Đi đồn Phai khắt E vắt sang ...Mèo Vạc Thượng Phùng

baogiomuaduocxe

Xe điện
rất vui được gặp lại cụ Thái, em cũng muốn kính cụ 1 ly cho ấm nhưng em hết quota rồi

pro8386

Xe tăng
Lâu lắm mới có bài của cụ để đọc.đang đến đoạn gay cấn cụ lại thôi :D.tiếp đi cụ ơi.chúc cụ có chuyến đi an toàn.

Minhgia

Xe buýt
Từ Bảo Lạc đến Mèo Vạc còn tầm 70 km tuy đường đẹp nhưng đèo dốc quanh co nên quyết định ngủ lại Bảo Lâm còn Mèo Vạc " Để Mai Tính " là cực kì sáng suốt .Sáng ra tan suơng 2 chú cháu lại lên đường ,đi hơn chục km thì gặp ngã 3 này

Có tấm biển chỉ đường đây ,rẽ phải đi Mèo Vạc

Ở phía đường bên kia lại có tấm biển này

Có Cụ Thánh Phượt nào đã từng đi Bảo Lâm từ đây chỉ bảo cặn kẽ dùm cung này với E cho xôm tụ nhé
Lướt qua thớt cụ em bồi hồi nhớ lại em cũng từng đi:

lại gần chút

Hướngh nầy về Bảo lac

Minhgia

Xe buýt
Xin phép cụ chủ em đưa hình chợ bảo Lạc để phục vụ các cụ

giangsuki

Xe ngựa

Có Cụ Thánh Phượt nào đã từng đi Bảo Lâm từ đây chỉ bảo cặn kẽ dùm cung này với E cho xôm tụ nhé
Trưa nay em vừa chạy đường này về: Bảo Lâm - Bắc Mê - Na Hang - Chiêm Hóa - Tuyên Quang ... vừa mới về đến Hà Nội xong, đường đẹp

Civic TN

Xe lăn
E đang định Tết dương đưa G và F đi CB chơi, lịch trình e định ntn, nhờ cụ Thái và các cụ quen cung CB góp ý giúp e với ạ:
Ngày 1: TN -TP CB: trên đường rẽ qua KDT rừng THĐ, tối nghỉ TP CB
Ngày 2: TP CB - Thác BG, thăm thác, động Ngườm Ngao, Chùa ..., tối về nghỉ TP CB
Ngày 3: TP CB -Pắc Bó, quay ra về TN
Nhờ các cụ [@Thái Phượt;109945] , cụ [@giangsuki;5616] và các cụ khác tư vấn cho e lịch trình như vậy có ổn không, có chỗ nào nên bổ sung, các điểm ăn nghỉ nữa ạ?
Tks các cụ nhiều.

Thái Phượt

Xe tăng
Cám ơn các Lão đã chia xẻ E viết tiếp nhé: 2 xe đấu đầu đúng khúc cua nên tắc tị mà xe mình lại chết máy ko nổ lại đc mặc dù xăng vừa đổ đầy ặc ở MVac ,Ắc Quy ngon mà đề máy rú lên chứ ko nổ .Giải pháp đc đưa ra là Hổ Vồ lùi lại ,ae tập trung đẩy xe Captiva vào sát vách núi để xe to lách qua .Sát sàn sạt các Cụ ạ ,nhìn mà lạnh hết cả mình ,may mà xe mình đang đổ dốc nên Chú Ngỗng lái xe đưa ra một giải pháp rất nguy hiểm là cho xe trôi dốc rồi cài số cho nổ .Xe trôi dốc núi Mã phì Lèng một bên là vực sâu mà máy ko nổ ,ko có trợ lực lái và phanh phải nói là Chú Ngỗng Han Kang đã ghi vào lịch sử mạo hiểm nhất .Ko còn cách nào khác ,dừng lại giữa đèo hoang vắng cũng chết nên thả trôi vòng vèo 3 km thế nào mà dừng lại đúng lối lên của cơ sở luyện quặng Angtimoan của một ô chủ miền xuôi ...Chú Ngỗng đang mở nắp capo mò mẫm

Ân nhân thứ nhất xuất hiện ,Ô chủ xưởng quặng đi đâu về thấy xe gặp nạn liền hỏi han sai thợ nhiệt tình trợ giúp ,lúc này tín hiệu SOS cũng đc phát lên FB .Các Ofer bậc thầy về ô tô cũng trợ giúp qua điện thoại

Kenket

Xe điện
Em thấy chuyến đi nào con Cap già nhà cụ cũng có vấn đề :(
Cụ tiếp đi, em hóng xem vì sao cụ lại ở những 2 ngày ở Mèo Vạc ?

