[Funland] Đi đổ xăng oto, khách hay người bán phải mở nắp bình?

alceste

Xe điện
Bố đời là đây. Mai đi 2 bánh cũng bảo bán xằng mở nắp vì tao là khách hàng.
haizza, khách hàng thì khách hàng chứ có phải bố người ta đâu. Có phải cứ là khách thì được quyền đòi hỏi hoạnh họe đâu. Theo định nghĩa "customer is a person or organization that buys goods or services from a store or business.' thì đấy là người mua dịch vụ hoặc hàng hóa, chứ ko có định nghĩa nào bảo, mày muốn đòi hỏi hay người khác bò ra phục vụ coi như bố cả.
Đến chán cho mấy con giời mới có vài đồng xu kẽm, bắt đầu lên mặt đòi hỏi.
Ra nước ngoài, tự làm hết chứ ngồi đấy mà đòi, haizza

Pilota

Xe điện
Tưởng lão thớt vẫy grab đi kiếm xe rác về đổ trước cây xăng cho đủ độ khắm khú của mình chứ?! Việc chả đâu với đâu mà hành xử chán vãi loằng. [-(

max payne

Xe tải
Vào tất cả các cây xăng thì em chỉ việc giật nắp bình, nhân viên bán xăng họ sẽ tự mở nắp và đổ xăng, mình trả tiền là xong.
Riêng cây xăng Petrolimex thì truyền thống là mình phải tự mở nắp bình, hoặc phải nói khéo "chị mở giúp em cái nắp mình xăng" - có lẽ họ là Tập đoàn của nhà nước nên bán xăng cũng phải mang màu sắc "cán bộ". Em biết điều đó nên trong lòng vẫn nghĩ: mỗi chỗ một kiểu, chỗ nào phục vụ tốt mình đến.
Tối qua em ghé cây xăng Petrolimex, vừa tắm nên người ngợm, tay chân sạch sẽ thơm tho, thực sự rất ngại mở nắp bình xăng. Em xuống xe nói với "cán bộ" bán xăng:
- Em mở giúp anh cái nắp bình xăng nhé (nói cực kỳ lịch sự).
+ Anh tự mở đi.
- Thôi em tiện thì giúp anh chút xíu, anh mở tay nó hơi mùi lúc vào xe.
+ Anh bị mùi thì em ko bị mùi à, anh mở em đổ ko thì thôi (rất cương quyết).
- Tại sao em lại phục vụ khách hàng bằng thái độ đó, anh là khách cơ mà?
+ Xe của anh thì anh tự mở, em mở hỏng xe anh thì em làm gì có tiền mà đền?
- Thế giờ em cứ mở giúp anh, hỏng xe anh tự chịu.
+ Anh mở nhanh cho người khác còn vào đổ, em ko mở đâu.
- Anh cũng không biết mở bình xăng em ạ, mà xe anh giờ hết xăng ko đi đc, thôi anh gửi ở đây, giờ đi xe khác kẻo nhỡ việc.

Nói xong em đỗ nguyên xe ở đó, khóa cửa xe rồi ra đường vẫy cái grap bike đi luôn đến tận 23h mới về lấy xe. Lúc về chắc cây xăng chán hẳn chả ai nói gì, em đánh xe đi chỗ khác đổ xăng. Em biết em làm thế cũng hơi ba bửa, nhưng thôi đi với ma thì cứ mặc cái áo giấy vậy.
cụ sao í chứ e đổ xăng cũng cây Petrolimex e còn ko xuống xe, hạ kính nói bao tiền rồi bấm kính lên

cusao

Xe lăn
Tạm gác chuyện đúng-sai thì chỉ thấy chẳng thể hiện được bản lĩnh gì ưu việt

victory911

Xe tải
Cụ gặp thế nào ấy chứ nhỉ. E đi đổ xăng petro nhân viên ko cần hỏi, tự mở nắp bình giúp khách luôn. E chỉ cần thò tay đưa tiền ra ngoài :D

