Đi đồn Phai khắt E vắt sang ...Mèo Vạc Thượng Phùng

giangsuki

Xe ngựa
Mụ chộp hoàng hôn hay bình minh đấy, em giương hết cả mục kỉnh lên ngắm mà chả đoán được :D
Lão muốn biết thì ra quán em nói nhé
Cụ ở Săm Pun về cho e hỏi đường lên đã tốt hơn chưa? Ngày xưa em đi rất xấu. Lâu rồi chưa quay lại, cũng không biết lớp học ở bản Chuối (trên đường lên Săm Pun )đã được tốt hơn chưa?
Đường giờ phải nói là quá đẹp rồi cụ ạ

tuannbb

Xe điện
Cụ vẫn nặng tình với biên cương lắm!

Thái Phượt

Xe tăng
Thế là hết 2 ngày ở lại Mèo Vạc ,tưởng rằng gặp nạn xe hỏng là hỏng cả chuyến đi may nhờ gj đc các Quý Nhân nên kết quả cũng tương đối mĩ mãn so với mục đích ban đầu đề ra .sáng ngày th3 loY hoay các biện pháp mà vẫn ko sửa đc xe E đành chốt PA cuối cùng : Chấp nhận đau thương cầu cứu cụ Ofer LX Đệ cứu hộ 116 cõng em nó về HN với giá 11 Củ

Cả buổi tối ngày th3 loanh quanh đi từ Mèo Vạc về Tắt Yên Minh qua đường Mậu Duệ ban đêm nên e ko chụp đc ảnh ,chờ sáng ra đổ dầu chạy tiếp về Garage Thăng Long số 8 Lê quang Đạo chuyên Captiva của Mr Chiến cũng là ofer

Vấn đề vô cùng đơn giản mà loay hoay mãi ko ra : Đứt Cầu Chì mất Cao Áp .Mở hộp cầu chì thợ kĩ thuật rút lên một Cái Kẹp màu Vàng ở trên cùng góc bên Phải .Dùng cái Kẹp này kẹp cái Cầu Chì số 3 bé như cái Vảy Ốc bên trái hộp cầu chì lôi lên soi ánh sáng cũng thấy .trong hộp này có cắm sẵn Cầu Chì dự phòng để thay thế luôn ...huhu mất thêm 1 Củ nữa mà nhà E đc một bài học bổ ích .Đây là số đt của Mr Trung : 0934597983 Thợ Cả của Garage bạn nào cần thì lưu lại đề phòng lúc lâm nạn dọc đường ( phỉ phui ) thì có số mà tham khảo

Thôi chữa xe ngon lành rồi Em lại lái em nó về tắm rửa massage chuẩn bị cho chuyến đi phượt tới ...Nhà Em chào Seeyou Again các Cụ nhóe

Qmobi

Tháo bánh
Chuyến đi hay!

Thán phục bác Thái Phượt, chuyến đi quá thú vị!!

Hongan201kimma

Xe tải
Đền Thượng Ba Vì cháu vừa đi về.
Chắc là đủ trình leo Mẫu Sơn chú nhỉ?
Mẫu Sơn tuơng đối nhỏ đấy mợ ơi,tụi e vừa đạp xe về,khoảng 5 km cuối tuyệt đẹp đấy( lưu ý mợ vấn đề phòng nghỉ kém đấy )

Chỉnh sửa cuối:

hoangminh3B

Xe tăng
E k nghĩ xe của cụ lại sửa đơn giản thế vì cụ và Ngỗng cũng có kinh nghiệm chinh chiến nhiều...đúng là nghề nào ăn nghề ấy nhỉ. Chúc cụ luôn mạnh, khỏe. E luôm mong, hóng theo các phóng...sự của cụ ạ

Phương Nga

Xe lăn
Cám ơn cụ [@Hongan201kimma;325456] nhé, đường xá lên mẫu sơn thế này thì ko đáng ngại lắm với em rùi

Hongan201kimma

Xe tải
Mới cả lão Thái Phượt có nhầm không đấy, chứ đây mới là chữ M
Chuẩn cụ ah,e đầu tháng 11 cũng đú vụ đạp xe qua đây ( nó là hướng từ Mèo Vạc quay lại hướng Yên Minh qua Sà Phìn )
Nhưng còn 1 đoạn nữa cũng khá giống chữ M nổi tiếng ( e cứ tạm gọi chữ Z , là từ đoạn ngã 3 Ma Lé đi Lũng Cú chạy về Đồng Văn , rất tiếc e đạp tối muộn hôm đó chỉ nhìn thấy hàng đoàn 4b & 2b với ánh sáng đèn thôi )

