôi. Đi từ Đồng Văn xuôi xuống thì lại càng ko đáng ngại . Nguyên tắc là giao thông phsir thông suốt nên ko bjo bị tắc đg cả mạnh dạn mà đi nhé
Thế thì nhà cháu vững dạ rồi ạ:) cháu cảm ơn cụ ạ:)

Winwin100

Xe tải
No nê lên xe nhắm hướng Cao bằng đi tiếp ,đường sá chỗ này vẫn đẹp nhưng dân đổ ra làm nhà bám mặt đường nhiều nên cũng ko chạy nhanh đc mà chỉ trung bình 60km .Chẳng mấy đã tới Đèo Giàng

Phobuc lại bị treo òi ...hẹn mai E úp tiếp
Quanh co liên tục có ghê lắm không hả cụ? Có vêttichs nhiều vụ tai nạn ở đây chưa?

Thái Phượt

Xe tăng
Quanh co liên tục có ghê lắm không hả cụ? Có vêttichs nhiều vụ tai nạn ở đây chưa?
Bọn nhà báo nó dọa đấy chứ tứ đại đỉnh đèo nếu ko bị sương mù thì cứ đúng tốc độ , đúng phần đường mà đi thì vô tư Bạn ạ . Đi lên Mẫu Sơn hay Đền Thượng Ba Vì mới khó chứ mấy cái đèo này ... Muỗi

Phương Nga

Xe lăn
Bọn nhà báo nó dọa đấy chứ tứ đại đỉnh đèo nếu ko bị sương mù thì cứ đúng tốc độ , đúng phần đường mà đi thì vô tư Bạn ạ . Đi lên Mẫu Sơn hay Đền Thượng Ba Vì mới khó chứ mấy cái đèo này ... Muỗi
Đền Thượng Ba Vì cháu vừa đi về.
Chắc là đủ trình leo Mẫu Sơn chú nhỉ?

bao loc

Xe tải
Đường đi Cao Bằng ngon mà Cụ Winwin 100 . đèo Gió và Giàng em mới lái còn đi được mà Cụ

Thái Phượt

Xe tăng
Chiều biên giới trời tối rất nhanh nên 2 anh em gấp rút phi về xưởng luyện quặng kết thúc ngày th1 ở Mèo Vạc .Tối đó ăn ngủ cùng anh em công nhân còn ô Chủ phi về TT với vợ .Cơm rượu đơn sơ ,giường chiếu tuềnh toàng nhưng với 2 kẻ giang hồ lâm nạn giữa nơi rừng núi heo hút thế là quá mĩ mãn rồi

Sáng ngày thứ 2 chú Ngỗng vẫn loay hoay với con xe hỏng thì một Quý Nhân xuất hiện. Đồng chí này là VIP của TT Mèo Vạc vừa đi họp ở HN về đc tin Th.Phượt bạn đồng căn cột mốc gặp nạn liền phi xe vào tiếp ứng

lại cơ duyên thế nào đ/c Phong đồn truỏng Săm Pun đi qua hẹn bằng được nhân vật VIP chiều lại phi lên đồn uống rượu

Xếp đồn BP đây

Thái Phượt

Xe tăng
Xe đằng nào cũng hỏng ,trưa rồi VIP mời 2 chú cháu về lại TTMVac tắm rửa ăn cơm ,nghỉ một tí rồi chiều còn vào lại đồn BP uống rượu .Đời giang hồ lâm nạn được thế là hạnh phúc tột cùng rồi

uống nhiệt tình cho thỏa lòng mến khách của chủ nhân nào

Xuống phòng ngủ một giấc chiều phi 24km vào lại đồn BP nhé

Thái Phượt

Xe tăng
Chuyến vượt sông Nho Quế vào Sín Cái -Săm Pun lần 2 nầy cơm no tắm rửa sạch sẽ thư thái tâm hồn Tớ mới chú ý chụp lại cảnh quan bên đường lên đỉnh núi Săm Pun

Đường đẹp ko ,một bên là vực sâu hun hút nhé ,xe Mitsubixi pajero chạy thì quá ngon rùi

Thái Phượt

Xe tăng
Đường lên cao mãi ,từ dưới sông sâu bò ngược lên tận đỉnh núi khỏi phải nói nó hùng vĩ như thế nào.Dốc chữ M huyền thoại đây

lên nữa nào ,sắp lên đỉnh rồi

Đây là ngôi trường cấp 1-2 và ngôi nhà của một cặp vợ chồng giáo viên

tranduong72

Xe hơi
Đường lên cao mãi ,từ dưới sông sâu bò ngược lên tận đỉnh núi khỏi phải nói nó hùng vĩ như thế nào.Dốc chữ M huyền thoại đây

lên nữa nào ,sắp lên đỉnh rồi

Đây là ngôi trường cấp 1-2 và ngôi nhà của một cặp vợ chồng giáo viên
Nhìn cụ chụp ảnh đẹp quá (like)

Cảnh vật núi non hùng vĩ dần hiện lên qua các khung hình, câu chuyện tiếp diễn nhẹ nhàng cuốn hút với lối kể chuyện mộc mạc dân dã. Cảm ơn cụ chủ thớt, em tiếp tục bắc ghế hóng và tưởng tượng :D

thule6

Xe điện
Cụ Thái ơi em mê cái M của cụ nên sắp tới lại phải lên HG ngắm lại đấy.

Chúc cụ mạnh khỏe để dẻo dai trên chặng đường xoa đầu mốc :)) Mời cụ (b)
Nhân tiện cụ cho em hỏi tầm 17h ở trên vùng đó có mù không? đèn fa dán giấy bóng kính vàng có đi được không? Cảm ơn cụ :D

Chỉnh sửa cuối:

Thái Phượt

Xe tăng
Thule ui Tớ đi là giữa th10 thì ko hề có mù , 9h30 đêm về qua cầu Tràng Hg vẫn ngon nhưng sáng sớm đi từ Bảo Lạc lên MV lại mù mịt . Đường trên Săm Pun đẹp , rất ít ô tô ngược chiều chỉ sợ xe máy thôi dán giấy vàng bò từ từ chắc ko vấn đề gjf

King247

Xe buýt
Nhân tiện cụ cho em hỏi tầm 17h ở trên vùng đó có mù không? đèn fa dán giấy bóng kính vàng có đi được không? Cảm ơn cụ :D
- sau đận cụ Thái Phượt đi, em đi thêm 2 chuyến nữa rồi, đều dính mù hết
- 17h là mù cả tiếng rồi ạ
- 2 chuyến xe đều ko chuẩn bị, giấy bóng kíng vàng dán chồng 2 lớp vẫn ko ăn thua. Tốt nhất cụ chuẩn bị hẳn 1 dàn đèn vàng chuyên dụng cho chắc ăn nhé. Chứ nhiều đoạn mù đến độ, tầm nhìn dưới 5m !!!

King247

Xe buýt
Sáng ngày thứ 2 chú Ngỗng vẫn loay hoay với con xe hỏng thì một Quý Nhân xuất hiện. Đồng chí này là VIP của TT Mèo Vạc vừa đi họp ở HN về đc tin Th.Phượt bạn đồng căn cột mốc gặp nạn liền phi xe vào tiếp ứng
Nhờ có cụ mà em mới bít được dung nhan của cụ VIP này đấy, chứ toàn bộ hành tung của cụ ấy chia sẻ trên Face, hoặc các nhóm khác đều ẩn đi phần nhận diện