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
đọc hết định vang, nhưng thấy nick đỏ lòe, chán chả thèm vang nữa
tầm này đỏ mít hầu hết do ham hố bóng bánh mà bị mod lừa thoai
E đến chịu cụ chủ thớt đấy
trường hợp nó ghét có khi nắp mình xăng nó chả vặn cứ đóng ốp vào chạy thì ngu người luôn

j23

Xe container
Câu cú đúng ngữ pháp. Dấu câu đặt đúng chỗ. Lỗi chính tả ko có. Chứng tỏ cũng là thứ được học hành.
Nhưng xử sự thì quá vô học!
Một ví dụ điển hình của loại có học nhưng lại éo có tí lông văn hoá nào :-?

Vấn đề nữa là hẳn ngài ấy nghĩ việc ngài ấy làm là rất hay ho nên mới thay vì xấu hổ thì lại mang lên chỗ công cộng để khoe? Kinh éo chịu được luôn, thật :-w
Cụ thớt đủ gạch xây lầu đài tình ái rồi mà cụ :D

phamconghung

Xe tăng
em tự bấm, tự mở, tự đổ, tự cất vòi vào, tự lên xe đi.
Em chủ yếu dùng thanh toán Momo ở cây Petro.

itnd

Xe hơi
Em ở trong phía Nam thì chưa bao giờ phải xuống xe khi đổ xăng, nhưng nếu bị/được yêu cầu tự mở nắp bình thì e cũng sẽ vui vẻ làm. Nếu không hài lòng thì đi cây xăng khác thôi, hành động vứt xe đó của chủ thớt chí phèo quá, chưa kể gây cản trở nguy hiểm nếu có hỏa hoạn xảy ra!

Easy girl

Xe tăng
Thế các lần yêu cầu nhân viên bán xăng mở nắp hộ cụ có tip không? Nếu không thì giẻ rách quá 😏
Vào tất cả các cây xăng thì em chỉ việc giật nắp bình, nhân viên bán xăng họ sẽ tự mở nắp và đổ xăng, mình trả tiền là xong.
Riêng cây xăng Petrolimex thì truyền thống là mình phải tự mở nắp bình, hoặc phải nói khéo "chị mở giúp em cái nắp mình xăng" - có lẽ họ là Tập đoàn của nhà nước nên bán xăng cũng phải mang màu sắc "cán bộ". Em biết điều đó nên trong lòng vẫn nghĩ: mỗi chỗ một kiểu, chỗ nào phục vụ tốt mình đến.
Tối qua em ghé cây xăng Petrolimex, vừa tắm nên người ngợm, tay chân sạch sẽ thơm tho, thực sự rất ngại mở nắp bình xăng. Em xuống xe nói với "cán bộ" bán xăng:
- Em mở giúp anh cái nắp bình xăng nhé (nói cực kỳ lịch sự).
+ Anh tự mở đi.
- Thôi em tiện thì giúp anh chút xíu, anh mở tay nó hơi mùi lúc vào xe.
+ Anh bị mùi thì em ko bị mùi à, anh mở em đổ ko thì thôi (rất cương quyết).
- Tại sao em lại phục vụ khách hàng bằng thái độ đó, anh là khách cơ mà?
+ Xe của anh thì anh tự mở, em mở hỏng xe anh thì em làm gì có tiền mà đền?
- Thế giờ em cứ mở giúp anh, hỏng xe anh tự chịu.
+ Anh mở nhanh cho người khác còn vào đổ, em ko mở đâu.
- Anh cũng không biết mở bình xăng em ạ, mà xe anh giờ hết xăng ko đi đc, thôi anh gửi ở đây, giờ đi xe khác kẻo nhỡ việc.