Đây nữa

Chỉnh sửa cuối:

Phương Nga

Xe lăn
11 củ cho vụ cầu chì chắc là bài học ấn tượng nhất rồi chú [@Thái Phượt;109945] nhỉ.
Chúc chú sk để viết tiếp những chuyến đi hay và bổ ích.
Ps: nếu có đk thì chú thay con ngựa già đi nhé :))

QĐ85

Xe tải
Gấu đá chân mấy lần rồi mà em vẫn phải cố xem hết chuyến đi của cụ. Chúc cụ luôn mạnh khỏe - thượng lộ bình an nhé. Em xin phép đi làm nhiệm vụ đây ạ.....

hcmt

Xe điện
Gấu đá chân mấy lần rồi mà em vẫn phải cố xem hết chuyến đi của cụ. Chúc cụ luôn mạnh khỏe - thượng lộ bình an nhé. Em xin phép đi làm nhiệm vụ đây ạ.....
Cụ nhớ kể chuyến đi của cụ đấy nhé :)

Thái Phượt

Xe tăng
Tks các Cụ đã vào đọc và còm với Mình . Tớ toàn lọ mọ lên núi cao nên khổ thân con Captivs . Chuyến rồi leo 2 lần lên Xín Cái bằng Renger & Mít Pajero mới thấy xe mình yếu thật . Sau vụ này dọc đg gaepj xe nào bị pan chắc Tớ sẽ là KTV vì đã kinh qua vài bài học đắt giá... Thaks các Bạn

Thái Phượt

Xe tăng
Hihi..TB: Thích nhất cái Còm của.Cuj.QD85 đới

vangamom

Xe container
Nhờ có cụ mà em mới bít được dung nhan của cụ VIP này đấy, chứ toàn bộ hành tung của cụ ấy chia sẻ trên Face, hoặc các nhóm khác đều ẩn đi phần nhận diện
Đúng đấy lão Kinh nhỉ, nhờ có cụ Thái mà em giờ cũng mới được ngắm dung nhan của cụ ấy đấy ạ. Hanh tung của cụ ấy em phục lăn HN - HG - ĐV nhiều còn hơn cả em đi chợ ạ. Phục thật

hoangan79hn

Xe tải
Ai đó đã nói câu :" Ở đời có một điều chắc chắn là : ko có gì là chắc chắn cả " ,đổ xăng xong xe ta bon bon trên dặm đường mà ko thể ngờ thảm nạn đang chờ ta phía trước .Đường đến ngã 3 Xín Cái đây,gặp trên đường đội hình của nhà Cụ nào đi phát quà từ thiện

Tấm biển chỉ rẽ phải đi Xín Cái - Săm pun - Sơn Vĩ

Đường vào Xín Cái tuy nhỏ nhưng trải nhựa tuyệt đẹp
gặp nhau thế này ma ko hú 1 tiếng mời cụ ly rượu

hoangan79hn

Xe tải
Chiều biên giới trời tối rất nhanh nên 2 anh em gấp rút phi về xưởng luyện quặng kết thúc ngày th1 ở Mèo Vạc .Tối đó ăn ngủ cùng anh em công nhân còn ô Chủ phi về TT với vợ .Cơm rượu đơn sơ ,giường chiếu tuềnh toàng nhưng với 2 kẻ giang hồ lâm nạn giữa nơi rừng núi heo hút thế là quá mĩ mãn rồi

Sáng ngày thứ 2 chú Ngỗng vẫn loay hoay với con xe hỏng thì một Quý Nhân xuất hiện. Đồng chí này là VIP của TT Mèo Vạc vừa đi họp ở HN về đc tin Th.Phượt bạn đồng căn cột mốc gặp nạn liền phi xe vào tiếp ứng

lại cơ duyên thế nào đ/c Phong đồn truỏng Săm Pun đi qua hẹn bằng được nhân vật VIP chiều lại phi lên đồn uống rượu

Xếp đồn BP đây
cụ chạy cap thế nào có hay hỏng vặt này ko cụ?em đang định mua cho thằng em vợ cái cho nó về quê mà thấy của cụ này em hơi lung lay