Gap373

Xe điện
Tiếp đi cụ ơi đang gay cấn

Thái Phượt

Xe tăng
Loay hoay tìm bệnh suốt buổi sáng dưới sự trợ giúp khắp nơi cũng chỉ phát hiện ra ..Mất Cao Áp ,xem lại hộp cầu chì mọi thứ vẫn ổn .Ô chủ xưởng quặng rất nhiệt tình phán hỏng Mobin Cao Áp và gọi thợ từ Tuyên Quang gửi xe đò lên với giá 1,5 củ .Trong lúc chờ Mobin mời 2 chú cháu lên xưởng dùng tạm cơm trưa vừa nhắn ae nấu khẩn cấp ...Đúng là Th.Phượt ăn ngay ở thẳng nên gặp nạn ở đâu cũng có quí nhân phù trợ

Bữa cơm nấu vội chỉ có thế này ,ae công nhân thì đã ăn từ sáng .... Đất khách quê người tiếp đãi thế này thì biết lấy gì báo đáp đây

Sau khi trò chuyện ,hỏi thăm mục đích chuyến đi thì Ô chủ rất vui vẻ : Các vị cứ ở lại xưởng đây với công nhân ( ô chủ ở ngoài TT ) ,bjo còn sớm sẵn xe Sẽ đưa Th.Phượt tui đi tiếp vào đồn Săm Pun thăm cột mốc theo đúng sở nguyện ...ui trùi thế thì còn gì bằng nữa .Xin đc nói thêm là " Hữu duyên thiên lý năng tuong ngộ " Ô chủ đây học Bách Khoa Luyện Kim khóa 23 sau Th.tui 10 khóa .ae đồng môn đồng khoa thì ...thôi rồi

Thái Phượt

Xe tăng
Ipad hay out quá nên viết vội ko đc hay lắm có gì các Cụ bỏ qua nhé .Thế là thẳng tiến qua cầu Tràng Huơng vượt sông Nho Quế lên Săm Pun lần thứ 1 nói thế là còn lần thứ 2 sau đây 1 ngày mới lại hay chứ sẽ nói sau nhé .Đường lên Xín Cái -Săm Pun nhỏ nhưng rất đẹp ,cầu Tràng Huơng sông Nho Quế đây

Phía xa là tòa nhà điều hành của thủy Điện Nho Quế

Cây Cầu ao ước tìm đến đã lâu nay mới thành hiện thực mà ngỡ như đang mơ

Dòng sông Nho Quế huyền thoại

Thái Phượt

Xe tăng
Thêm vài hình ảnh đường lên Xín Cái nhé

Đường nhỏ nhưng đẹp đúng ko các Cụ ,đường cheo leo thế này mà nhìn xuống thì sâu hun hút ,bọn nhà báo tha hồ nói phét nhưng Có Đi Có Trải ,có gì đâu một khi đã mấu

Đi thẳng vào Xín Cái xin phép đồn BP Săm Pun trước còn Thượng Phùng đi sau

Choạch cái ảnh oánh dấu phát

Kenket

Xe điện
Từ Bảo Lạc đến Mèo Vạc còn tầm 70 km tuy đường đẹp nhưng đèo dốc quanh co nên quyết định ngủ lại Bảo Lâm còn Mèo Vạc " Để Mai Tính " là cực kì sáng suốt .Sáng ra tan suơng 2 chú cháu lại lên đường ,đi hơn chục km thì gặp ngã 3 này
Có tấm biển chỉ đường đây ,rẽ phải đi Mèo Vạc

Ở phía đường bên kia lại có tấm biển này

Em có tí thắc mắc là cụ đi từ Bảo Lạc lên Mèo Vạc mà sao lại vòng sang Bảo Lâm nghỉ đêm ạ ?:)

nhanoto44

Xe tăng
May mắn quá cụ nhỉ. Lại còn gặp được đồng môn nữa. Em hóng tiếp câu chuyên của Phượt Lão Tiên Sinh ạ.

giangsuki

Xe ngựa
E đang định Tết dương đưa G và F đi CB chơi, lịch trình e định ntn, nhờ cụ Thái và các cụ quen cung CB góp ý giúp e với ạ:
Ngày 1: TN -TP CB: trên đường rẽ qua KDT rừng THĐ, tối nghỉ TP CB
Ngày 2: TP CB - Thác BG, thăm thác, động Ngườm Ngao, Chùa ..., tối về nghỉ TP CB
Ngày 3: TP CB -Pắc Bó, quay ra về TN
Nhờ các cụ [@Thái Phượt;109945] , cụ [@giangsuki;5616] và các cụ khác tư vấn cho e lịch trình như vậy có ổn không, có chỗ nào nên bổ sung, các điểm ăn nghỉ nữa ạ?
Tks các cụ nhiều.
Lịch thế cũng ổn rồi, còn chỗ ăn nghỉ thì gọi cho Lukhach nhé
Em có tí thắc mắc là cụ đi từ Bảo Lạc lên Mèo Vạc mà sao lại vòng sang Bảo Lâm nghỉ đêm ạ ?:)
Ý lão muốn hỏi cung này chứ ko phải về BL nghỉ, lão ý về TP CB mà

Civic TN

Xe lăn
Lịch thế cũng ổn rồi, còn chỗ ăn nghỉ thì gọi cho Lukhach nhé

Ý lão muốn hỏi cung này chứ ko phải về BL nghỉ, lão ý về TP CB mà
Lão này hình như e cũng gặp rồi, nhưng lâu lắm rồi a ạ

Thái Phượt

Xe tăng
Ui tớ viết nhầm lão Ken két ợ . Bảo Lạc chứ ko phải Bảo Lâm

Thái Phượt

Xe tăng
Tks cụ Minh Già hình như hội Cụ đi xe máy xuôi Cao Bằng vào đồn BP Cô Ba & Xuân Trường đúng ko ạ. Cụ chèn thêm ảnh cho vui thớt nhé