Nói xong em đỗ nguyên xe ở đó, khóa cửa xe rồi ra đường vẫy cái grap bike đi luôn đến tận 23h mới về lấy xe. Lúc về chắc cây xăng chán hẳn chả ai nói gì, em đánh xe đi chỗ khác đổ xăng. Em biết em làm thế cũng hơi ba bửa, nhưng thôi đi với ma thì cứ mặc cái áo giấy vậy.

Ac080

Xe tăng
Tiến tới: Vào mua xăng Lái xe tự mở nắp xăng- tự bơm xăng vào bình - vào cửa hàng trả tiền. Bây giờ đang ngược lại.

santavn

Xe tải
Đã ứng xử kém thế này mà còn lên đây mở thớt để ăn một đống vang.

Sùng A Lềnh

Xe buýt
Lâu lắm mới thấy cái thớt toàn vang như này :D
Là 1 câu chuyện tự xây dựng và ngầm ý châm biếm cái gì đó nhưng đọc xong em cũng vang ;))

:))
Chã lại bảo em châm biếm gì đó là ko đúng rồi.
Em khá mạch lạc, chửi ra chửi chứ sao phải cạnh khóe.
Em ba bửa đến thế thì các cụ cho ăn vang đúng rồi, em cũng vui vẻ nhận chứ có vấn đề gì đâu :))
Nhiều cụ vang em chứng tỏ XH rất văn minh, quan trọng là sau bàn phím mọi người có giữ đc phong độ như lúc múa phím không thôi, khà khà
Vcl đây phải gọi là "cái thằng thượng đế" thì mới đúng.
Kẹc nó thì nó cho tay vào cầm rút ra được mà vặn nắp bình xăng nó lại sợ dây mùi :))
Cái loại này mà nó vào đâu thì đấy khốn khổ với nó. Dcm cái loại chó bẩn.
Chã OF-TuTran ơi xúc phạm em nghiêm trọng thế này thì có bị xì lốp ko?

boyboy1990

Xe điện
Tiến tới: Vào mua xăng Lái xe tự mở nắp xăng- tự bơm xăng vào bình - vào cửa hàng trả tiền. Bây giờ đang ngược lại.
Một số cây Petrol mặt bằng rộng đã triển khai tự phục vụ rồi đấy cụ, nhưng nhiều khi sợ khách cóc biết thao tác nên vẫn phải bố trí nhân viên hướng dẫn, lúc vắng thì tiện tay đổ hộ luôn.

comiki

Xe ba gác
Người OF
Vcl đây phải gọi là "cái thằng thượng đế" thì mới đúng.
Kẹc nó thì nó cho tay vào cầm rút ra được mà vặn nắp bình xăng nó lại sợ dây mùi :))
Cái loại này mà nó vào đâu thì đấy khốn khổ với nó. Dcm cái loại chó bẩn.
May cụ ko bảo là Cái thằng thượng đế như l.
Ko là em vang cụ đấy :D

Thai bp

Xe tăng
Nhà e bán xăng, khách vào xe con là trách nhiệm nhân viên phải mở, bơm và đóng lại cho khách. Nếu k làm dc thế, bị khách phần nàn là trừ thưởng( trừ trường họp quá đông khách). Cụ đổ cây xăng trung tâm thì họ k cần cụ vì quá đông rui, vừa bán vùa chủi vẫn mua. Chỗ e k làm thế thì ăn cám. Quan trọng do chủ cây xăng quy dinh cách bán hàng thế nào,chăm khách hàng tn. Cụ cứ lên cây xăng Thành nam ( cuói đại lộ) là dc phục vụ cả nước uống.

vneseman

Xe lăn
Ông nào cung cấp dịch vụ mà gặp cụ chủ thớt chắc là rén lắm :))

Evoque90

Xe tải
trong khi đang tiến tới các cây xăng tự phục vụ cho kịp vs văn minh thế giới thì vẫn có cụ tắm xong sợ tay bẩn vì mở nắp bình xăng =)) Thượng Đế gặp phải Ngọc Hoàng